ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 6037
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 15:27
[RE: ผมสงสัยมานานว่าจริง ๆ แล้วทหารมีหน้าที่ทำอะไรครับ]
ง่ายๆ ก็มีไว้เลียนาย รับใช้นาย ปกป้องนายครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เครื่องจักรสีแดง
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 7455
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 15:41
[RE: ผมสงสัยมานานว่าจริง ๆ แล้วทหารมีหน้าที่ทำอะไรครับ]
ทหาร ก็มีหน้าที่รบ ถ้าไม่มีสงคราม ก็มีหน้าที่ฝึกซ้อมให้พร้อมอยู่เสมอ ไม่ว่าจะฝึกร่างกาย ฝึกการใช้อาวุธ ฝึกกับอุปกรณ์การรบต่างๆ อยากเห็นมันทำแค่นี้จริงๆ ปัจจุบันแมร่งทำทุกอย่าง
0
0

นักเตะตำบล
Status: :)
เข้าร่วม: 29 Mar 2010
ตอบ: 1187
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 15:46
หน้าที่หลักๆ ก็มีไว้ "รบ" นั้นแหละครับ
ถ้าทางด้านการเมืองก็มีไว้ คานอำนาจจากประเทศเพื่อนบ้าน กับรักษาความมั่นคง ไม่ให้ใครมารุกราน
ถึงจะบอกว่ายุคนี้ใครเค้าจะรบจะทำสงครามกัน แต่ก็นั้นแหละครับ มีไว้ก็ดีกว่าไม่มี

มันคือแความสบายใจ เพราะถ้ามันมีสงครามจริงๆ เดี๋ยวจะมา วัวหายแล้วล้อมคอกอีก

แต่หน้าที่หลักๆ จริงๆ ตอนนี้ที่ดูจับต้องได้มากที่สุดก็ทหารที่อยู่ตามชายแดน

กลุ่มนี้เค้าเดินลาดตะเวนกันประจำ ดักจับพวกขนยา ลอบเข้าเมือง ตัดไม้ทำลายป่า ล่าสัตว์
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4592
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 15:47
หน้าที่เค้าคือเตรียมพร้อมนั่นแหล่ะ ประเทศเราย่อนกำลังพลไม่ได้ด้วย เพราะชายแดนไทยเรายาวมาก
ฝั่งพม่าเป็นรัฐทหารมีชนกลุ่มน้อยติดอาวุธเยอะ ฝั่งเขมรพร้อมจะยิงใส่เราด้วยเหตุผลทางการเมือง(อดีตมันก็เคยทำ)

แล้วผมก็ไม่โลกสวยอีกต่อไป ผมเคยเชื่อว่าแม่งคงไม่รบกันอีก ถึงรบกันก็ส่งผลไม่มากแต่คือรู้ตัวละว่าคิดผิด
เพื่อผลประโยชน์มันมีประเทศที่พร้อมใส่กันทุกเมื่อ การเสริมกำลังพลให้ไม่ได้โดนรังแกก็จำเป็น

แต่ไม่รู้โชคร้ายหรือโชคดี 2 ประเทศที่ติดกับเรากำลังพลอ่อน ทำให้ทหารไทยไม่ทำงานที่ควรทำ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 857
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 15:59
meenama พิมพ์ว่า:
Civilz พิมพ์ว่า:
มันก็มีหน้าที่หลักคือปกป้องราชอณาจักรนั่นแหละ มันนึกไม่ออกจริงๆหรอครับ

ถ้าไม่อคติเกินไป ก็ต้องคิดได้ ว่ามันต้องมีการเตรียมความพร้อม ทหารผู้น้อยก็ต้องมีตารางฝึกซ้อมให้ชำนาญทั้งการใช้อาวุธและแผนการรบต่างๆ ทหารชั้นบนก็วางแผนกลยุทธ์ จัดหาอาวุธเพื่อเติมศักยภาพกองทัพไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง มันเป็นแบบนี้ทุกชาติ ขึ้นอยู่กับว่าจะจริงจังกันแค่ไหน ซึ่งไทยแม่มจริงจังน้อย ฝึกตามฤดู พอหมดช่วงฝึกก็เอาไปรับใช้อะไรประมาณนี้

มันแย่จริงๆครับ แต่การไปตั้งคำถามแบบว่า จะมีทำไม มีไว้ทำอะไร มันคิดน้อยไปครับ จะให้ไม่มี แต่ถึงเวลาต้องมีค่อยมาเกณฑ์เอาไปฝึกเอาไปรวมตัวกันแบบนั้นหรอ มันทำได้หรอ

ผมไม่ใช่ติ่งทหารนะ เข้าขั้นเกลียดด้วย ข่าวคาวมันเยอะ ไม่ชอบ แต่ถามว่าเค้ามีหน้าที่อะไร มันไม่ใช่เรื่องที่คิดไม่ออกเลย ไม่ต่างจากอาชีพอื่นๆ เช่น ครู หมอ ตำรวจ อาชีพเหล่านี้ไม่ต้องกาง jd มาพูดกันเลย หน้าที่มันชัดเจนมาก ทหารก็เช่นกัน แต่ย้ำว่า มันอยู่ที่ว่าองค์กรจะจริงจังกับหน้าที่ตัวเองแค่ไหน  

อันนี้เกิดมาผมก็รู้ครับ เรียนมาตั้งแต่เด็กรู้ว่ามีหน้าที่ป้องกันประเทศ แต่ผมหมายถึงว่า มันไม่มีการรบไง สรุปคือ คุณจะบอกว่า JD ของเค้าคือการฝึก และเตียมความพร้อม แบบนี้ใช่ไหม ส่วนคนทีสูงกว่าก็ดูแล คนต่ำกว่าเป็นทอด ๆ ใช่ไหม สรุปอันนี้แหละคือหน้าที่ทหาร ผมไม่เห็นด้วยกับเอามาเทียบกับตำรวจ เพราะตำรวจมีหน้าที่ชัดเจนมาก มีเวลาเข้า เวลาออก ตรวจเวร ทำคดี สืบคดี จัดการจราจร เค้ามได้นั่งเฉย ๆ เพื่อเตรียมความพร้อมว่าจะเกิดเหตุแค่นั้นนี่ครับ  

ในเมื่อทราบอยู่แล้ว แล้วมาบอกว่าไม่นึกไม่ออกว่าเค้าทำอะไรกัน ตกลงยังไงอันนี้ผมไม่รู้นะครับ

ผมแค่พยายามอธิบายในมุมที่ผมเข้าใจกับอาชีพนี้ครับ

ส่วนการไปเทียบกับตำรวจ หมอ ครูเนี่ย ผมแค่มองว่าอาชีพที่กล่าวมามีความชัดเจนในอาชีพของตัวเองมากๆ เหมือนที่คุณเขียนนั่นแหละ ทหารก็ชัดเจน จะมีอะไรมากกว่าเตรียมการรบและเพิ่มศักยภาพตัวเองล่ะครับ

ตำรวจถ้าสมมติว่าไม่มีเรื่องร้องเรียนหรือคดีเลย คิดว่าเขาเข้างานทำอะไรครับ จะว่าเค้านั่งเฉยๆมั้ย เค้าก็ต้องเตรียมความพร้อมเพื่อปกป้อง ปราบปราม สิ่งที่อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อประชาชน

นักดับเพลิงล่ะ ถ้าไม่มีไฟไหม้ เค้าจะนั่งเฉยๆมั้ย เค้าก็ต้องเตรียมความพร้อมไง สกิล อุปกรณ์ต้องพร้อม

ทหารก็เหมือนกันแหละ ไม่มีสงคราม ไม่มีการปะทะตะเข็บชายแดน บลาๆ ก็ต้องเตรียมความพร้อมไง

แต่อย่างว่าแหละ เค้าก็อาจจะไปนั่งเฉยๆเหมือนที่คุณว่าก็ได้ แนวโน้มก็จะเป็นอย่างงั้นอยู่ ผมไม่อาจล่วงรู้ภายในของเค้าได้ครับ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 21244
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:00
มันก็มีหน้าที่หลักคือปกป้องราชอณาจักรนั่นแหละ มันนึกไม่ออกจริงๆหรอครับ

ถ้าไม่อคติเกินไป ก็ต้องคิดได้ ว่ามันต้องมีการเตรียมความพร้อม ทหารผู้น้อยก็ต้องมีตารางฝึกซ้อมให้ชำนาญทั้งการใช้อาวุธและแผนการรบต่างๆ ทหารชั้นบนก็วางแผนกลยุทธ์ จัดหาอาวุธเพื่อเติมศักยภาพกองทัพไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง มันเป็นแบบนี้ทุกชาติ ขึ้นอยู่กับว่าจะจริงจังกันแค่ไหน ซึ่งไทยแม่มจริงจังน้อย ฝึกตามฤดู พอหมดช่วงฝึกก็เอาไปรับใช้อะไรประมาณนี้

มันแย่จริงๆครับ แต่การไปตั้งคำถามแบบว่า จะมีทำไม มีไว้ทำอะไร มันคิดน้อยไปครับ จะให้ไม่มี แต่ถึงเวลาต้องมีค่อยมาเกณฑ์เอาไปฝึกเอาไปรวมตัวกันแบบนั้นหรอ มันทำได้หรอ

ผมไม่ใช่ติ่งทหารนะ เข้าขั้นเกลียดด้วย ข่าวคาวมันเยอะ ไม่ชอบ แต่ถามว่าเค้ามีหน้าที่อะไร มันไม่ใช่เรื่องที่คิดไม่ออกเลย ไม่ต่างจากอาชีพอื่นๆ เช่น ครู หมอ ตำรวจ อาชีพเหล่านี้ไม่ต้องกาง jd มาพูดกันเลย หน้าที่มันชัดเจนมาก ทหารก็เช่นกัน แต่ย้ำว่า มันอยู่ที่ว่าองค์กรจะจริงจังกับหน้าที่ตัวเองแค่ไหน  

เค้าถามว่า วันๆทำอะไรมากกว่า

แบบ 8-5โมงเย็น

แต่ละตำแหน่งทำอะไร เพราะถ้านอกจากออกกำลังกายมันก้ว่างปะ

เอาง่ายๆ ทหารที่ฝึกๆออกกำลังก้แค่ทหารล่างๆ แล้วพอยศอัพขึ้นมาทำไรกันอะ

แล้วทหารมีหลายสาย มันด้ต้องมีสายที่นั่งโต๊ะ วันๆทำไรอีก

แล้วพวกที่ว่างวันๆทำไร

เอางี้ ผมสรุปให้ ที่พิมมาเหมือนผมจะพูดอ้อมๆ

พูดตรงๆคือ ผลาญงบนั่นละ ฝึกจริงๆแปปเดียว ที่เหลือรับใช้นาย ทำงานฟรี

พวกบนๆกินเงินเดือนฟรีๆไม่ทำไร มันคงไม่มีหรอกไปนั่งขัดปืน เล็งยิงทุกวันๆ

เอาจริงๆ งบที่ลงไปแล้วผลาญอะ น่าจะเกิน50% ด้วยซ้ำ

จบ
แก้ไขล่าสุดโดย a.Raptor v.10 เมื่อ Thu May 23, 2024 16:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7713
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:03
1. เข้าประจำการในกองทหารหรือกองรักษาการณ์ต่าง ๆ และฝึกซ้อมอาวุธ เพื่อเตรียมรับมือกับสงครามประเภทต่าง ๆ
2. ปกป้องอธิปไตยทั้งทางบก น้ำ และอากาศ เพื่อดูแลผลประโยชน์ของประเทศ
3. ปฏิบัติงานตามที่ได้รับมอบหมายจากทหารที่มีตำแหน่งสูงกว่า เพื่อดูแลความเรียบร้อยภายในประเทศ และภารกิจทางทหารอื่น ๆ
4. ช่วยเหลือประชาชนในด้านต่าง ๆ เช่น ช่วยเหลือผู้ประสบภัย คุ้มครองความปลอดภัยให้กับประชาชน
5. ลาดตระเวนบริเวณชายแดน เพื่อดูแลความสงบ และป้องกันการกระทำผิดต่าง ๆ

ที่มา : https://wespace.in.th/explore/career/A0501.00
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2024
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:05
หน้าที่ก็ปกป้องประเทศนี่แหละ
แต่ไอ้พวกยศสูงบ้านเราทำเกินหน้าที่ไปเยอะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2010
ตอบ: 1513
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:08
meenama พิมพ์ว่า:

อันนี้เกิดมาผมก็รู้ครับ เรียนมาตั้งแต่เด็กรู้ว่ามีหน้าที่ป้องกันประเทศ แต่ผมหมายถึงว่า มันไม่มีการรบไง สรุปคือ คุณจะบอกว่า JD ของเค้าคือการฝึก และเตียมความพร้อม แบบนี้ใช่ไหม ส่วนคนทีสูงกว่าก็ดูแล คนต่ำกว่าเป็นทอด ๆ ใช่ไหม สรุปอันนี้แหละคือหน้าที่ทหาร ผมไม่เห็นด้วยกับเอามาเทียบกับตำรวจ เพราะตำรวจมีหน้าที่ชัดเจนมาก มีเวลาเข้า เวลาออก ตรวจเวร ทำคดี สืบคดี จัดการจราจร เค้ามได้นั่งเฉย ๆ เพื่อเตรียมความพร้อมว่าจะเกิดเหตุแค่นั้นนี่ครับ  

ในเมื่อทราบอยู่แล้ว แล้วมาบอกว่าไม่นึกไม่ออกว่าเค้าทำอะไรกัน ตกลงยังไงอันนี้ผมไม่รู้นะครับ

ผมแค่พยายามอธิบายในมุมที่ผมเข้าใจกับอาชีพนี้ครับ

ส่วนการไปเทียบกับตำรวจ หมอ ครูเนี่ย ผมแค่มองว่าอาชีพที่กล่าวมามีความชัดเจนในอาชีพของตัวเองมากๆ เหมือนที่คุณเขียนนั่นแหละ ทหารก็ชัดเจน จะมีอะไรมากกว่าเตรียมการรบและเพิ่มศักยภาพตัวเองล่ะครับ

ตำรวจถ้าสมมติว่าไม่มีเรื่องร้องเรียนหรือคดีเลย คิดว่าเขาเข้างานทำอะไรครับ จะว่าเค้านั่งเฉยๆมั้ย เค้าก็ต้องเตรียมความพร้อมเพื่อปกป้อง ปราบปราม สิ่งที่อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อประชาชน

นักดับเพลิงล่ะ ถ้าไม่มีไฟไหม้ เค้าจะนั่งเฉยๆมั้ย เค้าก็ต้องเตรียมความพร้อมไง สกิล อุปกรณ์ต้องพร้อม

ทหารก็เหมือนกันแหละ ไม่มีสงคราม ไม่มีการปะทะตะเข็บชายแดน บลาๆ ก็ต้องเตรียมความพร้อมไง

แต่อย่างว่าแหละ เค้าก็อาจจะไปนั่งเฉยๆเหมือนที่คุณว่าก็ได้ แนวโน้มก็จะเป็นอย่างงั้นอยู่ ผมไม่อาจล่วงรู้ภายในของเค้าได้ครับ

"ถ้าเอาแบบไม่ใช่ไปรบนะครับเอาแบบที่จำความได้ตั้งแต่เกิดอยู่ในค่ายทหาร ตจว เช้าก็รวมแถวเคารพธงชาติแล้วก็แยกย้าย ในส่วนที่เคยเห็นของผมเรียกว่าออฟฟิศกลางแล้วกันใครอยู่ตรงนี้ก็ส่วนใหญ่จะทำงานเอกสารฝ่ายของตัวเองไป งานเยอะน้อยอันนี้คงแล้วแต่วัน555 ส่วนใครอยู่กองร้อยก็งานของกองร้อยเอกสารเล็กๆน้อย ดูแลพลทหารกับดูแลพื้นที่ หลักๆก็ตัดหญ้า555 อย่างอื่นก็แล้วแต่บลาๆ ช่วงทหารใหม่ก็ฝึกบ้างไรบ้าง ละก็จะมีพวกทหารช่างผมก็เห็นทำเกี่ยวกับช่างนั่นหละทำถนน ตัดต้นไม้ ทำบ้านทำหลังคาทำรั้วอะไรแบบนั้น แต่ก็จะมีช่วงฝึกทบทวนเตรียมความพร้อมไรกันไป ถ้านายจะมาค่ายก็จะดูสวยงามขึ้นมาหน่อย ทหารรับใช้บ้านนายมีหมดทุกหลัง คร่าวๆคงแนวๆนี้ครับ555"

*** อันนี้คือสิ่งที่ผมต้องการรู้ครับ มีคนมาตอบแล้ว ผมรู้แล้ว จบครับ แค่สงสัยใครจะบ้ามานั่งซ้อมรบ จนเป็นเรื่องปกติทุกวัน
แก้ไขล่าสุดโดย meenama เมื่อ Thu May 23, 2024 16:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 857
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:09
[RE]ผมสงสัยมานานว่าจริง ๆ แล้วทหารมีหน้าที่ทำอะไรครับ
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:

เค้าถามว่า วันๆทำอะไรมากกว่า

แบบ 8-5โมงเย็น

แต่ละตำแหน่งทำอะไร เพราะถ้านอกจากออกกำลังกายมันก้ว่างปะ

เอาง่ายๆ ทหารที่ฝึกๆออกกำลังก้แค่ทหารล่างๆ แล้วพอยศอัพขึ้นมาทำไรกันอะ

แล้วทหารมีหลายสาย มันด้ต้องมีสายที่นั่งโต๊ะ วันๆทำไรอีก

แล้วพวกที่ว่างวันๆทำไร

เอางี้ ผมสรุปให้ ที่พิมมาเหมือนผมจะพูดอ้อมๆ

พูดตรงๆคือ ผลาญงบนั่นละ ฝึกจริงๆแปปเดียว ที่เหลือรับใช้นาย ทำงานฟรี

พวกบนๆกินเงินเดือนฟรีๆไม่ทำไร มันคงไม่มีหรอกไปนั่งขัดปืน เล็งยิงทุกวันๆ

เอาจริงๆ งบที่ลงไปแล้วผลาญอะ น่าจะเกิน50% ด้วยซ้ำ

จบ  

ผมเห็นด้วยทุกประการกับการผลาญงบครับ

ขออภัยหากผมตอบได้ไม่ตรงประเด็น

เห็นต้นกระทู้ถามว่า สรุปมีหน้าที่ทำอะไร

คือคำตอบมันชัดเจนมาก ผมก็ตอบตามที่ผมทราบแค่นั้นจริงๆ

แต่เขาทำกันรึเปล่า มันก็อีกเรื่องครีบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้จัดการทีมชุดเยาวชน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 22526
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:18
ไม่กินปลานิล พิมพ์ว่า:
จะตอบแบบกึ่งแซะ กึ่งโลกสวย(แบบดักดาน) =ดูคลิปพิกพลอยเลย

จริงจังก็ ปกป้องประเทศชาติ บ้านเมืองเราครับ จากศัตรู ที่จะรุกรานเรา

ส่วนความเป็นจริงก็ เปิดปั้ม เปิดร้านกาแฟ ร้านอาหาร ให้ไอเณรไปเป็นลูกจ้าง

เอาพวกเค้ามาทำงานรับใช้ในบ้าน หมู่บ้านผมแม่งมีสองสามคน เย็นๆออกมาวิ่งอยู่ บ้านลูกหลานนายผลคนนึง ที่ทำรัฐประหารไอ้ ห แม้ว

พูดไปเมื่อเย็นนี้เพิ่งเจอ us airforce เค้าคงมาเปลี่ยนผลัดกันหรือไง ลงมาจากเครื่องในเครื่องแบบ เดินสวนกับผม

เห้ย ทำไมทหารบ้านเค้าแม่งเจ๋งจังวะ โคตรเท่ ดูเป็นมิตร ตัดมาที่ไทย คือทำไมบ้านเรา ไม่มีฟีลที่แบบ เวลาเจอพวกเค้าแล้วพวกเราสามารถ

พูดได้กับพวกอย่างภูมิใจวะ ว่า“thank yo for your service” กลับกลายเป็นว่า เจอหน้าพวกแม่งแล้วยี้ชิบหาย

เห้อ

ยิ่งดูพวกที่ rank สูงขึ้นไปยิ่งภาพลักษณ์ไม่ได้อ่ะ ประยุทธ์ ประวิตรงี้ บุคลิกก็ดูไม่ดี public speaking ก็โคตรแย่

กลับกันของเมกามันก็มีพวกทหารที่มาการเมืองนะ แต่โคตรจะดูดีเลยเมื่อเทียบของไทย เรแกน, เคเนดี้ มาสไตล์ท็อปกันหล่อเท่

นายพลไทยแม่งมีแต่อ้วนพุงพลุ้ยหมดสภาพทหารทั้งนั้น
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 20 Feb 2023
ตอบ: 1958
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:19
ผมสงสัยมานานว่าจริง ๆ แล้วทหารมีหน้าที่ทำอะไรครับ
ขออีกเม้น หน้าที่พวกจ่าผมคงไม่ต้องพูด
ส่วนพวกสัญญาบัตรหน้าที่การงานมีครับ ตอนเกณฑ์ทหารผมเคยสังกัดอยู่กองบัญชาการของทหารเหล่านึงละกัน ก็มีหน้าที่ทำงานกันทุกคนอะครับ แล้วแต่ว่าอยู่กรมอะไร กองอะไร แผนกอะไร งานมากน้อยก็แล้วแต่ตำแหน่งหน้าที่ ไม่ต่างกับงานราชการที่อื่นหรอก ไม่เคยเจอนายทหารนั่งกระดิกตรีนรับเงินเดือนไปวันๆ ต่างคนต่างมีงาน บางคนกลับดึก 3-4ทุ่มด้วยซ้ำ เพราะทำงานไม่ทัน ผมรู้เพราะหาข้าวคอยดูแลตอนเขาทำงานเนี่ยแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2811
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:21
เสื้อที่ผู้หญิงอยากรีดมากที่สุด ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8344
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:22
ผมคิดไปอีกทางนึงทำไมต้องมีค่ายทหารเกือบทุกจังหวัด เอาไว้ทำอะไร
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15987
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 16:30
เอาไว้รักษาความมั่นคงของชาตินั้นแหละ แต่พอดีพวกนี้มันทำไม่ถูกหน้าที่แค่นั้น มันไปมั่นคงกับคนคนเดียว

ก็เลยเป็นปัญหานี่แหละ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel