ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: อยากลืม...กลับจำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 3831
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 21:33
[RE: [ROV] AIC2023 GROUP STAGE DAY8]
งานออฟไลน์น่าจะกร่อย เจ้าภาพตกรอบหมด แถมเก็บค่าบัตรอีก
แก้ไขล่าสุดโดย Liv In MyVien เมื่อ Sun Dec 10, 2023 21:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30969
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 21:38
[RE: [ROV] AIC2023 GROUP STAGE DAY8]
ถามหน่อยครับ ทำไม SGP มาคัมแบ๊กมาไม่ได้แบบในเกม 1 ที่ Bacon ทำ
แล้วประเทศรอบข้างนี้ไม่เล่นเกมนี้เหรอครับ ไทยแล้วข้ามไปเวียดนามเลย ลาวตรงกลางหายไปไหน
นักบอลถ้วย ค.
Status: United
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4306
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 21:44
[RE][ROV] AIC2023 GROUP STAGE DAY8
SilverCross พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ ทำไม SGP มาคัมแบ๊กมาไม่ได้แบบในเกม 1 ที่ Bacon ทำ
แล้วประเทศรอบข้างนี้ไม่เล่นเกมนี้เหรอครับ ไทยแล้วข้ามไปเวียดนามเลย ลาวตรงกลางหายไปไหน  

เหมือนพวกนั้นจะไปทางเกม HOK(เกมต้นแบบของ ROV) มากกว่าครับ ยิ่งพม่านี่ HOK อย่างตึงอารมณ์ไทยตึง ROV แบบนี้เลยครัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 4270
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 21:49

ผมว่าหลักๆที่เกมแรกเบค่อนยื้อได้ เพราะมีรูอี้นี่แหละ ต้นเกมจะโดนยำอยู่ละถ้าเลือกรูอี้มา แต่พอถึงช่วงท้าย มันจะโยกแมพ ดันแมพเก่ง ทำให้เคลียร์ครีปดี อีกฝั่งขึ้นบ้านยาก แถมมีสลิมที่ค่อนข้างเก่งเลทเกม + เฮเลนคอยฮีลให้อีกที

แต่เกม 2 แครี่ SGP เป็นแวนที่จะเน้นต้นเกมมากกว่า แต่พอไม่ได้เปรียบก็เลยยาก แถมเจอทั้งเอลสุ + อิกกี้ ที่ปกติเวลาแข่งไม่ค่อยยอมให้เลือกมาคู่กัน จะต้องตัดตัวใดตัวนึง เพราะมันโป้กแรง+ไกลทั้งคู่
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2007
ตอบ: 30969
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 22:02
Crucial พิมพ์ว่า:

เหมือนพวกนั้นจะไปทางเกม HOK(เกมต้นแบบของ ROV) มากกว่าครับ ยิ่งพม่านี่ HOK อย่างตึงอารมณ์ไทยตึง ROV แบบนี้เลยครัง  

Frankky พิมพ์ว่า:

ผมว่าหลักๆที่เกมแรกเบค่อนยื้อได้ เพราะมีรูอี้นี่แหละ ต้นเกมจะโดนยำอยู่ละถ้าเลือกรูอี้มา แต่พอถึงช่วงท้าย มันจะโยกแมพ ดันแมพเก่ง ทำให้เคลียร์ครีปดี อีกฝั่งขึ้นบ้านยาก แถมมีสลิมที่ค่อนข้างเก่งเลทเกม + เฮเลนคอยฮีลให้อีกที

แต่เกม 2 แครี่ SGP เป็นแวนที่จะเน้นต้นเกมมากกว่า แต่พอไม่ได้เปรียบก็เลยยาก แถมเจอทั้งเอลสุ + อิกกี้ ที่ปกติเวลาแข่งไม่ค่อยยอมให้เลือกมาคู่กัน จะต้องตัดตัวใดตัวนึง เพราะมันโป้กแรง+ไกลทั้งคู่  

ขอบคุณครับ
ผมเล่นไม่เป็นครับ แต่ดูบ่อยพอจะรู้ว่าตัวไหนทำอะไร
ไอ้ต้นไม้กับตัวลากค้อนเป็นแท้งค์
ตัวปืนคู่กับตัวผู้หญิงใส่มงกุฐเป็นแครรี่
ตัวปืนยาวกับวอนเดอร์วูแมนเป็นตัวเก็บครีปป่า
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5531
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 22:47

ลาว อินโด รู้สึกจะเล่น Mobile Legend เป็นหลัก
Love at first sight ~
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 18073
โพสเมื่อ: Sun Dec 10, 2023 23:16
ทัวร์ก่อนอย่างขิงได้แชมป์ ทัวร์นี้เล่นบ้านตัวเองแต่อิหยังวะเนี่ย 555
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel