ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ทีมชาติเรียกตัวไปเตะซีเกมส์ ก่อนเกมส์ UCL นัดสำคัญ ท่านจะไปไหมครับ
ไปสิ ทีมชาติสำคัญที่สุด
???
ไปสิ กลัวดราม่า
???
ไม่ไป เกรงใจสโมสร
???
คะแนนทั้งหมด: 58
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2898
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 21:01
[RE: ทีมชาติเรียกตัว นักเตะปฏิเสธไม่ไปได้ไหมครับ]
ขอตัวอย่างที่เมคเซนส์กว่านี้หน่อยได้ไหมครับ ทั้งโอลิมปิค ทั้งซีเกมส์มันไม่ตรงกับ UCL ทั้งนั้นเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1395
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 21:06
[RE: ทีมชาติเรียกตัว นักเตะปฏิเสธไม่ไปได้ไหมครับ]
natthakorn พิมพ์ว่า:
fheyton พิมพ์ว่า:
เอาตามที่ผมเข้าใจนะ

สัญญากับสโมสร = หากไม่ทำตาม มีผลทางกฎหมาย

ทีมชาติ = หากไม่ทำตาม โดนด่า

กรณีตามเจ้าของกระทู้ว่าหากนัดสำคัญ สโมสรไม่ปล่อยตัวไปเล่นก็ต้องว่าตามสโมสรครับ หรือหากสโมสรบอกว่าไงก็ได้แล้วแต่เรา อันนี้คือไปได้ครับ  

ถ้าเป็น ฟีฟ่าเดย์ ถ้าทีมชาติเรียกตัว สโมสรไม่มีสิทธิ์ไม่ปล่อยครับ ไม่งั้นมีบทลงโทษ
แต่มันก็เจรจากับทีมชาติได้ ถ้าคุยกันว่าจะขอใช้งานอะไรบลา ๆ แล้วทีมชาติตกลงก็ไม่มีปัญหา แต่นอกฟีฟ่าเดย์ก็ไม่น่าเป็นอะไร

เรื่องนี้คือการคุยกันล้วน ๆ ถ้าไม่อยากปล่อยหรือไม่อยากไปแล้วมีเหตุผลดี ๆ ไปคุยกันแล้วจบก็ = ไม่มีปัญหา
ถ้าหนีหายติดต่อไม่ได้ ไม่ว่าจะฟีฟ่าเดย์ หรือไม่ใช่ก็ไม่ควรทั้งนั้น เป็นเรื่องของทั้งกฎ และความมืออาชีพ  

ฟีฟ่าเดย์นี่อะไรบ้างครับ แมตซ์กระชับมิตรไม่นับใช่ไหม บินข้ามทวีป 12 ชม.เพื่อมาเตะกระชับมิตรแล้วรีบบินกลับ มันก็นะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1395
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 21:11
Spicky พิมพ์ว่า:
ขอตัวอย่างที่เมคเซนส์กว่านี้หน่อยได้ไหมครับ ทั้งโอลิมปิค ทั้งซีเกมส์มันไม่ตรงกับ UCL ทั้งนั้นเลย  

ประเด็นมันไม่ได้เกี่ยวกับว่าเกมส์ตรงกันหรือไม่
ใจความคือทีมชาติเรียกตัวเราในเวลาที่สโมสรต้องการเราอย่างมาก อาจจะเป็นดาร์บี้แมตซ์ เกมส์สำคัญ เกมส์ตัดสินแชมป์ อะไรก็ได้
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8358
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 21:24
โมเย่ส์ พิมพ์ว่า:
natthakorn พิมพ์ว่า:
fheyton พิมพ์ว่า:
เอาตามที่ผมเข้าใจนะ

สัญญากับสโมสร = หากไม่ทำตาม มีผลทางกฎหมาย

ทีมชาติ = หากไม่ทำตาม โดนด่า

กรณีตามเจ้าของกระทู้ว่าหากนัดสำคัญ สโมสรไม่ปล่อยตัวไปเล่นก็ต้องว่าตามสโมสรครับ หรือหากสโมสรบอกว่าไงก็ได้แล้วแต่เรา อันนี้คือไปได้ครับ  

ถ้าเป็น ฟีฟ่าเดย์ ถ้าทีมชาติเรียกตัว สโมสรไม่มีสิทธิ์ไม่ปล่อยครับ ไม่งั้นมีบทลงโทษ
แต่มันก็เจรจากับทีมชาติได้ ถ้าคุยกันว่าจะขอใช้งานอะไรบลา ๆ แล้วทีมชาติตกลงก็ไม่มีปัญหา แต่นอกฟีฟ่าเดย์ก็ไม่น่าเป็นอะไร

เรื่องนี้คือการคุยกันล้วน ๆ ถ้าไม่อยากปล่อยหรือไม่อยากไปแล้วมีเหตุผลดี ๆ ไปคุยกันแล้วจบก็ = ไม่มีปัญหา
ถ้าหนีหายติดต่อไม่ได้ ไม่ว่าจะฟีฟ่าเดย์ หรือไม่ใช่ก็ไม่ควรทั้งนั้น เป็นเรื่องของทั้งกฎ และความมืออาชีพ  

ฟีฟ่าเดย์นี่อะไรบ้างครับ แมตซ์กระชับมิตรไม่นับใช่ไหม บินข้ามทวีป 12 ชม.เพื่อมาเตะกระชับมิตรแล้วรีบบินกลับ มันก็นะ  

FIFA ออกปฏิทินมาให้ครับ กำหนดชัดเจนว่าช่วงเดือนไหนบ้าง ระยะเวลาวันไหนถึงวันไหน รับรู้เหมือนกันทั้งโลก รวมกระชับมิตรด้วยนะ

เค้าถึงได้มีช่วงพักการแข่งขันในลีกเป็นที่เราเรียกช่วงเบรคทีมชาติอะครับ ถ้าจัดในช่วงฟีฟ่าเดย์พวกลีกใหญ่ในยุโรปไม่น่ามีรายการสำคัญไหนกระทบกับตารางทีมชาติเท่าไหร่ หรือก็คือพวกรายการสำคัญ ๆ ถ้าจัดตารางดี ๆ วางแผนมารอบคอบ ไม่มีทางไปชนกับนัดสำคัญในสโมสรหรอกครับ

ทุกนัดส่งผลกับแต้มทีมชาติซึ่งส่งผลต่ออันดับโลกแล้วส่งผลกับตัวนักเตะเองหลาย ๆ เรื่อง = ถ้าเป็น ฟีฟาเดย์ก็คือมีความสำคัญหมดแหละ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel