ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2008
ตอบ: 165
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 16:33
[RE: เหมาสอง! JK คว้ากุนซือแห่งปีพรีเมียร์ลีก+LMA]
mctominaytor พิมพ์ว่า:
Araqius พิมพ์ว่า:
เกณฑ์การให้คะแนนของผม ยึดตามเกณฑ์การให้คะแนนใน Olympic โดยใช้แบบ 10 5 3
https://en.wikipedia.org/wiki/Olympic_medal_table
เหรียญทอง (ที่ 1) ได้ 10 คะแนน
เหรียญเงิน (ที่ 2) ได้ 5 คะแนน
เหรียญทองแดง (ที่ 3) ได้ 3 คะแนน
ที่ 4 ไม่ได้มีเกณฑ์กำหนดไว้ ผมตีไว้ที่ 1 คะแนน
ถ้ายึดตามนี้ ที่ 3 ร่วมก็จะได้ 2 คะแนน

สมมติเราตีว่าพรีเมียร์กับ UCL มีความยากพอๆกัน
แมนซิตี้ ได้แชมป์พรีเมียร์ + ที่สามร่วม UCL = 10 + 2 = 12
ถ้าลิเวอร์ได้รองแชมป์พรีเมียร์ + รองแชมป์ UCL = 5 + 5 = 10
ถ้าลิเวอร์ได้รองแชมป์พรีเมียร์ + แชมป์ UCL = 5 + 10 = 15

ผมตีว่าแชมป์ FA ได้ 3 คะแนน ส่วนแชมป์คาราบาวได้ 1 คะแนน
ดังนั้นลิเวอร์พูลถ้าลิเวอร์พูลได้รองแชมป์ UCL จะได้ 10 + 3 + 1 = 14 คะแนน
ถ้าได้แชมป์ UCL จะได้ 15 + 3 + 1 = 19 คะแนน
ดังนั้นในความเห็นของผม จึงคิดว่าในซีซั่นนี้ลิเวอร์พูลทำผลงานได้ดีกว่าแมนซิ

แน่นอนว่าแต่ละคนก็จะมีเกณฑ์การให้คะแนนแตกต่างกันออกไป
ส่วนเกณฑ์การให้คะแนนของตัวตลก ยึดอะไรก็ไม่รู้ ถามก็ไม่กล้าตอบ 555

ป.ล. จริงๆถ้ายึดเกณฑ์แบบ 5 3 1 นี่ไม่ต้องเอา FA กับคาราบาวมาคิดลิเวอร์ก็ชนะอยู่ดีไม่ว่าจะได้แชมป์หรือรองแชมป์ UCL  

โง่ก็แค่เงียบทำไมต้องทำให้ตัวเองดูโง่
เค้าให้แฟนบอลโหวต แล้วไปรวมคะแนนกับคณะกรรมการ ที่คุณพูดมานั่น มันเกณฑ์คุณตั้งมาเอง
แล้วยังจะกล้ามาว่าคนอื่นอีก โง่ดักดาน  

เกิดมาไม่เคยเจอใครดักดานขนาดนี้
แค่ตั้งเกณฑ์ขึ้นมายังไม่กล้า ยังมีหน้ามาบอกว่าคนโน้นคนนี้ไม่เหมาะสม
คงจะกลัวละสิว่าถ้าตั้งเกณฑ์ขึ้นมาแล้วจะทุเรศ อัปยศไปทั้งวงศ์ตระกูล
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 1934
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 16:39
[RE: เหมาสอง! JK คว้ากุนซือแห่งปีพรีเมียร์ลีก+LMA]
เกณฑ์การให้คะแนนของผม ยึดตามเกณฑ์การให้คะแนนใน Olympic โดยใช้แบบ 10 5 3
https://en.wikipedia.org/wiki/Olympic_medal_table
เหรียญทอง (ที่ 1) ได้ 10 คะแนน
เหรียญเงิน (ที่ 2) ได้ 5 คะแนน
เหรียญทองแดง (ที่ 3) ได้ 3 คะแนน
ที่ 4 ไม่ได้มีเกณฑ์กำหนดไว้ ผมตีไว้ที่ 1 คะแนน
ถ้ายึดตามนี้ ที่ 3 ร่วมก็จะได้ 2 คะแนน

สมมติเราตีว่าพรีเมียร์กับ UCL มีความยากพอๆกัน
แมนซิตี้ ได้แชมป์พรีเมียร์ + ที่สามร่วม UCL = 10 + 2 = 12
ถ้าลิเวอร์ได้รองแชมป์พรีเมียร์ + รองแชมป์ UCL = 5 + 5 = 10
ถ้าลิเวอร์ได้รองแชมป์พรีเมียร์ + แชมป์ UCL = 5 + 10 = 15

ผมตีว่าแชมป์ FA ได้ 3 คะแนน ส่วนแชมป์คาราบาวได้ 1 คะแนน
ดังนั้นลิเวอร์พูลถ้าลิเวอร์พูลได้รองแชมป์ UCL จะได้ 10 + 3 + 1 = 14 คะแนน
ถ้าได้แชมป์ UCL จะได้ 15 + 3 + 1 = 19 คะแนน
ดังนั้นในความเห็นของผม จึงคิดว่าในซีซั่นนี้ลิเวอร์พูลทำผลงานได้ดีกว่าแมนซิ

แน่นอนว่าแต่ละคนก็จะมีเกณฑ์การให้คะแนนแตกต่างกันออกไป
ส่วนเกณฑ์การให้คะแนนของตัวตลก ยึดอะไรก็ไม่รู้ ถามก็ไม่กล้าตอบ 555

ป.ล. จริงๆถ้ายึดเกณฑ์แบบ 5 3 1 นี่ไม่ต้องเอา FA กับคาราบาวมาคิดลิเวอร์ก็ชนะอยู่ดีไม่ว่าจะได้แชมป์หรือรองแชมป์ UCL  

โง่ก็แค่เงียบทำไมต้องทำให้ตัวเองดูโง่
เค้าให้แฟนบอลโหวต แล้วไปรวมคะแนนกับคณะกรรมการ ที่คุณพูดมานั่น มันเกณฑ์คุณตั้งมาเอง
แล้วยังจะกล้ามาว่าคนอื่นอีก โง่ดักดาน  

เกิดมาไม่เคยเจอใครดักดานขนาดนี้
แค่ตั้งเกณฑ์ขึ้นมายังไม่กล้า ยังมีหน้ามาบอกว่าคนโน้นคนนี้ไม่เหมาะสม
คงจะกลัวละสิว่าถ้าตั้งเกณฑ์ขึ้นมาแล้วจะทุเรศ อัปยศไปทั้งวงศ์ตระกูล  

ผมแนะนำท่านไม่ต้องไปต่อความยาวกับเค้าหรอกครับ ผมว่าเค้าน่าจะไม่มีวุฒิภาวะพอสมควร พอผมบอกว่า ไม่น่าจะมี....ให้ปวด เท่านั้นแหละโคว้ท ผมมาสองอัน ผมเห็นท่าไม่ดีกลัวจะเป็น แบบกรณีนักฆ่าน่าหยก อีก ผมเลยหยุดดีกว่า ความเห็นของเค้าถูกในความคิดของเค้าแหละครับคนอื่นผิดหมด เพราะเจ้าตัวบอกว่าให้แฟนโหวตแล้วไปรวมคะแนนกับกรรม การ แต่เม้นแรกดันพิมว่าถ้าลิเวอร์พูลชนะ UCL ก็จะไม่มีข้อกังขา เริ่มมาแค่นี้เค้าก็กลืนน้ำลายตัวเองแล้วครับผมเลย ตัดจบดีกว่า แล้วก็ไม่ต้องมาโคว้ทผมละนะผมเตือนยูสอื่นเฉยๆครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15364
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 16:41
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
รางวัล ผจก ทีมยอดเยี่ยมของพรีเมียร์ลีก เค้าไม่ได้ดูจากผลงานในถ้วยนี้อย่างเดียวหรอครับ

หรือเกณฑ์มันเป็นยังไงนะ  

ผมว่าน่าจะพิจารณาหลายปัจจัยนะครับไม่ใช่แค่ใครเป็นแชมป์แล้วก็จะได้โดยอัตโนมัติ ก็มีหลายปีที่คนที่ได้ไม่ได้เป็นผู้จัดการทีมแชมป์
2000–01 George Burley Ipswich Town
2009–10 Harry Redknapp Tottenham Hotspur
2011–12 Alan Pardew Newcastle United
2013–14 Tony Pulis Crystal Palace  

ผมเข้าใจอย่างดีครับตรงนั้น ผมไม่ได้บอกว่าคนที่จะได้รางวัลคือคนที่ได้แชมป์

ผมหมายถึงรางวัล ผจก ทีมยอดเยี่ยมพรีเมียร์ลีก

แต่เห็นบางคนอิงการที่เข้ารอบ 4 ถ้วยมาเกี่ยวข้องด้วย ผมเลยสงสัยครับ

เหมือนรางวัลนักเตะยอดเยี่ยม UCL

แต่ให้เหตุผลว่าเพราะนักเตะคนนี้ได้แชมป์บอลโลก แชมป์พรีเมียร์ลีกด้วย เลยเหมาะสมกับรางวัลนี้อ่ะครับ

พอจะเก็ทมั้ยครับ  

เข้าใจครับ แต่ชื่อรางวัลเค้าหมายถึงรางวัลสำหรับผู้จัดการทีมที่อยู่ในพรีเมียร์ลีกซีซั่นนั้นๆ(คือไม่ได้แจกให้ผู้จัดการทีมในดิวิชั่นอื่น) ไม่ใช่ผู้จัดการทีมที่ทำผลงานดีที่สุดเฉพาะพรีเมียร์ลีก(ซึ่งก็เป็นไปได้ที่จะนับผลงานรายการอื่นเข้ามาพิจารณาด้วย) ซึ่งเค้าก็อาจจะพิจารณาองค์รวมทั้งหมดครับ และการเข้ารอบ 4 ถ้วยมันหมายถึงการที่มีจำนวนนัดแข่งมากกว่าทีมอื่น ซึ่งมันก็มีผลต่อการบริหารทรัพยากรของทีมเพราะแข่งอยู่ในช่วงเวลาเดียวกันก็อาจจะเป็นปัจจัยนึงในการพิจารณาได้นะครับ

The Premier League Manager of the Season is an annual association football award presented to managers in England. It recognises the most outstanding manager in the Premier League each season.  

ขอบคุณครับ เข้าใจแล้วครับ

นี่แหละสิ่งที่ผมต้องการตอนแรก มีคนมาแซะอะไรบ้าบอจริงๆ
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15364
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 16:42
Ginger TomCat พิมพ์ว่า:
รางวัล ผจก ทีมยอดเยี่ยมของพรีเมียร์ลีก เค้าไม่ได้ดูจากผลงานในถ้วยนี้อย่างเดียวหรอครับ

หรือเกณฑ์มันเป็นยังไงนะ  

ผมว่าน่าจะพิจารณาหลายปัจจัยนะครับไม่ใช่แค่ใครเป็นแชมป์แล้วก็จะได้โดยอัตโนมัติ ก็มีหลายปีที่คนที่ได้ไม่ได้เป็นผู้จัดการทีมแชมป์
2000–01 George Burley Ipswich Town
2009–10 Harry Redknapp Tottenham Hotspur
2011–12 Alan Pardew Newcastle United
2013–14 Tony Pulis Crystal Palace  

ผมเข้าใจอย่างดีครับตรงนั้น ผมไม่ได้บอกว่าคนที่จะได้รางวัลคือคนที่ได้แชมป์

ผมหมายถึงรางวัล ผจก ทีมยอดเยี่ยมพรีเมียร์ลีก

แต่เห็นบางคนอิงการที่เข้ารอบ 4 ถ้วยมาเกี่ยวข้องด้วย ผมเลยสงสัยครับ

เหมือนรางวัลนักเตะยอดเยี่ยม UCL

แต่ให้เหตุผลว่าเพราะนักเตะคนนี้ได้แชมป์บอลโลก แชมป์พรีเมียร์ลีกด้วย เลยเหมาะสมกับรางวัลนี้อ่ะครับ

พอจะเก็ทมั้ยครับ  

เท่าที่เข้าใจคือรางวัลมอบให้กับผจก.ในพรีเมียร์ลีค ไม่ได้ระบุว่าถ้วย epl เท่านั้น ดูผลงานโดยรวมทุกถ้วยประกอบด้วย อย่างๆหลายๆปีที่ผจก.ทีมนั้นๆไม่ได้แชมป์ epl แต่ผลงานดีถ้วยอื่น หรือเป็นทีมเล็กที่ได้ถ้วย fa หรือผลงานโดดเด่นก็ได้ครับ

แต่ทั้งนี้ผลงานใน epl ก็ต้องไม่แย่มากด้วยแหละ ปีราฟาได้ ucl แต่จบที่ห้าคงไม่มีสิทธิ์ลุ้นเท่าไหร่ ปีนี้คล็อปตามแค่ 1 แต้มเมื่อเทียบกับการได้ลุ้นทุกถ้วยด้วยแล้วกรรมการคงให้ภาษีดีกว่าครับ

ส่วนรางวัลสมาคมโค้ชที่ได้นั้นเป็นผลโหวตครับ รักใครชอบใครขึ้นอยู่กับคนโหวตครับ

ขอบคุณครับที่ตอบด้วยเหตุและผลครับ
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 1 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11122
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 16:48
Peres พิมพ์ว่า:
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
Kaosoon พิมพ์ว่า:
เอาตามทามไลน์ ถามว่าเหมาะสมมั้ยก็พอได้อยู่ แต่อยากให้ประกาศหลังนัดชิง ucl มากกว่า เพราะถ้าชิง ucl ลิ้วสพุนชนะ จะไม่มีข้อกังขา 3 แชมป์ชนะแชมป์เดียวอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ได้แชมป์ยังไงเป็บก็เหมาะกว่า 1 แชมปฺ epl ยังไงก็ชนะ 2 แชมป์ถ้วยรอง ถ้าเป็นตามว่า เป็บจะงอแงก็ไม่แปลก  

ตามนั้น ทัศนคติของ Kite United  

ManchesKite United  

ต้องให้สอนภาษาอังกฤษ ให้ไหม 55655 ดูพยายามดี ดูคลิป YouTube สอนภาษาอังกฤษ แบบประถม ก็ได้ผมแนะนำ  

อะไรคือพูดเรื่องแชมป์ว่าว แล้วบอกให้ไปเรียนภาษาอังกฤษ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2008
ตอบ: 165
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 17:17
โคตรขำ หาว่าเกณฑ์ผมตั้งขึ้นมาเอง ทั้งๆที่การคิดคะแนนแบบ 5 3 1, 3 2 1, 4 2 1, 10 5 4 มันเป็นเกณฑ์การให้คะแนนในการแข่งขันโอลิมปิก
เวลาจะนับว่าชาติไหนทำคะแนนได้ดีกว่า เขาก็เอาเหรียญมาคำนวนคะแนน ได้เหรียญทองเยอะกว่า ไม่ได้หมายความว่าคะแนนจะดีกว่า

ที่ไม่กล้าบอกเกณฑ์การมองของตัวเองออกมา เพราะสมมติปีหน้าถ้ายึดตามเกณ์ตัวตลกแล้วคล๊อปควรจะได้ แต่คนอื่นได้ จะได้มุดลงรูได้ไง
ไม่มีหรอกออกมาบอกว่า "คล๊อปสมควรได้รางวัลมากกว่า"
หรืออีกกรณีถ้ายึดตามเกณ์ตัวตลกแล้วแมนยูไม่ควรจะได้แต่ดันได้ จะได้ออกมาเห่าหอนได้ ไม่ต้องโดนขุดเกณฑ์ที่ตัวเองเคยตั้งไว้ออกมา

อีกอย่างบอกว่าผมตั้งเกณฑ์ขึ้นมาเองแต่ไม่กล้าวิจารณ์เกณฑ์การให้คะแนนของผม เพราะเกณฑ์ของผมมันอยู่บนพื้นฐานที่เป็นที่ยอมรับกัน จะมาบอกว่า "แชมป์ควรได้คะแนนมากว่ารองแชมป์ 10 เท่า" หรือ "ตกรอบ 4 ทีมควรได้คะแนนเท่ากับรองแชมป์" ก็ไม่มีที่ไหนเขาใช้กัน หรือจะมาบอกว่า หรือ ถ้าจะบอกว่า "แชมป์ FA ควรได้คะแนนแค่ 1 ในร้อยของแชมป์พรีเมียร์" ก็กลัวต้องกลืนน้ำลายตัวเอง
ซึ่งถ้ามาวิจารณ์เกณฑ์ของผม นั้นก็คือต้องอธิบายเกณฑ์ที่ตัวตลกคิดว่าเหมาะสมออกมา ซึ่งสำหรับพวกชอบมุดรู มันไม่กล้าทำ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel