ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2009
ตอบ: 900
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 17:43
[RE: หนุ่มโอนเงินผิด 6,000 บาท ติดต่อขอคืน อีกฝ่ายบอกโอนมาเอง พร้อมสู้ในศาล]
Silence พิมพ์ว่า:
GODZALi พิมพ์ว่า:
ตำรวจก็กระโปกเกิน นี่แหละอีกหน่อยประชาชนต้องซื้อปืนตั้งกม.มาใช้เองแล้วมั้ง ต้องให้ไปสืบนั่นนี่เอง แล้วแบบนี้

จะเสียภาษีจ่ายเงินจ้างตร.มาทำไม อีกอย่างจริงๆ ธนาคารต้องอายัติบัญชีละ  

ธนาคารไม่โง่อายัดบัญชีหรอก เค้าอายัดได้แค่เงินในส่วนที่โอนผิดไป

ถ้าท่านแจ้งอายัดบัญชีแล้วธานาคารบ้าจี้ทำตามนะ ผมบอกเลย เกมพลิกแน่นอน

ใช้อะไรคิดว่าตัวเองมีสิทธิ์ไปอายัดบัญชีของคนอื่นทั้งบัญชี มีสิทธิ์อย่างมากที่สุดแค่ก้อนที่ตัวเองโอนผิดไปแค่นั้น

ส่วนเรื่องตำรวจกากนั้น ก็รู้กัน มันกากแต่ไหนแต่ไร ไม่ได้กากแค่เรื่องนี้

เรื่องเดียวที่ตำรวจมันเก่งคือรีดไถประชาชน  

อ๋อผมนึกว่าอายัติได้แบบเคสที่พวกซื้อขายของโกงเงิน แล้วโอนเงินเข้า บช. ไปน่ะครับ แบบซื้อกาดจอราคา 10000 โอนไปแล้วไม่ได้ของไปแจ้งความเสร็จสรรพ แล้วธนาคารอายุติบัญชีส่วน 10000 ไม่สามารถใช้ได้  

ลองคิดภาพว่าคุณมีเงินในบัญชีอยู่ 1 แสน บาท ที่กำลังจะใช้เพื่อซื้อสินค้ามาหมุนเวียนในร้านคุณ

แต่มีใครไม่รู้โอนเงินผิดมา 6 พันบาท โดยที่คุณไม่ได้ทำผิดอะไร

แล้วไอ้เวงนั่นไปแจ้งความแบบหาว่าเราโกง แล้วเราโดนล็อกบัญชี ใช้เงิน 1 แสนบาทไม่ได้ไปด้วย ทำให้สินค้าที่จะเข้าร้านค้าคุณไม่เช้า ไม่สามารถค้าขายได้

คืดตาม common sense มันก็ไม่ถูกแล้ว

มันไม่ใข่ว่าบัญชีของเรามีการเคลื่อนไหวอะไรที่ผิดปกตินะ

แต่เป็นไอ้โง่คนนึงที่โอนผิดเข้ามา แล้วไอ้โง่นั้นมาล็อกบัญชีเราอีก

ต้องถามว่า แล้วเราผิดตรงไหนที่เลขบัญชีขอวเราไปตรงกับที่ไอ้คนคนนั้นมันพิมพ์ แล้วเจือกโง่ไม่เช็คชื่อให้ดี แล้วดันทำตัวเห้ด้วยการมาล็อกบัญชีเราอีก

บอกมาสิ ว่าคุณมีสิทธิ์อะไรมาอายัดบัญชี ไปเทียบว่าเค้าเป็นคนผิด ยิ่งชวนให้งงไปใหญ่ ถ้าเค้าไม่ได้มีเจตนาเอาเงินคุณไปใช้ เค้าก็ไม่ได้ทำอะไรผิดเลยนะ

ความคิดแบบคุณมันสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นนะ  

เอาตามนั้นแหละขี้เกียจเถียง คุณสุดยอดแล้วครับ ผมมันคนสร้างความเดือดร้อน  

ก็ใช่สิ คิดมาได้ทอายัดบัญชีคนอื่นทั้งๆที่เค้าไม่ได้ทำอะไรผิดเลย

ไม่งั้นลองบอกเลข บัญชีคุณมามะ เดี๋ยวผมลองแกล้งโอนเงินไปแล้วแจ้งอายัดดูบ้าง จะได้รู้ว่าเดือดร้อนจริงมั้ย

คนพวกที่คิดแบบนี้มันคนยังไงฟะ คนเค้ามาบอกว่าทำไม่ได้ คนอื่นเดือดร้อน แม่มมาเวย์น้อยใจทุกคนเลย แค่ยอมรับว่าตัวเองคิดน้อยไป คิดผิด มันยากตรงไหนอ่ะ  

ไปอ่านที่ตอบตอน quote2 ก่อนมั้ย? ว่ามันอายัดในกรณีที่มีการซื้อขายสินค้าหรือบริการ แล้วไม่ได้รับสินค้าหรือบริการนั้นๆ แล้วขอเงินคืนจากผู้ขาย ผู้ขายไม่คืน แจ้งความ นำใบแจ้งความไปที่ธนาคารขออายัดบัญชีในส่วนที่มีปัญหาได้ เช่นซื้อขายที่ 10000 ไปขออายัดเงิน 10000 ในบัญชีของผู้ขายได้ แล้วไอ้กรณีเงิน 6000 มันก็อายัดได้ เพราะมันกดเงินออกไปใช้ กลายเป็นคดีอาญาแล้ว อ่านเยอะๆนะ อ่านเยอะๆ แล้วไม่ได้มาเวย์น้อยใจ แค่ลำคานไม่ค่อยอยากไปเกลือกกลั้วด้วย เลยยอมความไป แล้วยังอุส่ามา quote ต่อความอีก ขอจบแค่นี้พอ ไม่อยากเกลือกกลั้วด้วยคัรบ  

ก็พิมพ์โง่ๆมา พอโดนคนอื่นแก้ไขก็มาทำเป็นเวย์น้อยใจ หัวร้อน อยากประดิษฐ์คำเช่นคำว่าเกลือกกลั้วก็ตามสบาย สุดยอดไปเลยจั๊บ

ผมไม่อยากสุงสิงกับคนที่โง่และมีพฤติกรรมทำให้คนอื่นเดือดร้อนอยู่แล้ว

ดีเบยจั๊ฟ ผมก็ไม่ด้อยากสุงสิงกับคนที่ตำชั้นกว่าตนเองด้วยเช่นกัน แต่ถ้ามีปัญหาอะไรก็มาเจอกันได้นะจั๊ฟ  

โถ่วเอ๊ย แสดงความโง่ออกมา แถม มาเวย์น้อยใจ และเวย์นักเลง แต่บอกคนอื่นต่ำชั้นกว่าตัวเอง

ถ้าแบบนั้นเรียกว่าสูง ผมขอต่ำก็ได้จั๊บ  

กลัวผมก็ยอมรับมาตรงๆเถอะครับไอ่หนู ไม่เป็นไรคนเรามันพลาดกันได้  

มีอะไรให้กลัวอ่ะ  

เยอะแยะครับ นี่ไงพอคนกลัวก็ไม่กล้ายอมรับความจริง ยอมรับมาเถอะครับมันพลาดกันได้เนอะ

เยอะแยะ เช่น....

คือถ้าชีวิตมันกระจอกไม่มีอะไรมากถึงขนาดไม่รู้ว่าจะพิมพ์อะไรให้ผมกลัว มันก็และดูน่าเห็นใจนะ  

ไม่ร้องสิ พิมไปมือสั่นไป ไม่เอานะ ลองเรียกแม่มาโอ๋ดูคับ เป็นกำลังใจให้

คือกับคนแบบคุณนี่ผมไม่เห็นความเป็นปุถุชนคนธรรมดาเลยครับ

เห็นแค่ความตลาดล่าง

เถียงกันไปก็ลากไปชั้นต่ำกว่า ทั้งๆที่ตัวเองไม่มีอะไรพิสูจน์เลยว่าเหนือกว่า

ซักพักนึงก็ลามมานักเลง

ซักพักนึงก็เริ่มขู่ให้กลัว ทั้งๆที่ไม่รู้ว่ามีอะไรให้กลัว เทียบขี้ยาแถมบ้านที่มันมีปืน ผมยังกลัวกว่าอีก ย้ำนะผมกลัวขี้ยามากกว่าคุณอีก

สุดท้าย พอไม่ไหว ก็ลามมาบุพการี

คือ กระจอกไม่ไหวอ่ะคนแบบคุณ หาค่าอะไรไม่ได้เลยจริงๆ  

ผมล่ะอย่างชอบการอ่าน การตีความแบบผิดๆ ถูกๆ ของคุณจริงๆ 5555+

ผมพอละเชิญคุณอยู่ในกะลาต่อไปเถอะครับ แต่เอ๊ะขี้ยาแถวบ้าน บ้านอยู่ในสลัม? เอาง่ายๆแค่สลัมก็ต่ำกว่าผมแล้ว

ผมอยู่บ้านเดี่ยว พื้นที่ใช้สอยมากกว่า 200 ตรว. ย่านกาญจนาภิเษก

ผมต้องเจ็บตรงไหนเนี่ย

ปล่อยคณมโนไปว่าบ้านผมเป็นยังไง ถ้ามันทำให้คุณมีความสุขกับการจินตนาการของคุณได้ ผมก็ยินดีครับ

เพราะเท่าที่ดูคือ ชีวิตคุณไม่ได้มีค่าอะไรเลยครับ มีแต่สมองกลวงๆ กับ ความตลาดล่างแถวกาญจนาภิเษก

นอกจากลาดพร้าวแล้ว บอร์ดนี้แถมกาญจนาภิเษกก็น่ากลัวเหมือนกันนะครับ  

ง่อวววววว มีทำการบ้านไปแอบส่องกระทู้เก่าด้วย 555+

ถือว่าเป็นคนมีหัวพอตัว อ่านแล้วเราชอบมาก คุณบอกผมตลาดล่าง ถ้าอยากเจอตลาดล่างกว่านั้น ลองส่อง

กระจกดูนะครับ

ส่องกระทู้เก่าเรื่องอะไรฟะ โถ่วเอ๊ย มโนไปเรื่อยจริงๆ

ส่วนพฤติกรรมคุณมันชัดเจนว่าตลาดล่างอ่ะ เอาแค่เห็นในกระทู้นี้ก็พอแล้ว แต่ผมยกให้คุณสูงกว่าก็ได้นะ ถ้ามันทำให้คุณมีความสุข

เพราะแต่ละอย่างที่คุณพิมพ์มาไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกอะไรได้เลย นอกจากความรู้สึกสมเพช

เอาเถอะ เถียงกับคนแถวกาญจนาภิเษกไปก็ไม่ได้อะไรมากไปกว่านี้หรอก เดี๋ยวลามปามไปบุพการีผมอีก

อ้อ ถ้าอยากให้ขุดกระทู้เก่าก็ได้นะ

งินเดือนผม 150k นะครับ เยอะกว่า 40k ของคุณกับ 12k ของแฟนคุณเยอะ
ค่าห้อง 4000 นี่ผ่อนบ้าน 200 ตรว ไหวจริงเหรอครับ
อ้อ แล้วก็ผมซื้อมอไซค์ให้น้องเงินสดนะครับ ไม่ได้ผ่อนแบบแฟนคุณ
แล้วก็ถ้าผมอยากกินบุฟเฟต์สุกี้ หรือกินโอมากาเสะ ผมแค่จองที่ อ่ะครับ ไม่ได้คิดแล้วคิดอีกอะไร สิ่งเดียวที่คิดคือมีเวลาไปกินมั้ย
อ่าว พอไปขุดดู แม่มอยู่ลาดพร้าวจริงๆ ทำงานชิดลมเหรอ ไหนบอกว่ามีบ้านอยู่กาญจนาภิเษกวะ
แล้วมีบ้านเดี่ยวแถวกาญจนาภิเษก ทำไมเงินในกระเป๋าเหลือร้อยเดียวบ่อยจังอ่ะ
ว่าแต่ ให้ผมบริจาคข้าวสารอาหารแห้งให้มั้ยครับ เห็นว่าลำบาก ไข่ 15 ฟอง กระหล่ำปลีครึ่งหัว ต้องกินให้ได้จนถึงสิ้นเดือน ลำบากน่าดูเลยเนอะเรา  

มาเวย์ดูถูกกันซะแล้ว เอาเรื่องปมคนอื่นมาล้อ แหม่ ที่ผ่านมาดูสูงส่งสุดท้ายหางก็โผล่สินะครับ ว่าแต่เงินเดือน

150k ผมขอยืมสัก 200 ได้ไหมครับ พอดีข้าวสารจะหมด ตอนนี้โดนเจ้าของห้องไล่อออกแล้วครับ ค้างค่าห้อง

เค้า 2 เดือน เลยย้ายไปอยู่แฟลตแถวท่าเรือคลองเตย

เลขบัญชีมาสิครับ

แต่คำแนะนำคือ เอาบ้านแถวกาญจภาภิเษกไปขายก่อนก็ได้ครับ น่าจะได้หลายล้านอยู่ เยอะกว่าเงินเดือนผมเยอะ  

กำลังจะขายครับ โดนยึดขายทอดตลาดไปพอดี พอดีผมมันคนจนน่ะครับเนอะ  

ขี้เกียจต่อปากต่อคำแล้ว ขอจบแค่นี้แหละ

ท้ายสุดนี้ ขอบอกเลยนะ ว่าพฤติกรรมคุณในกระู้นี้มันดูไม่ดีเลย

ไม่ใช่เพราะความจน แต่เป็นเรื่องที่แค่ยอมรับง่ายๆว่า เออ เข้าใจผิด เรื่องอายัด มันก็จบ

คุณไม่ได้คิดถึงความเดือดร้อนของคนอื่นในสิ่งที่คุณคิดจะทำเลย คุณแค่ยอมรับ ก็จบแล้ว

สุดท้าย พอโดนแย้ง คุณไม่ยอมรับ กลับพยายามที่จะใช้การท้าตีท้าต่อย ใช้การลามปามบุพการี ใช้การข่มขู่ให้กลัว พยายามยกยังกับว่าตัวเองสูงกว่า

สุดท้าย พอจับอะไรได้นิดนึง ก็พยายามข่มให้ผมต่ำกว่า แล้วแถมยังซุยอีกว่าตัวเองมีบ้านใหญ่โต

ตอนแรกผมก็ไม่ได้สนใจจะขุดอะไรคุณหรอกนะ แต่ก็ยังอุตส่าห์มโนไปว่าผมไปขุดเรื่องของคุณ พอโดนขุดก็ทำตัวแก้เก้อในสิ่งที่คุณซุยไป

ขอจบแค่นี้แหละ ขอบคุณที่ทำให้การรอแฟนแต่งตัวของผม มีอะไรทำ โดยที่ไม่เบื่อ มีแต่แฟนถามแหละ หัวเราะอะไร ไปปั่นอะไรคนอื่นอีก

ก็แล้วแต่คุณนะ ว่าคุณจะพิจารณาตัวเองมั้ย ถ้าไม่ ก็เรื่องของคุณ ไม่ใช่เรื่องของผม แต่คุณไม่มีทางอัพเกรดตัวเองด้วยทัศนคติแบบนี้ได้หรอก  

ผมถึงบอกไงคุณมันไม่ได้อ่านไง คุณแค่อยากเอาความคิดตัวเองมาข่มคนอื่น คุณลองกลับไปอ่านดูในคอมเมนที่ 2 หลังจากที่คุณมากตอบนะ "อ๋อผมนึกว่าอายัติได้แบบเคสที่พวกซื้อขายของโกงเงิน แล้วโอนเงินเข้า บช. ไปน่ะครับ แบบซื้อกาดจอราคา 10000 โอนไปแล้วไม่ได้ของไปแจ้งความเสร็จสรรพ แล้วธนาคารอายุติบัญชีส่วน 10000 ไม่สามารถใช้ได้" ผมบอกไปแล้วผมนึกว่ามันเหมือนเคสที่ซื้อขายของ ซึ่งนั่นคือผมไม่รู้ไงว่าเคส 6000 มันเหมือนกันไหม แล้วคุณว่าผมไม่ยอมรับตรงไหน? คุณไปลองคิดดูดีๆ ว่าคุณมันก็ไม่ได้ดีไปกว่าคนที่คุณเคยว่าเค้า หรือแม่กระทั่งผมเองหรอกครับแนวคิดคุณมันก็สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นเค้าไม่แพ้ผมหรอก ยิ่งถ้าเป็นระดับหัวหน้า หรือเจ้าของกิจการนะ ผมล่ะเวทนาลูกน้องคุณจริงๆ ว่าจะโดนโขก โดนสับขนาดไหน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
***ไม่มีลายเซ็น จ่ายสดครับ***
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 66450
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 23:51
[RE: หนุ่มโอนเงินผิด 6,000 บาท ติดต่อขอคืน อีกฝ่ายบอกโอนมาเอง พร้อมสู้ในศาล]
ตีกันอะไรวะนิ 55555
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 66450
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 23:59
อย่างมันส์ 555+
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 30014
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2024 08:19
บินซะละ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2024
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2024 08:57
โดนแบนเพราะโอนเงิน 6000
0
0
นักเตะอบต.
Status: Let it be me
เข้าร่วม: 17 Jan 2007
ตอบ: 2158
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2024 23:34
เดือดดีจริงๆ จขม. จะรู้ไหมนิ ว่าทำคนตุยไป1
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2008
ตอบ: 9093
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 08:31
เดี๋ยวนะ มันมีอะไรให้ดราม่ากันวะเนี่ย ยอมหวะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2024
ตอบ: 128
โพสเมื่อ: Fri May 31, 2024 14:29
กำลังมันส์เลย โด่ เข้าฮ่องกงไปแล้ว.... แต่ฮาดีอ่ะ ไปเรื่อยเลย แค่เรื่อง อายัดในบัญชี 555

ตลกดี 5555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel