BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34723
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 17:17
[RE: [MUFC] - ตามหา GK คนใหม่ ควรเป็นใครดีที่เข้าระบบ ?]
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
jospick พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวก็อยากเปลี่ยน ณ ตลาดรอบซัมเมอร์นี้ มองแค่ 2 คน Raya or Costa นั่นแหละ แต่ในรายของ Raya ยังอยากได้มากกว่านิสนึง เพราะ ถ้าเขาเข้ามาฟรี จะได้เอางบไปเสริม CB or RB ระดับสูงเพิ่ม

นี่มองว่า ในจุดที่สำคัญๆสำหรับ การยกระดับระบบการเล่นให้มันพัฒนาไปอีกสู่ทีมลุ้นแชมป์เหมือนทีมอื่นๆ เช่น แมนซิ อาเซน่อล หรือ ลิเวอร์พูลเอง เอาจริงรวม นิว ไปด้วยปีนี้จะเห็นว่าทั้ง 4 ทีม มี GK ที่เล่นร่วมกับ CB ได้ในระดับที่พอกัน ดูอย่างนิว ถึงแม้จะเป็น นิค โป๊ป แต่ CB ทั้ง 2 คน ของนิว ลงมาเชื่อมบอล ตั้งเกมส์ได้ตลอดเลย

ระบบการเล่นระหว่าง GK และ CB . RB , LB นี่เป็น 1ในจุดอ่อนของแมนยูจริงๆ ยิ่งช่วงนี้ขาด Varane , L.Martinez จะเห็นเลยว่า ตั้งเกมส์ก็ช้า ระบบการเล่นเอาบอลเข้าเกมรุกช้าจังหวะไปหมด

ดังนั้นไม่ว่าจะเปลี่ยนเป็น Raya or Costa นี่คิดว่าจำเป็นต้องหา CB or RB ที่เล่นบอล senseการครองและจ่ายบอลที่ดีกว่า เลิฟ หรือ แมคไกวร์ มาเสริม ดังนั้นอยากได้ Raya มากกว่า ไม่ใช่ฝีมือเหนือกว่า Costa แต่เป็นในเรื่องของ งบการเสริมตัวเนี่ยละ  

ใช่ครับ 5555 ถ้าเรามี GK ที่ใช้เท้าได้ แต่กองหลังเซ็ตไปไม่ได้มันก็เท่านั้น
ถ้าอยากจะหวังเซ็ตจากหลังใหม่ คงต้องเปลี่ยน RCB + RB ใหม่เลย

แต่ด้วยความที่งบจำกัดขนาดนี้ ผมว่าขั้นต้นคือเอา GK + กองกลาง DLP ก่อน
เพราะถ้าได้สองตำแหน่งนี้มันยังพอ เซ็ตเกมส์ได้ ครองบอลได้อยู่
เป็นการแก้ปัญหาขั้นต้นตามแบบฉบับคนจน 555555

ขออนุญาตเสริม(แทรก) นิดครับ
ถ้าอยากได้โกลจริงๆ แต่งบไม่ทันจะซื้อราคาแพงๆ

ถ้าเป็นตัวระยะสั้น แบบ Emi Martinez หรือ Yassi Bono
ถือว่าน่าสนใจไหมครับ ถ้ามองในแง่ว่า เราน่าจะซื้อได้จากทีมอย่าง Villa หรือ Sevilla ได้ ถ้าอยากได้จริงๆ  

Emi Martinez ไหวครับ บอลสั้นได้ ไม่ล่กตอนจ่าย + บอลยาวแม่นประมาณนึง
แต่สัญญาแกยาวถึงปี 2027 ผมว่าถ้าไปซื้อตอนนี้ ราคาคงไม่ได้ถูกกว่าราย่าเท่าไหร่ฮะ

ส่วน Bono ผมเฉยๆนะ การออกบอลดีประมาณนึง แต่เรื่องเซฟผมกลับรู้สึกเฉยๆ
สัญญาถึงปี 2025 ถ้าซื้อตอนนี้คิดว่าราคาไม่น่าจะแรง
แต่เรื่องเซฟแกผมไม่ชัวร์เท่าไหร่เลยครับ 55555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16267
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 18:18
[RE: [MUFC] - ตามหา GK คนใหม่ ควรเป็นใครดีที่เข้าระบบ ?]
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
jospick พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวก็อยากเปลี่ยน ณ ตลาดรอบซัมเมอร์นี้ มองแค่ 2 คน Raya or Costa นั่นแหละ แต่ในรายของ Raya ยังอยากได้มากกว่านิสนึง เพราะ ถ้าเขาเข้ามาฟรี จะได้เอางบไปเสริม CB or RB ระดับสูงเพิ่ม

นี่มองว่า ในจุดที่สำคัญๆสำหรับ การยกระดับระบบการเล่นให้มันพัฒนาไปอีกสู่ทีมลุ้นแชมป์เหมือนทีมอื่นๆ เช่น แมนซิ อาเซน่อล หรือ ลิเวอร์พูลเอง เอาจริงรวม นิว ไปด้วยปีนี้จะเห็นว่าทั้ง 4 ทีม มี GK ที่เล่นร่วมกับ CB ได้ในระดับที่พอกัน ดูอย่างนิว ถึงแม้จะเป็น นิค โป๊ป แต่ CB ทั้ง 2 คน ของนิว ลงมาเชื่อมบอล ตั้งเกมส์ได้ตลอดเลย

ระบบการเล่นระหว่าง GK และ CB . RB , LB นี่เป็น 1ในจุดอ่อนของแมนยูจริงๆ ยิ่งช่วงนี้ขาด Varane , L.Martinez จะเห็นเลยว่า ตั้งเกมส์ก็ช้า ระบบการเล่นเอาบอลเข้าเกมรุกช้าจังหวะไปหมด

ดังนั้นไม่ว่าจะเปลี่ยนเป็น Raya or Costa นี่คิดว่าจำเป็นต้องหา CB or RB ที่เล่นบอล senseการครองและจ่ายบอลที่ดีกว่า เลิฟ หรือ แมคไกวร์ มาเสริม ดังนั้นอยากได้ Raya มากกว่า ไม่ใช่ฝีมือเหนือกว่า Costa แต่เป็นในเรื่องของ งบการเสริมตัวเนี่ยละ  

ใช่ครับ 5555 ถ้าเรามี GK ที่ใช้เท้าได้ แต่กองหลังเซ็ตไปไม่ได้มันก็เท่านั้น
ถ้าอยากจะหวังเซ็ตจากหลังใหม่ คงต้องเปลี่ยน RCB + RB ใหม่เลย

แต่ด้วยความที่งบจำกัดขนาดนี้ ผมว่าขั้นต้นคือเอา GK + กองกลาง DLP ก่อน
เพราะถ้าได้สองตำแหน่งนี้มันยังพอ เซ็ตเกมส์ได้ ครองบอลได้อยู่
เป็นการแก้ปัญหาขั้นต้นตามแบบฉบับคนจน 555555

ขออนุญาตเสริม(แทรก) นิดครับ
ถ้าอยากได้โกลจริงๆ แต่งบไม่ทันจะซื้อราคาแพงๆ

ถ้าเป็นตัวระยะสั้น แบบ Emi Martinez หรือ Yassi Bono
ถือว่าน่าสนใจไหมครับ ถ้ามองในแง่ว่า เราน่าจะซื้อได้จากทีมอย่าง Villa หรือ Sevilla ได้ ถ้าอยากได้จริงๆ  

Emi Martinez ไหวครับ บอลสั้นได้ ไม่ล่กตอนจ่าย + บอลยาวแม่นประมาณนึง
แต่สัญญาแกยาวถึงปี 2027 ผมว่าถ้าไปซื้อตอนนี้ ราคาคงไม่ได้ถูกกว่าราย่าเท่าไหร่ฮะ

ส่วน Bono ผมเฉยๆนะ การออกบอลดีประมาณนึง แต่เรื่องเซฟผมกลับรู้สึกเฉยๆ
สัญญาถึงปี 2025 ถ้าซื้อตอนนี้คิดว่าราคาไม่น่าจะแรง
แต่เรื่องเซฟแกผมไม่ชัวร์เท่าไหร่เลยครับ 55555  

งั้น Emi ก็ถือว่าน่าคิดไหมครับ
ถ้าการเล่นบอลกับเท้าอยู่ในระดับ ผ่าน / เรื่องเซฟก็ถือว่าท็อปๆแล้ว

แล้วที่เหนือกว่าคนอื่นๆ แทบทุกคนเลย
ประสบการณ์+mentality ระดับท็อปสุด
ผ่านทีมใหญ่ ผ่านแชมป์ ผ่านลีก
เรื่องจิตใจและความเป็นผู้นำสูงลิบ

อายุ 30 ใช้งานได้ 5ปี +
ก็น่าจะครบนะ ฟีลๆ จะซื้อเคนเลยไหม

เทียบกับ Raya ดูแกจะเหนือกว่าชัดเลย ถ้าราคาใกล้เคียงกัน

0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28236
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 18:31
Leonaldo_TANG_Davinci พิมพ์ว่า:
อยากได้คอสต้าาา มันคงตื่นแค่บอลโลกแหละ  

เผื่อเอาไปพิจารณาด้วยความหวังดี โดยเฉพาะนัด 1-5 ถ้าไม่อยากปวดหัวเรื่องเสียประตูบ้าๆบอๆ หาตัวอื่นดีกว่า จังหวะล่กจังหวะเหวอมันเกิดขึ้นได้กับทุกคนก็จริง แต่คอสต้านี่อาการมันพร้อมจะออกได้ทุกเมื่อ

0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2021
ตอบ: 5736
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 18:32
อลิซง เบคเกอ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2008
ตอบ: 1778
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 18:44
จอมยุทธเตีย พิมพ์ว่า:
ยังติดตาคอสต้าจากบอลโลกอยู่เลย  

แล้วไม่ติดตา เดเคอา เหรอครับท่าน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 10234
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 18:51
น่าจะจบที่ราญ่าแหละครับ สัญญาจะหมด เล่นในลีคอยู่แล้ว
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 18:57
BLIИK พิมพ์ว่า:
Leonaldo_TANG_Davinci พิมพ์ว่า:
อยากได้คอสต้าาา มันคงตื่นแค่บอลโลกแหละ  

เผื่อเอาไปพิจารณาด้วยความหวังดี โดยเฉพาะนัด 1-5 ถ้าไม่อยากปวดหัวเรื่องเสียประตูบ้าๆบอๆ หาตัวอื่นดีกว่า จังหวะล่กจังหวะเหวอมันเกิดขึ้นได้กับทุกคนก็จริง แต่คอสต้านี่อาการมันพร้อมจะออกได้ทุกเมื่อ

ผมไม่ติดใจในประเด็นนี้นะ โกล์สไตล์นี้ มันมีแน่นอนเรื่องพวกนี้
ยิิ่งตอนในคลิปแกอายุแค่ 22 ขึ้นมาใหม่ๆเลย ประสบการณ์ยังน้อยอยู่

ปีนี้ผมตามดูอยู่บ้างในแมตช์ใหญ่ UCL เจออินเตอร์ , แอตมาดริด
ในลีคเกมส์กับเบนฟิก้า แกตัดสินใจดีขึ้นนะ แล้วในภาพรวมค่อนข้างโอเคเลย

แต่ถึงผมจะพูดแบบนี้ ส่วนตัวผมก็ยังแอบกังวลอยู่เหมือนกัน
ในหน้าแรกโปรไฟล์คอสต้า ผมก็โน้ตไว้เล็กๆว่า อายุน้อย ประสบการณื ความนิ่งยังไม่มี
55555555
0
0
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28236
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 19:16
BLIИK พิมพ์ว่า:

ผมไม่ติดใจในประเด็นนี้นะ โกล์สไตล์นี้ มันมีแน่นอนเรื่องพวกนี้
ยิิ่งตอนในคลิปแกอายุแค่ 22 ขึ้นมาใหม่ๆเลย ประสบการณ์ยังน้อยอยู่

ปีนี้ผมตามดูอยู่บ้างในแมตช์ใหญ่ UCL เจออินเตอร์ , แอตมาดริด
ในลีคเกมส์กับเบนฟิก้า แกตัดสินใจดีขึ้นนะ แล้วในภาพรวมค่อนข้างโอเคเลย

แต่ถึงผมจะพูดแบบนี้ ส่วนตัวผมก็ยังแอบกังวลอยู่เหมือนกัน
ในหน้าแรกโปรไฟล์คอสต้า ผมก็โน้ตไว้เล็กๆว่า อายุน้อย ประสบการณื ความนิ่งยังไม่มี
55555555  

ส่วนตัวผม มองจากคนนอกแล้วมองดูแมนยูผมเชียร์ราย่ามากกว่า ปสก พรีเมียร์มี การเซฟก็ดี ออกบอลก็ค่อนข้างนิ่ง มีความคล่องตัวอีก เรื่องคอสต้าผมก็ติดภาพจำจนอคติด้วยส่วนนึงแหละ เรื่องความเหมาะสมก็ราย่า นอกเหนือจากนั้นเป็นคอสต้าก็ได้ไม่ติด พร้อมแช่งให้เหวอด้วย

ถ้าเรื่องกองหน้าผมว่าถ้าไม่ได้เคน ผมว่าโทนี่อ่ะเหมาะมาก พักบอลเก่งมากๆ จ่ายบอลก็ฉลาด อยู่ตรงไหนก็อันตราย เหมามาทั้งคู่ยังไงก็ไม่เกิน 100 ล้าน เผลอๆมีงบไปเสริมตำแหน่งอื่นอีก
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5914
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 19:52
[RE][MUFC] - ตามหา GK คนใหม่ ควรเป็นใครดีที่เข้าระบบ ?
รายาก็โอเค ถูกกว่าคอสต้าเยอะ อย่าลืมว่าต้องซื้อหน้าเป้าซึ่งแพงบรรลัยแน่นอน กลางตัวขึ้นเกมสไตล์เดอ ยองก็จำเป็น (เจ้าตัวมาเองก็ดี ฮ่าๆ)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
THE THEATRE OF DREAMS
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4997
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 20:00
คอสต้าค่อยไปสอยสักตอน 26 ยังไม่สาย ถ้ายังไม่ย้ายไปทีมใหญ่นะ เรื่องจิตใจ ไม่ได้ฝึกกันง่ายๆ ต้องใช้ประสบการณ์ แต่ถือว่าpotential สูง ประเด็นคือทีมเราไม่มีเวลามาปั้นนักเตะแล้ว ซีเนียร์หลายคนอายุเริ่มเยอะแล้ว ต้องซื้อตัวแบบใช้ได้เลย เหมือนที่ผมเชียร์ให้ซื้อเคนมา เพราะไม่มีเวลามาปั้นแล้ว ตำแหน่งที่รอปั้นได้สำหรับผมคือกลาง เอาดาวรุ่งแววดีมาสลับลงได้ รอยืนเต็มตัว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Samantha&Rachel
เข้าร่วม: 16 Apr 2022
ตอบ: 527
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 20:48
Costa ผมยังหลอนๆตอนบอลโลกอยู่เลยอะ ถ้าจะลองจากงบที่มีผมว่าลองราย่าก่อนน่าจะดีสุดนะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Apr 2009
ตอบ: 24319
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 21:35
[MUFC] - ตามหา GK คนใหม่ ควรเป็นใครดีที่เข้าระบบ ?
ไม่มี เรมโก้ ปาสเฟียร์ ผู้เฒ่าเต่าแห่งอาแจ็กซ์บ้างหรือครับ มือ 1 ยุค เทน ฮาก เลยคนนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16654
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 23:05
[RE][MUFC] - ตามหา GK คนใหม่ ควรเป็นใครดีที่เข้าระบบ ?
ข้อมูลแน่นปั๊ก แต่ในนี่ผมว่าประตูดาวรุ่งจากลีคฝรั่งเศสน่าสนใจสุดเพราะราคาถูก แถมสติถิดี ถ้าคนมันจะเก่งอายุเท่าไหนมันก็เก่งจริงๆนะ ไม่เกี่ยวเลยกับเรื่องอายุ เชียร์คนนี้ละกัน แถมราคาดีด้วย ประหยัดไปอีก เหมาะกับทีมถังแตก อย่างแมนยูดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6925
โพสเมื่อ: Tue May 09, 2023 23:34
เคยดูวิเคราะห์ในยูทูปของฝรั่งคือ ราย่าค่อนข้างลกตอนเล่นบอลสั้นพอสมควร เลยอยากได้คอสต้ามากกว่า แต่ดูจากความเป็นไปได้ราย่าคุ้มสุดจริงๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed May 10, 2023 03:03
คิมท๊อกโย่ว พิมพ์ว่า:
เคยดูวิเคราะห์ในยูทูปของฝรั่งคือ ราย่าค่อนข้างลกตอนเล่นบอลสั้นพอสมควร เลยอยากได้คอสต้ามากกว่า แต่ดูจากความเป็นไปได้ราย่าคุ้มสุดจริงๆ  

มีบ้างเป็นบางช็อตครับ แต่ผมมองว่าเป็นที่ Build up structure ทีมมากว่า
เพราะตอนอยู่แชมป์เปี้ยนชิพ แกล็อคหลบกองหน้าอีกฝั่งอย่างเยอะครับ
แต่พอขึ้นมาพรีเมียร์ แทคติคเปลี่ยนไปเป็นเน้สนาดยาว เลยไม่ค่อยได้ออกบอลสั้น

ผมเห็นนัดที่พลาดหลักๆตอนขึ้นมาพรีเมียร์ คือนัดเจอกับซิตี้อะครับ
ซึ่งนัดแบบนี้ ทีมต้องยืนตำแหน่งดีจริงๆทั้ง หลัง กลาง ไม่งั้นออกบอลยากมากๆครับ

แต่อย่างไรก็ตาม ถ้าว่ากันแค่การจ่ายบอล ผมก็ชอบคอสต้ามากกว่า
ผมตามดูปีนี้แกออกบอลนิ่งขึ้นเยอะมาก จ่ายบอลฉลาดด้วย แต่ค่าตัวแรงแน่นอน 555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel