BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่า AOT อยู่ tier ไหน(ตลอดทั้งเรื่อง)
มาสเตอร์พีซ ขึ้นหิ้ง (S)
???
ยอดเยี่ยม ควรค่าแก่การดู (A)
???
พอดูแก้เซ็งได้ (B-C)
???
ถูกอวยเกินจริง (Overrated Trash Anime)
???
คะแนนทั้งหมด: 206
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: Don't Know What To Do
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Aug 2008
ตอบ: 59161
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 21:51
[RE: อนิเมะ AOT จบแล้ว ให้กี่คะแนนกัน ชอบฉากไหนที่สุด]
GOAT no doubt
1000/100

ฉากที่ชอบสุดเลือกโคตรยากเพราะนึกออกเป็นสิบฉาก 555+
แก้ไขล่าสุดโดย LALISA เมื่อ Sun Nov 05, 2023 21:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 23806
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 21:56
[RE: อนิเมะ AOT จบแล้ว ให้กี่คะแนนกัน ชอบฉากไหนที่สุด]
พูดยากเลยว่าชอบฉากไหน
ทั้งๆที่พึ่งดูย้อนหลังอีกรอบ ก่อนภาคจบมา

ตัวละครที่ชอบสุด น่าจะเป็น แอนนี่ เลออนฮาร์ท
ดูเป็นคนที่ไม่สนอะไรที่สุดละ ใครจะฆ่ากันก็ฆ่าไป

ขอกลับไปดูอีกรอบละกัน ว่าชอบฉากไหน
0
0
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12351
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 21:58
Cafe1n พิมพ์ว่า:
สำหรับผมเรื่องนี้คือ GOAT ครับ

ฉากเออร์วินพาลูกน้องไปตายเพื่อล่อให้รีวายจัดไอ้ลิง แม่งโคตรทรงพลีง  
แถมในตอนเดียวกัน อาร์มินก็เสียสละตัวเองให้เอเรนไปสอยเบอโทล ตอนนี้ตอนเดียวโคตรขึ้นหิ้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 464
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 21:59
S+++

เรื่องนี่มีหลายฉากสุดๆที่ชอบ หลายๆฉากน่าจะซ้ำกับ คห บนๆแล้ว ผมขอตอบฉีก เป็นฉากที่คอนนี่ยิงดาซแล้วกัน

"คนทรยศ! ทำไมนายถึงต้องทำแบบนี้!? พวกเราเป็นเพื่อนกันไม่ใช่เหรอ?"

"นายเป็นเพื่อนของฉันอยู่แล้ว แต่ว่า..." เสียงปืนดัง ปังๆ!!

เสียงกรีดร้องคอนนี่ตอนท้าย + เพลง TWO-lives คือที่สุดสำหรับผมฉากนี้ ดู reaction ฉากนี้บ่อยมากๆ

2
0
Tpk
Status:
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:00
ฉากไหนชอบที่สุด ฉากนี้ฉากเดียว GOAT ERWIN

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2020
ตอบ: 3083
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:00
ซีนจดจำหลายฉาก โดยรวมอนิเมะให้ TOP10 เพราะมีอีกหลายเรื่องที่ยกขึ้นหิ้ง
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2022
ตอบ: 10592
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:01
Tpk พิมพ์ว่า:
สำหรับผมเรื่องนี้คือ GOAT ครับ

ฉากเออร์วินพาลูกน้องไปตายเพื่อล่อให้รีวายจัดไอ้ลิง แม่งโคตรทรงพลีง  
แถมในตอนเดียวกัน อาร์มินก็เสียสละตัวเองให้เอเรนไปสอยเบอโทล ตอนนี้ตอนเดียวโคตรขึ้นหิ้ง  

ผมโคตรชอบ erwin ปลุกใจเลย ไม่เกี่ยวว่าเราจะตายยังไงคตายอย่างอนาถหรือตายอย่างผู้กล้าตายอย่างไร้ความหมายหรือมีความหมาย เราได้แต่เชื่อว่าคนที่ยังอยู่รอดจะให้ความหมายกับการตายของเรา ทรงพลังสุดๆ
1
0
Tpk
Status:
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:03
SeQueda พิมพ์ว่า:
Tpk พิมพ์ว่า:

ผมโคตรชอบ erwin ปลุกใจเลย ไม่เกี่ยวว่าเราจะตายยังไงคตายอย่างอนาถหรือตายอย่างผู้กล้าตายอย่างไร้ความหมายหรือมีความหมาย เราได้แต่เชื่อว่าคนที่ยังอยู่รอดจะให้ความหมายกับการตายของเรา ทรงพลังสุดๆ  
เป็นมีมของฝรั่งพวกสายฟิตเนสสักพักนึงเป็นฉากที่ใช้คำได้สุดๆ ใจโคตรหึกเหิม
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 464
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:05
สายฟรีเติมตังค์ พิมพ์ว่า:
สอบถาม end credit ผู้หญิง ที่พาลูก พาผัวมาเยี่ยมหลุม ใช่ มิคาสะ ไหม ถ้าใช่ใครเป็นผัว

ปล. สุดท้าย ที่เอเรน ทําไปทั้งหมดจริงๆ คือ ต้องการให้พลัง ไททั่นหายไป เพื่อช่วย คนในเกาะ กับเพื่อนๆใช่ไหม

ลองมาหลายทางแล้ว ทางนี้ดีสุด ผมเข้าใจถูกไหม  

ผมว่าน่าจะแจนนั่นล่ะ ทรงมันใช่!! มิคาสะแต่งงานแน่ๆ เพราะฉากตอนมิคาสะตาย เห็นสวมแหวนนางซ้ายอยู่

4
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4238
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:09
ดอกสะเดา พิมพ์ว่า:
สอบถาม end credit ผู้หญิง ที่พาลูก พาผัวมาเยี่ยมหลุม ใช่ มิคาสะ ไหม ถ้าใช่ใครเป็นผัว

ปล. สุดท้าย ที่เอเรน ทําไปทั้งหมดจริงๆ คือ ต้องการให้พลัง ไททั่นหายไป เพื่อช่วย คนในเกาะ กับเพื่อนๆใช่ไหม

ลองมาหลายทางแล้ว ทางนี้ดีสุด ผมเข้าใจถูกไหม  

ผมว่าน่าจะแจนนั่นล่ะ ทรงมันใช่!! มิคาสะแต่งงานแน่ๆ เพราะฉากตอนมิคาสะตาย เห็นสวมแหวนนางซ้ายอยู่

โถ ไอแจน ทำกันได้ลงคอ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 11299
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:13

Levi Heichou ตัวละครที่เท่ ที่สุดในประวัติศาสตร์

ชายที่ถูกเรียกว่า ไททัน ในร่างมนุษย์ หัวหน้าหน่วยสำรวจ

ตอนจบ มุ้งมิ้งแจกอมยิ้มเด็กๆ
0
0
นักเตะตำบล
Status: KTBFFH
เข้าร่วม: 05 Dec 2021
ตอบ: 3543
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:23
ผมชอบ Levi vs Kenny เป็นฉากที่โชว์สกิลของทั้ง Levi Heichou และ Wit studio
0
0
[/url]
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1635
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:28
ดอกสะเดา พิมพ์ว่า:

โถ ไอแจน ทำกันได้ลงคอ  

ไอ้นี่มันรอเสียบของเพื่อนเลยนี่หว่า
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2007
ตอบ: 10443
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:42
อนิเมะ AOT จบแล้ว ให้กี่คะแนนกัน ชอบฉากไหนที่สุด
ไม่ได้ชอบเรื่องนี้ที่สุด

แต่ยกให้เรื่องนี้ดีที่สุดตลอดกาลสำหรับผมครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 768
โพสเมื่อ: Sun Nov 05, 2023 22:42
น้ำตาไหลเลยย ซึ้งกับมิคาสะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel