ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Dec 2023
ตอบ: 323
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 16:36
[RE: ย้ายไปอยู่ญี่ปุ่นแบบไม่ทำงาน]
1ดาบปราบ2 พิมพ์ว่า:
หาเมียญี่ปุ่นแบบผม แต่กรณีผมเมียอยู่ไทยไมได้ร้อนมาก ตัวแดงผื่นขึ้น อยู่ได้2-3เดือน ต้องย้ายไปอยู่กับเมียที่ญี่ปุ่น อยู่ไทยนั่งโต๊ะ ไปอยู่ญี่ปุ่นทำงานโรงกลึง โถ.....ชีวิต
แก้ไข ขออนุญาตเพิ่มเติมความเห็นคอมเม้นคุณ ishin2202 ด้านล่างครับ : คือไอ่ที่ว่าร้อนกว่าไทยเนี่ย ผมบอกเลยว่าจริงครับ ถามว่าทำไม คือยังงี้ครับ ตัวเลของศาตอนร้อนเนี่ยมันก็พอๆกันแหละครับ 40-43 แต่ๆๆๆว่า ไอ่ที่ผมอยู่เนี่ยมันมีหิมะตกไงครับ กลางคืนถึงระดับ-10กว่าองศา พอกลับมาร้อนมันเลยไม่ชินไงครับ ไม่เหมือนที่ไทยที่อากาศทั้งปี ร้อนน้อย ร้อน ร้อนมาก  

ผมไปเจออากาศร้อนตอนช่วงฤดูร้อนมา มันไม่มีลมอะครับ ร้อนแบบจะตาย ละปัญหาที่ใหญ่หลวงที่สุดคือ มันไม่มีรถ มีแต่เดิน เดิน เดิน เดินจนอ้วก555 มันร้อนหนักกว่าเมษาที่ไทยที่ผ่านมาอีกมั้ง

ตอนหนาวนี่คือลมพัดจนร่มผมหักไปไม่รู้กี่อันละ แรงเหลือเกิน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Ishin
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 22567
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 16:39
[RE: ย้ายไปอยู่ญี่ปุ่นแบบไม่ทำงาน]
Ishin2202 พิมพ์ว่า:
Celberos พิมพ์ว่า:
Ishin2202 พิมพ์ว่า:
ทีนี้ถ้าอยู่เกินนั้นจำเป็นต้องหางานทำ ไม่อย่างงั้นก็อยู่ต่อไม่ได้ นอกจากกรณีจะต่อโทหรือเอกที่ญี่ปุ่นนะ
(มันสอบยากมาก ใช้ภาษาญี่ปุ่นราวๆN2 + ความรู้เฉพาะทางของแต่ละสาขาอีก)  

ไม่ต้อง N2 ก็ได้ครับ ม.ดังๆในญี่ปุ่นมี TOEIC กับอาจารย์ประจำแล็บรับก็เข้าได้แล้วครับ  

ตอนผมบินไป ที่โรงเรียนสอนภาษานี่คือสอบจะเข้าปตรีหรือปโทของญี่ปุ่นนี่เหมือนต้องสอบวิชาอะไรสักอย่างนี่ละครับ (มีสอนกันจริงจังเลย ถ้าจำไม่ผิดมีสอบพวกเลขหรืออะไรงี้เป็นภาษาญี่ปุ่นล้วนด้วย)

ส่วน TOEIC ผมไม่แน่ใจแหะ อันนี้มันแบบอินเตอร์ น่าจะมีหมดมั้งครับ แต่แพง  

เข้าป.ตรี ม.ธรรมดาน่าจะยังมีข้อจำกัดเรื่อง N อยู่ แต่โทม.ดังๆ (ผมสายวิศวะ) ไม่เห็นนะครับ

ส่วนใหญ่ม.ดังๆที่ผมถามเพื่อนๆด้วยกันมา (สายวิศวะอีกเหมือนกัน) Graduate School (ป.โท-เอก) มีแค่คะแนนอังกฤษเข้าได้เลย แผนการเรียนไม่ต่างกับเด็กญี่ปุ่น แค่ว่าอาจารย์จะสอนด้วยภาษาไหนแล้วแต่อาจารย์ผู้สอน
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 14347
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 17:28
skhotspur พิมพ์ว่า:
หาเมียญี่ปุ่นแบบผม แต่กรณีผมเมียอยู่ไทยไมได้ร้อนมาก ตัวแดงผื่นขึ้น อยู่ได้2-3เดือน ต้องย้ายไปอยู่กับเมียที่ญี่ปุ่น อยู่ไทยนั่งโต๊ะ ไปอยู่ญี่ปุ่นทำงานโรงกลึง โถ.....ชีวิต
แก้ไข ขออนุญาตเพิ่มเติมความเห็นคอมเม้นคุณ ishin2202 ด้านล่างครับ : คือไอ่ที่ว่าร้อนกว่าไทยเนี่ย ผมบอกเลยว่าจริงครับ ถามว่าทำไม คือยังงี้ครับ ตัวเลของศาตอนร้อนเนี่ยมันก็พอๆกันแหละครับ 40-43 แต่ๆๆๆว่า ไอ่ที่ผมอยู่เนี่ยมันมีหิมะตกไงครับ กลางคืนถึงระดับ-10กว่าองศา พอกลับมาร้อนมันเลยไม่ชินไงครับ ไม่เหมือนที่ไทยที่อากาศทั้งปี ร้อนน้อย ร้อน ร้อนมาก  

ไอดอลเลยครับท่าน ขอวิทยายุทธเพิ่มเติม เป็นไอเดียหน่อยนะครับท่าน
ผมนิกำลังคิด ๆ จะจีบอยู่เลย (ไม่ติดปัญหาด้านภาษา) แต่ก็ยังไม่รู้จะคุยอะไรกันดี
อาจด้วยอายุที่ค่อนข้างกันด้วย เลยยังหาไอเดียไม่ได้  

อย่าเรียกไอดอลเลยครับ ผมแค่ช่างสังเกต จะยกตัวอย่างให้เห็นภาพนะครับ ผมเห็นหลายคู่ที่ไปเดตแรกที่ร้านอาหารคือ ผู้ชายมาถึงก็นั่งเลย หยิบเมนูมาสั่งก่อน กินเสร็จเอาบิลมากดเครื่องคิดเลขหารกัน ผมนั่งมองแล้วก็คิด เมิงจืดชืดมากไอ่หนุ่ม คือสังคมญี่ปุ่น-เกาหลี ผู้ชายเป็นใหญ่มากๆ ส่วนผมน่ะหรอเดตแรก พอถึงโต๊ะผมก็เลื่อนเก้าอี้ให้เธอนั่ง แต่ต้องไม่ดูทางการ ก็เลื่อนแล้วเรียกเธอนั่งๆ ผมให้เธอเลือกเมนูก่อนเลย ผมรอได้ ผลัดกันคุย ไม่ให้เด๊ดแอร์ บิลมาผมจ่ายเอง เธอไม่ยอม ผมบอกว่าไม่ได้ สิ่งนี้เป็นมารยาทผู้ชายไทยของเดตแรก เห็นไหมฮะหนุ่มญี่ปุ่น-เกาหลี นอกจากหล่อ ไม่มีอะไรสู้เราได้เลยฮะ ผมเคยถามแฟนว่าชอบผมตอนไหน เธอบอกว่าตอนเดินห้างด้วยกัน เชือกรองเท้าเธอหลุด แล้วผมบอกให้เธอหยุด แล้วก็ผูกเชือกให้ จังหวะนั้นเธอคิดในใจว่า กุจะเอาเมิงทำผัวให้ได้
สู้ๆครับ มั่นใจๆ แล้วเข้าไปหาพวกเธออย่างสุภาพได้เลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 14347
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 17:34
warittuta พิมพ์ว่า:

ท่านอยู่ญี่ปุ่นใช่ไหมฮะ...

Spoil
ฝากซื้อตุ๊กตายางสาวเกรดพรีเมี่ยม นมโตๆ 1 ตัวฮะ...  

เป็นแสนเยนเลยนะ เอาดิลโด้แทนไหม พัน-สองพันเยนก็มี
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2008
ตอบ: 12356
โพสเมื่อ: Sat May 25, 2024 10:12
warittuta พิมพ์ว่า:

ท่านอยู่ญี่ปุ่นใช่ไหมฮะ...

Spoil
ฝากซื้อตุ๊กตายางสาวเกรดพรีเมี่ยม นมโตๆ 1 ตัวฮะ...  

เป็นแสนเยนเลยนะ เอาดิลโด้แทนไหม พัน-สองพันเยนก็มี  

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel