ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: ***สินค้าพรีออเดอร์ อยู่ระหว่างจัดส่ง***
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2020
ตอบ: 2794
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 14:25
[RE: ฤดูกาลหน้า เจ้าแบงค์ ไปเลสเตอร์จ้า]
เอาไปสร้างประวัติศาสตร์ ลงเล่นในพรีเมียร์แค่นั้นแหละ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2006
ตอบ: 1294
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2024 12:47
[RE: ฤดูกาลหน้า เจ้าแบงค์ ไปเลสเตอร์จ้า]
Fabio Flukero พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่เวิคนะแบบนี้ อยู่ลูเวิ่นยังยึดตัวจริงไม่ได้เลย

พวกตัวทีมลูกที่ย้ายไปทีมแม่อย่าง มิโตมะ อดินกร้า พวกนี้คือยึดตัวจริงทีมเดิม เป็นเอสทีมเดิมก่อนย้ายละนะ  

มันคือโอกาส ที่น้อยคนจะได้มีโอกาสแบบนี้ อายุแบงค์ยังน้อย ยังมีเวลาและมีโอกาส ไม่ว่าอย่างไรผมก็สนับสนุนน้องเค้า
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3165
โพสเมื่อ: Fri May 17, 2024 14:08
aunkub พิมพ์ว่า:
Fabio Flukero พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่เวิคนะแบบนี้ อยู่ลูเวิ่นยังยึดตัวจริงไม่ได้เลย

พวกตัวทีมลูกที่ย้ายไปทีมแม่อย่าง มิโตมะ อดินกร้า พวกนี้คือยึดตัวจริงทีมเดิม เป็นเอสทีมเดิมก่อนย้ายละนะ  

มันคือโอกาส ที่น้อยคนจะได้มีโอกาสแบบนี้ อายุแบงค์ยังน้อย ยังมีเวลาและมีโอกาส ไม่ว่าอย่างไรผมก็สนับสนุนน้องเค้า  

ผมรู้ครับว่ามันคือโอกาส แล้วผมก็เชียร์น้องเต็มที่อยู่แล้ว แต่มันคนละเรื่องกับที่ผมต้องการจะสื่อ คำว่าไม่เวิคของผมคือโอกาสมันไม่ได้มาจากฝีเท้าเพียวๆน่ะสิ แบงค์ยังพิสูจน์ตัวเองกับลูเวิ่นไม่ได้ขนาดนั้นเลย ไม่ต้องพูดถึงประตูหรือแอสซิสนะ เอาลงตัวจริงให้สม่ำเสมอก่อนยังไม่ได้เลย พวกโมเดลทีมแม่ลูกส่วนใหญ่มันต้องพิสูจน์ตัวเองให้ได้ก่อน ดูพวก ฮาลันด์ เซสโก้ พวกนี้ยิงกระจายก่อนจะไปทีมแม่นะ การย้ายไปแบบแบงค์เพื่อนร่วมทีมให้การยอมรับยากแน่ๆ

สิ่งสำคัญสำหรับนักเตะอายุแบบแบงค์คือการได้ลงสนามสม่ำเสมอเพื่อพัฒนาให้มากที่สุด มุมมองผมคือมันไม่จำเป็นต้องรีบไปเลสเตอร์ก็ได้ อยู่ลูเวิ่นอีกซักปี ยึดตัวจริงให้ได้ ประตู + แอสซิสให้เยอะ เป็นเอสของทีมให้ได้ก่อน แล้วมันจะพร้อมกว่าตอนไปเลสเตอร์ ไปตอนนี้คือยังไงก็เล่นชุด U23 อาจจะมีวนไปแจมซ้อมชุดใหญ่บ้าง แต่เกมส์แข่งจริงได้ลงน้อยแน่ๆ พัฒนาการมันจะสะดุดเอา

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 7534
โพสเมื่อ: Sat May 18, 2024 17:23
ฤดูกาลหน้า เจ้าแบงค์ ไปเลสเตอร์จ้า
ไปก่อนค่อยว่ากันถึงจะใช้ทางลัดก็เถอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel