ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: Carefree
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Dec 2013
ตอบ: 588
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 18:41
[RE: สภาพแวดล้อม อังกฤษ มันแย่มากเลยเหรอครับ ถ้าเทียบกับ ประเทศใกล้เคียง]
Schwarzenegger พิมพ์ว่า:
อากาศประเทศไหนในยุโรป ที่ใกล้เคียงกับไทยที่สุดครับ  
ผมว่าสเปนหน้าร้อน คล้ายไทยอยู่ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 18:44
[RE: สภาพแวดล้อม อังกฤษ มันแย่มากเลยเหรอครับ ถ้าเทียบกับ ประเทศใกล้เคียง]
sinchayen พิมพ์ว่า:
ทั้งเรื่องอาหาร อากาศ มันไม่ค่อยเหมาะกับอยู่ยาวๆเท่าไร เมื่อเทียบกับเมืองอื่นๆครับ

อันนี้ เพื่อนผมเรียนโทที่นั้นบอกมาก 5 คน ก็ตอบกัน 5 คนว่า บรรยากาศโคตรไม่ค่อยดีเท่าไร (ขนาด London ด้วยนะ)  
ลอนดอน ยังไม่เท่าไหร่นะผมว่า แมนเชสเตอร์หนักเลยครับ 555
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 21752
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 18:49
เหมือนโจรขโมยน่าจะเยอะด้วย ทั้งลิเวอร์พูล+แมนเชสเตอร์ ที่ได้ข่าวบ่อยๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 2002
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 18:50
mimigumo พิมพ์ว่า:
dewlovecfc พิมพ์ว่า:
แต่ Huggis กับไส้กรอกอังกฤษ นี่คือบายยย

Spoil

รสชาติต่างจากไส้กรอกเยอรมันกับไส้กรอกอิตาเลี่ยนที่คนไทยคุ้นเคยไหมครับ  

ของอังกฤษผมจำรสชาติเป๊ะๆไม่ได้ ออกจืดๆ แต่จำได้แค่ว่าไม่อร่อยเลยครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: COYG !!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3093
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 18:51
[RE]สภาพแวดล้อม อังกฤษ มันแย่มากเลยเหรอครับ ถ้าเทียบกับ ประเทศใกล้เคียง
เคยไปแค่อิตาลี กับอังกฤษ เทียบกันแล้ว อิตาลี กินขาด แสงแดด บรรยากาศ อิตาลี ดีกว่าเยอะ อาหารอีกครับ อังกฤษ 1 สัปดาห์ แดดออก1-2 วะน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 18:59
จากที่อยู่ลอนดอนมาเกือบ 10 ปีผมอาจจะชินกับพวกอาหารพวกบรรยากาศ

แต่เห็นคนมาใหม่ๆจะบ่นเรื่องนี้มากเลยครับ ยิ่งถ้าหน้าหนาวมันมืดเร็วมาก มืดบ่าย3 สว่าง8โมงเช้างี้
บางวันพระอาทิตย์ไม่ขึ้น ครึ้มๆทั้งวัน แต่ฝนไม่ได้ตกทุกวันอะไรขนาดนั้นนะครับ มันจะมีช่วงที่ตกเป็นช่วงๆติดๆกัน แต่ตกทีก็ไม่หนักมากตกให้ปรอยๆ ถนนเปียกๆเฉยๆ คนที่นี้ส่วนมากไม่พกร่มเพราะลมมันแรงด้วยครับ ส่วนมาใส่โค้ทกันฝนที่มีฮู้ดแล้วเดินตากฝนกันเลย

ส่วนเรื่องเมือง แมนเชสเตอร์ เมืองค่อนข้างไม่มีอะไรจริงนอกจากฟุตบอล วันมีบอลเมืองก็จะคึกคื้น ฝนตกบ่อยกว่าลอนดอน อากาศแย่กว่า แต่ถือว่าเป็นเมืองที่ฝรั่ง ยิ่งวัยรุ่นแถบนั้นไปเที่ยวกลางคืนครับ มีแหล่งท่องเที่ยวกลางคืนเยอะมาก

เรื่องอาหาร ถ้าเงินถึง ผมว่าร้านดีๆอาหารอร่อยให้เลือกเยอะอยู่ครับ ยิ่งถ้าชอบแนวสเต็ก หรือพวกเก็บดาวมิชลิน มีให้เลือกเยอะ หรือพวกคาเฟ่ ร้านกาแฟก็มีร้านดีๆเยอะ แต่ถ้าเอาอาหารอังกฤษจริงๆ Fish & Chips ไรงี้ก็แล้วแต่คนชอบครับฝรั่งเค้าเรียกพวกนี้ว่าอาหารผับ เวลาไปผับกินเบียร์หิวๆสั่งมากินง่ายๆราคาไม่แพง

ถ้าเทียบอังกฤษกับพวก สเปน อิตาลี โปรตุเกส ก็เทียบไม่ได้หรอกครับ เมืองพวกนี้เป็นเมืองที่ฝรั่งแถบนี้จะไปพักร้อน ไปตากอากาศ อากาศเค้าดีกว่าเยอะยิ่งอาหารการกินขึ้นชื่อกว่าเกาะอังกฤษเยอะครับ
2
0

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 40748
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 19:01
แต่ผมชอบนะที่ทุกท่านพิมมา แต่บรรยากาศดูจะเหงาๆหน่อย แต่น่าจะคึกคักกว่าพวกสแกน
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ขุนพลแข้งทอง SS
Status: #KTBFFH
เข้าร่วม: 08 May 2015
ตอบ: 2227
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 19:03
ถ้าคนไม่ชอบฝนตกเฉอะแฉะ เป็นข้อแรกเลยครับที่จะไม่ชอบ แดดออกทีอย่างกับสวรรค์ แบ่งแดดจากไทยไปมั่งก็ดีอันนี้ก็เยอะจัด
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15750
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 19:03
ขอบคุณทุกคนที่ให้ความรู้มากเลยครับ

1
0
The Journey of new beginnings.
นักเตะหมู่บ้าน
Status: .....
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 638
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 19:17
แมนเชสเตอร์อากาศแย่จริงครับ ไปทีไรฝนตกเกือบทุกที ในเมืองไม่ค่อยมีไรให้เที่ยวมากด้วย ตึกแบบเก่าๆก็ไม่ค่อยเหลือเท่าไร เมืองค่อนข้างทันสมัยเลยครับแต่ไม่น่าตื่นเต้น chinatown มีอาหารเอเชียเยอะถ้าเป็นคนไทยมาอยู่ไม่น่าลำบากเท่าไร แต่เมืองใกล้เคียงอย่างลิเวอร์พูลน่าอยู่กว่ามากครับ ติดทะเล มีท่าเรือสวยๆ (ผมแฟนแมนยูยังชอบเมืองลิเวอร์พูลมากกว่าเลย 5555)
0
0
MANCHESTER IS RED
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 2368
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 19:20
นึกถึงหน้าฝนบ้านเราที่ตกทั้งวันอะ อึมครึม ทึมๆ ตกแบบน่ารำคาญ บรรยากาศน่าเบื่อ ยิ่งหน้าหนาวไม่เห็นดวงอาทิตย์เลยบางวัน อาหารโลคอลก็ไม่อร่อย อารมณ์แลบแถงบ้านมีตามสั่งแต่หมูด้านๆ ข้าวแข็ง ผัดมาให้เรากินแบบจืดๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 1439
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 19:34
กลับกันผมชอบมาก ครึ้มตลอดเวลา เหมือนที่เม้นบนๆบอก
เหมือนจะร้องไห้ตลอดเวลา
0
0
“A football team is like a beautiful woman. When you do not tell her, she forgets she is beautiful.” Arsene Wenger
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 7671
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 19:35
แต่ผมชอบสกอตแลนด์ ไอร์แลนด์ อยากไปสักครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 41511
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 19:42
เตะบอลกลางแดดกะเตะกลางฝนอ่านะ น่าจะเลือกไม่ยาก
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 16938
โพสเมื่อ: Sun Mar 12, 2023 19:42
จดแปบ มู้คุณภาพสุด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel