BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6753
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 10:03
[RE: 'ป็อกบา' ช็อกโทษแบน 4 ปียันอุทธรณ์ศาลกีฬาโลก]
โอเล่กุนหน้าโซดา พิมพ์ว่า:
GuRu_Anakin พิมพ์ว่า:
ถ้ามันย้ายมา แล้วมีคาเซยืนกลางให้นะ มันจะฉายแสงเลยมั๊ง  

----ป็อก----
ไมนู----คาเซ

ขอพักบรูโน่ไว้ก่อนนะด้วยฟอร์มปัจจุบัน  

บรูโหน่ง เร่งจังหวะจนมั่วไปหมด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2022
ตอบ: 1728
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 10:49
[RE: 'ป็อกบา' ช็อกโทษแบน 4 ปียันอุทธรณ์ศาลกีฬาโลก]
ถ้ามันย้ายมา แล้วมีคาเซยืนกลางให้นะ มันจะฉายแสงเลยมั๊ง  

ผมว่าท๊อปฟอร์มอะครับ ดีกว่ากลางทุกคนที่มีอยู่ในทีมตอนนี้อีก รวมถึงบรูโน่ด้วย ท่านต้องเข้าใจระบบและยอมรับเรื่องฟุตบอลก่อนนะท่าน ถ้าอคติแล้วตั้งแง่อย่างเดียวก็ยากที่จะรู้ถึงความเก่งของนักเตะ ป๊อกมันเป็นCMตัวสร้างสรรค์เกม แต่มันต้องโดนจับไปเล่นDMตัวต่ำหน้ากองหลัง ต้องทำหลายๆหน้าที่ในแต่ละนัด ทั้งตัดเกม เป็นตัววางบอล ลำเรียงบอลขึ้นหน้า แกะเพรส แล้วต้องเล่นกับแม็คโทและเฟรดผู้ที่จ่ายบอลก็แทบจะไม่ค่อยตรงเพื่อนร่วมทีมอยู่แล้ว ป๊อกมันต้องแบกกลางอยู่คนเดียว กว่าจะมีบรูโน่เข้ามาช่วยสร้างสรรค์เกมก็นานเลย แถวตัวตัดเกมที่เป็นDMธรรมชาติแดนกลางไม่มี มีแต่Box to Box ท่านลองไปหาดูในยูทูปก็ได้ครับว่ากลางรับสำคัญขนาดไหนในแผนการเล่นฟุตบอล
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3993
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 17:14
ทำไมเมนต์โทษทุกอย่างเลย

ยกเว้น ตัวนักเตะ

ช่วงท้ายนี่ไม่เกี่ยวกับตัวรับอะไรเลย

คือลงมาชิวๆ ไปทีมชาติบอก อากาษสดชื่น มีความสุข โอเล่ไม่เตือนไม่อะไรเลยสักนิด

บอลแพ้ ก็เต้นบ้าง ตัดผมบ้าง

แดงเดือด โดนยิงปุ้บ บอกเจ็บ ออกไปเลย โคตรทุเรศ

อยู่แมนยู เอาเสื้อยูเว่มาใส่ ละบอกแค่อยากสัพพอต มาตุยดี้ ที่เจ็บ - ทำไมไม่ใส่เสื้อฝรั่งเศษ

สารคดี พูดดูถูกแมนยู

ย้ายไปปุ้บ ด่าแมนยู ด่าแฟนบอลว่าไม่เข้าใจฟุตบอล

ที่ยูเว่ เจ็บ ไม่ได้ลงสนาม แต่ไปดูบอลโลก ไปเที่ยวรีสอทสกี ทั้งๆที่ยังไม่ได้เตะสักเกม

มาบอกว่าไม่ได้เล่นสกีเลย แต่สำคัญคือเอ็งไปทำไม ช่วงที่มีการซ้อมด้วย

แฟนยูเว่ตอนนั้นยังด่า

1
0
We've seen it all We've won the lot

We're Man United and We never gonna stop
เข้าบอลแบบถึงลูกถึงเมีย
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 17:46
TeenWolf พิมพ์ว่า:

ผมว่าท๊อปฟอร์มอะครับ ดีกว่ากลางทุกคนที่มีอยู่ในทีมตอนนี้อีก รวมถึงบรูโน่ด้วย ท่านต้องเข้าใจระบบและยอมรับเรื่องฟุตบอลก่อนนะท่าน ถ้าอคติแล้วตั้งแง่อย่างเดียวก็ยากที่จะรู้ถึงความเก่งของนักเตะ ป๊อกมันเป็นCMตัวสร้างสรรค์เกม แต่มันต้องโดนจับไปเล่นDMตัวต่ำหน้ากองหลัง ต้องทำหลายๆหน้าที่ในแต่ละนัด ทั้งตัดเกม เป็นตัววางบอล ลำเรียงบอลขึ้นหน้า แกะเพรส แล้วต้องเล่นกับแม็คโทและเฟรดผู้ที่จ่ายบอลก็แทบจะไม่ค่อยตรงเพื่อนร่วมทีมอยู่แล้ว ป๊อกมันต้องแบกกลางอยู่คนเดียว กว่าจะมีบรูโน่เข้ามาช่วยสร้างสรรค์เกมก็นานเลย แถวตัวตัดเกมที่เป็นDMธรรมชาติแดนกลางไม่มี มีแต่Box to Box ท่านลองไปหาดูในยูทูปก็ได้ครับว่ากลางรับสำคัญขนาดไหนในแผนการเล่นฟุตบอล  

เดี๋ยวๆ ผมอคติมันยังไงท่าน ผมไปตั้งแง่กะมันตอนไหน ผมบอกว่าถ้ามันย้ายมา แล้วมีคาเซมิโร่ยืนกลางรับให้นี่ แสงออกตีนเลยมั๊ง เพราะมันไม่ต้องพะวงเกมรับ ใช้ความสามารถมันได้เต็มที่ เพราะเซนส์บอลมันเวิร์ลด์คลาสมาก ชมล้วนๆ เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย GuRu_Anakin เมื่อ Fri Mar 01, 2024 17:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 13597
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 21:51
BAGGIOth พิมพ์ว่า:
สังเกตุนะครับ ว่า "ป็อกบาและทีมงานของเขา"
รอบนี้สโมสรไม่ออกมาช่วยอะไรเลย
ขนาดติดพนันล้มบอลสโมสรยังออกหน้านะ

จริงๆ เค้าให้ทางเลือกยอมรับแล้วรับโทษกึ่งเดียวมาก่อนแล้วมั้ง
แต่เลือกสู้
ผมว่าเคสปอกบา ไม่ได้สุ่มตรวจ แต่เลือกตรวจเลยเพราะมีพิรุจ
ตัวปอกบาก็ไม่ได้ใช้แพทย์ของสโมสรระหว่างที่รักษาอาการบาดเจ็บเลย ใช้แต่ทีมงานตัวเอง

คำตัดสินออกมาแบบนี้อีก ผมว่าเค้ามีหลักฐานมากกว่าที่คิด

แล้วครั้งแรก ที่ตรวจไม่ผ่าน

แมตช์นััน มันเป็นตัวสำรองที่ไม่ได้ถูกส่งลงเล่นด้วยนะ

เขาคงมีข้อมูล หรือ พบพิรุจอะไรขึ้นมา เหมือนที่ท่านว่านั่นแหละ

0
0
#ThankyouSirAlex
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2022
ตอบ: 1728
โพสเมื่อ: Fri Mar 01, 2024 22:01

เดี๋ยวๆ ผมอคติมันยังไงท่าน ผมไปตั้งแง่กะมันตอนไหน ผมบอกว่าถ้ามันย้ายมา แล้วมีคาเซมิโร่ยืนกลางรับให้นี่ แสงออกตีนเลยมั๊ง เพราะมันไม่ต้องพะวงเกมรับ ใช้ความสามารถมันได้เต็มที่ เพราะเซนส์บอลมันเวิร์ลด์คลาสมาก ชมล้วนๆ เลยครับ  

ขอโทษครับ ผมเข้าใจผิด มั๊ง ในความเข้าใจของผมมันมีสองความหมายในรูปประโยคนี้ อย่างแรกก็คือตามตัวของมัน กับอย่างที่ผมเข้าใจคือคำประชด ซึ่งผมเข้าใจผิด กราบขอโทษครับผม
2
0
โพสเมื่อ: Sat Mar 02, 2024 08:25

ขอโทษครับ ผมเข้าใจผิด มั๊ง ในความเข้าใจของผมมันมีสองความหมายในรูปประโยคนี้ อย่างแรกก็คือตามตัวของมัน กับอย่างที่ผมเข้าใจคือคำประชด ซึ่งผมเข้าใจผิด กราบขอโทษครับผม  

ผมใช้คำว่ามั๊ง เพราะมันเป็นการคาดคะเนน่ะท่าน เพราะมันไม่มีทางเกิดขึ้นจริงแล้ว แต่ผมลองอ่านประโยคผมละ มันตีความไปในเชิงประชดได้จริงด้วยแฮะ ไม่ทันสังเกตเลย 55 ไม่เป็นไรครับ

แต่ส่วนตัวเสียดายมากครับ เพราะพรสวรรค์มันดีมาก แต่มาตอนองค์ประกอบในแดนกลางของทีมห่วย มันไม่ใช่แนวเดอะแบกแดนกลาง แต่มันแบกเกมรุกได้เลยถ้ามีคนปัดกวาดเกมรับให้
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 11234
โพสเมื่อ: Sun Mar 03, 2024 22:28
semiero พิมพ์ว่า:
โด้ปอะไร เจ็บทั้งปีแบบนี้  

ยามันฟื้นอาการบาดเจ็บ มีสารต้องห้าม
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: INVU https://www.youtube.com/watch?v=k0Kg8gYC3R0
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 11703
โพสเมื่อ: Sun Mar 03, 2024 22:33
T e r n G พิมพ์ว่า:
BAGGIOth พิมพ์ว่า:
สังเกตุนะครับ ว่า "ป็อกบาและทีมงานของเขา"
รอบนี้สโมสรไม่ออกมาช่วยอะไรเลย
ขนาดติดพนันล้มบอลสโมสรยังออกหน้านะ

จริงๆ เค้าให้ทางเลือกยอมรับแล้วรับโทษกึ่งเดียวมาก่อนแล้วมั้ง
แต่เลือกสู้
ผมว่าเคสปอกบา ไม่ได้สุ่มตรวจ แต่เลือกตรวจเลยเพราะมีพิรุจ
ตัวปอกบาก็ไม่ได้ใช้แพทย์ของสโมสรระหว่างที่รักษาอาการบาดเจ็บเลย ใช้แต่ทีมงานตัวเอง

คำตัดสินออกมาแบบนี้อีก ผมว่าเค้ามีหลักฐานมากกว่าที่คิด

แล้วครั้งแรก ที่ตรวจไม่ผ่าน

แมตช์นััน มันเป็นตัวสำรองที่ไม่ได้ถูกส่งลงเล่นด้วยนะ

เขาคงมีข้อมูล หรือ พบพิรุจอะไรขึ้นมา เหมือนที่ท่านว่านั่นแหละ

โดนยูเวนตุสคาดโทษตั้งแต่ไม่ยอมไปผ่าตามที่แนะนำ หาทางรักษาเอาเอง จนสุดท้ายพอจวนตัว จำใจมาผ่า สโมสรไม่ได้ใช้งาน อดไปเตะบอลโลกอีก

อัลเลกรีบ่นออกสื่อว่าป็อกบาทำแบบนี้ เสียเวลาไปโดยเปล่าประโยชน์แท้ๆ ซึ่งนักเตะน้อยรายมากที่อัลเลกรีจะบ่นออกสื่อตรงๆ

ไม่นับเรื่องมาสายจนโดนลงโทษ อะไรอีก ทำตัวเหมือนไม่ได้ทุ่มเทให้กับการพักฟื้น ได้ลงสนามก็ลงนิดเดียว บางนัดช่วยทีมปุ๊บ เจ็บปั๊บ พอบวกกับไม่ยอมไปรักษาให้ถูกต้องจนมาพลาดตอนสุ่มตรวจสารกระตุ้น สโมสรเลยไม่อยากเก็บคนที่หวังจะเป็นคีย์แมนแบบนี้อีกแล้ว ตอนนี้คงได้แต่รอวันยกเลิกสัญญาเท่านั้นครับ

มันต่างจากโตนาลีที่ถึงโดนแบนจากพนัน แต่ถ้าแก้พฤติกรรมได้ อายุยังน้อยอยู่ ก็อาจกลับมาช่วยทีมได้หลังพ้นโทษแบน ยังถือเป็นความผิดหนแรกครับ
แก้ไขล่าสุดโดย pepino เมื่อ Sun Mar 03, 2024 22:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: INVU https://www.youtube.com/watch?v=k0Kg8gYC3R0
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 11703
โพสเมื่อ: Sun Mar 03, 2024 22:40
lll4 พิมพ์ว่า:
semiero พิมพ์ว่า:
โด้ปอะไร เจ็บทั้งปีแบบนี้  

ยามันฟื้นอาการบาดเจ็บ มีสารต้องห้าม  

https://mainstand.co.th/th/news/1/article/13542
https://mgronline.com/sport/detail/9670000018777

ตัวที่พบ เป็นยากระตุ้นการสร้างเทสโทสเทอโรนตามธรรมชาติ ซึ่งองค์กรต่อต้านสารกระตุ้น "ห้ามใช้" ไม่ต่างจากเทสโทสเทอโรนโดยตรงเองน่ะครับ
ยิ่งแกรับเองว่าทำอะไรไม่ปรึกษาทีมหมอสโมสรอีก จบเลย

เทสโทสเทอโรน เป็นฮอร์โมนเพศชาย มีส่วนช่วยเสริมสร้างความแข็งแรงและการเจริญพันธุ์ เขาไม่ให้นักกีฬาใช้เสริมเพราะจะทำให้กล้ามเนื้อได้เปรียบกว่านักกีฬาที่ไม่ใช้มากเกินไป
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel