ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2008
ตอบ: 3420
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:20
[RE: มีใครเคยเห็นผีแบบจะๆ บ้างครับ]
ผมเป็นคนมีลางสังหรณ์ พอจะสามารถรับรู้เรื่องราว ณ สถานที่แห่งนั้นได้ เพราะเคยสัมผัสได้ และมีคนของโรงแรมนั้นมาคอนเฟิร์มกับสิ่งที่ผมสัมผัสโดยที่เค้าเป็นฝ่ายมาเล่าก่อน
ตอนนี้อายุ 33 เคยเจอผีเห็นด้วยตาเนื้อแค่ครั้งเดียว ณ ค่ายลูกเสือ ค่ายใหญ่ค่ายนึง ตอนนั้นอายุ 13-14 ที่เห็นไม่น่ากลัวอะไรนะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 14306
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:20
[RE: มีใครเคยเห็นผีแบบจะๆ บ้างครับ]
ผีเหม็น แบบอ.คง มั้ยครับ

ส่วนตัว ไม่เคยเจอผีเหม็น

1
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41675
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:33
แปลกแฮะ ไอ้อำๆ นี่ยังพอบิดได้ แต่แบบที่มาจะๆ แบบที่หลายๆ คนเจอในมู้นี้นี่อธิบายยากอยู่นะ
0
0

นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3874
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:39
ไปบ้านญาติที่ต่างจังหวัด ตอนนั้นก็ช่วงใกล้ค่ำละ ผมนั่งดูทีวีอยู่บนชั้น2กับน้องอีก2คน แล้วข้างๆทีวีมันเป็นหน้าต่าง ไอ้เราก็ดันเหลือบไปเห็นหัวคนเดินผ่านหน้าต่างไป ตอนแรกไม่คิดอะไรนึกว่าเป็นญาติหรือคนแถวนั้น แต่พอคิดอีกทีใครมันจะเดินได้วะ หัวสูงเท่ากับหน้าต่างชั้น2ตัวต้องสูงแค่ไหน
0
0
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:42
Hashpipe พิมพ์ว่า:
เมื่อวันเสาร์เลยครับเจอเต็มๆขับรถจากกทม.ไปนครสวรรค์ตอนกลางคืนเจอนอนกลางถนนเลือดเต็มตัวหักหลบแล้วชะลอมองกระจกหลังกับกระจกข้างหายไปแล้วคนนั่งข้างๆผมบอกไม่เห็นอะไรนะแถมบอกผมหักหลบอะไรแต่คนนั่งเบาะหลังผมเห็นเหมือนกันหันหลังไปดูก็ไม่เจอแล้วพูดแล้วยังขนลุก  

แฟนทำงานที่นครสวรรค์ก็ขับรถไปกลับนนท์-นครสวรรค์บ่อยๆ แล้วหลายครั้งก็ขับช่วงมืดๆ รบกวนท่านบอกจุดหน่อยได้มั้ยครับ เผื่อจะได้ระวังไว้บ้าง ถ้าเจอจะได้ไม่ตกใจจนขาดสติ (แฟนผมเป็นคนขับ)
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14808
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:43
ไม่เคยเห็นครับ แต่คิดว่าเจอ

ไปบ้านญาติ เขาเลี้ยงกุมาร

ผมเดินไปห้องครัว จะหยิบอะไรสักอย่าง หันหลังกลับมา สับปะรดกลิ้งมาจากไหนไม่รู้ชนขาตัวเอง

คิดว่าเจอดีละ

พอไปนั่งโซฟา เด็กเล็กข้างบ้าน ร้องจ๊ากเลยแล้วชี้ไปที่ห้องครัว เหมือนกับว่าเห็นอะไรหลอนๆ

ผมหันไป ไม่เจออะไรนะ

แต่ญาติบอกว่า เขาเลี้ยงกุมาร คงจะอยากมาเล่นกับคนแปลกหน้าด้วย
0
0
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:45
เมื่อวันเสาร์เลยครับเจอเต็มๆขับรถจากกทม.ไปนครสวรรค์ตอนกลางคืนเจอนอนกลางถนนเลือดเต็มตัวหักหลบแล้วชะลอมองกระจกหลังกับกระจกข้างหายไปแล้วคนนั่งข้างๆผมบอกไม่เห็นอะไรนะแถมบอกผมหักหลบอะไรแต่คนนั่งเบาะหลังผมเห็นเหมือนกันหันหลังไปดูก็ไม่เจอแล้วพูดแล้วยังขนลุก  

แฟนทำงานที่นครสวรรค์ก็ขับรถไปกลับนนท์-นครสวรรค์บ่อยๆ แล้วหลายครั้งก็ขับช่วงมืดๆ รบกวนท่านบอกจุดหน่อยได้มั้ยครับ เผื่อจะได้ระวังไว้บ้าง ถ้าเจอจะได้ไม่ตกใจจนขาดสติ (แฟนผมเป็นคนขับ)
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4598
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:46
มีใครเคยเห็นผีแบบจะๆ บ้างครับ
เพ้อเจ้อ....
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: สมรส
เข้าร่วม: 16 Sep 2010
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:48
[RE]มีใครเคยเห็นผีแบบจะๆ บ้างครับ
Gothamneedsyou พิมพ์ว่า:
บนถนนเส้นไหน ช่วงไหนครับผม ผมขึ้นเหนือบ่อยซะด้วย  

ผมเจอตรงช่วงจ.สิงห์บุรีครับเส้นขึ้นเหนือเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: สมรส
เข้าร่วม: 16 Sep 2010
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 17:50
[RE]มีใครเคยเห็นผีแบบจะๆ บ้างครับ
prinznazgul พิมพ์ว่า:

ช่วงจ.สิงห์บุรีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 06 Nov 2022
ตอบ: 979
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 18:00
นอนมาทุกห้องใน รพ คนตายต่อหน้า confirm dead มาหลายคน ไม่เคยเห็นชักตัว สงสัยผีน่าจะเเพ้พยาบาลด่ามั้ง ออกไปอยุ่ข้างนอกสบายกว่า
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 9227
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 18:12
พี่ชายผมเล่าว่าเคยเห็น 2 รอบ

รอบแรกงานประชุมมหาลัยเห็นเพื่อนที่เสียไปแล้วมานั่งร่วมประชุมด้วย
รอบสองเจอคนงานที่ผูกคอตาย

แต่ครอบครัวผมเล่าว่าเจอประสบการณ์ที่แบบเหมือนจะเห็นผีทุกคนยกเว้นผมอะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hala madrid :)
ตอบ: 6656
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 18:17
บ่
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 May 2023
ตอบ: 464
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 18:26
ถูกแบนแล้ว
ผมครับเห็นจังๆตาเลย จำได้จนวันนี้

วันนั้นผมอยู่ม.5 แฟนอยู่ม.5 ผมโกรธกับแฟนอยู่

วันนั้นไปดื่มเหล้าข้างบ้านแฟนกับเพื่อน เมาๆมาเราก็อยากไปหาแฟน

เลยออกมาสอดส่องดูเจอน้องแฟน คุยโทรศัพท์อยู่หน้าบ้าน

ห็เลยถามน้องแฟนว่า แฟนผมไปไหน สักพักแฟนผมขับมอไซค์มาซอยตรงข้าม

ผมเลยจะหลบแฟน (เพราะโกรธกันอยู่) ผมวิ่งหลบไปซอยข้างๆบ้านแฟน(ซอยนั้นมีวัด)

ผมคิดว่าแฟนจะตามมาอาจจะเพราะเห็นผม หรือน้องสาวเค้าบอก

ผมเลยกระโดดขึ้นกำแพง เพื่อเหยียบกำแพง เพื่อให้กำแพงบังตัวผม

ปรากฏว่าผมเห็นชายแก่ๆเป็นเหมือนรูปปั้นดำๆมืดๆ นั่งอยู่ไม้หินอ่อน

ผมเป็นคนกลัวผีมากนะ พยายามพิสูจน์โดยการยื่นหน้าไปใกล้ ผมหลอนเลยกระโดดวิ่งออกมา

เสียดายนะ เสียดายจริงๆ มันจะเป็นเครื่องชี้วัดเดียวเลยที่พิสูจน์ได้ว่าโลกนี้มีผีจริง

ถ้าเช้ามาผมไปถามบ้านนั้นว่าตรงนี้มีรูปปั้นไหม

ตอนนั้นผมมาคิดนะใครเขาจะเอารูปปั้นมาปั้นให้มาเปะๆ แล้วมาวางหินอ่อนหน้าบ้าน

แต่นั่นแหละเสียดายจริงๆ ผมอยากรู้จีิงๆว่าวันนั้นคือรูปปั้นหรือผี น่าจะไปถาม

เฮ้ออออ สงสัยตอนนั้นกลัว ไม่กล้าบอกแม้กระทั่งแฟน

จนทุกวันนี้รอบตัวผมก็น่าจะรู้คนเดียวมั้ง อารมณ์ตอนนั้นไม่กล้าบอกใครกลัวผีมาหลอกอีก
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4139
โพสเมื่อ: Thu Sep 14, 2023 18:40
นี่เลยครับ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel