ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5694
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 00:40
[RE: Jujutsu kaisen ใครก้ได้สรุปที]
ปกติเป็นคน พยายามอ่าน ให้เข้าใจ
แต่เรื่องนี้ผมยอมเลย ยิ่งแอคนี้ ตัวอักษรเยอะ และเล็กปวดตาอ่าน อีก
ให้ hxh ยังเข้าใจมากกว่าเลย
อันนี้คือ เข้าใจกันเอง และไม่รู้เข้าใจถูกกันมั้ย ประมาณมั่นในความคิดของตัวเอง

รอจะพาไปจบยังไง จะตายกันอีกเยอะมั้ย เพราะตัวละครเยอะมากๆ act นี้ ขนาดตัวโผล่มาตอนท้าย ยังลืมใครวะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1110
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 01:10
[RE: Jujutsu kaisen ใครก้ได้สรุปที]
WaiSoSerious พิมพ์ว่า:
คำพูดของโกโจที่บอกกับพระเอกว่าชนะแน่นอน คือตั้งใจพูดโกหกเพื่อเอาเท่ต่อหน้าลูกศิษย์ใช่ไหม

โกหกคับ เพราะไม่กี่ตอนก่อนมันมีฉากบรรยายความคิดในหัวโกโจว่า นี้เป็นครั้งที่ 2 ที่รู้สึกอีกฝั่งเก่งกว่า และตัวเองกำลังจะตาย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1110
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 01:14
Empfinz พิมพ์ว่า:
โกโจเกมไปแล้ว แต่สงสัยวิธีที่จะบัพพลังให้ยูจิจริงๆ ตอนนี้แม่งโครตง่อย จะไปหาพลังระดับไหนมาเอาชนะสุคุนะ นึกถึงก่อนหน้านี้กับวันพีช ผมยังคิดอยู่เลยบักลูฟี่มันจะเอาพลังวิธีใหนไปชนะหนวดดำ สรุปจบด้วยการเปลี่ยนชื่อตีความเป็นว่าเป็นผลเทพพระเจ้าที่มีร่างกายเป็นยางถ้าผลไม่ตื่นก็ตามมีตามเกิดถ้าผลตื่นก็ op โครตๆเลย  

ถ้าสุคุนะมันเก่ง ยูจิก็เป็นสุคุนะ v2 ไปเลยดิ เคนจาคุอุส่าเป็นสร้างขึ้นมา แล้วโกโจเคยบอกกับยูจิว่า ยิ่งอยู่กับสุคุนะนานเท่าไหร่ ก็อาจซึมซับพลังของสุคุนะได้
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 17227
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 02:03
ยืนยันอีกทีว่าเรื่องนี้จบโดยสุคุนะชนะทุกคนครับ
0
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 170
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 02:59
KeeHo พิมพ์ว่า:
Spoil
สุคุนะ กางอาณาเขต อาคมตัด โกโจ ย้อนกลับ

กางอาณาเขตสู้กัน โกโจ ลดขนาดลงทำให้ แข็งแกร่งกว่า ต่อยๆเตะ อาณาเขตกระจาย

สู้กันอีกรอบ โกโจกางเร็วกว่า 0.1 วิ สุคุนะโดนซัดรัวๆ

สู้ไม่ได้เรียกพวกด้วยอาคมของน้องเม เรียก ใบโหระพา ออกมา

ใบโหระพา อาคมมันคือ ปรับตัว โกโจตีไรมา มันจะปรับตัวไปเรื่อยๆ

โกโจเลยใช้ท่าเดียว คือ อาคมหมุนตามสีฟ้าผลักๆๆๆ รัว

ใบโหระพาปรับตัวกับมุเก็นได้ ตีโกโจ เข้า

สุคุนะเรียก อะคิโตะ (ผสม เงา 2 ตัว) โกโจ ก็ซัด สีฟ้าจนแตก

โกโจจะเป่า ใบโหระพาแบบ Oneshot เลยยิงสีฟ้าใส่รัวๆ พอ สบโอกาส ก็ใช้หมุนย้อนสีแดง ให้สีฟ้าดูสีแดงเข้าไป บู้มมมมม เกิดเป็นสีม่วง โกโจ คิดว่าชนะแล้วเป่า ใบโหระพา กระจุย

ตัดภาพมาอ่าว ไม่ใช่ โกได้ไปอยู่กับ เกะโท เล่าว่า แพ้สุคุนะ โคตรโหด เหมือนยังไม่เอาจริงเลย แต่โกใส่สุดแล้ว

สุคุนะบอกว่า ที่ยอมโดนซัดให้ เพราะดูการปรับตัวของใบโหระพา ว่าทำไง รอบสองมันบรรลุ คิดได้ว่าถ้ามันตัดสิ่งที่ไม่ใช่โกโจก็ไม่ต้องสนมุเก็น ถ้าตัดมิติ หรือตัดโลกนี้ได้ ตัดไอโก ก็ EZ

ตัดภาพมา ไอโก เข้าโครงการคนล่ะครึ่ง  

มั่วบ้าง มโนบ้าง แต่ประมาณนี้แหละครับ ไม่แม่น 55555  

สามบรรทัดแรกท่านย่อมาประมาณ5ตอน
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 484
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 03:55
achitaka พิมพ์ว่า:
ปกติเป็นคน พยายามอ่าน ให้เข้าใจ
แต่เรื่องนี้ผมยอมเลย ยิ่งแอคนี้ ตัวอักษรเยอะ และเล็กปวดตาอ่าน อีก
ให้ hxh ยังเข้าใจมากกว่าเลย
อันนี้คือ เข้าใจกันเอง และไม่รู้เข้าใจถูกกันมั้ย ประมาณมั่นในความคิดของตัวเอง

รอจะพาไปจบยังไง จะตายกันอีกเยอะมั้ย เพราะตัวละครเยอะมากๆ act นี้ ขนาดตัวโผล่มาตอนท้าย ยังลืมใครวะ  

จากใจคนอ่าน death note, liar game รู้เรื่อง

ความเห็นจากผม ในบรรดาการ์ตูนต่อสู้ ผมชอบ Hxh มากที่สุด

พอได้ดูเรื่องนี้คิดว่า คนเขียนเรื่องนี้อธิบายได้ไม่ดีเท่า hxh ผมอ่านแล้วก็งง

คิดว่าคนเขียนไม่ได้ คิดเรื่องหลักการในเรื่องให้ดีเท่า Hxh

แก้ไขล่าสุดโดย Vito Corleone เมื่อ Mon Sep 25, 2023 03:58, ทั้งหมด 3 ครั้ง
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 10129
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 04:36
Jujutsu kaisen ใครก้ได้สรุปที
ตีโกโจไม่เข้า เลยฟามจนตัดแหวกมิติได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1367
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 07:05
Spoil
สุคุนะ กางอาณาเขต อาคมตัด โกโจ ย้อนกลับ

กางอาณาเขตสู้กัน โกโจ ลดขนาดลงทำให้ แข็งแกร่งกว่า ต่อยๆเตะ อาณาเขตกระจาย

สู้กันอีกรอบ โกโจกางเร็วกว่า 0.1 วิ สุคุนะโดนซัดรัวๆ

สู้ไม่ได้เรียกพวกด้วยอาคมของน้องเม เรียก ใบโหระพา ออกมา

ใบโหระพา อาคมมันคือ ปรับตัว โกโจตีไรมา มันจะปรับตัวไปเรื่อยๆ

โกโจเลยใช้ท่าเดียว คือ อาคมหมุนตามสีฟ้าผลักๆๆๆ รัว

ใบโหระพาปรับตัวกับมุเก็นได้ ตีโกโจ เข้า

สุคุนะเรียก อะคิโตะ (ผสม เงา 2 ตัว) โกโจ ก็ซัด สีฟ้าจนแตก

โกโจจะเป่า ใบโหระพาแบบ Oneshot เลยยิงสีฟ้าใส่รัวๆ พอ สบโอกาส ก็ใช้หมุนย้อนสีแดง ให้สีฟ้าดูสีแดงเข้าไป บู้มมมมม เกิดเป็นสีม่วง โกโจ คิดว่าชนะแล้วเป่า ใบโหระพา กระจุย

ตัดภาพมาอ่าว ไม่ใช่ โกได้ไปอยู่กับ เกะโท เล่าว่า แพ้สุคุนะ โคตรโหด เหมือนยังไม่เอาจริงเลย แต่โกใส่สุดแล้ว

สุคุนะบอกว่า ที่ยอมโดนซัดให้ เพราะดูการปรับตัวของใบโหระพา ว่าทำไง รอบสองมันบรรลุ คิดได้ว่าถ้ามันตัดสิ่งที่ไม่ใช่โกโจก็ไม่ต้องสนมุเก็น ถ้าตัดมิติ หรือตัดโลกนี้ได้ ตัดไอโก ก็ EZ

ตัดภาพมา ไอโก เข้าโครงการคนล่ะครึ่ง  

มั่วบ้าง มโนบ้าง แต่ประมาณนี้แหละครับ ไม่แม่น 55555  

ผมอ่านแล้วก็งง สรุปเป้าหมายของ เคนจาคุ คืออะไรหรอครับ

แล้วเป้าหมายของ สุคุนะ คืออะไรครับ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1310
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 08:52
Jason13 พิมพ์ว่า:
Spoil

ผมอ่านแล้วก็งง สรุปเป้าหมายของ เคนจาคุ คืออะไรหรอครับ

แล้วเป้าหมายของ สุคุนะ คืออะไรครับ  

เป้าหมายของเคนจาคุคือรวมทุกคนเข้ากับลุงโป้งตีน(เป็นเก็น)
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9441
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 08:55
Sir.Alex Fergie พิมพ์ว่า:
โกโจเกมไปแล้ว แต่สงสัยวิธีที่จะบัพพลังให้ยูจิจริงๆ ตอนนี้แม่งโครตง่อย จะไปหาพลังระดับไหนมาเอาชนะสุคุนะ นึกถึงก่อนหน้านี้กับวันพีช ผมยังคิดอยู่เลยบักลูฟี่มันจะเอาพลังวิธีใหนไปชนะหนวดดำ สรุปจบด้วยการเปลี่ยนชื่อตีความเป็นว่าเป็นผลเทพพระเจ้าที่มีร่างกายเป็นยางถ้าผลไม่ตื่นก็ตามมีตามเกิดถ้าผลตื่นก็ op โครตๆเลย  

ถ้าสุคุนะมันเก่ง ยูจิก็เป็นสุคุนะ v2 ไปเลยดิ เคนจาคุอุส่าเป็นสร้างขึ้นมา แล้วโกโจเคยบอกกับยูจิว่า ยิ่งอยู่กับสุคุนะนานเท่าไหร่ ก็อาจซึมซับพลังของสุคุนะได้  

ตอนแรกผมก้คิดว่ายูจิเนี่ย ทรงคล้ายๆนารูโตะเลยที่เป็นภาชนะของสิ่งที่มีพลังเยอะสุดๆ

แต่ว่าโตะมันยังมีการฝึกวิชา ใช้โหมดเซียน จนสุดท้ายชนะใจเก้าหางแล้วใช้พลังร่วมกัน

ตัดกลับมายูจิก้คือตอนนี้สุคุนะก้ออกจากร่างไปแล้ว วิชาอะไรเด่นของตัวเองก้ไม่มี ทางเดียวที่จะชนะตอนนี้คือกินอาจารย์โกะโจซะ
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2021
ตอบ: 3466
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 09:50
ดูไม่ออกเลยพระเอกจะเอาอะไรไปเก่ง หรือแม้แต่ทำไมสุคุนะต้องกลับมาหาพระเอกอีกนอกจากมันจะแดกนิ้วสุดท้ายไปแล้วบรรลุ

เดี๋ยวรอดูคาชิโมะที่ว่าเก่งๆ แม่งอัลติใส่ครีปแน่นอน อาจจะเอาคำสาปลงแล้วก็โดนสุคุนะ kill ez gg
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
ตอบ: 5694
โพสเมื่อ: Mon Sep 25, 2023 13:40
KwanThoopE พิมพ์ว่า:
Sir.Alex Fergie พิมพ์ว่า:

ตอนแรกผมก้คิดว่ายูจิเนี่ย ทรงคล้ายๆนารูโตะเลยที่เป็นภาชนะของสิ่งที่มีพลังเยอะสุดๆ

แต่ว่าโตะมันยังมีการฝึกวิชา ใช้โหมดเซียน จนสุดท้ายชนะใจเก้าหางแล้วใช้พลังร่วมกัน

ตัดกลับมายูจิก้คือตอนนี้สุคุนะก้ออกจากร่างไปแล้ว วิชาอะไรเด่นของตัวเองก้ไม่มี ทางเดียวที่จะชนะตอนนี้คือกินอาจารย์โกะโจซะ  

ไอเดียนี้ดีเลย แต่กินอาจารย์มันต้องมี สุคุนะอยู่ด้วยปะครับ ตอนนี้เหมือน ร่างธรรมดา รอดูพลังมิตรภาพ ไอตัวใช้เงาขัดขืนจังหวะสำคัญได้ เล็กน้อย ทำให้ฝั่งพระเอกชนะ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel