ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Jul 2023
ตอบ: 192
โพสเมื่อ: Sun Feb 04, 2024 18:22
[RE: สอบถามเรื่องบอดี้เวท-คาดิโอครับ]
ผมทำเหมือนท่านเลยแต่ตอนเช้าผมใช้ คลิป 30 นาที ตอนเย็นวิ่ง 40นาที

กล้ามไม่มานะครับแต่ น้ำหนักลดอยู่ จากแต่ก่อน ยูทูปอย่างเดียวพึ่งกลับมาวิ่งได้ 1 เดือน แต่ผมวิ่งแค่ 4-5วัน ยูทูป 6วัน หยุดวันเสาร์ วิ่งทุกวันไม่ไหวฮะล้าจัด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41493
โพสเมื่อ: Sun Feb 04, 2024 20:31
[RE: สอบถามเรื่องบอดี้เวท-คาดิโอครับ]
Suismer พิมพ์ว่า:
ผมทำเหมือนท่านเลยแต่ตอนเช้าผมใช้ คลิป 30 นาที ตอนเย็นวิ่ง 40นาที

กล้ามไม่มานะครับแต่ น้ำหนักลดอยู่ จากแต่ก่อน ยูทูปอย่างเดียวพึ่งกลับมาวิ่งได้ 1 เดือน แต่ผมวิ่งแค่ 4-5วัน ยูทูป 6วัน หยุดวันเสาร์ วิ่งทุกวันไม่ไหวฮะล้าจัด  

รูปร่างดีขึ้นไหมครับ หรือเหมือนเดิมแค่ผอมลงครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2023
ตอบ: 192
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2024 07:20
Cafe1n พิมพ์ว่า:

รูปร่างดีขึ้นไหมครับ หรือเหมือนเดิมแค่ผอมลงครับ  

ผอมลง เสื้อกับกางเกงลดไซส์ได้แล้วครับ ส่วนหน้าท้องมีแค่ รูปโครง six pack ต้องหนักกว่านี้หน่อยผมว่าน่าจะขึ้นชัด ตอนนี้เห็นแบบลางๆๆๆๆๆ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: WE ARE LIVERPOOL. #THISMEANSMORE
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 1393
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2024 09:27

คือบอดี้เวทน้ำหนักไม่ได้มากพอทำให้กล้ามใหญ่ครับ แต่ทำให้เห็นไลน์กล้ามเนื้อได้ถ้าลีนพอ หุ่นดีมีหลายแบบ อยู่ที่เป้าหมายท่านแล้วแหละ

ถ้าไม่เข้ายิมมีพวกดัมเบล รีซิสแตนซ์แบนด์ เสื่อโยคะ ม้านั่ง บาร์โหน ก็ดีกว่า
ทยอยซื้อได้ครับ เอาที่เราพอใจ
0
0

ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41493
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2024 09:43
Messi Legend พิมพ์ว่า:

คือบอดี้เวทน้ำหนักไม่ได้มากพอทำให้กล้ามใหญ่ครับ แต่ทำให้เห็นไลน์กล้ามเนื้อได้ถ้าลีนพอ หุ่นดีมีหลายแบบ อยู่ที่เป้าหมายท่านแล้วแหละ

ถ้าไม่เข้ายิมมีพวกดัมเบล รีซิสแตนซ์แบนด์ เสื่อโยคะ ม้านั่ง บาร์โหน ก็ดีกว่า
ทยอยซื้อได้ครับ เอาที่เราพอใจ  

คือตอนนี้ผมหนัก 83 สูง 177 ก็ออกท้วมๆมีพุงครับ หลักๆเลยคือจะเอาน้ำหนักลงและอยากให้รูปร่างดีขึ้นหน่อย ไม่ได้อยากให้กล้ามใหญ่ครับ ตอนนี้ก็เลยวิ่งเป็นหลักเพื่อเอาน้ำหนักลง และบอดี้เวทเพื่อให้กล้ามเนื้อแข็งแรงขึ้น และจะเล่นเวทเป็นลำดับถัดไปครับ ที่คิดได้ตอนนี้นะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2020
ตอบ: 16
โพสเมื่อ: Mon Feb 05, 2024 15:20
ผมวิ่งตอนเย็น อาทิตย์ละ 4-6 วัน แล้วแต่สภาพร่างกาย และโปรแกรมวิ่ง (วันละประมาณ 30-90 นาที)
เล่นเวท แบบ ฟูลบอดี้ ตอนเช้า รวมพักด้วยประมาณ 1 ชม. แต่จะเล่น วันเว้นวันหรือสองวัน ตกประมาณอาทิตย์ละ 3 วัน
เน้นวิ่งเป็นหลักเวทเสริมความแข็งแกร่งกล้ามเนื้อ
เวทมา 3 เดือนแล้ว หุ่นเปลี่ยนแปลงชัดเจนมาก จากแค่ผอมเฉยๆ ตอนนี้เริ่มมีกล้ามเนื้อ อกเริ่มมา ซิกแพกเริ่มมี ที่สำคัญวิ่งดีกว่าเดิมเยอะมาก เจ็บยาก ล้าแล้วหายไว...

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel