ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:25
[RE: ผลงานการคุมทีมของซาบี้เป็นไงบ้างครับ]
schneider526 พิมพ์ว่า:
ลาร์ปอต้านี่ ยุคเป๊ปถือว่าแกก็มีความดีความชอบป่ะ พาบาร์ซ่ารุ่งเรือง  

แกได้หน้าไปเฉยๆครับ คนทีทำให้บาร์ซ่ายุคนั้นยิ่งใหญ่คือครัฟฟ์ที่เป็นที่ปรึกษากิตติมศักดิ์เกิน 80% อ่ะ

จุดเริ่มต้นความยิ่งใหญ่ในยุคแกคือการซื้อโรนัลดิญโญ่ตัดหน้าแมนยู แต่เป็นเพราะเครดิตการทำงานกับไนกี้บราซิลของรองประธานตอนนั้นอย่างโรเซลล์มากกว่า

ต่อมาตั้งไรจ์การ์ดได้เพราะครัฟฟ์แนะนำ และพาทีมได้แชมป์ลีค 2 และ UCL 1

พอปลดไรจ์การ์ด คนแรกที่แกคิดจะเอาคุมเลยคือ มู แต่ครัฟฟ์เบรคและแนะนำเป๊ปแทนจากนั้นคือประวัติศาสตร์

ตอนรอบแรกแกเสียเครดิตไปเยอะเรื่องทำบัญชีแดง แถมก่อนออกก็ไปซื้อซลาตันมาโชว์พาวทั้งๆที่เป๊ปอยากได้บีย่า
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2005
ตอบ: 1335
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:44
[RE: ผลงานการคุมทีมของซาบี้เป็นไงบ้างครับ]
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
VeronicA พิมพ์ว่า:
ถามแฟนบาร์ซ่าหน่อยครับว่าโดยรวมผลงานการคุมทีมของซาบี้ถือว่าดีไหมครับ แผนการเล่นเป็นยังไง จุดดี จุดด้อยของซาบี้

ที่เข้าใจคือโดนปลดรอบนี้มาจากการขัดแย้งกับลาปอร์ต้าเป็นหลัก มากกว่าเรื่องผลงานในสนามใช่ไหมครับ  

ว่าจะถามท่านว่าน้องใน ลายเซ็น ท่านใครอะฮะ ผมไม่ได้ตามวงการนี้เลย

แต่เห็นว่าน่ารักดี เป็น idol หรอฮะ เพลงอะไรอะ  

Haerin วง New Jeans ครับ

ผมก็โดนน้องตกจากใน ss เหมือนกันครับ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6720
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 21:54
ถ้าพูดถึงแท็กติกดีจริงๆแค่ปีแรกครับ ครองบอลเยอะเล่นเกมรุกสนุก

แต่ปีก่อนกับปีนี้มันช่วงจะจูนติดครับ ปีก่อน 6 นัดแรกมั้งยิงไป 14 ลูกอะ หรือปีนี้ตอนจับคริสเตนเซ่นไปเล่นกลางรับก็ทีมฟอร์มดีติดต่อการหลายเกม แต่พอโดนแก้แผนแล้วแกจะแก้คืนไม่ได้ เกมรุกก็จะดร็อปยาวๆ ต้องหาวิธีปรับอีกอยู่นานพอสมควรถึงจะกลับมาได้

พูดโดยรวมๆ แท็กติกแกค่อนข้างพึ่งนักเตะพอสมควร แต่แกจะเก่งในการใช้ประโยชน์จากพวกริมเส้นดวลเก่งๆอย่าง เดม ยามาล ที่ฟอร์มดีมากๆต้องให้เครดิตแกด้วย นอกนั้นยังไม่ค่อยมีอะไรชัด

และอย่างที่บนๆบอกคือแกไม่เก่งบอลยุโรปแก้เกมไม่ได้
2
0
นักเตะตำบล
Status: watching Euro 24
เข้าร่วม: 07 May 2015
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 22:00
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
ถามแฟนบาร์ซ่าหน่อยครับว่าโดยรวมผลงานการคุมทีมของซาบี้ถือว่าดีไหมครับ แผนการเล่นเป็นยังไง จุดดี จุดด้อยของซาบี้

ที่เข้าใจคือโดนปลดรอบนี้มาจากการขัดแย้งกับลาปอร์ต้าเป็นหลัก มากกว่าเรื่องผลงานในสนามใช่ไหมครับ  

ว่าจะถามท่านว่าน้องใน ลายเซ็น ท่านใครอะฮะ ผมไม่ได้ตามวงการนี้เลย

แต่เห็นว่าน่ารักดี เป็น idol หรอฮะ เพลงอะไรอะ  

Haerin วง New Jeans ครับ

ผมก็โดนน้องตกจากใน ss เหมือนกันครับ  

จะบอกว่ารูป avatar ท่าน โครตน่ารัก ผมเพื่งเห็นเมื่อวาน ผมก็เลยไปหาว่าใคร เหมือนคุ้นๆ คือน้อง minji วง new jeans บอกเลยว่าทำผมโครตตกเลย ยิงหารูปดูยิ่งหลง คนอะไรโครตวิชวล คือไม่สวยน่ะ แต่น่ารักมีสไตล์สุดๆ ต้องขอบคุณท่านจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย gomostwo เมื่อ Fri May 24, 2024 22:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5310
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2024 02:42
[RE]ผลงานการคุมทีมของซาบี้เป็นไงบ้างครับ
สำหรับผมที่ดูบาซ่าบ้าง เฉยๆนะ
ปีที่ได้แชมป์ผมตามแช่งตลอด
ก็ไม่ได้เล่นดีอะไร มีโดนบุกโดนยิง

แต่ๆประตูกับหลัง องค์ลง
แล้วไปยิงเขา 1-0 / 2-1 ท้ายๆประจำ

จากจะ 0 แต้ม หรือ1 แต้ม ก็ได้ 3 แต้มมา
แต้มเลยขาดจากมาดริดที่ กากมากปีก่อน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: On The Ways
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 989
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2024 05:02
[RE]ผลงานการคุมทีมของซาบี้เป็นไงบ้างครับ
ใครจะว่าไงผมไม่รู้นะ แต่ส่วนตัว ตั้งแต่ชาบีเข้ามา สิ่งที่ผมเห็นคือแท๊คติกแกพึ่งพาความสามารถเฉพาะตัวนักเตะมากเกินกว่าใช้ระบบ เอาแค่เห็นภาพชัดคือตำแหน่งเดมเบเล่ ปีที่ได้แชมป์ต้องบอกว่านอกจากโกลล์ หลังที่ช่วยเซฟทีมตอนสำคัญแล้ว เดมมีส่วนมากในการทำเกมส์รุก ยิง จ่าย ทำลายเกมส์คู่แข่งบ่อยๆ แต่แผลใหญ่ก็มีให้เห็นแม้ปีนั้นจะได้แชมป์คือแกแก้เกมส์ไม่เก่ง เอาง่ายๆนัดเจอแมนยูอะ เห็นภาพชัดเลย ยิ่งเดมพอออกไป ทีมควานหาตัวแทนกว่าจะเจอน้องยามาลก็เสียแต้มฟรีๆไปหลายแต้มอยู่

พอมาปีนี้ หลายคนก็มักจะอ้างหาเหตุผลให้แกว่านักเตะเจ็บ บลาๆๆ แต่สำหรับผม ถ้าโค้ชเก่งอะ มันต้องมีทรงบ้าง อันนี้คือแทบไม่มี แผนก็ไม่นิ่ง เดี๋ยว 4-3-3 หน้าหลอก 4-4-2 บ้าง นักเตะก็จะงงๆ ทั้งที่ควรหาแผนหลักของตัวเองให้ได้สักที กับอีกเรื่องที่ผมไม่ชอบชาบีคือแกอีโก้สูง ถ้าแกไม่ชอบใคร แกจะไม่ค่อยใช้ ชอบใช้ลูกรัก ซึ่งถ้าเล่นได้ดีจะไม่ค่อยมีใครมาบ่น แต่ผลลัพธ์มันไม่ใช่ไง แกก็ยังฝืน และนักเตะที่แกไม่ชอบแกก็ไม่ไปคุยว่าให้ย้ายหรือทำไร แกกับเลือกจะนิ่ง ซึ่งก็ไม่ต่างจากที่ลาปอร์ต้าทำกับแหช่วงท้ายเลย (แต่สิ่งที่ลาปอร์ต้าทำมันเลวร้ายไป เป็นคนไปง้อแกเอง แต่มาปลดแกแบบนี้ทุเรศมาก)

เอาเป็นว่าชาบีต้องเรียนรู้อีกเยอะ จริงๆถ้าแกยอมไปเรียนกับเป๊ปหรือโค้ชอย่างบิเอลซ่าสักปี แกน่าจะแทคติกเข้มกว่านี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
すこだよ。

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 3603
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2024 06:47
บอลลีคพอได้ แต่กากบอลถ้วยครับ

ผมว่าแทคติกแกไม่เก่งมาก

ตัวนักเตะก้ไม่ได้ดีมากเหมือนก่อนหน้าด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel