BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21948
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:01
ROV สอบถามคนเล่นโรม/ซัมพอร์ต

กำลังจะฝึกเล่นโรมครับ ที่จริงตอนนี้มีในสต้อคให้ใช้งานทั้ง อลิส อายา ซีเนียล กำลังจะหาตัวเล่นใหม่ เพื่อนแนะนำให้เล่นตัวนี้
เท่าที่ดูมาเจอในฝ่ายตรงข้าม ความเท่คืออัลติ แต่คุลดาวน์นานเหมือนกัน ล้อคโดนก็ดีไป ไม่โดนก็รอใหม่ เห็นเขาว่าถึกแต่ไม่ค่อยมีดาเมจ

เพื่อนแนะนำให้ลองเล่นarum ครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าซืัอตัวนี้คุ้มค่าไหมครับ

1. ต้วนี้เล่นง่ายไหมครับ สกิลเพลย์ความนิ้วมือต้องดีใช่ไหมครับ ผมเป็นพวกนิ้วไม่พริ้วครับ พอจะเล่นตัวนี้ได้ไหม

2.ความสามารถพิเศษนอกจากการล้อคแล้วยังมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้างครับ

แนะนำได้เต็มที่เลยครับ

ปล. ผมเล่นsolo rank เป็นหลักครับ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2008
ตอบ: 3537
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:10
[RE: ROV สอบถามคนเล่นโรม/ซัมพอร์ต]
กันแครี่ยากครับ ถ้าไม่มีอันติก็เเทบทำอะไรไม่ได้เลยครับ
ลองเล่นพวก zip / เทน จะเวิร์คกว่า
หรือลองเล่นตัว ties A/S ในภาพดูครับน

Spoil

1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16654
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:16
[RE: ROV สอบถามคนเล่นโรม/ซัมพอร์ต]
Arum ตัวโคตรกระจอกเลยครับ สำหรับผมอะ คือทำอะไรก็ไม่ได้ นอกจากอันติ สกิลอื่นก็แทบไม่มีประโยชน์ ไฟล์ใหญ่จับปุ๊ปก็จบ สกิล ออกแถบไม่ดี เจอพวกเล่นเป็น ๆ มันไม่เดินให้อารัมดูดเลือดง่าย ๆ หลอก

ประโยชน์มันเอาไว้จับพวกตัวโดดเยอะ ๆ แค่นั้นถ้าไม่มีตัวโดดคือทำอะไรไม่ได้เลย

ถ้าจะเล่น โรม เล่น พวก รัมเบอ บาดัม อะไรพวกนี้ดีกว่า
2
0
Milet..
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:20
อรัมมันเก่งกับตัวที่ดิ้นเยอะๆ ฟอเรน แพนด้า นาคอส หยาง แต่ตัวมันจะเก่งเพื่อนร่วมทีมต้องตามเราให้ทันครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 697
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:23
คนลุงลังSS พิมพ์ว่า:
กันแครี่ยากครับ ถ้าไม่มีอันติก็เเทบทำอะไรไม่ได้เลยครับ
ลองเล่นพวก zip / เทน จะเวิร์คกว่า
หรือลองเล่นตัว ties A/S ในภาพดูครับน

Spoil

ว่าจะเสนอ อเลสเตอร์ แต่ในตารางยังไม่มี ไม่เอาก็ได้
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:32
l3igboss พิมพ์ว่า:
อรัมมันเก่งกับตัวที่ดิ้นเยอะๆ ฟอเรน แพนด้า นาคอส หยาง แต่ตัวมันจะเก่งเพื่อนร่วมทีมต้องตามเราให้ทันครับ  

คือถ้าเราเกาะปุ๊บเพื่อนไม่ตามคือจบเลยใช่ไหมครับ เหมือนเอาลงให้ครบทีม5 คน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:35
Wayland พิมพ์ว่า:

Spoil

ว่าจะเสนอ อเลสเตอร์ แต่ในตารางยังไม่มี ไม่เอาก็ได้  

ผมสนใจอเลสเตอร์เหมือนกันนะครับ เล่นยากไหมตัวนนี้ เห็นเพื่อนบอกใช้มานาโคตรเปลือง
ล้อคได้เหมือนกัน ล้างไม่ได้ แต่ก็โดนล้วงง่ายเหมือนกัน

ส่วนตาราง ซีเนียลติดอันดับกับเขาด้วย จนาดดาเมจมันไม่แรง แต่น่าจะได้เพราะเติมเพื่อนไว จ่ายเกราะ สามารถเปลี่ยตัจงหวะเกมได้
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:37
ลูกพี่เฉิน. พิมพ์ว่า:
Arum ตัวโคตรกระจอกเลยครับ สำหรับผมอะ คือทำอะไรก็ไม่ได้ นอกจากอันติ สกิลอื่นก็แทบไม่มีประโยชน์ ไฟล์ใหญ่จับปุ๊ปก็จบ สกิล ออกแถบไม่ดี เจอพวกเล่นเป็น ๆ มันไม่เดินให้อารัมดูดเลือดง่าย ๆ หลอก

ประโยชน์มันเอาไว้จับพวกตัวโดดเยอะ ๆ แค่นั้นถ้าไม่มีตัวโดดคือทำอะไรไม่ได้เลย

ถ้าจะเล่น โรม เล่น พวก รัมเบอ บาดัม อะไรพวกนี้ดีกว่า  

น่าสนใจบาดัมครับ แต่ว่าจะลองอะดูรอินในตำแหน่งโรมเหมือนกัน ถึกและ CCหนาจัดเลย
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะเทศบาล
Status: ซองบะหมี่อยู่หนาย
เข้าร่วม: 14 Mar 2023
ตอบ: 4100
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:42
ถูกแบนแล้ว
ผมเมนอรัมอยู่พักหนึ่ง

สเต็ปคือ เอาสิงโตให้ครบสามตัว ฟิกเข้าป้อมไปจับแครี่ให้ป้อมฝั่งมันยิง แต่ต้องดูว่าเพื่อนอยู่ใกล้ๆไหม

พอจะออกก็กดล้าง จังหวะนั้นส่วนใหญ่ศัตรูจะกดสกิลมารัวๆพอดี แล้วก็ปล่อยสิงโตไปสโลว์ด้วย

พลังแฝงก็จัดเลย คูลดาวน์อัลติ คูลดาวน์ชาเลนเจอร์

ถ้ารอดก็กำไร เพราะได้ฆ่าแนวหลังฝั่งตรงข้าม

แต่ตอนนี้ผมเล่นแต่มาแกงก้า
แก้ไขล่าสุดโดย tiwantiwan เมื่อ Wed Jun 21, 2023 16:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
"แม่บอกว่าใครโง่ก็ย่อมแสดงออกแบบโง่ๆครับ..."
- ฟอร์เรสท์ กัมพ์
นักเตะตำบล
Status: นิ่ง หลับ ขยับ Dab!
ตอบ: 2287
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:51
ลองดูตัวเมต้าพวก เธน เซเนียล กบ ลูกหิน บัลดัม ดูครับ

Zip แรงค์สูงๆโดนแบนแทบตลอด
1
0
MUFC BURIRAM UNITED E-SPORT
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 697
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:55
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

Spoil

ผมสนใจอเลสเตอร์เหมือนกันนะครับ เล่นยากไหมตัวนนี้ เห็นเพื่อนบอกใช้มานาโคตรเปลือง
ล้อคได้เหมือนกัน ล้างไม่ได้ แต่ก็โดนล้วงง่ายเหมือนกัน

ส่วนตาราง ซีเนียลติดอันดับกับเขาด้วย จนาดดาเมจมันไม่แรง แต่น่าจะได้เพราะเติมเพื่อนไว จ่ายเกราะ สามารถเปลี่ยตัจงหวะเกมได้  

ซีเนียลเลทเกมก็ระเบิดแครี่ตัวแตกได้อยู่นา คิด % เลือดด้วย

อเลสเตอร์คูลดาวไวดี ติดตรงตัวบางนี่ล่ะ อาจต้องดูตัวฝั่งตรงข้ามก่อนเอามานิดนึง แต่ไม่เคยมีปัญหามานาเลย

+1 บัลดัมอีกตัว เริ่มจากเล่นเลี้ยงแครี่ก่อน แล้วก็ฝึกพวกฟลิคงัดไว้เปลี่ยนเกม ถ้าเข้ามือแล้วก็แก๋วเลย
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะเทศบาล
Status: ซองบะหมี่อยู่หนาย
ตอบ: 4100
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 16:55
ถูกแบนแล้ว
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:

Spoil

ซีเนียลจะเล่นก็ต่อเมื่ออีกฝั่งมีตัวตีใกล้สักสามตัว หรือพวกแครี่ที่ยิงไม่ไกลมาก ผมก็ว่าได้เปรียบมากละ

ต้นเกมมีไฟท์เตอร์ไปเปิด สกิลหนืดๆ ซีเนียลอัลติตามมา โดดใส่ หนืดอีก เพิ่มเลือดอีก

มันยื้อไฟท์ได้ดีอ่ะ รอเพื่อนเติมได้ ถ้าอีกฝั่งมาเติมแล้วชนกันก็ยังยืนตำแหน่งได้ดีอีก
1
0
"แม่บอกว่าใครโง่ก็ย่อมแสดงออกแบบโง่ๆครับ..."
- ฟอร์เรสท์ กัมพ์
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35386
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 17:46
อารัมตัวมันเฉพาะทางเกินไปครับ มันไม่ได้เป็นพิคที่เลือกหยิบได้ทั่วไป ถ้าอีกทีมหยิบตัวมาแก้เป็น อารัมนี่คือก้อนเนื้อรอวันตายเลย

ถ้าเป็นคนชอบเล่นโรมแบบ Agressive/Initiate ผมแนะนำ Krizzix แล้วเดินเกมหนักๆพาเพื่อนเปิดเกมบุก

ถ้าเป็นคนชอบเล่นโรมแบบ Passive/Protective ผมแนะนำ Xeniel/Lumburr คอยเซฟเพื่อนเป็นหลักแต่ถ้าหาจังหวะได้มันสามารถเล่นเป็นตัวเปิดให้เพื่อนเป็นจังหวะก็ได้

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 4624
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 18:07
ROV สอบถามคนเล่นโรม/ซัมพอร์ต
หมึกครับ แนะนำเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 797
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2023 18:38
ลัมเบอคับ เล่นช่ำก็ OP เลยนะ ทั้งกันยกทำจังหวะ พุ่งก็ได้ แต่ตัวมันไม่เท่แค่นั้น
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel