ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jun 2010
ตอบ: 5459
โพสเมื่อ: Wed May 24, 2023 14:49
ถูกแบนแล้ว
[RE: สรยุทธบอก ถ้าส่งก้าวไกล ไปเป็นฝ่ายค้าน ครั้งหน้าชนะเลือกตั้งถล่มทลาย]
princoes พิมพ์ว่า:
cristianopk พิมพ์ว่า:
พวกบอกไปเป็นฝ่ายค้านถาม สุริยะ รึยังครับ

น่าท่านก็ ครั้งก่อน อนาคตใหม่ตั้งรัฐบาลไม่สำเร็จ งูเห่าก็เยอะอยู่นะ
อย่าแซะกันให้เสียบรรยากาศเลย  
งั้นถาม สมศักดิ์ ก็ได้นะว่าอยากไปค้านไหม

งวดนี้อนาคตค่อยว่ากัน แต่ที่งวดผ่านมางูเห่ามาจากฝั่งไหนเยอะกว่าน้าาาาาา  
เอ้ ที่ว่าอย่าแซะกันให้เสียบรรยากาศเลย ทำไมถึงมาบอกอยู่ผ่ายเดียวน้า รึอีกฝ่ายแซะได้ตามสบายน้า

ก็เห็นท่านแหย่มา ผมก็แหย่กลับเล่นๆ อย่าใจร้อนสิ 555  
ผมมาหน้าหลังบอกแหย่ แล้วพวกหน้าแรกมาแหย่หน้าแรกๆกลับไม่ไปบอก อย่าแซะกันให้เสียบรรยากาศเลย
แสดงว่าหัวร้อนรึป่าวน้า

อย่าใจร้อนสิ 555  

ไม่ได้ใจร้อน แค่มาบอกให้ฟัง เผื่อลืม  
นี่ขนาดไม่ได้ร้อนนะ
ฝากโควท อย่าแซะกันให้เสียบรรยากาศเลย ทุกฝั่งที่แซะด้วยนะ
แค่มาบอกให้ฟัง เผื่อลืม
แก้ไขล่าสุดโดย cristianopk เมื่อ Wed May 24, 2023 14:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 1190
โพสเมื่อ: Wed May 24, 2023 14:49
[RE: สรยุทธบอก ถ้าส่งก้าวไกล ไปเป็นฝ่ายค้าน ครั้งหน้าชนะเลือกตั้งถล่มทลาย]
G-Eazy พิมพ์ว่า:
AgueroO พิมพ์ว่า:
AgueroO พิมพ์ว่า:
เดวเพื่อไทยไปเป็นฝ่ายค้านเองดีกว่าจะได้สบายใจทุกฝ่าย  

จะเหลือ สส กี่คนคนับ  

ก็ให้ประชาชนตัดสินครับ
ใครที่ประชาชนเลือกก็ได้ สส เยอะ
เอาน่า เพื่อไทย พึ่งเคยแพ้เลือกตั้งครั้งแรกเอง
ครั้งหน้าจะได้มีบทเรียน อาจจะดีขึ้นกว่านี้ก็ได้
เพื่อไทยก็ไม่ได้แย่อะไรถ้าเทียบกับพรรคอื่น ต้องมีดีบ้างน่า  

หมายถึง รอบนี้ ถ้า พท ย้ายไปเป็นฝ่ายค้าน จะเหลือ สส กี่คนครับ  

เป็นฝ่านค้านเหลือ สส.กี่คนก็ได้ครับ เพราะไม่ใช่เสียงข้างมากอยู่แล้ว ต้องการอะไรครับ  

ผมก็อยากจะรู้เหมือนกัน พท กล้าเป็นฝ่ายค้านไหม
จะรอดู แพจะแตกไหม มุ้งเยอะจัด  

ถ้าแตกจริง ตอนนั้นก็ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ เพราะเป็นฝ่ายค้านไปล้าาาววว555
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 1190
โพสเมื่อ: Wed May 24, 2023 14:50
พวกบอกไปเป็นฝ่ายค้านถาม สุริยะ รึยังครับ

น่าท่านก็ ครั้งก่อน อนาคตใหม่ตั้งรัฐบาลไม่สำเร็จ งูเห่าก็เยอะอยู่นะ
อย่าแซะกันให้เสียบรรยากาศเลย  
งั้นถาม สมศักดิ์ ก็ได้นะว่าอยากไปค้านไหม

งวดนี้อนาคตค่อยว่ากัน แต่ที่งวดผ่านมางูเห่ามาจากฝั่งไหนเยอะกว่าน้าาาาาา  
เอ้ ที่ว่าอย่าแซะกันให้เสียบรรยากาศเลย ทำไมถึงมาบอกอยู่ผ่ายเดียวน้า รึอีกฝ่ายแซะได้ตามสบายน้า

ก็เห็นท่านแหย่มา ผมก็แหย่กลับเล่นๆ อย่าใจร้อนสิ 555  
ผมมาหน้าหลังบอกแหย่ แล้วพวกหน้าแรกมาแหย่หน้าแรกๆกลับไม่ไปบอก อย่าแซะกันให้เสียบรรยากาศเลย
แสดงว่าหัวร้อนรึป่าวน้า

อย่าใจร้อนสิ 555  

ไม่ได้ใจร้อน แค่มาบอกให้ฟัง เผื่อลืม  
ขนาดไม่ได้ร้อนนะ
ฝากโควท อย่าแซะกันให้เสียบรรยากาศเลย ทุกฝั่งที่แซะด้วยนะ
แค่มาบอกให้ฟัง เผื่อลืม

ครับ ไม่ลืม
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8484
โพสเมื่อ: Wed May 24, 2023 14:51
Ca_Poo พิมพ์ว่า:
natthakorn พิมพ์ว่า:
ผู้ชม พิมพ์ว่า:
natthakorn พิมพ์ว่า:
ผู้ชม พิมพ์ว่า:
เลือกก้าวไกลต่อไปเพื่อไทยจะไม่เหลือ

อุย  

รูปโปรคือใครเหรอกั๊บ  

มักเน่แห่งTwiceกั๊บ

ขอบคุณกั๊บ  

...  

ผมทำไรผิด
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Rainbow Xu
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 20615
โพสเมื่อ: Wed May 24, 2023 14:54
คิดได้ไง เพื่อไทย ฝ่ายค้าน ประชดสิ้นคิดมาก
ไปดีล สมศักดิ์ สุริยะกลับมา ฟอร์มทีมกันขนาดนี้ จะยอมถอยหรอ
แผนของเพื่อไทยชัดเจนมากอยู่แล้ว ว่าจะเป็นรัฐบาล แต่พลาดที่ก้าวไกลมาที่1
เลยทำให้ ขยับอะไรลำบากมากขึ้น เพราะเสียงไม่ได้มากพอแค่นั้นแหละ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2010
ตอบ: 1428
โพสเมื่อ: Wed May 24, 2023 15:02
สรยุทธบอก ถ้าส่งก้าวไกล ไปเป็นฝ่ายค้าน ครั้งหน้าชนะเลือกตั้งถล่มทลาย
เพื่อไทยแทบไม่มีทางเลือกแล้ว​ เลือกทางอื่นนอกจากร่วมรัฐบาล​ กก.​ แบบนี้​ ก็มีแต่เสีย

ไปจับพรรคหนูพรรคลุง​ ตั้งรัฐบาล​รอบหน้าคะแนนเสียงยิ่งลดหนัก​

หนีไปเป็นฝ่ายค้าน​ กก.​ ก็ตั้งรัฐบาล​ไม่ได้​ อาจจะต้องเลือกใหม่​ กก.​ มีโอกาสได้เยอะขึ้นอีก

ร่วมรัฐบาล​ แล้วรอโอกาสก้าวไกลพลาด​ ดูจะดีสุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2504
โพสเมื่อ: Wed May 24, 2023 15:06
ก็คนเดียวที่จะถีบก้าวไกลไปเป็นฝ่ายค้านโดยที่ไม่ได้เป็น รบ เสียงส่วนน้อยมันคือเพื่อไทยไงล่ะ

คือฝั่งส้มเค้าชัดเจนว่า เค้าจะเป็น รบ โดยการรวมกับเพื่อไทย เพราะเค้าไปรวมกับ ลุงส์ ไม่ได้

แต่ในทางกลับกัน ผมเชื่อว่า พท. ไม่ชัดเจนว่ารวมกับลุงส์ได้หรือไม่ ต่อให้ย้ำหลายรอบแล้ว ในขฯะเดียวกัน หมอเลี๊ยบ โยนหินตอนดีเบทว่า "พท เชื่อว่า กก จะยกมือในนายกจาก พท ต่อให้ กก เป็นฝ่ายค้าน ซึ่งเป็นการยืนยันถึงหลักการ ปชต ที่นายกมาจาก สส ข้างมาก" เปรยมาซะขนาดนี้ แต่ พิธา ตอบในดีเบทว่า ถ้าไม่มี ลุงส์ ยกมือให้แน่ต่อให้เป็นฝ่ายค้าน

ทีนี้ เกมมันมาพลิกตรง พท. ดันแพ้ กก ซะงั้น จะขิงตั้งมันก็ไม่สง่างาม
บอกตามตรง ต่อให้ย้ำอีก 1000 รอบ ผมก็ไม่ปักใจเชื่ออ่ะ
ยิ่งเอาสิ่งที่หลายๆคนพูด มาต่อกันเป็นจิ๊กซอ

ผมได้ภาพประมาณนี้นะ

0. เออ ออ ตาม ก้าวไกลไปก่อน ให้เค้าเป็นผู้นำการจัดตั้ง รบ. วางตัว รมต อะไรก็เออ ออตามน้ำไป ยกแรกยกให้ก้าวไกลไปก่อน

1. ให้ กก ใช้โอกาสและเวลาตั้ง รฐ ให้เต็มที่ จะทำ MOU จะทำอะไรทำไปเลย ไม่ตั้งแข่ง (ตามสิ่งพูดได้รอบที่ 500)

2. ยึดเอาตำแหน่งประธานสภามาให้ได้ เพราะเป็น คนกุมไข่ รัฐบาล และเป็นคนกำหนดเวลาในการเลือกนายก และอภิปรายต่างๆ ยกนี้ต้องชนะก้าวไกลให้ได้ เป็นบันไดขั้นแรกในการเป็นแกนนำจัด รบ.

3. เมื่อได้ตำแหน่งประธานสภาซึ่งมีอำนาจในการจัดประชุมโหวตนายก ก็ทำตามน้ำก้าวไกลไป จะให้เรียกประชุม 5 ครั้ง 10 ครั้งก็เรียก ตามน้ำไปก่อน เพราะยังไง กก ก็จัดไม่ได้ เสียงไม่พอ

4. ใช้เหตุว่า กก ตั้ง รบ. ไม่สำเร็จเป็นเหตุผลในการถอนตัวและเป็นแกนนำในการตั้งเอง จะกลายเป็น พท+หนูท่อ+ปชป+พรรคเล็ก จะได้เสียงทั้งหมด 271 เสียง โดยที่ไม่มีลุงสักลุง (หรืออาจจะมี พท. เก่าจาก พปชร พรรคแตกมาด้วยก็ยังได้)

5. พร้อมกันนั้นถีบก้าวไกลไปเป็นฝ่ายค้าน และก็จะออกมากดดัน ก้าวไกล ให้ยกมือให้ เช่นเดียวกับสิ่งที่ก้าวไกลเรียกร้องสปิริตจากฝ่ายเสียงข้างน้อยตอนนี้ เพราะตอนนี้ พท. รวมเสียงได้ข้างมากโดยที่ไม่มีลุงแล้ว (เหมือนที่ หมอเลี๊ยบถามแล้วพิธาตอบบทเวทีดีเบท)

สุดท้าย เราก็จะได้ รบ. เสียงข้างมาก จากเพื่อไทยเป็นแกนนำ

ขอให้ผมคิดผิดเถอะ
แก้ไขล่าสุดโดย NtzKung เมื่อ Wed May 24, 2023 15:13, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel