BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1374
โพสเมื่อ: Mon Jan 09, 2023 12:26
[RE: ETH แม่งเก่งจริงๆ]
เรื่องพัฒนานักเตะนี่ชัดเจนเลย ETH+ทีมโค้ชที่เอาเข้ามาพัฒนานักเตะได้แบบเห็นค่อนข้างชัดเจน โดยเฉพาะโค้ชกองหน้าที่เป็นอดีตนักเตะ คนผิวสี ตัวใหญ่ๆ ผมว่าดูทำให้แรชดีขึ้นเยอะมาก

คือก่อนหน้านี้ในมุมมองผมแรชมันดูตัวบางๆ อาศัยความเร็ว สไตล์การเล่นคือปีกดีๆนี่เอง มาเจอตอนนี้แข็งขึ้นเยอะมาก ลุยๆชนๆ สมที่เมื่อก่อนคนเคยแซวกันแรชนัลโด้เลย
ยิ่งลูกวูลฟ์ที่โดนดึง เมื่อก่อนผมว่าแรชมันคงเสียหลักล้มไปแล้ว ตอนนี้แบบ มึงดึงใช่ไหม ได้ งั้นกูทิ้งน้ำหนักกดมึงสวนเบียดสวนเลย กดนักเตะคว่ำ หรือลูกโหม่งที่เมื่อก่อนไม่้มีให้เห็นเลย ตอนนี้เริ่มมาให้เห็นเรื่อยๆละ

พวกชอว์ ดาโลห์ แมคท็อม หรือล่าสุดวานบิส ดูดีขึ้นเยอะมาก

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถนนไม่เคยแปลกแยก
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 3464
โพสเมื่อ: Mon Jan 09, 2023 12:55
Sacrimony พิมพ์ว่า:
เรื่องพัฒนานักเตะนี่ชัดเจนเลย ETH+ทีมโค้ชที่เอาเข้ามาพัฒนานักเตะได้แบบเห็นค่อนข้างชัดเจน โดยเฉพาะโค้ชกองหน้าที่เป็นอดีตนักเตะ คนผิวสี ตัวใหญ่ๆ ผมว่าดูทำให้แรชดีขึ้นเยอะมาก

คือก่อนหน้านี้ในมุมมองผมแรชมันดูตัวบางๆ อาศัยความเร็ว สไตล์การเล่นคือปีกดีๆนี่เอง มาเจอตอนนี้แข็งขึ้นเยอะมาก ลุยๆชนๆ สมที่เมื่อก่อนคนเคยแซวกันแรชนัลโด้เลย
ยิ่งลูกวูลฟ์ที่โดนดึง เมื่อก่อนผมว่าแรชมันคงเสียหลักล้มไปแล้ว ตอนนี้แบบ มึงดึงใช่ไหม ได้ งั้นกูทิ้งน้ำหนักกดมึงสวนเบียดสวนเลย กดนักเตะคว่ำ หรือลูกโหม่งที่เมื่อก่อนไม่้มีให้เห็นเลย ตอนนี้เริ่มมาให้เห็นเรื่อยๆละ

พวกชอว์ ดาโลห์ แมคท็อม หรือล่าสุดวานบิส ดูดีขึ้นเยอะมาก

เบนนี่ แม็คคาธี

ผมอ่านความเหนท่านแล้วก็เหนด้วยเลย แรชดูนิ่งขึ้นมากกกก
0
0
hojlund
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11538
โพสเมื่อ: Mon Jan 09, 2023 13:06
อย่าไปเถียงกับแฟนเชลซีคนนั้นที่เขาจมไม่ลงเลย เขาชอบโค้ชสไตล์ล่าถ้วย ไม่ใช่โค้ชบอลระบบ

แต่ไม่คิดว่าเขาจะมาข่มโค้ชบอลระบบด้วย ตลกดี
0
0
Manchester United Fans
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Glory Morning Man United!
เข้าร่วม: 02 Jul 2022
ตอบ: 1169
โพสเมื่อ: Mon Jan 09, 2023 13:43
ETH แม่งเก่งจริงๆ
powereakss พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
777er พิมพ์ว่า:
กุสฮิดดิ้ง คุมครึ่งฤดูกาลแชมป์
โรแบโต้ ดิมัตเตโอ ครึ่งฤดูกาลแชมป์
ทูเคิ่ล คุ่มต่อจากแลมพ์ แชมป์

เยอะแยะครับกุนซื้อที่ไม่ต้องใช่เวลาประสบความสำเร็จเลย  

ผมว่ายุคนั้นต่างจากยุคนี้นะ ยุคนี้คู่แข่งทีมเล็กๆมันกระโดดขึ้นมาเร็ว

อย่างฟอเรส ชนะหงว์ เสมอ เชลซี หรือทีมเล็กๆอื่นๆไม่ได้เป็นหมูให้เชือดเหมือนก่อนๆ

ส่วนทูเคิ่ลที่โดนส่วนนึงผมว่ารูปเกมแกน่าเบื่อด้วย พอผลไม่เปนใจเลยโดนเชือดง่ายๆ

ETH มาผีนี่เรียกได้ว่าโชคช่วยดีกว่า

โชคดีที่ไม่รีบปลดไอยิ้ม แล้วไปเอากุนซือเกรดกลางๆโนเนม แบบพอตเตอร์มา เพราะแรกๆแฟนๆหลายคนก็เชียร์ ได้มาฉิบหายแน่

โชคดีที่ไม่เอา คอนเต้มา เอามาผมเชื่อว่าดีแค่2ปีแรก หลังจากนั้นเละ เพราะคอนเต้ไม่ได้เน้นสร้างระบบเพื่อระยะยาว

ผีต้องการคนแบบนั้น ซึ่งได้ETHมาตอบโจทย์ แบบที่หงส์ได้JK หรือเรือได้Pep

ผมว่าถ้าได้คอนเต้ ก็แชมป์ไม่ต่างกัน
แต่แฟนผีน่าจะไม่ชอบโค้ชที่เน้นถ้วยรางวัล

กับสเปอร์ตอนนี้ได้กี่แชมป์แล้วครับ?  

ถ้าจะถามแบบนี้ แล้วแมนยูได้กี่แชมป์ละครับ ?  

วินิจคัพไงครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5942
โพสเมื่อ: Mon Jan 09, 2023 14:02
777er พิมพ์ว่า:
กุสฮิดดิ้ง คุมครึ่งฤดูกาลแชมป์
โรแบโต้ ดิมัตเตโอ ครึ่งฤดูกาลแชมป์
ทูเคิ่ล คุ่มต่อจากแลมพ์ แชมป์

เยอะแยะครับกุนซื้อที่ไม่ต้องใช่เวลาประสบความสำเร็จเลย  

ผมว่ายุคนั้นต่างจากยุคนี้นะ ยุคนี้คู่แข่งทีมเล็กๆมันกระโดดขึ้นมาเร็ว

อย่างฟอเรส ชนะหงว์ เสมอ เชลซี หรือทีมเล็กๆอื่นๆไม่ได้เป็นหมูให้เชือดเหมือนก่อนๆ

ส่วนทูเคิ่ลที่โดนส่วนนึงผมว่ารูปเกมแกน่าเบื่อด้วย พอผลไม่เปนใจเลยโดนเชือดง่ายๆ

ETH มาผีนี่เรียกได้ว่าโชคช่วยดีกว่า

โชคดีที่ไม่รีบปลดไอยิ้ม แล้วไปเอากุนซือเกรดกลางๆโนเนม แบบพอตเตอร์มา เพราะแรกๆแฟนๆหลายคนก็เชียร์ ได้มาฉิบหายแน่

โชคดีที่ไม่เอา คอนเต้มา เอามาผมเชื่อว่าดีแค่2ปีแรก หลังจากนั้นเละ เพราะคอนเต้ไม่ได้เน้นสร้างระบบเพื่อระยะยาว

ผีต้องการคนแบบนั้น ซึ่งได้ETHมาตอบโจทย์ แบบที่หงส์ได้JK หรือเรือได้Pep

ผมว่าถ้าได้คอนเต้ ก็แชมป์ไม่ต่างกัน
แต่แฟนผีน่าจะไม่ชอบโค้ชที่เน้นถ้วยรางวัล

2-3 ปีแรก อาจจะมีสิทธ์นะ แต่ระยะยาวพังแน่ ดูสเปอรฺสิ Honeymoon period จบเร็วกว่าที่คิด

สัมภาษพร้อมตีกับทุกคนหมด

สุดท้ายแล้ว ก็ค้องหาใหม่หลังจากเวลาผ่านไป2-3ปี

ผมอยากได้คนที่มาคุมและวางรากฐานแบบ เป๊ป ครอป ครับ ซึ่ง คอนเต้ไม่มีทางทำได้ ดูจากพฤติกรรมที่ผ่านๆมา แต่ฝีมือมีแน่ยอมรับ

ให้ผมเลื่อกผมยังว่า พอช ดีกว่า คอนเต้ ด้วย

แต่พี่ETH ก็มีฝีมือเหมือนกันและน่าจะวางรากฐานได้ยาวๆ ผมว่าETH ตอบโจทย์มากกว่าเยอะครับ

คหสต

ส่วนเชลซีท่าน น่าจะต้องหาแบบนี้เหมือนกัน ดูสภาพแล้วเหมือนแมนยูยุคน้ายิ้ม

ซื้อตัวแพง แถมห่วย
แก้ไขล่าสุดโดย 777er เมื่อ Mon Jan 09, 2023 14:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7932
โพสเมื่อ: Mon Jan 09, 2023 14:44
ไม่เคยชมแมนยูอยู่แล้วไอ่นี่ อย่าไปให้ค่ามันเยอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel