ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15856
โพสเมื่อ: Wed May 15, 2024 18:09
[RE: ของขวัญจาก คาเซฯ]
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
เรื่องไก่ขอบคุณแฟนบอลจริงๆผมอ่านจากพี่จอมบอ.บู๋ ผมมองเป็นเรื่องขำๆครับเลยเอามาแตะประเด็นพ่วงกับการเจอซิตี้

และจริงๆที่ไก่ขอบคุณเกมในบ้านโดยที่ยังเหลือกลางสัปดาห์ ผมคิดว่าน่าจะใช่เหตุผลที่สมาชิกท่านนึงบอกว่าเกมกับซิตี้มันงอกมาเป็นเกมตกค้าง ทำให้เกมสุดท้ายในบ้านจริงๆคนจองตั๋วไว้มีพิธีการเอาไว้แล้ว

แต่ก็ทิ้งท้ายว่านักเตะเขาไม่รับรู้เรื่องพวกนี้หรอกว่าจะต้องเล่นให้แพ้เพื่อกันท่าปืน เขาก็เต็มที่ของเขาจะแพ้ก็เพราะสู้ไม่ได้เอง

ผมว่าสมัยนี้ดูบอลโดยมีความหวาดระแวงกันเยอะเกินไปจากโลกโซเชี่ยลที่มีแต่ toxic ขนาดผมเขียนในเพจเบนฟรีคิกมาตลอดว่าถ้าหงส์หลุดวงโคจรจะตามเชียร์อาร์เซนอลให้ได้แชมป์ (ไม่อยากให้ซิตี้ได้)

แต่พอมีพูดถึงประเด็นลากขาในเกมชนะบอร์นมัธ 3-0 คนบอกผม bias ด่าผมใหญ่เลยบอกกรี๊ดมันออกมา คือผมจะอคติทำไมล่ะนั่น เอาใจช่วยปืนอยู่

อะไรประมาณนี้ นี่คือเหตุผลที่บางเรื่องผมก็เขียนแค่ในเพจไม่กล้าเอาลงเว็บเพราะผมแคร์อะไรตรงนี้ในหมู่สมาชิกมากกว่า  
ผมเข้าใจพี่นะ ล้านคน ล้านความหมาย

ตั้งแง่ก็ไม่ได้กลายเป็นอคติซะหมด ผมก็ไม่รูว่าพวกพี่ๆเค้าชีวิตจริงซีเรียสมากขนาดไหน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel