ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: You Win or You Die
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2442
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:27
พอจะรู้แล้วว่าทำไมคนชอบตามคู่ชาลี กามิน
น้าติ๋ม.จะทิ่มน้าหรอ พิมพ์ว่า:
แล้วสรุป กามินทำงานอะไร หรือก่อนหน้าทำงานอะไร งานเทาหรอ  

เมื่อก่อนเป็นนักเต้นละครเวทีครับ แต่มาเรียนต่อโทไม่ได้ทำงานอะไร

จนพ่อป่วยต้องออกจากงานเลยมาไลฟ์หลังเลิกเรียนเพื่อหาเงินเรียนต่อครับ จริงๆใกล้จบแล้ว แต่ตัดสินใจดรอปเรียนเพื่อมาทำงานในไทย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Winter is here
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4490
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:30
[RE: พอจะรู้แล้วว่าทำไมคนชอบตามคู่ชาลี กามิน]
ผมตาม instagram สะใภ้ไทยแลนด์ ซึ่งเจ้าของเป็นคนเกาหลีที่มีสามีคนไทย ทำคอนเทนท์เปรียบเทียบวัฒนธรรมไทย - เกา

แกเคยเล่าธรรมเนียมพามารู้จักพ่อแม่ของไทยที่ทำให้ culture shock เห็นว่าของเกาถ้าจะพามารู้จักพ่อแม่หรือเพื่อนๆคือต้องคิดแล้วว่าอยากแต่งงาน ต่างกะไทยที่คบปุ้บจะรีบพามารู้จักกันครบเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Zumbey เมื่อ Tue Apr 23, 2024 13:37, ทั้งหมด 3 ครั้ง
3
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 1909
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:32
[RE: พอจะรู้แล้วว่าทำไมคนชอบตามคู่ชาลี กามิน]
mmdsadd พิมพ์ว่า:
tiwantiwan พิมพ์ว่า:
นายไม่เคยโดนสาวในแรคหลอกไงชาลี โลกออนไลน์มันน่ากลัว  

นายเองสินะ เอาหูเอลฟ์คืนมา ตอนโทรไปก็ให้น้องสาวคุยล่ะสิ  

ขอยืมหน่อยนะคะพี่ เดี๋ยวคืนให้  

หอก +10 2ไฟ 2สัตว์ คืนมาด้วย บอส Edgar ตูอดตีเลย
1
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:32
พอจะรู้แล้วว่าทำไมคนชอบตามคู่ชาลี กามิน
AccidentallyMU พิมพ์ว่า:
icesport33 พิมพ์ว่า:
เค้ารู้นะครับว่ากามินเคยทำงานอะไร รู้ก่อนที่จะไปจีบด้วยซ้ำ แต่แค่ที่กลับไปรอบนี้ไม่ได้บอกว่าทำอะไรแค่ธุระส่วนตัวเท่านั้น

ผมนั่งอ่านหลายๆคอมเม้นท์แล้วเหมือนมีหลายๆคนปะติดปะต่อเรื่องราวต่างๆจากข้อความซึ่งส่วมมากก็อาจจะไม่ครบถ้วนทั้งหมด  

ส่วนหนึ่งที่คนปะติดปะต่อเรื่องราวใหญ่โตเลยเถิด มาจากหลายๆ คำพูดของแน๊ก ซึ่งฟังแล้วน่าหงุดหงิดมาก

แฟนคลับแน๊กนี่ก็น่าจะรู้ได้แล้วนะว่าแน๊กมันชอบพูดเกินจริงขี้โม้ตัวเลขขนาดไหนอ่ะ

เช่น เค้าไลฟ์ 5 นาที ก็ได้เงินครึ่งล้านแล้ว ถ้าได้ขนาดนั้นจริงกามินไม่ต้องมาทำงานที่ไทยละครับ นั่งไลฟ์อยู่เกาหลีนี่แหละ ก่อนหน้านี้วันนึงไลฟ์ทุกวัน 5-6 ชั่วโมงอย่างต่ำ ป่านนี้กามินไม่มีเงินเป็นพันล้านแล้วเหรอ แล้วชอบพูดอะไรให้ดูว่าผู้หญิงเป็นคนเห็นแก่เงินหลายๆ ครั้ง

ถ้าแน๊กมันยังเป็นอย่างนี้ ผมมาสายแช่งละครับ หาผู้ชายปกติๆ เถอะ  

ผมก็คิดงี้ว่าแน็กชอบพูดโอเวอร์แต่หลังจากดูทุกวันผมรู้เลยว่ามันพูดไม่ละเอียดแต่จริงทุกอย่าง

ถามว่า5นาทีครึ่งล้านมีไหม(ผมไม่เคยได้ยินแน็กพูดนะ)
มีแน่นอน ช่วง pk แมตซ์หนักๆ 3 นาที เกินล้านก็มี

แต่เวลาไลฟ์ เค้าไม่ได้นั่งpkเกมใหญ่ๆตลอก บ้างแมตซ์ก็สายฟรีทกดจอเอาสนับสนุนเอารัวๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status: Liverpool man
เข้าร่วม: 27 Dec 2005
ตอบ: 8045
อะไรกันวะเนี่ย ผมนึกว่ามีแต่พวกไร้วุฒิภาวะในเฟสเท่านั้นที่เป็นแบบนี้
สิ่งที่พิมพ์คือไม่มีหลักฐานอะไรมาอ้างอิงความเชื่อนั้นได้เลย
เจอมู้นี้เข้าไป ผมหมดความศรัทธาคนในนี้เลยว่ะ
0
0
Businessman SS
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 983
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:34
tiwantiwan พิมพ์ว่า:
นายไม่เคยโดนสาวในแรคหลอกไงชาลี โลกออนไลน์มันน่ากลัว  

นายเองสินะ เอาหูเอลฟ์คืนมา ตอนโทรไปก็ให้น้องสาวคุยล่ะสิ  
55555555555555555555555555555555555555 ฟิลเหมือนเล่นเกมในตี้ไม่ค่อยพูดพอพูดเสียงผู้หญิงน่ารัก พอเอาเข้าจริงเเล้ว นายมีงู 55555
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2021
ตอบ: 1241
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:38
AccidentallyMU พิมพ์ว่า:
เค้ารู้นะครับว่ากามินเคยทำงานอะไร รู้ก่อนที่จะไปจีบด้วยซ้ำ แต่แค่ที่กลับไปรอบนี้ไม่ได้บอกว่าทำอะไรแค่ธุระส่วนตัวเท่านั้น

ผมนั่งอ่านหลายๆคอมเม้นท์แล้วเหมือนมีหลายๆคนปะติดปะต่อเรื่องราวต่างๆจากข้อความซึ่งส่วมมากก็อาจจะไม่ครบถ้วนทั้งหมด  

ส่วนหนึ่งที่คนปะติดปะต่อเรื่องราวใหญ่โตเลยเถิด มาจากหลายๆ คำพูดของแน๊ก ซึ่งฟังแล้วน่าหงุดหงิดมาก

แฟนคลับแน๊กนี่ก็น่าจะรู้ได้แล้วนะว่าแน๊กมันชอบพูดเกินจริงขี้โม้ตัวเลขขนาดไหนอ่ะ

เช่น เค้าไลฟ์ 5 นาที ก็ได้เงินครึ่งล้านแล้ว ถ้าได้ขนาดนั้นจริงกามินไม่ต้องมาทำงานที่ไทยละครับ นั่งไลฟ์อยู่เกาหลีนี่แหละ ก่อนหน้านี้วันนึงไลฟ์ทุกวัน 5-6 ชั่วโมงอย่างต่ำ ป่านนี้กามินไม่มีเงินเป็นพันล้านแล้วเหรอ แล้วชอบพูดอะไรให้ดูว่าผู้หญิงเป็นคนเห็นแก่เงินหลายๆ ครั้ง

ถ้าแน๊กมันยังเป็นอย่างนี้ ผมมาสายแช่งละครับ หาผู้ชายปกติๆ เถอะ  

ผมก็คิดงี้ว่าแน็กชอบพูดโอเวอร์แต่หลังจากดูทุกวันผมรู้เลยว่ามันพูดไม่ละเอียดแต่จริงทุกอย่าง

ถามว่า5นาทีครึ่งล้านมีไหม(ผมไม่เคยได้ยินแน็กพูดนะ)
มีแน่นอน ช่วง pk แมตซ์หนักๆ 3 นาที เกินล้านก็มี

แต่เวลาไลฟ์ เค้าไม่ได้นั่งpkเกมใหญ่ๆตลอก บ้างแมตซ์ก็สายฟรีทกดจอเอาสนับสนุนเอารัวๆ  

ใช่ครับ คือ 5 นาทีได้เป็นล้านมีจริง แต่ในบริบทการพูดของแน๊กมันทำให้คนเข้าใจว่าได้เงินเยอะมากๆ แล้วก็ชอบพูดอะไรแบบนี้บ่อยๆ หลังๆ ผมเลยรู้สึกว่าแน๊กพูดอะไรอย่าไปเชื่อมาก มักจะหยิบเอาความจริงครึ่งเดียวมาพูดเสมอ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 Aug 2023
ตอบ: 1918
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:39
ครับทำงานๆ
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 66471
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:40
น้าติ๋ม.จะทิ่มน้าหรอ พิมพ์ว่า:
แล้วสรุป กามินทำงานอะไร หรือก่อนหน้าทำงานอะไร งานเทาหรอ  

เมื่อก่อนเป็นนักเต้นละครเวทีครับ แต่มาเรียนต่อโทไม่ได้ทำงานอะไร

จนพ่อป่วยต้องออกจากงานเลยมาไลฟ์หลังเลิกเรียนเพื่อหาเงินเรียนต่อครับ จริงๆใกล้จบแล้ว แต่ตัดสินใจดรอปเรียนเพื่อมาทำงานในไทย  

แล้วมันเป็นประเด็นยังไงหรอครับ นึกว่าทำงานพวกงานไม่ดีซะอีก
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 4348
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:43

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2021
ตอบ: 1241
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:43

แล้วมันเป็นประเด็นยังไงหรอครับ นึกว่าทำงานพวกงานไม่ดีซะอีก  

กามินผมว่าไม่มีประเด็นอะไรเท่าไหร่ครับ

แต่เป็นประเด็นเพราะแอนตี้แฟนพยายามให้มีประเด็น แต่งเรื่องจับแพะชนแกะต่างๆ นานา
1
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:48

ประเด็นการทำงานจริงๆไม่มีอะไร ทั้งคู่งอลกันจากเรื่องเข้าใจผิด แล้วไม่ตอบแชทอีก จะคุยเรื่องงานก็ไม่ตอบ แถมแน็กมาระบายว่าโดนสั่งไม่ให้เจอเพื่อนๆที่เป็นโฮสท์คนอื่นๆ(จิน,ไซตามะ,แฮม,ทอมมี่ จริงๆน่าจะมีอีกหลายคนที่แน็กอยากเจอแต่เจอไม่ได้) จนเพื่อนบางคนต้องเลื่อนไฟลต์รอเจอหลังจากกามินกลับเกาหลีนี้แหละ
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 6975
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 13:52

ประเด็นการทำงานจริงๆไม่มีอะไร ทั้งคู่งอลกันจากเรื่องเข้าใจผิด แล้วไม่ตอบแชทอีก จะคุยเรื่องงานก็ไม่ตอบ แถมแน็กมาระบายว่าโดนสั่งไม่ให้เจอเพื่อนๆที่เป็นโฮสท์คนอื่นๆ(จิน,ไซตามะ,แฮม,ทอมมี่ จริงๆน่าจะมีอีกหลายคนที่แน็กอยากเจอแต่เจอไม่ได้) จนเพื่อนบางคนต้องเลื่อนไฟลต์รอเจอหลังจากกามินกลับเกาหลีนี้แหละ  

ชาลีพูดเองเลยฮะ ว่าต้องขอร้องเพื่อนๆให้ช่วยเลื่อนไฟลท์ให้ เพราะอยากเจอจริงๆ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 11185
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 14:43
ผมมองเป็นแค่คู่จิ้น ช่วยกันทำมาหากิน ส่วนเรื่องจะไปถึงแต่งงานสร้างครอบครัวอะไร ยังไม่ใช่เวลาอะ พึ่งจะรู้จักกันแปปเดียวเองนิ ลายยังไม่ออกกันเลย อย่างกามินผมก็พึ่งรู้จักช่วงมีกระแส ตอบอะไรไม่ได้มาก แต่ชาลีนี่อยู่วงการบันเทิงมานาน แกขึ้นชื่อเรื่องความติสท์ ส่วนตัวคิดว่าถ้าจะลงหลักปักฐานจริง ควรใช้เวลาดูๆกันให้นานกว่านี้ครับ

เกิดแต่งไป 3 เดือนเลิก ทัวร์ก็ลงกันอีก
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9250
โพสเมื่อ: Tue Apr 23, 2024 15:30
SHopper พิมพ์ว่า:
เหมือนที่เค้าบอกว่าอะไรนะ

เปย์ไอดอล เปย์สาวในโลกออนไลน์ ให้เค้าไปเลี้ยงผัว

เปย์จนผัวเทออ้วน (เปลี่ยนคำว่าเทอเป็นคำโบราณ)
แก้ไขล่าสุดโดย Contingency เมื่อ Tue Apr 23, 2024 15:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel