ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6708
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 13:02
[RE: [CFC] แฟนเชลซีอยากได้ Dominik Solanke มั้ย]
B2W พิมพ์ว่า:
popoom พิมพ์ว่า:
ไม่อยากได้ครับ เพราะเชื่อว่าถ้ามา ยังไงก็ดับ

ตัวรุกคือปัญหาก็จริง แต่ส่วนหนึ่งคือวิธีการเล่นเกมรุก ที่ไม่ได้เอื้อกองหน้าขนาดนั้น

ไม่ค่อยขยับมาช่วยกันเล่น + เล่นช้า จนแทบไม่มีพื้นที่เล่นแล้ว ได้บอลทีก็โดดเดี่ยว ไม่มีเพื่อนปะคอง

แล้วก็เห็นชัดๆว่า เพื่อนวิ่งทำทางแล้วไม่ค่อยกล้าส่ง วกกลับหลัง หรือเล่นเองสะหมด

ใครมาก็ดับ ถ้ายังเล่นกันแบบนี้ ถ้าอยากเห็นทีมที่ระบบเอื้อกองหน้าจริง ลองดูแมนซิ ดูไบรตัน เวลแบคยังยิงได้เรื่อยๆเลย  

ผมเห็นต่างนะ ผมมองว่ากองหน้าคือปัญหาเลย
นัดที่เจอวูฟ เห็นได้ชัดเลยว่า ไอกองหน้า 2 ตัว
โดยเฉพาะไอแจ็ค ครึ่งแรกมีโอกาสยิงเยอะมากๆ
แต่แมร่งจับบอลห่าไรไม่รู้

จังหวะที่ไอริ่งยิงเองก็ไม่อยากโทษมันมาก
ก่อนหน้านี้มันทำเกมจนเหนื่อย ชงให้ไม่รู้ตั้งเท่าไหร่
ทำหมูหกกันเรี่ยราด นึกว่ากองหน้าทีมแชมเปี้ยนชิพ

ผมมั่นใจว่านัดเจอวูฟถ้ากองหน้าดีกว่านี้ เราไม่แพ้แน่นอน
สังเกตเอนคุณครูลงมาดูดีผิดหูผิดตา
กองหน้าคลาสไม่ถึงก็ยอมรับเถอะครับ

การเข้าทำ โอกาสยิงทีมเราไม่ใช่ขี้ๆนะครับ
xG ไปดูได้เลย เป็นรองแค่ เรือ ปืน หงส์ นิว
แต่คุณดูอันดับของทีมเราในตารางดิ

เห็นด้วย ช๊อตจับบอลว่าวยังตราตรึง

มั่นใจว่าลูกตักข้ามกองหลังของริ่ง ถ้าเป็น เดมบา บา โซโลมอน กาลู หรือ โมราต้า หายแน่นอนลูกนั้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะตำบล
Status: Kang Kitty!!
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Feb 2023
ตอบ: 3185
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 13:10
[RE: [CFC] แฟนเชลซีอยากได้ Dominik Solanke มั้ย]
ถ้าราคาเท่ากับโทนี่ ผมชอบโทนี่มากกว่า แต่ถ้าซัก 30 ล้านน่าสน แต่เป็นไปมิได้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7854
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 13:13
ถ้าซัก 30 ผมเอานะยังไงดีกว่าแจ๊คสัน โบย่า แน่นอน

แจ๊คสันโอกาสทำประตูอันดับสามของลีค เป็นรองแค่ ฮาลัน ซาล่า แล้วดูประตูที่ทำได้ซิ ห่างจากพวกนี้กี่ลูกกกกก

0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7854
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 13:15
ไม่อยากได้ครับ เพราะเชื่อว่าถ้ามา ยังไงก็ดับ

ตัวรุกคือปัญหาก็จริง แต่ส่วนหนึ่งคือวิธีการเล่นเกมรุก ที่ไม่ได้เอื้อกองหน้าขนาดนั้น

ไม่ค่อยขยับมาช่วยกันเล่น + เล่นช้า จนแทบไม่มีพื้นที่เล่นแล้ว ได้บอลทีก็โดดเดี่ยว ไม่มีเพื่อนปะคอง

แล้วก็เห็นชัดๆว่า เพื่อนวิ่งทำทางแล้วไม่ค่อยกล้าส่ง วกกลับหลัง หรือเล่นเองสะหมด

ใครมาก็ดับ ถ้ายังเล่นกันแบบนี้ ถ้าอยากเห็นทีมที่ระบบเอื้อกองหน้าจริง ลองดูแมนซิ ดูไบรตัน เวลแบคยังยิงได้เรื่อยๆเลย  

ผมเห็นต่างนะ ผมมองว่ากองหน้าคือปัญหาเลย
นัดที่เจอวูฟ เห็นได้ชัดเลยว่า ไอกองหน้า 2 ตัว
โดยเฉพาะไอแจ็ค ครึ่งแรกมีโอกาสยิงเยอะมากๆ

จังหวะที่ไอริ่งยิงเองก็ไม่อยากโทษมันมาก
ก่อนหน้านี้มันทำเกมจนเหนื่อย ชงให้ไม่รู้ตั้งเท่าไหร่
ทำหมูหกกันเรี่ยราด นึกว่ากองหน้าทีมแชมเปี้ยนชิพ

ผมมั่นใจว่านัดเจอวูฟถ้ากองหน้าดีกว่านี้ เราไม่แพ้แน่นอน
สังเกตเอนคุณครูลงมาดูดีผิดหูผิดตา
กองหน้าคลาสไม่ถึงก็ยอมรับเถอะครับ

การเข้าทำ โอกาสยิงทีมเราไม่ใช่ขี้ๆนะครับ
xG ไปดูได้เลย เป็นรองแค่ เรือ ปืน หงส์ นิว
แต่คุณดูอันดับของทีมเราในตารางดิ

ผมเห็นด้วยเลย เพิ่งฟังปีเตอร์โบ๊ทมา แจ๊คสัน โอกาสทำประตูอันดับสามของลีคเลยนะครับ รองแค่ ฮาลัน ซาล่า แล้วดูประตูที่ทำได้ น้อยกว่า 2 คนนี้เท่าไร
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5678
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 13:20
ไม่ กลับมาเชลซี กดดัน นักเตะหลายๆ คนเล่นไม่ออก ระบบยังไม่ดี

แจ็คสัน ส่วนตัวคิดว่า ดีกว่าโบรย่า ด้วยสภาพร่างกาย สปีดดีกว่า เหลือ แต่ปรับทักษะ ทัศนคติ การยืน การเข้าทำในกรอบเขตโทษ ไม่รู้พอช มันไม่แก้ปัญหานี้ซะที ว่า อย่าเล่นหลายจังหวะ ยิงไปก่อน ซัดไปเลย
เพียงแต่ตอนนี้ เอา เอนคูคู ไปเล่นหน้าแทนดีสุด ด้วยเรื่องการจบสกอร์

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 20274
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 13:33
ไม่อ่ะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 497
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 13:46
ผมว่าเสี่ยงเลยครับกองหน้าทีมเล็กที่ผลงานดี เหตุผลนึงเพราะมันเล่นสวนกลับด้วยมันเลยมีพื้นที่ในการเล่น พอมาอยู่ทีมใหญ่(เคยใหญ่) แบบเชลซีเซตบอลได้ช้ามาก กว่าจะบุกขึนกองหลังทีมตรงข้ามใแพคเกมส์รับกันแน่นแล้ว
แต่กองหน้าทีมเล็กมันดีกว่าแจคสันตรงเกมส์สวนกลับมีโอกาสมันยิงได้ แต่แจ๊คสันมันยิงไม่ได้
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 22087
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 16:58
[CFC] แฟนเชลซีอยากได้ Dominik Solanke มั้ย
ไม่อยาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5833
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 17:19
30 เอา

แต่คิดว่าถ้าจะเอาโดนนู่นนอะ 70 80
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 19023
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 17:23
ไม่อะ เอาไรมาอยากได้ ก็แค่ฟอร์มดีแป๊ปเดียว เล่นมากี่ปีกี่ทีมแล้ว พึ่้งเห็นเนี่ยว่ามีคนอยากได้
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 12351
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 17:49
Spoil

ก็ไม่ได้บอกว่า กองหน้าไม่เป็นปัญหานิครับ อ่านภาษาไม่แตกหรอครับ

รู้อยู่แล้วครับ ว่าค่า xG เราอันดับต้นๆของลีคนั่นล่ะ

แต่พูดถึงโซลันกี้ไง มาก็ดับ เพราะปัญหาส่วนหนึ่งก็คือวิธีการเล่นด้วยไงครับ

ปล.ใครเห็นต่างอะไรนิดหน่อย ท่านกล่าวหาไปทั่วเหมือนกันนะครับน่ะ เห็นหลายกระทู้ละครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หมูดิบนักยิงนก
เข้าร่วม: 06 Mar 2010
ตอบ: 296
โพสเมื่อ: Tue Dec 26, 2023 23:16
[RE][CFC] แฟนเชลซีอยากได้ Dominik Solanke มั้ย
ไม่เกิน 35 ล้านปอนด์ พอได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel