BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 807
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 20:55
[RE: ROV สอบถามคนเล่นโรม/ซัมพอร์ต]
ทำไมช้างดูเกรดต่ำจัง ผมว่าช้างเอาอยู่นะ ถึกพอได้ มีล้างมาช่วย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2156
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 21:55
[RE: ROV สอบถามคนเล่นโรม/ซัมพอร์ต]
ผมพึ่งสมัครid ใหม่มาเล่น ตอนนี้อยู่คอน จะบอกว่า ซัพ/โรม เล่นตัวถึกๆดีกว่าครับ มันทำให้เพื่อนเล่นง่าย ไม่ก็พวก ZIP อมเพื่อนเอา แต่โดนแบนแทบทุกตาจริงๆ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7795
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 22:38
อรัมจะเก่งกับทีมที่ไฟเตอร์เยอะๆ เจออีกทีม pick แครี่ 2 ก็ง่อยละ

ส่วนตัวแนะนำกิ้งกบ Krizzix ครับ ตัวเหมือนบางแต่เล่นอย่างง่าย กล้าได้กล้าเสียในการเปิดสกิล 1-2 คลุกวงในดีๆ แค่นี้ก็โหดละครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4822
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 22:40
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

กำลังจะฝึกเล่นโรมครับ ที่จริงตอนนี้มีในสต้อคให้ใช้งานทั้ง อลิส อายา ซีเนียล กำลังจะหาตัวเล่นใหม่ เพื่อนแนะนำให้เล่นตัวนี้
เท่าที่ดูมาเจอในฝ่ายตรงข้าม ความเท่คืออัลติ แต่คุลดาวน์นานเหมือนกัน ล้อคโดนก็ดีไป ไม่โดนก็รอใหม่ เห็นเขาว่าถึกแต่ไม่ค่อยมีดาเมจ

เพื่อนแนะนำให้ลองเล่นarum ครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าซืัอตัวนี้คุ้มค่าไหมครับ

1. ต้วนี้เล่นง่ายไหมครับ สกิลเพลย์ความนิ้วมือต้องดีใช่ไหมครับ ผมเป็นพวกนิ้วไม่พริ้วครับ พอจะเล่นตัวนี้ได้ไหม

2.ความสามารถพิเศษนอกจากการล้อคแล้วยังมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้างครับ

แนะนำได้เต็มที่เลยครับ

ปล. ผมเล่นsolo rank เป็นหลักครับ

เดิมเล่นตัวอะไร เล่นตำแหน่งอะไรครับ ส่วนตัวผมแนะนำว่าถ้าเอาจากสต็อคที่มี อลิซ ตอบโจทย์สุด แต่ว่าจะให้แนะนำ ผมแนะนำว่า มอร์ทอส งานดีมากครับ ซีซั่นนี้ผมหยิบมาเล่น (สไตล์ผมจะเล่นซีซั่นละตัว ไม่มีเวลาเล่นเยอะครับ) เดินไล่ฆ่า ช่วยโซนให้เพื่อนได้ดี อีกตัวที่แนะนำก็ อาดูอิน สกิล 1 ที่มีสองระบบ รอบนี้บัพมาดีครับ พราะว่าตีครีปก็ได้แล้ว (แต่ก่อนเท่าที่จำได้ต้องสกิล 1 ให้โดนฮีโร่เท่านั้น) แต่ข้อเสียคือเดินช้า เวลาโรมมันจะหนีไม่ออก เดินไปหาเพื่อนไม่ทัน แต่มอร์ทอสจะทดแทนตรงนี้ได้ ด้วยสกิล 1 ที่จะวิ่งเร็ว แต่มอร์ทอส มันจะไม่มีสกิลบัพเพื่อนเลยนะ ก็ลองดูครับ
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21948
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 23:08
GutenTag! พิมพ์ว่า:
อารัมตัวมันเฉพาะทางเกินไปครับ มันไม่ได้เป็นพิคที่เลือกหยิบได้ทั่วไป ถ้าอีกทีมหยิบตัวมาแก้เป็น อารัมนี่คือก้อนเนื้อรอวันตายเลย

ถ้าเป็นคนชอบเล่นโรมแบบ Agressive/Initiate ผมแนะนำ Krizzix แล้วเดินเกมหนักๆพาเพื่อนเปิดเกมบุก

ถ้าเป็นคนชอบเล่นโรมแบบ Passive/Protective ผมแนะนำ Xeniel/Lumburr คอยเซฟเพื่อนเป็นหลักแต่ถ้าหาจังหวะได้มันสามารถเล่นเป็นตัวเปิดให้เพื่อนเป็นจังหวะก็ได้

ผมเน้นสายเลี้ยงแครี่เมท ตามหน้าที่โรมครับ กำลังคิดว่าถ้าซื้ออารัม แล้วมันเสี่ยง ก็คงไม่ซื้อ อีกตัวที่ผมเล็งไว้
คืออะดูอินครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 23:11
OTUE พิมพ์ว่า:
ผมพึ่งสมัครid ใหม่มาเล่น ตอนนี้อยู่คอน จะบอกว่า ซัพ/โรม เล่นตัวถึกๆดีกว่าครับ มันทำให้เพื่อนเล่นง่าย ไม่ก็พวก ZIP อมเพื่อนเอา แต่โดนแบนแทบทุกตาจริงๆ  

ตอนนี้มีแล้ว3ตัวทั้ง ซีเนียล อลิส อายา ตอนนี้เริ่มลังเลว่าจะไม่เอาละครับ แต่อาจจะเอาอะดูอิน โคตรถีก ccก็เยอะ เลือดเด้งอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 23:14
pg-yuki พิมพ์ว่า:

กำลังจะฝึกเล่นโรมครับ ที่จริงตอนนี้มีในสต้อคให้ใช้งานทั้ง อลิส อายา ซีเนียล กำลังจะหาตัวเล่นใหม่ เพื่อนแนะนำให้เล่นตัวนี้
เท่าที่ดูมาเจอในฝ่ายตรงข้าม ความเท่คืออัลติ แต่คุลดาวน์นานเหมือนกัน ล้อคโดนก็ดีไป ไม่โดนก็รอใหม่ เห็นเขาว่าถึกแต่ไม่ค่อยมีดาเมจ

เพื่อนแนะนำให้ลองเล่นarum ครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าซืัอตัวนี้คุ้มค่าไหมครับ

1. ต้วนี้เล่นง่ายไหมครับ สกิลเพลย์ความนิ้วมือต้องดีใช่ไหมครับ ผมเป็นพวกนิ้วไม่พริ้วครับ พอจะเล่นตัวนี้ได้ไหม

2.ความสามารถพิเศษนอกจากการล้อคแล้วยังมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้างครับ

แนะนำได้เต็มที่เลยครับ

ปล. ผมเล่นsolo rank เป็นหลักครับ

เดิมเล่นตัวอะไร เล่นตำแหน่งอะไรครับ ส่วนตัวผมแนะนำว่าถ้าเอาจากสต็อคที่มี อลิซ ตอบโจทย์สุด แต่ว่าจะให้แนะนำ ผมแนะนำว่า มอร์ทอส งานดีมากครับ ซีซั่นนี้ผมหยิบมาเล่น (สไตล์ผมจะเล่นซีซั่นละตัว ไม่มีเวลาเล่นเยอะครับ) เดินไล่ฆ่า ช่วยโซนให้เพื่อนได้ดี อีกตัวที่แนะนำก็ อาดูอิน สกิล 1 ที่มีสองระบบ รอบนี้บัพมาดีครับ พราะว่าตีครีปก็ได้แล้ว (แต่ก่อนเท่าที่จำได้ต้องสกิล 1 ให้โดนฮีโร่เท่านั้น) แต่ข้อเสียคือเดินช้า เวลาโรมมันจะหนีไม่ออก เดินไปหาเพื่อนไม่ทัน แต่มอร์ทอสจะทดแทนตรงนี้ได้ ด้วยสกิล 1 ที่จะวิ่งเร็ว แต่มอร์ทอส มันจะไม่มีสกิลบัพเพื่อนเลยนะ ก็ลองดูครับ  

ที่เล็งๆไว้อะดูอินละครับ ถึกมาก คูลดาวน์เร็วจัด ซีซีก็เยอะ ช่วยทีมไฟต์ได้ดี
ส่วนอลิสผมชอบตัวนี้เล่นตลอดครับ ใช้ได้ทุกสถานการณ์ในการดราฟตัว ยังคิดว่ามีประโยชน์กว่าอายาซะอีก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2156
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 23:49

ตอนนี้มีแล้ว3ตัวทั้ง ซีเนียล อลิส อายา ตอนนี้เริ่มลังเลว่าจะไม่เอาละครับ แต่อาจจะเอาอะดูอิน โคตรถีก ccก็เยอะ เลือดเด้งอีก  
อะดูอิน ดีครับเล่นได้เลยป่วนจัดๆ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Mind of mine.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 1410
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2023 00:01
[RE]ROV สอบถามคนเล่นโรม/ซัมพอร์ต
กบ No.1 ละลายtank สบายๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Mind of mine.
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35386
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2023 00:19
GutenTag! พิมพ์ว่า:
อารัมตัวมันเฉพาะทางเกินไปครับ มันไม่ได้เป็นพิคที่เลือกหยิบได้ทั่วไป ถ้าอีกทีมหยิบตัวมาแก้เป็น อารัมนี่คือก้อนเนื้อรอวันตายเลย

ถ้าเป็นคนชอบเล่นโรมแบบ Agressive/Initiate ผมแนะนำ Krizzix แล้วเดินเกมหนักๆพาเพื่อนเปิดเกมบุก

ถ้าเป็นคนชอบเล่นโรมแบบ Passive/Protective ผมแนะนำ Xeniel/Lumburr คอยเซฟเพื่อนเป็นหลักแต่ถ้าหาจังหวะได้มันสามารถเล่นเป็นตัวเปิดให้เพื่อนเป็นจังหวะก็ได้

ผมเน้นสายเลี้ยงแครี่เมท ตามหน้าที่โรมครับ กำลังคิดว่าถ้าซื้ออารัม แล้วมันเสี่ยง ก็คงไม่ซื้อ อีกตัวที่ผมเล็งไว้
คืออะดูอินครับ  

ก้ไปทางพวก Lumburr เลยครับ จริงๆ Helen ก้ดีนะแต่เพื่อนในทีมต้องหยิบตัวให้เล่นด้วยกันละเล่นง่ายจัด
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2022
ตอบ: 1605
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2023 08:12
แรงค์สูงๆมันเล่นไม่ได้ครับ โดน Poke เลือดหายก่อนได้จับตลอด
ถ้าแนะนำก็ตามที่หลายๆท่านว่ามา Baldum Lumbur Arduin Xeniel ประมาณนี้ครับ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3425
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2023 08:37

ต้องถามด้วยแหละว่าแรงค์อะไรครับ เพราะถ้าคอนขึ้น อรัมเล่นไม่ได้แน่ๆละครับ โดนตอดเลือดก่อนได้จับตลอด
เซเนียล อาย่า ก็ยังมีโดนแบนอยู่บ้าง
อลิสนี่เล่นละอย่าออกแทงค์ ให้ออกเวทย์ เล่นเป็นเมจอีกตัวเพราะดาเมจอลิสแพทนี้แรงกว่าเมจบางตัวด้วยซ้ำ

ผมแนะนำ เทน มาลอช โตโร่ ครับ
3 ตัวนี้เป็นโรมหลักๆที่ผมเล่นในซีซั่นนี้
เทน สายรากไม้ ไถแครี่ทีตัวเกือบแตก
มาลอช สายฟูลดาเมจ ออกดาเมจล้วนๆ ปาดที 4-5000 แต่ต้องสกิล 2 ให้แม่น โดดให้ถึง ไปไม่ถึงนี่ตายเอง
โตโร่ สายรากไม้ เพราะตัวมันอึดด้วยสกิล 2 อยู่แล้ว

อ่ออีกตัวที่เล่นสนุกก็ต้นไม้เลยครับ ดักตบแครี่ เมจ ดีมากๆตัวนึงเลย

ส่วนบัลดัมผมตัดออกครับ เมื่อก่อนเมนมันนะ win rate 70%+ แต่ตอนนี้มันบางไป แถมผมชอบอันติแบบเดิมมากกว่าวางดักพื้นได้เลย
1
0
Oh when the Spurs go marching in

Spoil

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2023 09:29
l3igboss พิมพ์ว่า:
อรัมมันเก่งกับตัวที่ดิ้นเยอะๆ ฟอเรน แพนด้า นาคอส หยาง แต่ตัวมันจะเก่งเพื่อนร่วมทีมต้องตามเราให้ทันครับ  

คือถ้าเราเกาะปุ๊บเพื่อนไม่ตามคือจบเลยใช่ไหมครับ เหมือนเอาลงให้ครบทีม5 คน  

ผลของการกด5ก็ประมาณนี้แหละครับ อันนี้ไอดีหลักเลยไม่ได้สเมิร์ฟ

แก้ไขล่าสุดโดย l3igboss เมื่อ Thu Jun 22, 2023 09:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ไอย์ จะ ขยี้ ยูว์
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 7064
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2023 09:48
มือใหม่หัดโรม
แนะนำฮีโร่ : แทงค์ถึกทน ลัมเบอร์ เทรน โทโร่/สร้างจังหวะ กบ อลิช

จริงๆการโรมมิ่ง คือ การหาข้อมูลศัตรู ทำจังหวะให้เพื่อนเล่น รับดาเมจพอประมาน
ไม่ใช่เลี้ยงแต่แครี่ เดินส่งเมจ แค่นั้น

อีกอย่างต้องเข้าใจการเดินเกมส์และTimeingตลอดทั้งเกมส์ ประกอบกับประสบการณ์ด้วย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 153
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2023 10:29
ถ้าจะเล่น Arum เล่น Mina ดีกว่า มีประโยชน์กว่าเยอะ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel