ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Oct 2007
ตอบ: 598
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 15:57
[RE]ETH ควรได้ไปต่อหรือพอแค่นี้ (เหตุผลนะครับ)
seenam พิมพ์ว่า:
ทั้งตัวเจ็บ และ FFP ส่วนนึงก็มาจาก ETH หรือเปล่าครับ
1.ตัวเจ็บเกิดจากปัที่แล้วทั้งปีใช้งานนักเตะหนัก ไม่ค่อยโรเตชั่น อาจจะเพราะตัวไม่ค่อยมี
2.FFP มาจากทั้งเทนฮากและหลังบ้านเลย ทั้งแอนโทนี่ที่อยากได้จัด 100 ล้าน ข้อมูลหลังบ้านก็มีให้เทนฮากน้อย

50/50 ในการที่จะปลด เพราะปีนี้เล่นแบบเละเทะจริง ต้องถามว่านักเตะเราดีกว่า หลายๆทีมที่เราโดนบุกยิงๆ ไหม ผมว่าเราดีกว่านะ แทนที่จะเล่นแบบครองบอลบุก นี่เราให้หลายๆทีมบุกเรายิงไม่ต่ำกว่าทีมละ 16 ครั้ง ลูกๆด้เสียติดลบ 1 ลูก ผมว่าเราควรทำได้ดีกว่านี้จริงๆนะ

สุดท้ายผมให้สอบตกอ่ะ แต่ถ้าโค้ช แบบคอนเต้ น้ามู อัลเลกรี ทูเคิ่ล ซีดาน ผมว่าพวกนี้ทำลุ้นท๊อป4 สบายๆนะ ถ้าหลังบ้านซัพพอร์ตอีกยิ่งหนุนกัน แต่ถ้าได้แมคเคนน่า เซาท์เกต เดแชร์บี้ สู้ใช้เทนฮากต่ออีกปีจะดีกว่า  

จริงครับ เรื่องตัวเจ็บเพราะเทนฮาก แต่ffp ผมมองว่าeth เกี่ยวด้วยน้อยมากๆครับ อีกอย่างffpมันเป็นผลต่อเนื่องมากจากหลายๆตลาดก่อนหน้านี้ที่ซื้อก็ไม่ดี ขายก็ไม่ได้ แถมยังตัดสินใจทำอะไรไม่ดีอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2007
ตอบ: 1685
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 16:39
[RE: ETH ควรได้ไปต่อหรือพอแค่นี้ (เหตุผลนะครับ)]
ผมนั่งชั่งน้ำหนักความคิดตัวเองดูหลายรอบ สรุปโดยส่วนตัวผมให้่ "ไปกันต่ออ" ครับ แต่ถ้าเทียบเป็๋นสัดส่วนก็ 60:40 จริงๆมันมี 2 เหตุผลหลักๆเลยที่เลือกให้ไปต่อ *ในมุมของทิศทางสโมสรแบบมองไปข้างหน้า

1. อย่างที่รู้กัน INEOS เข้ามาเปลี่ยนระบบ หลังบ้าน แทบทั้งหมด ซึ่งยังไม่เรียบร้อยทั้ง Berrada , Ashworth ตำแหน่งที่จะกำหนดทิศทางสโมสร , ทิศทางการเล่น , เทคนิคต่างๆ ระบบบริหารหลังบ้าน ซึ่งผมว่า มันควรจะเรียบร้อย แล้วค่อยมาเลือกโค๊ช แล้วค่อยเลือก นักเตะ

2. ถ้าจะเปลี่ยนโค๊ชเลย วัดจากข่าวที่สนใจ ทูเคิล , แมคเคนน่า , พอช , เซาท์เกต งี้ พวกนี้ผมว่าเป็นโค๊ชที่ถ้าเข้ามาคุมแล้วจะต้อง วางรากฐาน รูปแบบแผนการเล่นของตัวเอง ซึ่งยังไงสุดท้าย นับ1 กันใหม่ ละพอ หลังบ้านเรียบร้อยเกิดจะเล่นคนละระบบ ก็ต้องวนลูปหาโค๊ชใหม่ นับ1 ใหม่อีก เสียเวลา 2-3 ปีอะ

ปล. แต่สำคัญมากๆเลยคือ ETH อยู่ต่อ แต่รบกวนทีมงานบริหาร อย่าให้ตาเหม่งเป็นคนจิ้มนักเตะเสริมทัพเข้ามาด้วยตัวเองเลย อย่างน้อยให้ scount หลังบ้านมาตัวเลือก 1234 หรือ แผนABC ให้ตาเหม่งวิเคราะห์หน่อย อย่าให้ตาเหม่งเลือกจิ้มเป็นคนแรกเลย มันพัง ปีนี้มันชัดเจน ลองคิดดูว่า เงินซื้อ mount ปีนี้ถ้าเราไปซื้อ Todibo มาหมุนแผงหลัง มันคงดีกว่านี้
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2020
ตอบ: 3673
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 16:49
[RE: ETH ควรได้ไปต่อหรือพอแค่นี้ (เหตุผลนะครับ)]
นักเตะชุดปัจจุบันถ้าเป็นมูรึคอนเต้ คิดว่าติดท็อปโฟว์สบายอ่ะ แต่นั่นแหละแฟนผีส่วนมากไม่ชอบกันอีก ส่วนที่มีข่าวว่าจะมาแทนก็ชื่อชั้นต่ำกว่ารึก็พอๆกัน เพราะงั้นอยู่ให้แก้ตัวจนหมดสัญญาแล้วกัน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 35328
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 17:10
ถ้าของมีครบมือแกเก่งนะ แต่จุดที่ยังเทียบยอดโค้ชไม่ได้คือขาดตัวสำคัญเมื่อไหร่รูปเกมอย่างกับคนละทีมทันที ลองไปเทียบกับเป๊บและคล็อปพวกนี้ถ้าขาดตัวสำคัญประสิทธิภาพจะลดลงแต่รูปเกมจะไม่เสียทรงเท่าเทนฮาก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4039
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 19:34
ผมคิดว่าควรปลด แต่ไม่ใช่ตอนนี้

เพราะส่วนตัวคิดว่าแกเก่ง แต่ยังไม่ใช่ระดับสุดยอดโค้ชเหมือนอย่างพวกเป๊ป คล็อป อันเช่ ฯลฯ ถ้าอยากให้ทีมกลับไปอยู่ในจุดทีมที่ลุ้นถ้วย UCL ได้ทุกปี อาจจะต้องการโค้ชที่ดีกว่านี้ไปอีกระดับนึง นอกจากนี้แกดูแก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ไม่ดีเท่าไร อย่างปีนี้ที่ตัวเจ็บเยอะ ๆ ถ้าเป็นโค้ชที่โหดกว่านี้ก็น่าจะประคองได้ดีกว่านี้

แต่ตอนนี้ไม่ใช่เวลาที่เหมาะสักอย่างเลย รายชื่อคนที่จะมาแทนก็ดูไม่ได้น่าจะทำได้ดีกว่า เผลอ ๆ อาจจะแย่ลงด้วยซ้ำ หลังบ้านก็ยังไม่เรียบร้อย เรื่องแดนยังไม่จบเลย แถมปีนี้ก็ไม่ค่อยมีงบ ถ้าไปจ่ายค่าปลดก็เสียเงินเพิ่มอีก แล้วสมมุติปลดแล้วเอาคนใหม่มา ก็เริ่มสร้างทีมใหม่ แล้วพอหลังบ้านลงตัวจะเปลี่ยนอีก ก็ต้องมาเสียค่าชดเชยมาเริ่มใหม่อีก มองยังไงใช้แกต่อไปอีกปีก็ส่งผลเสียกับทีมน้อยที่สุด ถ้าหลังบ้านลงตัวเมื่อไร(ซึ่งก็น่าจะภายในฤดูกาลหน้าแหละ) ค่อยเริ่มจริง ๆ ตอนนั้นก็ได้ แกหมดสัญญาพอดีด้วย
0
0
MUFC

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5146
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 21:41
[RE]ETH ควรได้ไปต่อหรือพอแค่นี้ (เหตุผลนะครับ)
ถ้าปลดละเอาตัวในลิสต์มาก็อย่าเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3661
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 22:08
ตัวเจ็บเพราะเทนฮาก เพราะปีที่แล้วไม่โรเตชั่น อาจจะเพราะตัวไม่มี สรุปผิดที่โค้ชหรือผิดที่ตัวนักเตะที่ใช้การได้ไม่พอ

ติด ffp เพราะเทนฮาก ไปซื้อแอนโทนี่ 100 ลป เพราะข้อมูลหลังบ้านมีไม่พอ สรุปผิดที่โค้ชหรือผิดที่สตาฟซื้อขาย

ผจก.ทีมมีส่วนก็จริงแต่ถ้าต้องมาทำหน้าที่พวกนี้คนเดียวก็ตายเหมือนกันนะครับ ทีมงานลอยตัวเลยไม่ต้องรับผิดชอบอะไร อย่างมากโค้ชก็โดนไล่ออก

อีกอย่างหลายคนฝันอยู่นั่นว่าต้องซีดานนะ ทีมถึงจะเจ๋ง ถึงจะดี เค้าจะมาหรอครับ มันเป็นเส้นขนานกับแมนยูไปแล้ว และผมไม่เชื่อว่าซีดานเจ๋งจริง ถ้ายังไม่ได้ลองคุมทีมอื่น

ปีนี้นักเตะก็เจ็บบาน ต่อให้เอายอดโค้ชอย่างเป๊บ คลอปป์มาทีมมันก็ไม่ได้ดีขึ้นผิดหูผิดตาหรอก อยากได้ทีมที่แข็งแกร่ง พื้นฐานดี แต่หลังบ้านยังไม่ได้เปลี่ยนอะไรเท่าไหร่เลย เอะอะจะเปลี่ยนแต่โค้ช
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel