ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2006
ตอบ: 109
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 17:04
[RE: สาวญี่ปุ่น เช่น ในโตเกียว โอซาก้า ปกติชอบคนต่างชาติ มั้ยครับ]
คนไทย พูด ญป ได้คนละเกม
เค้าชวนผมเดทด้วยซ้ำ
ลองมาหลายคนละ
แต่พูดไม่ได้นี่แอบยากอยุ่นะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3335
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 20:49
สาวญี่ปุ่น เช่น ในโตเกียว โอซาก้า ปกติชอบคนต่างชาติ มั้ยครับ
ญี่ปุ่นไม่ค่อยเหยียดนะ เห็นชายไทยมีแฟนญี่ปุ่นเยอะ ยิ่งบอกทรงเกรช วีรภาพ ยิ่งง่ายเลยตืดแค่เรื่องภาษา กับ วิธีทำให้เขาเชื่อว่าเราฝากอนาคตได้กับไม่เจ้าชู้แค่นั้น

ส่วนใหญ่ไม่ได้เจอเหยียดคนไทยเท่าไหร่นะ ตรงข้ามเกาหลี เลย แต่ญี่ปุ่นให้คะแนนกลุ่มยุโรป เมกา ญี่ปุ่นกันเอง เป็นTier ที่มีแต้มต่อเฉยๆที่เหลือเท่าๆกัน เว้นพูดญี่ปุ่นได้เข้าใจ Cultureเขา

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2021
ตอบ: 1241
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 22:33
[RE: สาวญี่ปุ่น เช่น ในโตเกียว โอซาก้า ปกติชอบคนต่างชาติ มั้ยครับ]
ถามว่าปกติชอบคนต่างชาติหรือคนไทยมั้ย

ผมว่าถ้าคุยกันรู้เรื่อง เค้าก็ไม่ได้รังเกียจอะไรหรอกครับ เหมือนชายหญิงทั่วๆ ไป แต่การคบกับต่างชาติจริงจังมันก็มีเรื่องให้คิดเยอะกว่าชาติเดียวกัน อันนี้ก็น่าจะปกติไม่เว้นแม้แต่คนไทย

เท่าที่เคยคุยกับสาวญี่ปุ่น ถ้าแถบ SEA ไทยก็ถือว่าเป็นตัวท๊อปในย่านนี้อยู่ในแง่ภาพลักษณ์

แล้วก็ถ้าเป็นคนหน้าตาดี การศึกษาดี มีความสามารถ มีฐานะ อยากได้สาวประเทศอะไรผมว่าก็มีสิทธิ์จีบติดหมดแหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel