ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2021
ตอบ: 1230
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:17
Jujutsu kaisen ใครก้ได้สรุปที
ผมยอมรับว่าตั้งแต่โกะโจเริ่มสู้กับสุคุนะ อ่านแล้วงงเกือบหมดเลยครับ

มีใครพอจะอธิบายวิชาที่ใช้ของแต่ละฝั่งได้มั้ยครับ ว่ามันทำงานยังไง แก้ทางยังไง

อ่านทุกวีคแต่งงทุกวีคครับ ส่วนใหญ่ดูรูปก้สนุกแลัว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 11130
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:29
Top Comment [RE: Jujutsu kaisen ใครก้ได้สรุปที]
Spoil
สุคุนะ กางอาณาเขต อาคมตัด โกโจ ย้อนกลับ

กางอาณาเขตสู้กัน โกโจ ลดขนาดลงทำให้ แข็งแกร่งกว่า ต่อยๆเตะ อาณาเขตกระจาย

สู้กันอีกรอบ โกโจกางเร็วกว่า 0.1 วิ สุคุนะโดนซัดรัวๆ

สู้ไม่ได้เรียกพวกด้วยอาคมของน้องเม เรียก ใบโหระพา ออกมา

ใบโหระพา อาคมมันคือ ปรับตัว โกโจตีไรมา มันจะปรับตัวไปเรื่อยๆ

โกโจเลยใช้ท่าเดียว คือ อาคมหมุนตามสีฟ้าผลักๆๆๆ รัว

ใบโหระพาปรับตัวกับมุเก็นได้ ตีโกโจ เข้า

สุคุนะเรียก อะคิโตะ (ผสม เงา 2 ตัว) โกโจ ก็ซัด สีฟ้าจนแตก

โกโจจะเป่า ใบโหระพาแบบ Oneshot เลยยิงสีฟ้าใส่รัวๆ พอ สบโอกาส ก็ใช้หมุนย้อนสีแดง ให้สีฟ้าดูสีแดงเข้าไป บู้มมมมม เกิดเป็นสีม่วง โกโจ คิดว่าชนะแล้วเป่า ใบโหระพา กระจุย

ตัดภาพมาอ่าว ไม่ใช่ โกได้ไปอยู่กับ เกะโท เล่าว่า แพ้สุคุนะ โคตรโหด เหมือนยังไม่เอาจริงเลย แต่โกใส่สุดแล้ว

สุคุนะบอกว่า ที่ยอมโดนซัดให้ เพราะดูการปรับตัวของใบโหระพา ว่าทำไง รอบสองมันบรรลุ คิดได้ว่าถ้ามันตัดสิ่งที่ไม่ใช่โกโจก็ไม่ต้องสนมุเก็น ถ้าตัดมิติ หรือตัดโลกนี้ได้ ตัดไอโก ก็ EZ

ตัดภาพมา ไอโก เข้าโครงการคนล่ะครึ่ง  

มั่วบ้าง มโนบ้าง แต่ประมาณนี้แหละครับ ไม่แม่น 55555
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: !@#$%^&
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 13157
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:18
[RE: Jujutsu kaisen ใครก้ได้สรุปที]
น่าจะตายจริงแหะ ทุกคนพุดหมดว่าตายแล้วโกโจก็ยอมรับว่าตาย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 471
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:25
[RE: Jujutsu kaisen ใครก้ได้สรุปที]
ไม่แปลกที่จะงงครับ ขนาดแก็งพระเอกที่ดูโกโจสู้ยังงงเลย ว่าทำได้ยังไง เพราะกฏของการใช้ไสยเวทที่ปูมาทั้งหมดมันไม่ใช่แบบนั้น ตัดจบโดยการบอกว่า เพราะว่าเป็นโกโจกับสุคุนะแหละ เลยทำแบบนั้นได้
1
0
"There is no passion…there is solely obsession.
There is no knowledge. There is solely conviction.
There is no purpose. There is solely will.
There is nothing…Only me."
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Jul 2023
ตอบ: 1084
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:28
ถูกแบนแล้ว
งงเหมียนกัน 555

แต่คิดไว้อยู่แล้วจารย์ต้องตายx่า ถ้าไม่ตัดบทจารย์ตอนนี้

แม่งก็ตามเก็บตัวโกงทั้งเรื่องไปเลยดิ ตัวอื่นไม่ต้องมีบทละ

2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 11130
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:29
Spoil
สุคุนะ กางอาณาเขต อาคมตัด โกโจ ย้อนกลับ

กางอาณาเขตสู้กัน โกโจ ลดขนาดลงทำให้ แข็งแกร่งกว่า ต่อยๆเตะ อาณาเขตกระจาย

สู้กันอีกรอบ โกโจกางเร็วกว่า 0.1 วิ สุคุนะโดนซัดรัวๆ

สู้ไม่ได้เรียกพวกด้วยอาคมของน้องเม เรียก ใบโหระพา ออกมา

ใบโหระพา อาคมมันคือ ปรับตัว โกโจตีไรมา มันจะปรับตัวไปเรื่อยๆ

โกโจเลยใช้ท่าเดียว คือ อาคมหมุนตามสีฟ้าผลักๆๆๆ รัว

ใบโหระพาปรับตัวกับมุเก็นได้ ตีโกโจ เข้า

สุคุนะเรียก อะคิโตะ (ผสม เงา 2 ตัว) โกโจ ก็ซัด สีฟ้าจนแตก

โกโจจะเป่า ใบโหระพาแบบ Oneshot เลยยิงสีฟ้าใส่รัวๆ พอ สบโอกาส ก็ใช้หมุนย้อนสีแดง ให้สีฟ้าดูสีแดงเข้าไป บู้มมมมม เกิดเป็นสีม่วง โกโจ คิดว่าชนะแล้วเป่า ใบโหระพา กระจุย

ตัดภาพมาอ่าว ไม่ใช่ โกได้ไปอยู่กับ เกะโท เล่าว่า แพ้สุคุนะ โคตรโหด เหมือนยังไม่เอาจริงเลย แต่โกใส่สุดแล้ว

สุคุนะบอกว่า ที่ยอมโดนซัดให้ เพราะดูการปรับตัวของใบโหระพา ว่าทำไง รอบสองมันบรรลุ คิดได้ว่าถ้ามันตัดสิ่งที่ไม่ใช่โกโจก็ไม่ต้องสนมุเก็น ถ้าตัดมิติ หรือตัดโลกนี้ได้ ตัดไอโก ก็ EZ

ตัดภาพมา ไอโก เข้าโครงการคนล่ะครึ่ง  

มั่วบ้าง มโนบ้าง แต่ประมาณนี้แหละครับ ไม่แม่น 55555
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5684
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:33
[RE]Jujutsu kaisen ใครก้ได้สรุปที
คือสรุปว่าถ้าจะชนะด้วยวิธีอื่น สุคุนะมันคงชนะไปแล้ว แต่มันต้องการทำลายอาณาเขตของโกโจ มันเลยต้องใช้มโหราค โกโจเลยบอกว่าสุคุนะยังไม่ได้ปล่อยของแบบสุดๆ

จบแบบนี้ผมก็ว่าตายจริงแหละ มีฉากร่ำลา มีฉากสุคุนะยอมรับ

ตอนหน้ารอดูอาณาเขตของคาชิโมะที่ว่าใช้ได้ครั้งเดียว น่าจะทำสุคุนะเหนื่อยได้บ้างแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
"idea is the most resilient parasite"
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8774
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:36
Jujutsu kaisen ใครก้ได้สรุปที
เศร้ากว่าบอลแพ้อีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3924
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:36
อธิบายไม่เป็น แต่ผมขอนอกเรื่องนิด

จารย์ gege คนแต่งเองแกก็เบียวทฤษฏี สมการอะไรเยอะแยะ วิทย์อีก(JJK มันมีความคล้าย HxH,yu yu hakushoมากกว่าโชเน็นทั่วๆไปอย่าง นารุโตะ บลีช วันพีซแหละนะ) จนหลุดมาครั้งนึงว่า บางทีแต่งเอง งงเองก็มี ผมนี่ ห้ะ อิหยังว้ะ งี้ก็ได้เหรอ ... เลยเลิกสนใจอะไรมากมายละ ถ้าอ่านรอบแรกงง จะอ่านรอบที่สอง ถ้ายังไม่เข้าใจอีก ผมก็ปล่อยผ่านละ คือวิธีการเสพสื่อของผม 5555
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2021
ตอบ: 108
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:42
สุคุนะรอให้มโหราคปรับตัวพอมันปรับตัวสำเร็จมันก็จะปรับตัวต่อไปเรื่อยๆ ครั้งมันรอแต่เป็นท่าที่มันทำไม่ได้สุคุนะก็รอว่าการปรับไหนที่มันจะทำตามได้จนถึงอันนึงที่มันตัดปรภูมิและโลกมันเลยทำตาม อย่าว่าแต่คู่นี้เลยผม งง แม่งทุกพลังอะเกะแกอธิบายไม่เก่งเลยแต่มันส์จริง ตอนแรกเห็นบอกจะจบภายในปีนี้แต่คงไม่แล้วแหละน่าจะยืดไปอีกพอสมควร เสาหลักจั๊มหายไปหลายเรื่องแล้ว แถมเรื่องนี้ทำเงินได้ระดับดายพิฆาตอสูรแน่ๆ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2021
ตอบ: 1230
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 22:54
Nealyclose พิมพ์ว่า:
สุคุนะรอให้มโหราคปรับตัวพอมันปรับตัวสำเร็จมันก็จะปรับตัวต่อไปเรื่อยๆ ครั้งมันรอแต่เป็นท่าที่มันทำไม่ได้สุคุนะก็รอว่าการปรับไหนที่มันจะทำตามได้จนถึงอันนึงที่มันตัดปรภูมิและโลกมันเลยทำตาม อย่าว่าแต่คู่นี้เลยผม งง แม่งทุกพลังอะเกะแกอธิบายไม่เก่งเลยแต่มันส์จริง ตอนแรกเห็นบอกจะจบภายในปีนี้แต่คงไม่แล้วแหละน่าจะยืดไปอีกพอสมควร เสาหลักจั๊มหายไปหลายเรื่องแล้ว แถมเรื่องนี้ทำเงินได้ระดับดายพิฆาตอสูรแน่ๆ  

ผมยังคิดเลยนะว่า พระเอกมันจะเอาอะไรไปสู้ให้เรื่องจบได้

หรือนี่จะเปนเรื่องแรกที่แก๊งค์พระเอกตายห่าหมด ตัวร้ายครองโลก จบ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 859
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 23:06
คำพูดของโกโจที่บอกกับพระเอกว่าชนะแน่นอน คือตั้งใจพูดโกหกเพื่อเอาเท่ต่อหน้าลูกศิษย์ใช่ไหม

แก้ไขล่าสุดโดย WaiSoSerious เมื่อ Sun Sep 24, 2023 23:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 19 league champions
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 2060
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 23:22
โกโจเกมไปแล้ว แต่สงสัยวิธีที่จะบัพพลังให้ยูจิจริงๆ ตอนนี้แม่งโครตง่อย จะไปหาพลังระดับไหนมาเอาชนะสุคุนะ นึกถึงก่อนหน้านี้กับวันพีช ผมยังคิดอยู่เลยบักลูฟี่มันจะเอาพลังวิธีใหนไปชนะหนวดดำ สรุปจบด้วยการเปลี่ยนชื่อตีความเป็นว่าเป็นผลเทพพระเจ้าที่มีร่างกายเป็นยางถ้าผลไม่ตื่นก็ตามมีตามเกิดถ้าผลตื่นก็ op โครตๆเลย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41511
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 23:24
อย่าว่าเลยครับ ทฤษฎีบางอย่างคนที่อ่านมาตลอดยังไม่เข้าใจเลย เหมือนอธิบายไม่เคลียร์ ผมเองก็พอเข้าใจแค่มโหราคคือตัวอีดิทจริงๆ คือมันทำให้ชินปรับสภาพกับอาคมของฝั่งตรงข้ามได้ และเล่นงานกลับได้ด้วย
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 19123
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 23:29
เจอพระเอกดิ ไม่ต้องปรับตัว

เพราะต่อยหมัดลุ่นๆ ไม่มีเทคนิคอะไี
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักเตะท้ายซอย
Status: Barcelonista
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 1321
โพสเมื่อ: Sun Sep 24, 2023 23:33
เป็นเรื่องที่ฝั่งพระเอกแทบจะไม่มีภาพชนะเลย ยิ่งพลังมิตรภาพเรื่องนี้ตัดทิ้งได้เลย 555555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel