ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Nov 2023
ตอบ: 75
โพสเมื่อ: Sat Jun 22, 2024 20:30
[RE: ทำไมบางคนถึงมีนิสัย ในห้องทำงาน ห้องประชุม ห้องเรียน เงียบไม่แสดงออก]
MarkZuckerberg พิมพ์ว่า:
Calimkazii71539 พิมพ์ว่า:
MarkZuckerberg พิมพ์ว่า:
ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย

1.คุณแสดงออกว่าเป็นคนที่คุยตรงๆได้ด้วยหรือเปล่า
2.เคยคุยไปแล้วระดับหนึ่งแต่คุณไม่ใส่ใจ
3.เค้ากลัวหักหน้าคุณตรงๆกลางที่ประชุม
4.ไม่กล้าพูด อาย กลัว  

6.ต้องการเล่นงาน ดังนั้นการเตือนการพูดต่อหน้า อาจทำให้เป้าหมายไหวตัวทัน ปัองกันการเล่นงานทัน
เก็บหลักฐานเงียบไปเล่นลับหลังที่เขายังไม่ระวังตัวเพิ่มโอกาสสำเร็จมากกว่า

การเตือนอาจมีบ้าง แต่ต้องทำแบบอ้อมๆ อย่าให้เขารู้แผนเราว่าถ้าเตือนไม่ได้ผลก็เล่นงานทันที อย่าให้เขาระวังตัว

-ข้อนี้เป็นไปได้หรือเปล่าครับ

มันขึ้นอยู่กับสิ่งที่เค้าไปรายงานอะครับ ถ้าเกิดคุณไปทำอะไรผิดกฏบริษัทหรือผิดพลาดถึงขนาดต้องรายงานให้ตรวจสอบแล้วผมต้องการจะจัดการผมก็ไม่ไปคุยกับคุณตรงๆหรอกไม่มีประโยชน์ ผมก็ไปรายงานตรงกับ manager คุณเลย ผมไม่มาเสียเวลาดัดนิสัยคุณหรอก เพราะผมไม่ใช่เพื่อนเล่น เหมือนผมเห็นโจรทำผิดผมคงไม่ไปคุยกับโจรหรอกผมแจ้งตำรวจเลย

บางอย่างถ้ารู้ก่อนอาจจะปรับปรุงตัวทัน หาข้อแก้ต่างทัน
เป็นการให้โอกาสคนอะไรแบบนี้นะคะรับ

ดีกว่าเล่นงานแล้วทำให้เขาหมดอยาคตนะครับ ลูกเมียเขาลำบากนะครับ

บอกก่อนไปรายงานก็ยังดีจะได้เตียมข้อแก้ต่างทัน อยู่ๆโดนเรียกโดยไม่รู้ตัวไม่้ตรียมข้ออแก้ต่าง ลำบากแน่ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel