ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3661
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:25
[RE: ปลดETHมั้ย?? แล้วใครมาแทน]
ตัวแทนที่ดีกว่ายังหาไม่เจอ ทีมงานหลังบ้านก็กำลังเปลี่ยนแปลง ร้องจะปลดโค้ชท่าเดียว ปลดไปก็วนลูปอยู่ดี อีกอย่างหลายๆคนดีใจที่เรื่องดีปีนี้คือไมนูและกรานาโช่ฟอร์มดีๆ ถ้าไม่ใช่เทนฮาก สองคนนี้ก็อาจจะไม่ได้รับโอกาสเท่าที่ควรก็ได้นะ อาหมัดก็กำลังได้โอกาสมากขึ้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2024
ตอบ: 1125
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:28
[RE: ปลดETHมั้ย?? แล้วใครมาแทน]
เหมือนหลายคนยังไม่เข้าใจว่าคนที่มาแทนมันสำคัญยังไง ถ้าเป็นชาบี ซีดาน ใครไม่เอาก็บ้าละ แต่ได้พอช แมกเคนน่า ถามจริงเหอะ มันพัฒนาขึ้นตรงไหน แถมเงินก็ไม่ค่อยมี ต้องมาสร้างทีมใหม่อีก จะไหวหรอ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 40172
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:34
Ezio17 พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
NKNG2904 พิมพ์ว่า:
romeo2011 พิมพ์ว่า:
เฮียแปะ พิมพ์ว่า:
ถ้าเราต้องการยกมาตรฐานทีมเพื่อไปลุ้นเเชมป์กับซิตี้เเละกลับไปยิ่งใหญ่ในฟุตบอลUCL
ยังไงก็ต้องเปลี่ยน เพียงเเต่ต้องเปลี่ยนเอาคนที่ดีกว่ามาทำ ผมก็เห็นด้วยว่าอย่าไปเอาพวกเเมคเคนนา
เเต่ผมไม่เห็นด้วยว่าทูเคิลเละเทะ ผมว่าผลงานเขาไม่เละเทะเลย
ไปที่ไหนก็มีเเชมป์ ปีนี้อาจเสียเเชมป์ลีคให้เลเวอร์ เเต่โดยรวมที่เขาอยู่บาเยิร์น ก็นับว่ายังไงก็ดีกว่าเทนฮาก
ที่สำคัญ เสียดายหากเอาชนะมาดริดในรอบรองได้ นี่เข้าชิงไปเเล้ว

ทูเคิลเนี่ยนะดีกว่า ทำเสือใต้ได้ที่ 3 มือปืนรัับจ้างเลย ไม่มีการวางระบบอะไรทั้งนั้น คุณจะไม่ได้เห็นดาวรุ้งลงจากทูเคิล  

วางทำไม มาดริดไม่เห็นวาง  

มาดริดวางซิครับ ระบบเค้าคือ รวมสุดยอดนักเตะ ไม่ว่าจะปัจจุบันหรือดาวรุ่ง โค้ชเข้ามามีหน้าที่ทำไงก็ได้ให้ซุปเปอร์ทีมนี้ประสบความสำเร็จ 555  
ผมว่านั่นไม่น่าใช่ที่เราเข้าใจกันว่าระบบนะ  

ผมแซวเล่น จะสื่อว่ามาดริดเค้ามีทรัพยากรผู้เล่นระดับท๊อปอยู่ตลอดเวลาครับ เพราะฉะนั้นถ้าเกิดความล้มเหลว ยังไงโค้ชมันต้องรับเต็มอยู่แล้ว การเปลี่ยนโค้ชมันเลยไม่ยากสำหรับเค้า ซึ่งจริงๆมาดริดเปลี่ยนโค้ชไม่บ่อยเลยนะ เพราะแต่ละทีเค้าเลือกมาอย่างดีแล้วจริงๆ มีพลาดบ้างไม่แปลก ตามประสา แต่ส่วนใหญ่จะถูกมากกว่าผิด  
ทรัพยากรเขาดีจริงครับ หลักๆ มาจากการบริงานงานระดับท้อปด้วย

แต่ถ้าพูดถึงเรื่องในสนาม ผมเลยยกตัวอย่างว่าไม่ต้องมีระบบก็ได้

แต่ถ้ามีระบบด้วยแล้วทำทีมมีอนาคตด้วย นั่นยิ่งดี

ถ้าไอ้พี่สิบมันทำทีมต่อยอดจากปีแรก ไม่พลิกระบบคงไม่ ชห ขนาดนี้  

มาดริดการดึงดูดนักเตะเหลือๆเลย ช่วงหลังฟาร์มแต่พวกดาวรุ่งพรสวรรค์ทั้งนั้น

แล้วแนวทางทีมชัดเจน ดึงพวกดาวรุ่งศักยภาพสูงเข้าทีมตลอด เนี่ยแหละแผนงานเค้า

โค้ชแต่ละคนก็มีชื่อ ของก็พร้อมใช้งานอย่างดี แค่ตัวกลาง3ตัวก็ยืนระยะให้ทีมมา10ปีแล้ว

นั่นคืองานหลังบ้านเขาครับ

แน่นอนเขาบริหารแบบมืออาชีพและระดับท้อป

แต่ถ้าพูดถึงในสนามคือ ไม่ได้เป็นบอลระบบแบบวางรากฐานเลยครับ

0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
นักบอลถ้วย ง.
Status: งล
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2164
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:41
[RE]ปลดETHมั้ย?? แล้วใครมาแทน
ทำไมหลายคนมันงกค่าปลดกันจัง
ให้คุมอีกปีเกิดไม่ได้ไปUCLอีกปี
ค่าเสียหายมันน่าจะหนักกว่าค่าปลดนะ

ส่วนที่บอกโค้ชดีๆไม่มีว่าง
ผมว่ามันอยู่ที่มุมมองแหละ
ถ้ามองแต่คนที่ชอบอย่างพวกซีดาน อลอนโซ อันเช่ นาเกิลมัน
มันก็ไม่มีว่าง
แล้วก็ไม่มีอะไรรับประกันว่าฤดูกาลหน้าตลาดโค้ชมันจะว่าง
ไอพวกช้อยที่ว่างอยู่ตอนนี้ก็อาจจะมีงานใหม่หมดแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 1103
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:55
ปลดเลยสิ คนมาแทนมีตัวเลือกเยอะแยะตอนนี้
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 4050
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 13:50
Delicious123 พิมพ์ว่า:
ให้คุมอีกปีเกิดไม่ได้ไปUCLอีกปี
ค่าเสียหายมันน่าจะหนักกว่าค่าปลดนะ

ถ้ามองแต่คนที่ชอบอย่างพวกซีดาน อลอนโซ อันเช่ นาเกิลมัน
แล้วก็ไม่มีอะไรรับประกันว่าฤดูกาลหน้าตลาดโค้ชมันจะว่าง
ไอพวกช้อยที่ว่างอยู่ตอนนี้ก็อาจจะมีงานใหม่หมดแล้ว  

ค่าปลดรวมทีมงานร่วม20ลป. ซึ่งลงในบัญชีรายจ่ายมีผลต่องบประมาณซื้อขาย

แล้ววงเงินตอนนี้แทบจะเต็มเพดานแล้ว ยังไงก็มีผลต่อการเสริมทีม ยิ่งปีนี้ไม่ได้ไปucl

2-3ปีต่อจากนร้งบเสริมทัพไม่ได้เยอะเหมือนก่อนแน่ๆ แล้วโค้ชที่ว่างตอนนี้ใครดีหล่ะ

เทนฮากตอนahaxระบบอย่างดีตอนนี้ก็เห็นๆอยู่
0
0
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 14:28

ค่าปลดรวมทีมงานร่วม20ลป. ซึ่งลงในบัญชีรายจ่ายมีผลต่องบประมาณซื้อขาย

แล้ววงเงินตอนนี้แทบจะเต็มเพดานแล้ว ยังไงก็มีผลต่อการเสริมทีม ยิ่งปีนี้ไม่ได้ไปucl

2-3ปีต่อจากนร้งบเสริมทัพไม่ได้เยอะเหมือนก่อนแน่ๆ แล้วโค้ชที่ว่างตอนนี้ใครดีหล่ะ

เทนฮากตอนahaxระบบอย่างดีตอนนี้ก็เห็นๆอยู่  

เรื่องค่าปลดผมบอกไปแล้วว่ามันก็ต้องเอามาชั่งน้ำหนักว่า เกิดเล่นทรงเดิมไม่ได้ไป UCL เหมือนเดิมอีก
ความขี้งก20ลป มันจะเป็น น้ําผึ้งหยดเดียว ไหม

ส่วนโค้ชผมก็พิมพ์บอกไปแล้วว่าถ้ามองแต่ในตัวที่ยกมา มันก็ไม่มีว่างหรอก
พวกคอนเต้ มู ก็ไม่เอาไม่ใช่เทรนตกยุค ทูเคิลก็ยี้กัน
ให้ไปเอาพวกตัวPotential พอมี ทรงแบบพวกโค้ชบอร์นมัธ พาเลซ ก่อนมาทีมปัจจุบันก็ใจไม่ถึงอีก

ผมถึงได้ถามไงว่าอยากรออีกปีนี่คือรอใคร เอ่ยชื่อได้่ไหม เผื่อตกข่าว
เอาที่มันเป็นไปได้นะ ไอชื่อที่ชื่นชอบกันผมไม่เห็นว่ามีแววกับทีมสักตัว
เกิดปีหน้าไม่มีโค้ชเข้าตาแฟนบอลอีกคือยังไง รอไปอีกปี รอไปเรื่อยๆ
สุดท้ายเผลอๆก็ต้องไปดึงจากทีมอื่นเสียเงินซื้ออยู่ดี

เรื่องโค้ชผมไม่ติดอะไรขอแค่ไม่UKภักดีสามตัวที่มีข่าวก็พอ

ส่วนเรื่องระบบAJAX ผมยังไม่เห็นฮากติดตั้งอะไรสำเร็จเลย
เอาที่มันเป็นระบบนะ ไม่ใช่ระบบมาติเนซ
และถ้าระบบAjax คือ บอลโอเวอร์โหลด วิ่งน้ำบาน โดนส่องมากสุดอันดับ2ในลีค
ผมถือว่าประสบความสำเร็จ แต่ขอบายดีกว่า

สุดท้ายก็ถามฝั่งเซฟว่า โอเคกันไหมกับการที่เล่นทรงแบบฤดูกาลที่ผ่านมา
ไม่ได้ไปUCL แต่ได้บอลถ้วยในประเทศทุกปีโอเคกันไหมละ
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
ตอบ: 4050
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 14:40

เรื่องค่าปลดผมบอกไปแล้วว่ามันก็ต้องเอามาชั่งน้ำหนักว่า เกิดเล่นทรงเดิมไม่ได้ไป UCL เหมือนเดิมอีก
ความขี้งก20ลป มันจะเป็น น้ําผึ้งหยดเดียว ไหม

ส่วนโค้ชผมก็พิมพ์บอกไปแล้วว่าถ้ามองแต่ในตัวที่ยกมา มันก็ไม่มีว่างหรอก
พวกคอนเต้ มู ก็ไม่เอาไม่ใช่เทรนตกยุค ทูเคิลก็ยี้กัน
ให้ไปเอาพวกตัวPotential พอมี ทรงแบบพวกโค้ชบอร์นมัธ พาเลซ ก่อนมาทีมปัจจุบันก็ใจไม่ถึงอีก

ผมถึงได้ถามไงว่าอยากรออีกปีนี่คือรอใคร เอ่ยชื่อได้่ไหม เผื่อตกข่าว
เอาที่มันเป็นไปได้นะ ไอชื่อที่ชื่นชอบกันผมไม่เห็นว่ามีแววกับทีมสักตัว
เกิดปีหน้าไม่มีโค้ชเข้าตาแฟนบอลอีกคือยังไง รอไปอีกปี รอไปเรื่อยๆ
สุดท้ายเผลอๆก็ต้องไปดึงจากทีมอื่นเสียเงินซื้ออยู่ดี

เรื่องโค้ชผมไม่ติดอะไรขอแค่ไม่UKภักดีสามตัวที่มีข่าวก็พอ

ส่วนเรื่องระบบAJAX ผมยังไม่เห็นฮากติดตั้งอะไรสำเร็จเลย
เอาที่มันเป็นระบบนะ ไม่ใช่ระบบมาติเนซ
และถ้าระบบAjax คือ บอลโอเวอร์โหลด วิ่งน้ำบาน โดนส่องมากสุดอันดับ2ในลีค
ผมถือว่าประสบความสำเร็จ แต่ขอบายดีกว่า

สุดท้ายก็ถามฝั่งเซฟว่า โอเคกันไหมกับการที่เล่นทรงแบบฤดูกาลที่ผ่านมา
ไม่ได้ไปUCL แต่ได้บอลถ้วยในประเทศทุกปีโอเคกันไหมละ  

มันไม่มีอะไรรับประกันไงว่าโค้ชที่พอมีระบบพอมาแล้วมันจะเอาระบบมาด้วย อย่างฮากตอนajaxมันก็มีทรงพอมาแล้วก็เห็นๆอยู่

ปัญหาคือปลดจะเอาใครมา ถ้ามันมีตัวเลือกที่ดีก็น่าปลดอยู่แต่ตอนนี้มันไม่มีไง สู้ลองให้โอกาสอีกปีไม่ดีกว่าหรือ ต้ากว่าจะปั้นน่อลมาก็ใช้เวลากี่ปี

แต่ถ้ามีตัวเลือกที่ดีจะปลดก็ไม่ใช่ปัญหา มันต้องถามฝั่งคนปลดว่าปลดแล้วใครมาแทน ไม่ใช่ถามฝั่งคนเซฟว่าพอใจกับทรงทีมไหม
0
0
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 15:49

มันไม่มีอะไรรับประกันไงว่าโค้ชที่พอมีระบบพอมาแล้วมันจะเอาระบบมาด้วย อย่างฮากตอนajaxมันก็มีทรงพอมาแล้วก็เห็นๆอยู่

ปัญหาคือปลดจะเอาใครมา ถ้ามันมีตัวเลือกที่ดีก็น่าปลดอยู่แต่ตอนนี้มันไม่มีไง สู้ลองให้โอกาสอีกปีไม่ดีกว่าหรือ ต้ากว่าจะปั้นน่อลมาก็ใช้เวลากี่ปี

แต่ถ้ามีตัวเลือกที่ดีจะปลดก็ไม่ใช่ปัญหา มันต้องถามฝั่งคนปลดว่าปลดแล้วใครมาแทน ไม่ใช่ถามฝั่งคนเซฟว่าพอใจกับทรงทีมไหม  

คือตามความเป็นจริงมันไม่มีใครอยากทำงานโดยรู้ว่ารอวันโดนแทนที่หรอกครับ ETH เองก็คิดงั้น
ช้อยมันเลยมีแค่ ปลด หรือต่อสัญญาสร้างความเชื่อมั่น
จะปล่อยเกียร์ว่าง1ปี มันไม่มีประโยชน์
เพราะมันก็ไม่มีอะไรรับประกันว่าปีหน้ามันมีโค้ชที่ใช่ว่างงาน
หรือเทนฮากจะทำได้อย่างอาเตต้า

ส่วนเรื่องปลดแล้วใครมาแทนอันนี้มันเป็นเรื่องของอนาคต
ก็ไม่เข้าใจว่าจะกลัวการเปลี่ยนแปลงกันไปทำไม
อย่าทำตัวเหมือนคนที่ติดอยู่ในความสัมพันธ์ Toxic ไม่ดีแต่ก็ไม่เลิกเพราะกลัวหาใหม่ไม่ได้
ในเมื่อของเดิมมันได้แค่นี้อยากไปต่อมันก็ต้องเปลี่ยน

long-term success มันสร้างได้จากหลังบ้านไม่ใช่แค่ผู้จัดการอย่างเดียว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel