ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 364
โพสเมื่อ: Sat Apr 13, 2024 21:35
[RE]ขัดใจเวลาที่เห็นแฟนบอลบางคนบอก CR7 รอยิงอย่างเดียว
Bia Koyuki พิมพ์ว่า:
ยิงได้ ซ้ายขวา โหม่ง ได้ มันเรียกว่ายิงได้หลากหลาย ครบเครื่องเรื่องยิงประตูเท่านั้น

แต่เมสซี คำว่าครบเครื่องมันคือ ยิงประตูได้ ทำเกมได้ เลี้ยงบอลพาบอลสร้างโอกาสได้ กินตัวได้ ก็ครบเครื่องจริง ๆ

คุณดูทั้งเกมสิ โด้มันลงมาทำเกม ล้วงบอลจ่ายบอลได้ที่ไหน ลงมามันแปะคืนอย่างเดียว แปะย้อนหลัง น้ำหนักขาด ผิดไทม์มมิ่ง โด้มันเลี้ยงบอลผ่านใครบ้าง แหวกแบบอาซาร์ นี่ไม่เคยเห็นนะ เห็นแค่สับ ๆ แล้วก็คืน ไม่ก็ยิงติด

พอเป็นหน้าเป้า การเชื่อมเกมกากจัด พอกองหลังติดหน่อยก็พลิกลำบากแล้ว เก็บบอลไม่ได้ ปะทะหน่อยล้มจะเอาจุดโทษ จบด้วยการโวย คือถ้าบอลไม่ถึงมันก็จบไง ที่ผ่านมา เบนเซม่า ช่วยดึงกองหลังให้

ส่วนยิงฟรีคิกนี่ ก็ได้ยิงโคตรเยอะ เพิ่งมาเข้า ลูกสองลูก ไม่กี่นัดหลัง แต่ส่วนใหญ่โอกาสยิงแกเหมาหมด ยิงติด ยิงนกนับไม่ถ้วน

ถ้ามันเล่นหน้าเชื่อมเกมได้ เก็บบอล จ่ายบอลได้ดีกว่านี้ เทน ฮาก คงไม่ดร็อปหรอก

สรุปเพิ่งดูบอลได้ไม่นานนี่เอง

ถ้ายกช่วงอยู่แมนยูฯ ครั้งหลังกับยกเทน ฮากไม่ใช้งานมา ซึ่งคนที่ถูกใจก็เพิ่งดูบอลได้ไม่นานเหมือนกัน 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 565
โพสเมื่อ: Sat Apr 13, 2024 21:38
[RE: ขัดใจเวลาที่เห็นแฟนบอลบางคนบอก CR7 รอยิงอย่างเดียว]
llmomoll พิมพ์ว่า:
rossoneri1989 พิมพ์ว่า:
llmomoll พิมพ์ว่า:
สั้นๆนะ ก่อนมันเจ็บเข่า

ช่วงเลี้ยงดีพอใช้ได้ในนักเตะระดับแนวหน้าด้วยกัน ลักษณะการเลี้ยงของเค้ามันมักไปตันริมเส้นแล้วค่อยส่งเมื่อไปต่อไม่ได้แล้ว ไม่ก้อโดนตัดโดนหยุดกลางสนาม เกมมันไม่ต่อเนื่องแบบพวกเมสซี่รึแบบเนย์มาอ่ะครับ  

คลิปมันแค่น้ำจิ้มครับ

จริงๆมีเยอะกว่านี้อีก

มันลากไปคนเดียวเยอะมากนะ เอาไปวัดกับเมสซี่ เนมาร์ คนละแบบกันอยู่แล้วครับ

เพราะมันตัวสูงกว่าเยอะ บอดี้บาลานซ์ กับความว่องไวในการพลิกตัวน้อยกว่าอยู่แล้ว

คนที่พลิกตัวโหดสุดแบบ r9 เลี้ยงบอลผมยังให้เป็นรองเมสซี่เลย เรื่องความว่องไว  

ผมหมายถึงเวลาค.โรนัลโด้ เค้าเลี้ยงจะผ่านไปกี่ 2-3 คนแล้วแต่(สมัยเร็วๆแนวกระชากผ่าน) มันจะไปเสียบอลเพราะลากไปตันเองก่อนจะส่งให้ รึส่งให้เพื่อนแบบเผือกๆ รึโดนตัดฟาวล์ก่อน เค้าแนวๆเลี้ยงแล้วไม่ได้มองซ้ายขวาเพื่อนคนไหนว่าง แล้วเลี้ยงไปจ่ายให้เกมมันไปต่อ แบบเมสซี่อะไรแบบนั้นครับ ส่วนใหญ่จะห้อไปเองให้ไกลสุดอะไรแบบนั้น ตามคลิปที่คุณแนบมา ตามคลิปส่วนใหญ่มันเหมือนเล้ยงผ่านแหล่ะแล้วคลิปก้อถูกตัดจบ โอเคเลี้ยงผ่านนะ แต่ส่วนน้อยมันจะไปพื้นที่สุดท้ายจ่ายต่อให้เพื่อนเล่นได้ อารมณ์ประมาณนั้นน่ะครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2023
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2024 01:48
[RE: ขัดใจเวลาที่เห็นแฟนบอลบางคนบอก CR7 รอยิงอย่างเดียว]
musuoza พิมพ์ว่า:
ตลกพวกบอกโด้เลี้ยงไม่เก่ง

ไปหาคลิปตอนอยู่แมนยูรอบแรกดูนะ แล้วไอพวกที่บอกว่าโด้แค่แตะบอลแล้ววิ่งกระชากเฉยๆ อันนี้มันไม่ใช่เรียกว่าเลี้ยงบอลเหรอ? แสดงว่าผมเข้าใจคำว่าเลี้ยงผิดมาตลอดสินะ แล้วไอที่กระชากแล้วล็อคหลบ อันนี้ก็ไม่ใช่เลี้ยงบอลสินะ  

โควทผมก็ได้นะ โด้มันเลี้ยงได้ เหมือนนักเตะคนอื่นๆแหละครับ แต่สิ่งที่ทำให้โด้โดดเด่นในแต่ก่อนคือ ความเร็ว แตะละวิ่งหนี พอหมดความเร็ว ก็เป็นอย่างที่เห็น ส่วนที่บอกให้ดูแมนยูรอบแรก ผมดูตั้งกะโด้ย้ายมาวันแรก ท่าเลี้ยงซิกเนเจอร์ของโด้คือ สับอยู่กับที่ พอจังหวะจะไป ก็อีหรอบเดิม แตะละชวนวิ่งแข่ง โด้มันเลี้ยงบอลได้ครับ แน่นอนโด้ไม่ได้เป็นง่อย แต่ โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง ไม่ว่าจะหามากี่คลิป มันก็มีแต่แบบเดิมๆ แตะชวนวิ่ง แตะชวนวิ่ง เพราะ โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง ถ้าจะเรียกแค่การแตะละชวนวิ่งแข่ง เป็นการเลี้ยงบอลเก่งผมยอมก็ได้ครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2007
ตอบ: 2981
โพสเมื่อ: Sun Apr 14, 2024 03:06
ulcefate พิมพ์ว่า:
musuoza พิมพ์ว่า:
ตลกพวกบอกโด้เลี้ยงไม่เก่ง

ไปหาคลิปตอนอยู่แมนยูรอบแรกดูนะ แล้วไอพวกที่บอกว่าโด้แค่แตะบอลแล้ววิ่งกระชากเฉยๆ อันนี้มันไม่ใช่เรียกว่าเลี้ยงบอลเหรอ? แสดงว่าผมเข้าใจคำว่าเลี้ยงผิดมาตลอดสินะ แล้วไอที่กระชากแล้วล็อคหลบ อันนี้ก็ไม่ใช่เลี้ยงบอลสินะ  

โควทผมก็ได้นะ โด้มันเลี้ยงได้ เหมือนนักเตะคนอื่นๆแหละครับ แต่สิ่งที่ทำให้โด้โดดเด่นในแต่ก่อนคือ ความเร็ว แตะละวิ่งหนี พอหมดความเร็ว ก็เป็นอย่างที่เห็น ส่วนที่บอกให้ดูแมนยูรอบแรก ผมดูตั้งกะโด้ย้ายมาวันแรก ท่าเลี้ยงซิกเนเจอร์ของโด้คือ สับอยู่กับที่ พอจังหวะจะไป ก็อีหรอบเดิม แตะละชวนวิ่งแข่ง โด้มันเลี้ยงบอลได้ครับ แน่นอนโด้ไม่ได้เป็นง่อย แต่ โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง ไม่ว่าจะหามากี่คลิป มันก็มีแต่แบบเดิมๆ แตะชวนวิ่ง แตะชวนวิ่ง เพราะ โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง โด้มันไม่ใช่คนเลี้ยงบอลเก่ง ถ้าจะเรียกแค่การแตะละชวนวิ่งแข่ง เป็นการเลี้ยงบอลเก่งผมยอมก็ได้ครับ  

Dlibbling = การเลี้ยงบอล (ไม่ใช่การแตะล่ะวิ่งหนี) เคยเห็นภาษาอังกฤษที่ใช้คำว่าแตะล่ะวิ่งหนีกับฟุตบอลป่าว? ถ้างั้นนักเตะที่วิ่งเร็วหลายๆคนก็ต้องใช้คำว่า แตะล่ะวิ่งหนีเก่งเหรอ?

ไอโด้ช็อตเลี้ยงสวยๆมันมีเยอะแยะ แค่ตอนอยู่มาดริดมันปรับสไตล์การเล่นให้มีประสิทธิภาพสูงสุดที่ดีต่อตัวมันเองก็แค่นั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel