ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 12103
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 20:28
[RE: สอบถามค่าทนายคดียาเสพติดหน่อยครับ]
ลองหลังไมค์ไปหา หนุ่มกรรชัย หน่อยไหม คอนเน็คชั่นเขาเยอะ เผื่อเขาจะช่วยได้
ถ้าท่านบริสุทธิ์จรืงๆนะ จะมายัดข้อหามั่วๆ ยังไงก็ต้องให้สื่อช่วยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
แข้งลีกเอิง
Status: Ulay,Oh
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7682
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 20:28
[RE: สอบถามค่าทนายคดียาเสพติดหน่อยครับ]
Stampede พิมพ์ว่า:
มีแชตตอนเพื่อนชวนไปไหมครับ แชตกับเพื่อนที่ไปงานหน่ะ ถ้าคุยกันไปเกี่ยวกับยาอาจจะพอเป็นหลักฐานได้ไหม ผมก็ไม่รู้นะว่าในศาลใช้ได้ไหม ง่ายๆ ขอให้ตำรวจตรวจโซเซียลน่าจะพอจับได้  

คือผมกินเหล้ากับเพื่อนแล้วแค่หวังดีเหนแฟนของเพื่อนเพื่อนเมามากเลยเดี๋ยวช่วยแบกขึ้นก็ได้อันนี้นั่งคุยกันปากเปล่าที่ร้านเหล้าครับไปถึงมีแค่หลักฐานกล้องคอนโดตอนช่วยกันแบกขึ้นห้องกับหลักฐานเรียกแกรปมันจะมีช่วงที่ระหว่างรอแกรป10กว่านาทีที่อยู่ในห้องที่ไม่มีหลักฐาน ที่เหลือมีหมดครับ แล้วอีกอย่างขอให้ตำรวจทำสิ่งที่ควรทำทุกอย่างแล้ว ตำรวจจะเอาแต่เงินผมแบบผมไม่ผิดทำไมผมต้องมาเสีย ให้ตรวจลายนิ้วมือที่ซองยาเสพติดก็รู้แล้วของใครก็ไม่ทำ ให้ตรวจชื่อห้องว่าของใครก็ไม่ตรวจหรือจะรอไว้มัดตัวพวกนั้นในศาลรึเปล่าผมก็ไม่รู้
แก้ไขล่าสุดโดย 999LVL เมื่อ Wed May 22, 2024 20:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 20:32
ถามเพิ่มอีกนิด

จากเรื่องเล่า น่าจะมีแค่คุณ A B C รวม 4 คนไม่ใช่หรอครับ

แล้วทำไมกลายเป็น 15 ได้นะ

คือตำรวจจับทั้งคอนโดเลยหรอครับ

อย่างเช่น ตำรวจเจอยาในห้องน้ำ

ไม่รู้เป็นของใครก็เหมาจับทั้งคอนโดงี้อะนะ?
5
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2015
ตอบ: 1146
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 20:36
สอบถามค่าทนายคดียาเสพติดหน่อยครับ
benjiz พิมพ์ว่า:

จากเรื่องเล่า น่าจะมีแค่คุณ A B C รวม 4 คนไม่ใช่หรอครับ

คือตำรวจจับทั้งคอนโดเลยหรอครับ

ไม่รู้เป็นของใครก็เหมาจับทั้งคอนโดงี้อะนะ?  

นั่นสิ สงสัยเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Ulay,Oh
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 7682
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 20:38

ใช่ครับแค่ผม4คนที่บริสุท แต่Bที่ผมรู้มาก็เหมือนจะมีผลประโยชกับพวกกลุ่มคนที่เหลืออันนี้ผมฟังจากเพื่อนมาอีกที ผมถึงบอกว่าตำรวจตีกินเหมารวบ แย้งไปตำรวจบอกว่าวงไพ่เล่นไม่เล่นก็โดนหมดแล้วไปพิสูจเอา
1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2010
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 20:44
999LVL พิมพ์ว่า:

ใช่ครับแค่ผม4คนที่บริสุท แต่Bที่ผมรู้มาก็เหมือนจะมีผลประโยชกับพวกกลุ่มคนที่เหลืออันนี้ผมฟังจากเพื่อนมาอีกที ผมถึงบอกว่าตำรวจตีกินเหมารวบ แย้งไปตำรวจบอกว่าวงไพ่เล่นไม่เล่นก็โดนหมดแล้วไปพิสูจเอา  

ตำรวจกะจะมาเล่น B กับพวกในคอนโดอยู่แล้ว

คุณกับ A ซวยมาเป็นของแถมสินะครับ

แล้วประเด็นคือในมุมตำรวจ มันก็มองได้ว่าคุณสองคนมีเอี่ยว เพราะรู้จักกับ B

พูดตรงๆ ว่าพิสูจน์ยากครับ เพราะข้อหาคือผลิต ตรวจฉี่ไปก็รอดแค่เสพ

ถ้าทรายรับอาจจะแพงครับ คิดว่าไม่ต่ำกว่า 50k จากรำึถามต้นกระทู้นะครับ

แต่มีเพื่อนสมาชิกพยายามช่วยอยู่ ลองคุยดูครับ
3
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 6242
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 20:51
หลังไมด์ไปที่ เพจทนายไพศาลช่วยด้วย เลยครับ ทีมงานเเกมีหลายคน

ปรึกษา แล้วรวดถามค่าทนายเลยครับ ไหวก็จ่าย ไม่ไหวก็ไปคนอื่น

เผื่อโดนตัดสินแล้วไม่ได้รับความเป็นธรรม ก็รวดติดต่อทีมงานโหนกระแสให้ช่วยครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2023
ตอบ: 250
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 21:17
[RE]สอบถามค่าทนายคดียาเสพติดหน่อยครับ
ประวัติท่านใสสะอาดมั้ยครับ

ถ้าเป็นตามที่ท่านเล่า แก้ต่างตอนขึ้นศาลก็เล่าไปตามนั้น

ผลตรวจปัสสาวะ ไม่พบสาร

ลองไปตรวจเพิ่มให้ละเอียด

ถ้าไม่พบ จะได้ใช้ยื่นเป็นหลักฐานเพิ่มเติม

ถ้าท่านไม่มีประวัติเกี่ยวข้องกับยาเสพติด

เท่าที่อ่าน น่าจะเจอยาที่ห้อง B ซึ่งท่านไม่รู้จัก

ถ้าเป็นจริงตามที่ท่านบอกทั้งหมด ไม่จ้างทนายก็น่าจะรอดนะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย riboseman เมื่อ Wed May 22, 2024 21:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 223
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 21:30
สงสัยว่าพบยาของกลางตรงไหน หรืออยู่ที่ตัวใครอะครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jun 2023
ตอบ: 1084
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 21:39
ถ้าจ่ายตำรวจถูกกว่าค่าทนายก็จ่ายตำรวจชัวร์กว่ามั้ย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Aimyon
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 7730
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 23:16
คำถามที่อาจจะโดนถามคือ

ทำไม B ถึงไม่เรียกเพื่อนที่อยู่กันในห้องเป็นสิบๆคนลงมาช่วยหิ้ว C

ทำไมท่านกับ A ถึงต้องนั่งรถไปช่วยหิ้วขึ้นห้อง
0
0
Aimyon's OFFICIAL SITE / YOUTUBE / TWITTER / INSTAGRAM

นักเตะอบต.
Status: Let it be me
เข้าร่วม: 17 Jan 2007
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Wed May 22, 2024 23:26
สอบถามค่าทนายคดียาเสพติดหน่อยครับ
จ่ายตำรวจไปเถอะ ดูท่าจะยาว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41262
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 00:10
ตำรวจเค้าตั้งใจให้ท่านร้อนรน หรือคนที่เกี่ยวข้องร้อนรน แต่บางทีสำนวนอะไรต่างๆยังทำไม่เสร็จหรอกหรืออาจจะดึงเรื่องไว้เพื่อรอให้เราไปเคลียร์ตัง ผมเคยไปรับหลานเรื่องคดียาเสพติด เค้าก็ยังไม่ทำไรนะ ให้รอจนเรามาแล้วก็เรียกไปคุยเงียบๆกัน ยอมจ่ายก็จบ อยู่ที่ท่าล่ะจะเอาไง ทนายก็แพงเรื่องยาวแต่ถ้าไม่ผิดโอกาสรอดมีพอสมควร แต่ถ้าจ่ายตำรวจอาจถอดชื่อออกไปเลย แต่จะเชื่อใจได้แค่ไหน ตำรวจที่จ่ายต้องแน่ใจว่ามีอำนาจจัดการได้จริงๆ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4290
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 00:11
1 ตำรวจเอาอะไรพิสูจน์ว่าเป็นยา (คือชัวร์แล้วใช่ไหมครับ เช่นส่งแลปพิสูจน์แล้ว)

2 คุณมีหลักฐานการครอบครองยาไหม เช่น ไม่เห็นเลยไม่รู้ว่าซองเป็นยังไง หรือเห็นแต่ไม่ได้จับ หรือเห็นจับติดแต่ไม่ได้เสพย์ มันหน้าที่ตำรวจที่จะพิสูจน์ว่าใครเป็นเจ้าของหรือเปล่า เช่นมีลายนิ้วมือที่ซอง ไม่อย่างนั้นคุณก็ถือซองไปโยนไว้ใน สน. เลย แล้วไปแจ้งเบาะแส ตร. ก็โดนจับยกโรงพักเหมือนที่คุณโดนได้

3 ถ้าค้ายามันต้องมีเงินเข้าออกเยอะๆ เตรียม statement ไว้บ้างก็ดี

4 ถ้าสู้แล้วชนะ อย่าลืมฟ้องชุดจับกุมด้วยนะ จับมั่วไม่ได้ แต่ผมก็สงสัยเหมือนกันว่าเขามีหลักฐานอะไรหรือเปล่าที่จับไป ไม่งั้น ตร. น่าจะแค่เชิญไป สน. ขอเก็บหลักฐาน
แก้ไขล่าสุดโดย qazaqaz เมื่อ Thu May 23, 2024 00:16, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: เข้าสู่หอเกียรติยศ Hall of Fame
เข้าร่วม: 03 Sep 2021
ตอบ: 3412
โพสเมื่อ: Thu May 23, 2024 00:16
สรุปสั้นๆความซวยบังเกิด เพราะผู้หญิง(น้อง C) เมาทิ้งตัวแท้ๆ น่าเห็นใจครับ

เหมือนได้เป็นอุทาหรณ์ให้ทุกคนด้วยครับ ต่อไปใครไม่รู้จักมักจี่มาก่อน ส่งขึ้นแท็กซี่กลับบ้านพอให้แฟนเขาไปจัดการต่อกันเอาเอง ตอนพาๆมาได้ ตอนกลับก็ต้องเอากลับได้

นาย B ผัว นัง C ตัวพาซวยแท้ๆ แถมมีเอี่ยวยาอีก เวร..
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel