BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 7248
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 15:17
[RE: CDMเรือ เอาใครมาเล่นก็ได้เหรอ?]
PonGRTK พิมพ์ว่า:
โรดรี้คือตัดเกมแทบไม่ได้ สมัยแฟร์มันถึงเทพเพราะอ่านเกมไว ขึ้นไปตัดได้ตลอด
ยุคนี้เลยหลุดมาดวลกับกองหลังบ่อยๆ เพราะโรดรี้ผ่านตลอด  

จริงๆ จังหวะหลุดประมาณนี้ มันคือจังหวะ 50-50 ครับ ทั้งสองทีมมีโอกาสชิงบอลกันได้ 50%

แต่ทีมเรากลับชิงบอลเหล่านี้ได้ มากถึง70-80% (เลขสมมติ แต่ผมรู้สึกว่าทีมชิงจังหวะ 50-50 ชนะบ่อยมาก)

นักเตะเพิ่มโอกาส จาก 50 ไปเป็น 80 ผมว่าทำได้ดีแล้ว (ถ้าจะติ เพราะว่าทำไมไม่เพิ่มให้ถึง 100 ผมว่าก็เกินไปหน่อย ขนาดในเกมยังทำไม่ได้เลย)
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 15:21
[RE: CDMเรือ เอาใครมาเล่นก็ได้เหรอ?]
blackhunter พิมพ์ว่า:
กลางรับแมนซิตี้ ไม่ต้องเก่งเกมรับก็ได้ครับ

แต่มันก็จะลุ้นแชมป์บอลถ้วยยากหน่อย

เพราะถ้าเกมลีก มองระยะยาว พลาดนัดนี้ ยังแก้ตัวนัดหน้าได้

แต่บอลถ้วย ตัดสินนัดเดียว พลาดครั้งเดียวในทั้งเกม อาจถึงขั้นอดได้แชมป์ไปเลย

เพราะฉะนั้น ถ้าอยากได้ UCL ถ้วยที่รอคอย

ยังไงต้องมีกลางรับระดับท็อปเข้ามาครับ  

ยุคนี้จะหานักเตะที่ท็อปกว่าโรดรี้ได้อีกเหรอครับ

อีกอย่าง ในบอลถ้วย หรือบอลเกมใหญ่ๆ ทีมไม่มีปัญหาตรงแดนกลางเลยครับ เพราะ เบอร์8(กุนโด,แบร์นาโด) จะเติมน้อยลง และยืนช่วยคุมพื้นที่กับโรดรี้ตลอด ทำให้แทบไม่มีบอลหลุดไปถึงหลัง หรือหลุดไป ก็หลุดไปให้กองหลังเล่นง่ายๆ

หรือยิ่งนัดไหน ทีมเน้นรัดกุม บางทีส่งทั้งแบร์นาโด กุนโดกัน ลงพร้อมกัน แดนกลางยิ่งแน่นมากไปอีก

แต่เกมที่กลางข่มคู่แข่งมากๆ พวกกองกลางคือดันขึ้นหน้าไปหมด ปล่อยให้โรดรี้รับมืออยู่คนเดียว เจอจังหวะยากๆ เลยเห็นจังหวะหลุดๆอยู่บ้าง
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 15:28
Larin พิมพ์ว่า:
Frankie De Jong / Rice จะแทนได้ไหม  

คือจากโรดรี้ หาตัวที่อัฟเกรดจากแก ในตลาด คือหายากมากๆ
และเรือ ในตอนนี้ แค่ต้องการหานักเตะที่เป็นตัวสแตนบายของโรดรี้ครับ คงต้องหาตัวรองๆ ราคาไม่เวอร์

เดยอง ผมว่าเกมรับยังดีไม่เท่าโรดรี้
ไรซ์ เด่นในระบบทีมรอง คุมโซน รอคู่แข่งบุกเข้าหา ถ้ามาก็ต้องปรับตัวอีกเยอะ (และไม่มีอะไรการันตีว่าจะปรับได้)
อีกอย่าง 2คนนี้ ไม่เหมาะที่ทีมจะซื้อมาเป็นสำรองด้วย

ตอนนี้ทีมพยายามซื้อ คัลวิน ฟิลลิปของลีดส์ ตัวนี้อยู่ทีมเก่า โดนคู่แข่งถล่มประตูเป็นว่าเล่น แต่สไตล์การเล่นดูใช้ได้ น่าเอามาปั้น แต่ก็ขึ้นอยู่ที่นักเตะด้วย ถ้ามาก็ต้องสำรอง ลงเล่นไม่เยอะเท่าเก่า แถมราคาไม่ใช่เล่นๆ
1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 14913
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 15:30
จริงๆแอบเชียร์ ลัตเวียเด็กเรือดูเล่นใช่ได้อยู่นะครับ มาเป็นแบคอัพโรดี้แต่คิดว่าเปปไม่กล้าน่าเสี่ยง 555
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: มาร่วมนอนเวนนน S-I-E-S-T-A
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 4717
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 16:19
ท่านอ่อน ผู้มา ฮีล เดอะ เวิล์ด
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 18262
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 17:26
ใครบอกโรดรี้รับไม่ดีตัดบอลไม่ได้นี่โรดรี้ แท็กเกิ้ลสำเร็จมากกว่า 70% และการเอาบอลกลับมาครอบครองถึง 17.01 เลยนะครับ

มิดฟิลด์ตัวโฮลด์บอลจริง ๆ แล้วไม่ใช่นักเตะที่ต้องวิ่งเข้าไปตัดจังหวะบอล หรือแย่งจากเท้าคู่ต่อสู้นะต้องเข้าใจใหม่ CDM มันมีหลากบทบาท หลายสไตล์อยู่กับวิธีเล่นแต่ละทีม

ผมจะยกตัวอย่างการทัศนคติของ ริโอเฟอดินานด์ให้ฟังเพราะเป็นนักเตะทีมคู่แข่งแต่เป็นคนวิเคราะห์ดีมาก ๆ
อ้างอิงจาก:

ริโอออกมายกย่องว่าโรดรี้เป็น 1 ในโฮลดิ้งมิดฟิลด์ที่ดีที่สุดในยุโรปฤดูกาลนี้

ริโอบอกว่า สำหรับมิดฟิลด์ตัวโฮลดิ้งที่ดีคือการอ่านจังหวะบอล และปักหลักอยู่กับที่ ริโอว่าปีก่อน ๆ โรดรี้เปลืองแรงในการวิ่งมากเกินไป

แต่ปีนี้เขาพัฒนาขึ้นมามาก เขาไม่ต้องวิ่งเข้าหาบอล แต่บอลวิ่งเข้ามาหาเอง อ่านเกมอย่างยอดเยี่ยม

คุมจังหวะเกมของซิตี้ สร้างพื้นที่เตรียมพร้อมสำหรับการขึ้นเกมรุกให้เพื่อนร่วมทีม

แถมยังคอยปัดป้องการโจมตีแบ่งเบาให้แบ็คโฟร์ด้วย พัฒนาขึ้นมาเรื่อย ๆ จาก 2 ฤดูกาล และจะเก่งขึ้นไปอีกแน่นอน  

สำหรับผมถ้าใครบอกโรดรี้ไม่ดี ขออนุญาตให้ยกตัวอย่างนักเตะที่คุณคิดว่าจะเล่นได้ดีกว่าโรดรี้ตอนนี้มาสัก 2-3 ชื่อให้ผมถึงบางอ้อหน่อย

และที่สำคัญต้องไม่ลืมนะปีนี้วางยิงแถว 2 โคตรโหดยังกะสไนเปอร์ แต่ละลูกคือตั้งใจทำไม่ใช่อาศัยลอง ๆ ยิงไปก่อนเอาฟลุ๊ค ๆ

เพราะรู้สึกว่าการเปลี่ยนจังหวะยิงเป็นสกอร์ จำชื่อสถิติไม่ได้แล้วเจอจาก siamsport วิเคราะห์อีกทีโรดรี้มาอันดับ 3 (อันดับ 1 คือเควิน เดอบรอยน์)
แก้ไขล่าสุดโดย kimsung-mc เมื่อ Fri Jun 03, 2022 17:39, ทั้งหมด 7 ครั้ง
2
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 40837
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 17:36
[RE]CDMเรือ เอาใครมาเล่นก็ได้เหรอ?
ผมว่าโรดีรี้อะดีพอแล้วสำหรับเรือใบนะ คือถ้าอัพเกรดจริง ผมว่าก็คงต้องเอาบุสเกตไปย้อนวัยสัก10ปีอะครับ รับรองครองโลก ตัดเกมดี จ่ายบอลเทพ แก้เพลสโหด ขออวยหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 18:07
Antivist พิมพ์ว่า:
ผมว่าโรดีรี้อะดีพอแล้วสำหรับเรือใบนะ คือถ้าอัพเกรดจริง ผมว่าก็คงต้องเอาบุสเกตไปย้อนวัยสัก10ปีอะครับ รับรองครองโลก ตัดเกมดี จ่ายบอลเทพ แก้เพลสโหด ขออวยหน่อย  

-----ระบบเรือตอนนี้ กับ บาร์ซาตอนนั้นก็ต่างกันด้วยครับ ตามสไตล์ของลีคและกองหน้าในทีม

-----บาร์ซา เล่นลาลีกา มีแต่ทีมเพรซซิง (รุกทั้งทีม รับทั้งทีม) หาโอกาสเจาะคู่แข่งไม่ยาก พื้นที่มีเรื่อยๆ กองหน้าเก่ง
-----เล่นกลาง3 คือแดนกลางทั้ง3คนช่วยกันชิงพื้นที่แดนกลาง อิเนียสตา เติมช่วยหน้าบ้างตามจังหวะเกม

-----เรือ เล่นพรีเมียร์ ส่วนใหญ่เจอแต่รถบัส (เน้นรับทั้งทีม) พื้นที่น้อย กองหน้าไม่เก่ง
-----เล่นกลาง3 แต่เดอบรอย เล่นเบอร์10 เน้นเกมรุกไปเลย(สลับเล่นทั้งตรงกลาง หน้า ปีก) ส่วนใหญ่การชิงแดนกลางเป็นหน้าที่ของเบอร์8(แบร์,กุน) และโรดรี้ ยิ่งทีมยิงไม่ได้ซักที เบอร์8ก็ต้องเติมขึ้นไปช่วยอีก (หลายครั้ง กุนโดกันเล่นอย่างกับเป็นกองหน้า แบร์นาโด เล่นอย่างกับเป็นปีก) พอโดนสวนกลับ ตรงกลางมันเหลือโรดรี้คนเดียวไง เลยเอาไม่อยู่

-----จริงๆ ถ้าโรดรี้มีกลางเบอร์8 ช่วยคุมตลอด เกมรับของทีมแทบไม่มีปัญหาเลย

-----ปีหน้าได้กองหน้าเก่งๆ น่าจะยิงประตูได้ง่ายกว่านี้ เบอร์8 น่าจะไม่ต้องตะบี้ตะบันเติมเหมือนปีนี้ ผมว่าเกมแดนกลางจะเล่นง่ายขึ้นแน่นอน
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2095
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 20:49
[RE]CDMเรือ เอาใครมาเล่นก็ได้เหรอ?
โรดรี้ปีนี้แบกแดนกลางเลยนะ แถมหลายๆเกมยิงประตูจำพวกลูก 2-0 คลายความกดดันให้ทีม ยิ่งนัดสุดท้ายไม่แปบอลคมๆแบบนั้นตีเสมอคงอดแชมป์แล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3375
โพสเมื่อ: Fri Jun 03, 2022 22:16
ผมว่าต้องมีค่า Anticipation เยอะพอสมควรเลยครับ แล้วก็รูปร่างดีพอที่จะสกัดหรือตัดเกมส์ฝ่ายตรงข้ามได้ ผมว่า Rodri นี่ก็เหมือน busquet downgrade ไม่ได้มองว่าไม่เก่ง แต่ผมว่าคนที่ perfect ในตำแหน่งนี้สำหรับเป๊ปมีแค่ busquet นั่นแหละ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 23776
โพสเมื่อ: Sat Jun 04, 2022 01:57
ตัวรับของซิตี้เล่นโคตรยาก เพราะซิตี้ดันหลังขึ้นสูง
เวลาบุก ก็ต้องสร้างเกมได้ เวลารับ ก็ต้องคุมตำแหน่งให้ดี ต้องคอยดูเพื่อนว่าตำแหน่งไหนที่ไม่อยู่ในตำแหน่ง

จะวิ่งไปสกัดมั่วซั่วไม่ได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel