ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 1103
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:44
[RE: ETH ถ้าตัวครบทรงบอลจะดีจริงๆเหรอฮะ]
ถ้าฤดูกาลนี้ได้ดูแมนยูทุกนัดก็จะได้คำตอบครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: งล
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2164
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:46
[RE]ETH ถ้าตัวครบทรงบอลจะดีจริงๆเหรอฮะ
ตัวหลักเจ็บ ยวบ พอเข้าใจ
หลักๆคือตั้งแต่พรียันเปิดยันมาติเนซเจ็บ
ทรงมันก็ไม่ได้ดีเท่าไหร่
แถมเจ็บแล้วหนักกว่าเดิม

ซึ่งมันก็ย้อนกลับไปที่เราคาดหวังบอลระบบจากETH
แต่ถ้าตัวเดียวเจ็บแล้วไปไม่เป็นมันก็ไม่ใช่บอลระบบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เฮ้อ ๆ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1997
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:46
[RE: ETH ถ้าตัวครบทรงบอลจะดีจริงๆเหรอฮะ]
กระโจ๊วเพี่ยว พิมพ์ว่า:
เห็นเพือนๆในนี้ หลายคนบอกว่าที่ทรงบอลห่วยเพราะตัวเจ็บเยอะ แต่ต้นฤดูกาลที่ตัวครบยังไม่ค่อยเจ็บ ผมก็เห็นทรงบอลเละเทะแบบนี้แล้วนะฮะไม่ได้ทรงดีอะไรเลย ???

ผมอยากให้ปลดนะถ้าได้โค้ชเป็นทูเคิล ผมว่าดีกว่า ETH แต่ถ้าได้เป็นพวกแมคเคนน่า พอตเตอร์ แบบนี้ผมยอมให้ETH คุมต่อ

ดู ajax ยุคปีศาจครับ
เสียตัวหลักก็เยอะนะ แต่ก็ประคองได้

จะบอกคนละลีค ก็ย่อมได้

แต่ฮากยังไม่เคยได้ทำทีมแบบ ตัวผุ้เล่นจิงๆที่ฮากอยากได้
ยุคฮาก ปั้นเด็กส่งมาเยอะ เพราะมองระยะยาวไหม เราไม่รู้ แต่คนที่ฮากเอามาโดยเฉพาะเด็ก กลายมาเป็นคีย์หลัก แบกหลังหัก

คำถามที่น่าคิด ฮากแม่งกาก หรือนักเตะกาก

นักเตะหลายคนร่วมงานกันมานานนะ ผ่านโค้ชมาหลายมือ แต่ทำไมได้เท่านี้

ผิดที่โค้ช หรือผิดที่แมนยูมองว่า business สำคัญกว่าฟุตบอล
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 62
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:51
พอตลาดปิดปุ๊บ ซานโช่ งอแง แอนโทนี่โดนคดี อย่าลืมนะครับ ปีกขวาก็หายไปอยู่พักใหญ่ ไม่ใช่แค่หลังเจ็บอย่างเดียว
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4600
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:54
ทรงดีพอจะติดท็อป4 เพราะเกมรับเลยแมนยูปีที่แล้ว เดเกอาถุงมือทองคำนะ 16คลีนชีตมากสุดในลีค
ปีนี้คือยิงนำก่อนแต่เสียท้ายเกมโคตรบ่อย เสียงงๆด้วยคือตอนโอเวอร์โหลดเอ็งไม่เสีย

เอ็งมาเสียตอนเอากองหลังมาอุด ไม่ก็โดนลูกโทษ พอวารานหรือลิช่าไม่อยู่ มันไม่มีคนสั่งเกมรับ
แม็คไกวร์พอได้แต่แกได้ลงกับอีแวนส์แม่งอืดคู่เลย หลังๆนี่คือคาเซมิโร่เล่นกับอีแวนส์ 5555

แต่ทรงก็ไม่ถึงแชมป์ลีคนะ เพราะต้องปรับเกมรุกทีมยังยิงไม่เยอะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 20249
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 13:10
เทนฮากไม่ใช่กุนซือไก่กาอาราเร่นะครับ ตามแทคติก ตามแผนแก ถ้ามันตรงตามที่แกหวัง มันก็ต้องดีแน่นอน

แต่ชีวิตจริงโลกฟุตบอล มันไม่ใช่แบบนั้น มันมีปัญหาเฉพาะหน้า ปัญหาระยะสั้น ปัญหาระยะยาวให้แก้เสมอ แล้วปัญหาของจุดใหญ่นี้คือ แกแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไม่เก่ง สังเกตได้เลย เกมไหนผิดแผน แกจะยืนปากซีดหน้าซีดเลย เช่นเกมโดนวัตต์ฟอร์ดถล่ม

คุณสมบัติกุนซือทีมใหญ่คือ ต้องไหวพริบสูง และตัดสินใจผิดน้อย มันถึงจะยกระดับทีมได้
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 13:34
รูปเกมส์มันต้องดีกว่านี้ถึงจะขาดตัวหลักก็เถอะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17537
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 14:31
ตัวครบมันย่อมดีกว่าอยู่แล้ว
ไอ้ที่เละเทะ เพราะนักเตะมันเล่นได้แค่นี้

ที่ผมไม่ค่อยเข้าใจกับคนวิจารณ์บอลระบบ
คือคุณอยากจะบีบคอนักเตะที่เล่นแบบนั้นไม่ได้ ว่าผู้จัดการทีมต้องทำให้ได้

ผมก็เห็นพวกบอลระบบ บอลเน้นเท้าสู่เท้า เขาก็ต้องใช้นักเตะที่ใช่ทั้งนั้น
พวกบิ้วอัพ ก็ต้องหาโกลล์ที่ใช้เท้าดี กองหลังออกบอลได้ เป็นเรื่องที่โคตรจะทั่วไป

มันไม่ให้โรงเรียนสอนฟุตบอล ที่เขาต้องมาเสียเวลาฝึกอะไรพวกนี้

---
ไอ้ที่แมคโทลง ผมไม่เคยงงเลย เพราะมันยิงหวังผลได้
เรื่องนี้ผมยังเคยเถียงกับแฟนน่อลเรื่องเปเป้เลยว่า ก็มันยิงคม คนอื่นก็ยิงได้ไม่กี่คน
ถ้ามันไม่ลง แล้วจะเหลือใครให้ยิง
แล้วตัวให้ลงก็เหลืออยู่แค่นั้นอ่ะ
ถ้าจะแอนตี้แบบมากไป มันก็พูดง่ายอ่ะ ก็เห็นอยู่ว่าต้องดันเเด็ก
อาการไม่ต่างกับอูไนที่น่อลเลย เหลือนักเตะให้ใช้แค่นั้น
แก้ไขล่าสุดโดย gUnNeR เมื่อ Sun May 26, 2024 14:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2006
ตอบ: 1127
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 17:44
ก็แค่ แมคทอม ฟอร์มตกหน่ะ
ถ้าแมคทอมร่างทอง บอกเลยว่า แชมป์สบายๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel