BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Feb 2021
ตอบ: 817
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 11:15
[RE: แนะนำรองเท้าวิ่ง งบไม่จำกัดหน่อย]
ถ้าชอบใส่สบายเท้าหน่อยแนะนำ hoka Mach เบาไม่นุ่มยวบมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: No.23
เข้าร่วม: 03 Apr 2008
ตอบ: 15445
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 11:22
[RE: แนะนำรองเท้าวิ่ง งบไม่จำกัดหน่อย]
Cafe1n พิมพ์ว่า:
pungpoo พิมพ์ว่า:
สอบถามครับ ผมกำลังจะซื้อรองเท้าวิ่งใหม่เหมือนกัน เห็นหลายท่านแนะนำ Novablast 3 นี่แหละ

คือผมแค่กะจะวิ่งออกกำลังกายชิวๆ ไม่ทำความเร็วอะไร แบบวิ่ง 1 ชม. ระยะทางซัก 7-8 โล ผมไม่รู้เรียกว่า pace ไหน

แบบนี้เหมาะกับรองเท้าแบบไหนครับ ผมเป็นคนเท้าบานครับ  

Novablast 3 ควรจัดช่วงนี้เพราะ Novablast 4 มาแล้วราคา 3 เลยลงมา

ผมซื้อ Novablast 1 ตอน Novablast 3 เปิดตัวได้มาอย่างถูกเพราะข้ามมา 2 Gen  

มันเหมาะสำหรับวิ่งช้าๆชิวๆแบบผมด้วยไหมครับ เพราะอ่านมาบางคนบอกรองเท้าบางตัวมันเด้งๆเหมาะสำหรับวิ่งทำความเร็วมากกว่า พอดีผมวิ่งไม่ไหวครับ เพิ่งเริ่มต้น  

อย่าคิดว่ามันจะเด้งแบบสปริงอะไรขนาดนั้นเลย ทุกวันนี้ผมก็วิ่งไม่เร็วก็โอเคนะ อีกอย่างผมชอบ Asics เพราะพื้นมันค่อนข้างทนด้วย
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3051
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 11:33
ถ้าไม่วิ่งเพซเร็วๆ ผมก็แนะนำ novablast 3 นี่แหละ
ส่วนตัววิ่ง เพซ 6 - 8 มาตลอด ใส่ asics เพราะมันมีหน้ากว้าง2E 4E เพราะผมเป็นคนหน้าท้าวกว้าง

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 2786
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 11:34
[RE]แนะนำรองเท้าวิ่ง งบไม่จำกัดหน่อย
Asics superblast ครับแนะนำเลย แน่นเด้งนึบ วิ่งเพลิน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2023
ตอบ: 1039
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 11:38
Asics Metaspeed Edge+ (ใส่สบาย นุ่ม เด้งแต่ไม่ดีด ใส่จบฮาร์ฟชิลๆ ผมชอบคู่นี้สุดเพราะผมรักแบรนด์นี้ )
Adidas Adios Pro 3 (คู่ที่พาผมวิ่งฟูลจบสบายใจ พื้นสึกยาก)
Adidas Prime X (ใส่ Recovery ครับ โคตรสบาย นุ่มสุดในทุกคู่)
Nike Alphafly 3 (ผมยังไม่เคยใส่ แต่ตอนนี้ฮิตสุดๆครับ)
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 884
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 11:44
เอาแค่ ADIDAS BOSTON 12 กับ ASICS SUPERBLAST ก็พอครับ แนะนำแค่ 2 ตัวนี้ ยังไม่ต้องเอารองเท้าที่มีแผ่นคาร์บอนหรอก

2 ตัวนี้เป็นตัวที่รองรับแทบทุกย่านความเร็ว และรูปแบบการซ้อมวิ่งได้ครอบคลุมหมดแล้วครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 2788
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 11:58
[RE]แนะนำรองเท้าวิ่ง งบไม่จำกัดหน่อย
On cloud monster
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 11:58
วิ่งช้าอย่าเอาตัวtops ของแต่หละค่าย จะเจ็บหรือไม่ถนัดรองเท้าทรงมันบังคับให้ควงเท้าไว ลงหน้าเท่าไม่ลินเจ็บ ใส่มาผมชอบตระกูล infinity react ของnike
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5959
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 12:06
แนะนำรองเท้าวิ่ง งบไม่จำกัดหน่อย
ถ้าชอบ novablast ไปsuperblast ต่อเลยครับ ไม่ต้องปรับตัวมาก

อีกตัวที่ผมชอบใส่ซ้อมจะเป็น New Balance SCTrainer v.2 แต่ตัวนี้จะมีคาร์บอนนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 13704
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 12:20
ชอบตรงงบไม่จำกัด
จัด Alphafly 3 สี OG ไปเลยครับ คนมองทั้งสวนแน่นอน

พูดเล่นๆ ถ้าท่านหวังแค่วิ่งช้าไปเรื่อยๆ ยังไม่อยากขยับความเร็ว
อัพขึ้นไป Asics Superblast ก็ได้ครับฟีลใกล้เคียงคู่เดิมแต่แน่นกว่าเบากว่า

แต่ถ้าอยากขยับความเร็วขึ้น รองดูพวกรองเท้ามีแผ่น เอาแค่แผ่นไนล่อนก็พอครับ ไม่งั้นมันจะสะท้านเท้าเกินไปวิ่งละไม่สนุก
ดูเป็นพวก Adidas Boston12 / Adidas Takumi sen 9 / Hoka Mach X / Endorphin Speed (ถ้ารอได้รอตัวใหม่ก็ดีครับ น่าจะมาปีนี้)/ Puma Deviate Nitro 2 (ตัวใหม่กำลังจะมาเหมือนกัน)
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 11249
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 12:37
pungpoo พิมพ์ว่า:
สอบถามครับ ผมกำลังจะซื้อรองเท้าวิ่งใหม่เหมือนกัน เห็นหลายท่านแนะนำ Novablast 3 นี่แหละ

คือผมแค่กะจะวิ่งออกกำลังกายชิวๆ ไม่ทำความเร็วอะไร แบบวิ่ง 1 ชม. ระยะทางซัก 7-8 โล ผมไม่รู้เรียกว่า pace ไหน

แบบนี้เหมาะกับรองเท้าแบบไหนครับ ผมเป็นคนเท้าบานครับ  

Novablast 3 ควรจัดช่วงนี้เพราะ Novablast 4 มาแล้วราคา 3 เลยลงมา

ผมซื้อ Novablast 1 ตอน Novablast 3 เปิดตัวได้มาอย่างถูกเพราะข้ามมา 2 Gen  

มันเหมาะสำหรับวิ่งช้าๆชิวๆแบบผมด้วยไหมครับ เพราะอ่านมาบางคนบอกรองเท้าบางตัวมันเด้งๆเหมาะสำหรับวิ่งทำความเร็วมากกว่า พอดีผมวิ่งไม่ไหวครับ เพิ่งเริ่มต้น  

รองเท้าพื้นโฟมตัวท๊อปๆ มีแผ่นคาร์บอน มันจะเบาครับ เวลาวิ่ง ทิ้งน้ำหนักตัวลงไป มันจะมีแรงดีดกลับมา ทำให้ยกขาง่าย รอบขาเราจะเยอะ (วิ่งปกติ รอบขาจะประมาณ 100-120 รอบ/นาที) ถ้ารองเท้าดีด มันจะเร่งให้เราตบขาเร็วมากขึ้น พอได้ใช้ความเร็ว รองเท้าจะช่วยให้ฟรี ครับ

ถ้าเราวิ่งช้า เหมือนไปฝืนรอบขาตัวเอง รองเท้าที่ออกแบบมาให้ใช้ ความเร็ว มันจะเป็นภาระกับกล้ามเนื้อแทนครับ เหมือนเราฝืนมัน ในระยะยาว มันจะทำให้ไม่อยากวิ่งนานๆ ครับ

รองเท้าซัพพอร์ท เป็นโฟมหลายชั้น หนา มันจะซับแรงเวลาวิ่งช้า น้ำหนักถ่ายลงโฟม ขาไม่ต้องยกเร็ว เป็นมิตรกับการวิ่งเริ่มต้นมากกว่าจริงๆ ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย KeeHo เมื่อ Mon Jan 22, 2024 12:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 12831
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 13:47
Superblast เลยครับ

ส่วนผมซื้อรองเท้าวิ่งมาใส่ทำงาน เพราะมันซัพพอร์ทเท้าดีครับ

ใช้แต่พวก max cushioning

Topo phantom2
Asics Gel Nimbus 24
New Balance 1080V12
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2006
ตอบ: 795
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 14:56
ถ้าใส่ nova3อยู่ลองขยับไปตัว superblastก็ดีนะครับ หรือถ้าจะแยกยี่ห้อก็
Adidas ไปตัว boston12
Saucony ไป endro speed
New balance ไป sc trainerหรือไปให้สุดกก็ sc elite
Puma ไป deviate nitro
ส่วนแบรนด์ไทยก็ดี apexbeat swift
ทั้งหมดใส่เป็น daily trainner ได้หมดเลยครับ คร่าวๆก็ประมาณนี้ ยังไม่รวมแบรนด์จีนที่มาแรงๆหลายรุ่นกับเจ้าตลาดอย่างไนกี้ที่ผมไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่กับเท้าคนเอเชีย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4146
โพสเมื่อ: Mon Jan 22, 2024 14:56
์Nike Alphafly 3 Proto ตอนนี้ถ้ามีน่าจะเป็นพวกรีเซลละ ราคาป้ายคงหาไม่ได้แล้ว

ไม่งั้นก็ต้องรอตัวปกติเข้า ไม่รู้จะเข้าเมื่อไหร่ อยากได้เหมือนกันครับ แต่ถ้าจัดมาแฟนด่าหูระเบิดแน่ๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel