ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
...
ยังซื้อต่อแน่นอน
???
เริ่มลังเลแล้วล่ะ
???
คงกลับไปใช้สิทธิ์ตัวเอง (บัตรทอง ,ประกันสังคม, ข้าราชการ)
???
ไม่ได้ซื้อประกันสุขภาพอยู่แล้ว
???
คะแนนทั้งหมด: 48
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4596
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:36
[RE: ถามคนซื้อประกันสุขภาพ ถ้าทุกบริษัทใช้ Co-Pay 30% กันหมด จะยังซื้อมั้ย]
ประกันไม่ว่าแบบไหน ถ้าออกแผนใหม่มา ยกเลิกการขายแผนเก่า
มันไม่ได้หมายความว่ายกเลิกคนที่ซื้อแผนเก่าอยู่นะครับ
ถ้ายังจ่ายเบี้ยต่อตามกำหนด คนที่ซื้อแผนเดิมก็ใช้ได้เหมือนเดิม
ดังนั้นมันจะกระทบคนที่ยังไม่มี ยังไม่ได้ซื้อนั่นแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 40020
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:50
[RE: ถามคนซื้อประกันสุขภาพ ถ้าทุกบริษัทใช้ Co-Pay 30% กันหมด จะยังซื้อมั้ย]
บ้านเรารพ.เอกชนคือมันกระโดดจากรัฐไปไม่ใช่ 2 ขั้นนะ น่าจะสัก 4-5 ขั้นไปเลย แพงนี่เอาเรื่อง บริษัทประกันก็ไม่ไหว แล้วคนสมัยนี้เจ็บป่วยง่ายขึ้น รพ.ก็ถ้าบอกเป็นประกันจัดครบ จบเต็มเลยทีเดียว
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1447
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 22:43
สำหรับผมไม่มีผลอะเพราะไม่เคยคิดจะยกเลิกประกันสุขภาพเลยแม้แต่ครั้งเดียว คิดว่าเป็นสิ่งที่สำคัญสุดในการดำรงชีวิตเลยด้วยซ้ำ จะให้ไป รพ รัฐบาลผมยอมป่วยตายดีกว่า การไป รพ รัฐนี่เป็นอะไรที่โคตรเสียสุขภาพจิต ทั้งด้านการบริการ การเสียเวลา และการพักผ่อนคือมันแย่ทุกอย่างอะ การที่คุณป่วยแล้วได้ไปพักรักษาตัว รพ เอกชนดีๆเหมือนคุณได้ไปพักผ่อนใน รร 5 ดาวอะครับยิ่งถ้าทำประกันแผนสูงๆไว้ได้พัก รพ ระดับท็อปๆนะผมบอกได้เลยว่าแม่งโคตรสบาย ผมป่วยทีนึงนี่ผมอยากอยู่ รพ นานๆเลยด้วยซ้ำแต่มันก็ต้องเป็นไปตามหมอกำหนดอยู่ดี ที่ผมชอบเพราะนอกจากจะได้พักผ่อนในสถานที่เหมือน รร 5 ดาวแล้วผมยังได้ค่าชดเชยรายได้อีก เพราะฉะนั้นเนื่องจากผมเคยป่วยถึงขั้นต้องผ่าตัดมาจึงทำให้ผมยิ่งความสำคัญของประกันสุขภาพอย่างมาก

เห็นคนหลายคนยังบอกไม่จำเป็นแต่กลับเห็นอย่างอื่นจำเป็นมากกว่าชีวิตตัวเอง อย่างประกันรถยนต์เนี่ย ชั้น1ก็จ่ายกันปีละเป็นหมื่นทั้งนั้นและมันยังคุ้มครองแค่อุบัติเหตุด้วย สุดท้ายรถคุณเสียคุณก็ต้องมานั่งจ่ายค่าซ่อมรถเองอยู่ดี แต่กับร่างกายคุณเนี่ยเห็นค่ามันน้อยกว่าสิ่งกว่าของไม่ยอมทำประกันเพื่อรักษาร่างกายตัวเองทั้งๆที่ราคามันพอๆกับประกันรถด้วยซ้ำ ประเทศที่เจริญแล้วเขาบังคับประชาชนทำประกันสุขภาพกันทั้งนั้นทั้งๆที่สวัดิการของเราดีกว่าเรามากมาย มีแค่ประเทศไทยเนี่ยละที่คนไม่เห็นค่า

“รถคุณไว้ใช้ทำงานหาเงินถึงเห็นความสำคัญกับมัน แต่ถ้าร่างกายคุณพังสุดท้ายคุณก็จะหาเงินไม่ได้เลย”
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17306
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2024 00:49
SirNipit พิมพ์ว่า:
สำหรับผมไม่มีผลอะเพราะไม่เคยคิดจะยกเลิกประกันสุขภาพเลยแม้แต่ครั้งเดียว คิดว่าเป็นสิ่งที่สำคัญสุดในการดำรงชีวิตเลยด้วยซ้ำ จะให้ไป รพ รัฐบาลผมยอมป่วยตายดีกว่า การไป รพ รัฐนี่เป็นอะไรที่โคตรเสียสุขภาพจิต ทั้งด้านการบริการ การเสียเวลา และการพักผ่อนคือมันแย่ทุกอย่างอะ การที่คุณป่วยแล้วได้ไปพักรักษาตัว รพ เอกชนดีๆเหมือนคุณได้ไปพักผ่อนใน รร 5 ดาวอะครับยิ่งถ้าทำประกันแผนสูงๆไว้ได้พัก รพ ระดับท็อปๆนะผมบอกได้เลยว่าแม่งโคตรสบาย ผมป่วยทีนึงนี่ผมอยากอยู่ รพ นานๆเลยด้วยซ้ำแต่มันก็ต้องเป็นไปตามหมอกำหนดอยู่ดี ที่ผมชอบเพราะนอกจากจะได้พักผ่อนในสถานที่เหมือน รร 5 ดาวแล้วผมยังได้ค่าชดเชยรายได้อีก เพราะฉะนั้นเนื่องจากผมเคยป่วยถึงขั้นต้องผ่าตัดมาจึงทำให้ผมยิ่งความสำคัญของประกันสุขภาพอย่างมาก

เห็นคนหลายคนยังบอกไม่จำเป็นแต่กลับเห็นอย่างอื่นจำเป็นมากกว่าชีวิตตัวเอง อย่างประกันรถยนต์เนี่ย ชั้น1ก็จ่ายกันปีละเป็นหมื่นทั้งนั้นและมันยังคุ้มครองแค่อุบัติเหตุด้วย สุดท้ายรถคุณเสียคุณก็ต้องมานั่งจ่ายค่าซ่อมรถเองอยู่ดี แต่กับร่างกายคุณเนี่ยเห็นค่ามันน้อยกว่าสิ่งกว่าของไม่ยอมทำประกันเพื่อรักษาร่างกายตัวเองทั้งๆที่ราคามันพอๆกับประกันรถด้วยซ้ำ ประเทศที่เจริญแล้วเขาบังคับประชาชนทำประกันสุขภาพกันทั้งนั้นทั้งๆที่สวัดิการของเราดีกว่าเรามากมาย มีแค่ประเทศไทยเนี่ยละที่คนไม่เห็นค่า

“รถคุณไว้ใช้ทำงานหาเงินถึงเห็นความสำคัญกับมัน แต่ถ้าร่างกายคุณพังสุดท้ายคุณก็จะหาเงินไม่ได้เลย”  
ถ้าไม่มีประกันสุขภาพ แล้วเจอแจคพอต ยังมีทางเลือกคือรพ.รัฐ แต่ถ้าไม่มีประกันรถยนต์ แล้วเจอแจคพอตนี่จ่ายเองแน่นอนเลยนะ ไม่น่าเทียบกันได้ เงินคือปัจจัยหลักที่คนที่ไม่ได้เหลือกินตัดสินใจเลือกทำประกันรถก่อนประกันสุขภาพ
ปล.ผมไม่เคยเข้ารพ.เอกชนสักครั้งเลยในชีวิต เพราะใช้สิทธิเข้ารพ.มหาลัยมาตลอด ซึ่งไม่ได้แย่เลยการรักษามั่นใจว่าดีกว่าเอกชนด้วยซ้ำ เรื่องอื่นไม่สำคัญ
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4515
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2024 06:55
ทำแน่นอน ผมบอกเลยใครมีเงิน+เคยผ่านปสกนอนรพรัฐมาแล้ว ส่วนใหญ่ไปเอกชนหมด
0
0

twice
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel