ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 3307
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 09:50
[RE: ย้ายไปอยู่ญี่ปุ่นแบบไม่ทำงาน]
เพิ่งดูข่าวคนแจกบ้านฟรี 9 ล้านหลัง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2021
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 09:50
[RE: ย้ายไปอยู่ญี่ปุ่นแบบไม่ทำงาน]
ญี่ปุ่นไปเที่ยวก็พอครับ ไปอยู่เลยไม่ไหว ความสะดวกสบายน้อยกว่าบ้านเราอีก การใช้ชีวิตก็วุ่นวาย
0
0
YNWA
ซุปตาร์ยูโร
Status: แค่เธอยักคิ้ว…ต้นงิ้วก็แค่สไลเดอร์ !!
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 14347
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 10:30
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
1ดาบปราบ2 พิมพ์ว่า:
หาเมียญี่ปุ่นแบบผม แต่กรณีผมเมียอยู่ไทยไมได้ร้อนมาก ตัวแดงผื่นขึ้น อยู่ได้2-3เดือน ต้องย้ายไปอยู่กับเมียที่ญี่ปุ่น อยู่ไทยนั่งโต๊ะ ไปอยู่ญี่ปุ่นทำงานโรงกลึง โถ.....ชีวิต  

ท่านหาเมีย ญป ได้อย่างไรครับ ถ้าไม่สะดวกเล่าไม่เป็นไรครับ  

ผมมาฝึกงานที่นี่ปีนึงครับ แฟนทำการเงินอยู่ ก็คุยๆกันแต่ไม่ได้อะไรเค้ารู้ผมผู้หญิงเยอะ ก่อนกลับเลยบอกเธอว่า ถ้าอายุ35ยังไม่มีใครเรามาแต่งกันนะ เธอโอเคครับ หลังจากนั้ยผมก็แรดมาอีก7-8ปี วันนึงนึกขึ้นได้ เลยใช้อีเมล์ เมลล์ไปขอไลนเธอแล้วก็คุยกัน ปรากฏว่าเธอยังไม่มีใคร ไม่ใช่เพราะรอผมนะครับ คนญี่ปุ่นมันบ้าทำงาน จะเอาเวลาไหนไปหา แล้วเรื่องก็เกิดจากตรงนั้นครับ
อ้อ…..ผมแถมให้อีกอย่าง เท่าที่ผมเจอมา ผู้หญิงญี่ปุ่นกับเกาหลีส่วนมากจะชอบผู้ชายไทย หล่อนให่เหตุผลว่า ผู้ชายไทย Nice สุดๆ เอาใจเก่งมาก ผู้ขายญี่ปุ่น-เกาหลีส่วนมากจะเหมือนพวกตัวหล่อๆในการ์ตูนอะครับ ติดแอ๊ค เงียบ เฉยชา ส่วนพวกฮาๆก็จะชอบซกมกด้วย เรื่องภาษาไม่ใช่ปัญหา รู้งุๆปลาๆก็เข้าไปจีบได้เลยฮะ พวกหล่อนพร้อมจะทำความเข้าใจไปพร้อมกับเรา สาวสมัยนี้เปิดใจขึ้นมากแล้วฮะ เข้าไปอย่างสุภาพและสะอาดๆแค่นั้นเอง โอกาสติดเกิน80%
9
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 315
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 10:34
ถ้ามีรายได้ต่อปีมากกว่า 10 ล้านเยน (ประมาณ 2.5 ล้านบาท) จากทางไหนก็ได้ ญี่ปุ่นเปิดให้ขอ Digital Nomad visa ได้ครับ อยู่ญี่ปุ่นได้ปีละ 6 เดือน

https://www.mofa.go.jp/ca/fna/pagewe_000001_00046.html
0
0
นักเตะตำบล
Status: อยู่เพื่องาน ทำเพื่อเงิน
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1060
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 10:35
[RE]ย้ายไปอยู่ญี่ปุ่นแบบไม่ทำงาน
ต้องดูก่อนวีว่าจะไปอยู่ด้วยวีซ่าอะไรก่อน
ส่วนจะไปอยู่แบบไม่ทำงานแบบไม่มีคนรู้จักหรือทำวีซ่าติดตามนี่ไม่ต้องคิดเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1156
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 10:41
ย้ายไปอยู่เฉยๆทางทฤษฏีแทบไม่มีทางขอวีซ่าได้ครับ เต็มที่ก็บินเข้าๆออกๆทุก15วัน แต่ทางปฏิบัติยังอาศัยช่องขอไปเรียนภาษาแล้วใช้วีซ่านร.ขอต่อเวลาไปได้

จากใจคนที่เคยอยากย้ายไปอยู่โน่น แนะนำว่าลองไปใช้ชีวิตจริงๆซัก1-2เดือนครับ(ถ้าอย่างโตเกียวก็ต้องเลยแม่น้ำทามะกาวะ) เพราะเห็นหลายคนที่ไปอยู่จริงๆไม่รักก็เกลียดกับระเบียบของเค้าเลย
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 35095
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 12:03
ลองดู Digital Nomad visa ดูครับ เห็นได้หลายเดือนเลย เห็นฝรั่งทำกัน

หลังๆคนญี่ปุ่นเริ่มไม่โอเคละ เพราะพวกต่างชาติที่ไม่ทำงาน ชอบไปสร้างความวุ่นวายตอนกลางคืน

0
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักเตะอบต.
Status: ข้าคือมหาเทพ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2108
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 12:05
ส่วนคนญี่ปุ่นที่มีเงินอยากย้ายมาอยู่ไทย
ยิ่งพวกได้ออกมาทำงานที่ไทยนะแทบไม่อยากกลับ ถ้าครอบครัวย้ายมาด้วย

ส่วนตัวคงผ่านครับไปเที่ยวพอไหว ไปอยู่เลยคงไม่ไหว ตอนไปทำงานแล้วคิดว่าผมอยู่ไม่ไหว
แก้ไขล่าสุดโดย Pacifist_Winner เมื่อ Fri May 24, 2024 12:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 12994
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 12:12
villacafe พิมพ์ว่า:
อยากย้ายไปอยู่ญี่ปุ่นแบบไม่ทำงาน

ที่แน่ๆท่านคงมีเงินเยอะ ระดับนึงถึงจะตั้งกระทู้ถามได้

ถ้ามีเงิน แค่บินเข้าๆออกตอนจะหมดวีซ่า ทท ก็ได้แล้วครับ เกาหลีใต้ ใกล้ๆ

ส่วนจะซื้อ คอนโด อพาตเมนท์ ไม่ยากที่นี้พร้อมขายบ้านให้คนมีเงินมากๆ

ถ้าไม่อยากซื้ออยากเช่ารายเดือนก็มีเยอะ ถ้าขี้เกียจทำความสะอาด รร หรูๆ หรือ กลางๆ หรือ budget ก็เยอะ

พอเข้าหน้าร้อนหน้าฝนก็หนีร้อนไปฮอกไกโด หรือยุโรป ชีวิตดีๆ ขอแค่มีเงินระดับนึง

ยินดีล่วงหน้าครับ

หมายถึง ไปอยู่ เกาหลีใต้ ง่ายกว่า แล้วค่อยบินไปเที่ยว ญี่ปุ่นเหรอท่าน งงๆ
0
0

ใครอยากเป็นเศษหมา..
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2008
ตอบ: 12356
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 12:59
หาเมียญี่ปุ่นแบบผม แต่กรณีผมเมียอยู่ไทยไมได้ร้อนมาก ตัวแดงผื่นขึ้น อยู่ได้2-3เดือน ต้องย้ายไปอยู่กับเมียที่ญี่ปุ่น อยู่ไทยนั่งโต๊ะ ไปอยู่ญี่ปุ่นทำงานโรงกลึง โถ.....ชีวิต
แก้ไข ขออนุญาตเพิ่มเติมความเห็นคอมเม้นคุณ ishin2202 ด้านล่างครับ : คือไอ่ที่ว่าร้อนกว่าไทยเนี่ย ผมบอกเลยว่าจริงครับ ถามว่าทำไม คือยังงี้ครับ ตัวเลของศาตอนร้อนเนี่ยมันก็พอๆกันแหละครับ 40-43 แต่ๆๆๆว่า ไอ่ที่ผมอยู่เนี่ยมันมีหิมะตกไงครับ กลางคืนถึงระดับ-10กว่าองศา พอกลับมาร้อนมันเลยไม่ชินไงครับ ไม่เหมือนที่ไทยที่อากาศทั้งปี ร้อนน้อย ร้อน ร้อนมาก  

ท่านอยู่ญี่ปุ่นใช่ไหมฮะ...

Spoil
ฝากซื้อตุ๊กตายางสาวเกรดพรีเมี่ยม นมโตๆ 1 ตัวฮะ...  
แก้ไขล่าสุดโดย warittuta เมื่อ Fri May 24, 2024 12:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2009
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 13:50
ผมว่าพอลูกจบทำงานแล้ว
จะชวนภรรยาไปอยู่ญี่ปุ่นเหมือนกัน พอดีมีช่องทางนำเข้าส่งออกกันคนที่นั่น
แล้วงานบริษัทปัจจุบันก็ต้องเดินทางไปญี่ปุ่นบ่อยอยู่

แต่ติดที่ระบบสุขภาพของเค้าไม่ค่อยดีเหมือนไทย(เอกชน)
มีอะไรด่วน ๆ มากลัวจะมีปัญหา
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15987
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 13:52
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:

ท่านหาเมีย ญป ได้อย่างไรครับ ถ้าไม่สะดวกเล่าไม่เป็นไรครับ  

ผมมาฝึกงานที่นี่ปีนึงครับ แฟนทำการเงินอยู่ ก็คุยๆกันแต่ไม่ได้อะไรเค้ารู้ผมผู้หญิงเยอะ ก่อนกลับเลยบอกเธอว่า ถ้าอายุ35ยังไม่มีใครเรามาแต่งกันนะ เธอโอเคครับ หลังจากนั้ยผมก็แรดมาอีก7-8ปี วันนึงนึกขึ้นได้ เลยใช้อีเมล์ เมลล์ไปขอไลนเธอแล้วก็คุยกัน ปรากฏว่าเธอยังไม่มีใคร ไม่ใช่เพราะรอผมนะครับ คนญี่ปุ่นมันบ้าทำงาน จะเอาเวลาไหนไปหา แล้วเรื่องก็เกิดจากตรงนั้นครับ
อ้อ…..ผมแถมให้อีกอย่าง เท่าที่ผมเจอมา ผู้หญิงญี่ปุ่นกับเกาหลีส่วนมากจะชอบผู้ชายไทย หล่อนให่เหตุผลว่า ผู้ชายไทย Nice สุดๆ เอาใจเก่งมาก ผู้ขายญี่ปุ่น-เกาหลีส่วนมากจะเหมือนพวกตัวหล่อๆในการ์ตูนอะครับ ติดแอ๊ค เงียบ เฉยชา ส่วนพวกฮาๆก็จะชอบซกมกด้วย เรื่องภาษาไม่ใช่ปัญหา รู้งุๆปลาๆก็เข้าไปจีบได้เลยฮะ พวกหล่อนพร้อมจะทำความเข้าใจไปพร้อมกับเรา สาวสมัยนี้เปิดใจขึ้นมากแล้วฮะ เข้าไปอย่างสุภาพและสะอาดๆแค่นั้นเอง โอกาสติดเกิน80%  

มีกำลังใจแล้ว

ญี่ปุ่นก็ได้ เกาหลีก็ได้ จะว่าไปผมเห็นสาวญี่ปุ่นที่เป็นยูทูปเบอร์ในไทยเหมือนเขาก็มีแฟนเป็นคนไทยหมดเลยนะ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 22567
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 14:43
Ishin2202 พิมพ์ว่า:
ทีนี้ถ้าอยู่เกินนั้นจำเป็นต้องหางานทำ ไม่อย่างงั้นก็อยู่ต่อไม่ได้ นอกจากกรณีจะต่อโทหรือเอกที่ญี่ปุ่นนะ
(มันสอบยากมาก ใช้ภาษาญี่ปุ่นราวๆN2 + ความรู้เฉพาะทางของแต่ละสาขาอีก)  

ไม่ต้อง N2 ก็ได้ครับ ม.ดังๆในญี่ปุ่นมี TOEIC กับอาจารย์ประจำแล็บรับก็เข้าได้แล้วครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2023
ตอบ: 66
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 15:45
แก้ไข ขออนุญาตเพิ่มเติมความเห็นคอมเม้นคุณ ishin2202 ด้านล่างครับ : คือไอ่ที่ว่าร้อนกว่าไทยเนี่ย ผมบอกเลยว่าจริงครับ ถามว่าทำไม คือยังงี้ครับ ตัวเลของศาตอนร้อนเนี่ยมันก็พอๆกันแหละครับ 40-43 แต่ๆๆๆว่า ไอ่ที่ผมอยู่เนี่ยมันมีหิมะตกไงครับ กลางคืนถึงระดับ-10กว่าองศา พอกลับมาร้อนมันเลยไม่ชินไงครับ ไม่เหมือนที่ไทยที่อากาศทั้งปี ร้อนน้อย ร้อน ร้อนมาก  

ไอดอลเลยครับท่าน ขอวิทยายุทธเพิ่มเติม เป็นไอเดียหน่อยนะครับท่าน
ผมนิกำลังคิด ๆ จะจีบอยู่เลย (ไม่ติดปัญหาด้านภาษา) แต่ก็ยังไม่รู้จะคุยอะไรกันดี
อาจด้วยอายุที่ค่อนข้างกันด้วย เลยยังหาไอเดียไม่ได้
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Dec 2023
ตอบ: 323
โพสเมื่อ: Fri May 24, 2024 16:34
Celberos พิมพ์ว่า:
Ishin2202 พิมพ์ว่า:
ทีนี้ถ้าอยู่เกินนั้นจำเป็นต้องหางานทำ ไม่อย่างงั้นก็อยู่ต่อไม่ได้ นอกจากกรณีจะต่อโทหรือเอกที่ญี่ปุ่นนะ
(มันสอบยากมาก ใช้ภาษาญี่ปุ่นราวๆN2 + ความรู้เฉพาะทางของแต่ละสาขาอีก)  

ไม่ต้อง N2 ก็ได้ครับ ม.ดังๆในญี่ปุ่นมี TOEIC กับอาจารย์ประจำแล็บรับก็เข้าได้แล้วครับ  

ตอนผมบินไป ที่โรงเรียนสอนภาษานี่คือสอบจะเข้าปตรีหรือปโทของญี่ปุ่นนี่เหมือนต้องสอบวิชาอะไรสักอย่างนี่ละครับ (มีสอนกันจริงจังเลย ถ้าจำไม่ผิดมีสอบพวกเลขหรืออะไรงี้เป็นภาษาญี่ปุ่นล้วนด้วย)

ส่วน TOEIC ผมไม่แน่ใจแหะ อันนี้มันแบบอินเตอร์ น่าจะมีหมดมั้งครับ แต่แพง
1
0
Ishin
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel