ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Sep 2008
ตอบ: 1229
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 12:32
[RE: ทำไมมูลนิธิชอบขับกันแบบลืมตายเพื่อไปรับคนเจ็บ]
profess79 พิมพ์ว่า:
Absolutely_Nasan พิมพ์ว่า:
Indyvirus พิมพ์ว่า:
คือบางทีก็ไม่ได้มีเหตุ แต่มันเปิดไฟเปิดหว๋อวิ่งเร็วๆก็เคยเจอในซอยบ้านผม ล่าสุดคือขับเร็วโคตรเหมือนเดิม เปิดไฟเปิดหว๋อ พร้อมจอดส่งเพื่อนลงแถวหน้าบ้านผมซะด้วย โบกมือบ๊ายบายกันดิบดีอีก แล้วแบบนี้จะคิดได้ยังไงว่ามันมีเหตุให้ทำแบบนี้ได้ทุกครั้งไป (เฉพาะในซอยบ้านผมนะ เขตเทศบาลบ้านผมเนี่ย)  

แจ้ง สปสช ได้ครับ
โดนเละแน่  

อันนี้ผมเคยอ่านมา คนขับมาชี้แจงแบบนี้ครับ

พอเกิดเหตุ จะ ว. แจ้งกันหมด รถที่อยู่ในรัศมีนั้นจะเหยียบแข่งกันมาให้ถึงจุดเกิดเหตุให้เร็วที่สุด พอมีคนถึงแล้วก็ ว. แจ้งศูนย์ว่าถึงแล้ว คันที่ยังไม่ถึงก็แวะกินก๋วยเตี๊ยว แวะส่งเพื่อน ฯลฯ แล้วก็กลับจุดประจำ

เราเลยเห็นว่า

อะไรวะ ไอ้คันนี้เปิดไซเรนขับมาอย่างไง มากินก๋วยเตี๋ยวเนี่ยนะ
อะไรวะ ไอ้คันนี้เปิดไซเรนมาส่งเพื่อนเนี่ยนะ

เพื่อนที่นเคยทำงานกู้ภัยบอกมาตลอดครับ
ก่อนที่จะเปิดไซเรน หรือการเปิดแต่ละครั้ง ต้องรายงาน สปสช ตลอด
เลยแปลกใจพวกเคสที่เปิดเอง น่าจะเป็นเคสที่ติดเองโดยไม่ขออนุญาต
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4332
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 12:35
ทำไมมูลนิธิชอบขับกันแบบลืมตายเพื่อไปรับคนเจ็บ
เคยเจอแต่มอไซล้ม แบบล้มเองนะ ไม่ใช่ชนล้ม

พวกมากัน4คัน รถติดเป็นกิโล55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 3833
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 13:11
[RE: ทำไมมูลนิธิชอบขับกันแบบลืมตายเพื่อไปรับคนเจ็บ]
ห่วงคนเจ็บ X
ห่วงค่าตอบแทรที่รพ.ให้ /
แก้ไขล่าสุดโดย Magnum35 เมื่อ Fri May 24, 2024 13:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2020
ตอบ: 1468
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 13:28
ทำไมมูลนิธิชอบขับกันแบบลืมตายเพื่อไปรับคนเจ็บ
ตอนเพื่อนผมแขนหัก มากัน5คัน ปอเต๊กตึ๊งจะต่อยกับรถพยาบาล ด่ากันยับ แย่งคนเจ็บ คงไม่ใช่ห่วงคนเจ็บกันหรอกมั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: เหงา ตัวเท่าบ้าน
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 11590
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 13:53
9htZero พิมพ์ว่า:
เคยพูดเรื่องกู้ภัยไปหลายรอบแล้ว

ส่วนตัวก็ยังยืนยันว่ายังไม่เคยเจอพวกดี ๆ สักที

ุถึงจะรู้ว่าองค์กรมันก็ต้องมีทั้งคนดีและคนเลวอยู่ปะปนกันก็เถอะ

ผมคงซวยเองแหละที่เจอแต่พวกเห้ ๆ

ปล.ผมสนับสนุนให้ปฏิรูปเรื่องกู้ภัยนะ อยากให้มีการสอบ อบรม และการจ่ายเงินเดือนแบบจริงจัง

ไม่ใช่ใครนึกอยากจะเข้ามาทำก็ได้ ออกกฏ ระเบียบ มาตรฐาน ให้มันเหมือนองค์กรรัฐไปเลย

ปัญหามันอยู่ตรงงบที่จะจ่ายเป็นเงินเดือนนี่แหละ มันไม่มี

มันไปไหนหมดก็รู้ๆ กันอยู่

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15540
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 14:36
dutchman8 พิมพ์ว่า:
Chokkz พิมพ์ว่า:
เผื่อได้ลูกค้าเพิ่มระหว่างเดินทางไปหาลูกค้าครับ  

ทางเดียวกันไปด้วยกัน เพื่อประหยัดน้ำมัน  

ขับแย่ๆ เผื่อได้คนเจ็บเพิ่ม วนกลับมารับเพิ่ม ยิ่งปืนนัดเดียวได้นกสองตัว
2
0
The Journey of new beginnings.
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8781
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 14:46
profess79 พิมพ์ว่า:
Absolutely_Nasan พิมพ์ว่า:
Indyvirus พิมพ์ว่า:
คือบางทีก็ไม่ได้มีเหตุ แต่มันเปิดไฟเปิดหว๋อวิ่งเร็วๆก็เคยเจอในซอยบ้านผม ล่าสุดคือขับเร็วโคตรเหมือนเดิม เปิดไฟเปิดหว๋อ พร้อมจอดส่งเพื่อนลงแถวหน้าบ้านผมซะด้วย โบกมือบ๊ายบายกันดิบดีอีก แล้วแบบนี้จะคิดได้ยังไงว่ามันมีเหตุให้ทำแบบนี้ได้ทุกครั้งไป (เฉพาะในซอยบ้านผมนะ เขตเทศบาลบ้านผมเนี่ย)  

แจ้ง สปสช ได้ครับ
โดนเละแน่  

อันนี้ผมเคยอ่านมา คนขับมาชี้แจงแบบนี้ครับ

พอเกิดเหตุ จะ ว. แจ้งกันหมด รถที่อยู่ในรัศมีนั้นจะเหยียบแข่งกันมาให้ถึงจุดเกิดเหตุให้เร็วที่สุด พอมีคนถึงแล้วก็ ว. แจ้งศูนย์ว่าถึงแล้ว คันที่ยังไม่ถึงก็แวะกินก๋วยเตี๊ยว แวะส่งเพื่อน ฯลฯ แล้วก็กลับจุดประจำ

เราเลยเห็นว่า

อะไรวะ ไอ้คันนี้เปิดไซเรนขับมาอย่างไง มากินก๋วยเตี๋ยวเนี่ยนะ
อะไรวะ ไอ้คันนี้เปิดไซเรนมาส่งเพื่อนเนี่ยนะ

งั้นถ้ามีคันอื่นไปถึงก่อนแล้ว ทำไมคันอื่นไม่ปิดก่อนล่ะครับ แล้วไม่หยุดขับเร็วล่ะครับ เรื่องพวกนี้มันจะเกิดอันตรายเอา บ้านผมก็แค่ซอยเล็กๆสองเลนสวนกัน มันยังขับเป็นถนนใหญ่เลย ทั้งๆที่ไม่มีเหตุแล้วก็ควรปิดและขับรถตามกฎจราจลปกติหรือเปล่า? อ้างแบบนี้น่าจะเอาผิดเพิ่มอีกหลายกระทงเลย
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel