ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะอบต.
Status: ท่านลื่น และ เฮียเล้า
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2021
ตอบ: 1988
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:27
[RE: เหมาสอง! JK คว้ากุนซือแห่งปีพรีเมียร์ลีก+LMA]
ก.เกรี้ยวกราด พิมพ์ว่า:
Kaosoon พิมพ์ว่า:
mctominaytor พิมพ์ว่า:
เอาตามทามไลน์ ถามว่าเหมาะสมมั้ยก็พอได้อยู่ แต่อยากให้ประกาศหลังนัดชิง ucl มากกว่า เพราะถ้าชิง ucl ลิ้วสพุนชนะ จะไม่มีข้อกังขา 3 แชมป์ชนะแชมป์เดียวอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ได้แชมป์ยังไงเป็บก็เหมาะกว่า 1 แชมปฺ epl ยังไงก็ชนะ 2 แชมป์ถ้วยรอง ถ้าเป็นตามว่า เป็บจะงอแงก็ไม่แปลก  

ตามนั้น ทัศนคติของ Kite United  

ManchesKite United  

ต้องให้สอนภาษาอังกฤษ ให้ไหม 55655 ดูพยายามดี ดูคลิป YouTube สอนภาษาอังกฤษ แบบประถม ก็ได้ผมแนะนำ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ชีวิตนี้ยอมตาย เพื่อ เฮียเล้า กับ ท่านลื่น.

PERES คำว่า ลื่น คำนี้พูดเบาๆเด็กหงส์ก็เจ็บ.

PERES คนเดียวทั้งกองทัพ เทพเจ้าไร้พ่าย ผู้ชนะ10ทิศ .
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Mar 2008
ตอบ: 165
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:28
[RE: เหมาสอง! JK คว้ากุนซือแห่งปีพรีเมียร์ลีก+LMA]
Araqius พิมพ์ว่า:
gammer123 พิมพ์ว่า:
gammer123 พิมพ์ว่า:
เอาตามทามไลน์ ถามว่าเหมาะสมมั้ยก็พอได้อยู่ แต่อยากให้ประกาศหลังนัดชิง ucl มากกว่า เพราะถ้าชิง ucl ลิ้วสพุนชนะ จะไม่มีข้อกังขา 3 แชมป์ชนะแชมป์เดียวอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่ได้แชมป์ยังไงเป็บก็เหมาะกว่า 1 แชมปฺ epl ยังไงก็ชนะ 2 แชมป์ถ้วยรอง ถ้าเป็นตามว่า เป็บจะงอแงก็ไม่แปลก  

ผมว่าแปลกๆนะครับ แบบนี้เข้าชิงทุกถ้วย แต่ไม่ให้ สมมุติผมเข้าชิงทุกถ้วยชนะรวดแบบ ไร้พ่ายเลยมาแพ้แค่นัดชิงนัดเดียวแบบนี้ก็ไม่ได้เหรอครับ แล้วมันจะดูเป็นรางวัลสำหรับผู้จัดการที่ยอดเยี่ยมตรงไหนในเมื่อสถิติรวมออกมา ชนะ 63 นัด แพ้ 4 นัดทุกรายการแบบนี้อะครับ อย่างที่เป๊ปกับคล็อปเคยพูด เราดีใจเมื่อเราชนะไม่ใช่เฉพาะแค่ตอนเราได้แชมป์การชนะนัดนึงมันก็คือความสุข และมันก็มีความหมายครับไม่ใช่แค่ตอนได้แชมป์ ถ้าไม่งั้นสำหรับท่านรางวัลนี้มันควรวัดจากถ้วยอย่างเดียวเหรอครับ อันนี้ผมสงสัยนะครับ

ผมกางสถิติให้ทุกถ้วย คล็อปชนะ 47 เป๊ปชนะ 41 ไม่ได้ลงรายละเอียดลึกนะครับ  

อ้าววว เป๊บเค้าก็ตกรอบรอง รอบก่อนหน้านี้เองนะ ไม่ได้ตกรอบแรกซะหน่อย คิดเห็นเข้าข้างแต่ทีมตัวเอง แชมป์พรีเมียเค้าก็ได้ ถ้าไม่ได้แชมป์ UCL ยังไงก็คิดว่าเป็บสมควรได้มากกว่าอะ  

แล้ว เป๊ปชนะเยอะกว่าคล็อปไหมครับ การที่ผมบอกว่า สถิติปีนี้คล็อป ชนะ 47 เป๊ปชนะไป 41 แมท เลยอาจจะทำให้ ได้ผู้จัดการทีมยอดเยี่ยมประจำปีนี้ มันเข้าข้างทีมตัวเองยังไงมันก็ ข้อเท็จจริงไม่ใช่เหรอ = =" ถ้าทีมผมชนะ น้อย แบบ 39 แมทแล้วคล็อปได้เอออันเนี่ยแปลกละ ผมเข้าข้างทีมตัวเองแน่นอนผมยอมรับเลยถ้าามันเป็นแบบนั้น แต่นี่มันไม่ใช่ไงมันเป็น fact ไงครับ  

โอยยย เด็กน้อยเอ้ยยย โอเคที่คุณพูดเป็นความจริง แล้วที่ผมพูดไม่จริงหรอ ว่าเป็บได้แชมป์ คล็อปได้แค่รองแชมป์ ก็ความจริงทั้งนั้น ยกความจริงที่เห็นว่าทีมตัวเองควรชนะนั่นแหละ คือเข้าข้างทีมตัวเอง แค่นี้ทำไม่รู้ เรื่องทำมึน หัวจะปวด  

ความจริงคือเป๊ปตกรอบ 16 ทีม คาราบาวคัพ ส่วนคล๊อปได้แชมป์
ความจริงคือเป๊ปตกรอบ 4 ทีม เอฟเอคัพ ส่วนคล๊อปได้แชมป์
รู้รึเปล่า หรือแกล้งโง่  

ความจริงคือเอาข้อเท็จจริงที่ทีมตัวเองได้เปรียบมาคำนวน ความจริงที่ทีมตัวเองเสียเปรียบ ปัดตก ก็จะได้ความจริงแบบนี้แหละ งี้ก็พูดได้เหมือนกันว่า ความเป็บได้แชมป์พรีมเีย ถ้วยใหญ่กว่า เอฟเอ กับคาราบาว สมควรได้มากกว่า แคนั้นเอง  

555
ไหนลองตีเป็นคะแนนให้ดูหน่อย
แชมป์พรีเมียร์ ได้กี่คะแนน
รองแชมป์พรีเมียร์ ได้กี่คะแนน

แชมป์ UCL ได้กี่คะแนน
รองแชมป์ UCL ได้กี่คะแนน
ตกรอบ 4 ทีม UCL ได้กี่คะแนน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15368
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:29
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
รางวัล ผจก ทีมยอดเยี่ยมของพรีเมียร์ลีก เค้าไม่ได้ดูจากผลงานในถ้วยนี้อย่างเดียวหรอครับ

หรือเกณฑ์มันเป็นยังไงนะ  

ผมว่าน่าจะพิจารณาหลายปัจจัยนะครับไม่ใช่แค่ใครเป็นแชมป์แล้วก็จะได้โดยอัตโนมัติ ก็มีหลายปีที่คนที่ได้ไม่ได้เป็นผู้จัดการทีมแชมป์
2000–01 George Burley Ipswich Town
2009–10 Harry Redknapp Tottenham Hotspur
2011–12 Alan Pardew Newcastle United
2013–14 Tony Pulis Crystal Palace  

ผมเข้าใจอย่างดีครับตรงนั้น ผมไม่ได้บอกว่าคนที่จะได้รางวัลคือคนที่ได้แชมป์

ผมหมายถึงรางวัล ผจก ทีมยอดเยี่ยมพรีเมียร์ลีก

แต่เห็นบางคนอิงการที่เข้ารอบ 4 ถ้วยมาเกี่ยวข้องด้วย ผมเลยสงสัยครับ

เหมือนรางวัลนักเตะยอดเยี่ยม UCL

แต่ให้เหตุผลว่าเพราะนักเตะคนนี้ได้แชมป์บอลโลก แชมป์พรีเมียร์ลีกด้วย เลยเหมาะสมกับรางวัลนี้อ่ะครับ

พอจะเก็ทมั้ยครับ
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: 「なりたかった自分」になれますように / 15 years+ City's fan
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 17842
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:30
ในแง่ manage ปีนี้ผมว่าแกชนะเป๊ปขาดเลยนะ แกรู้เกมไหนควรพักใคร จัดสลับตัวโรเตชั่นอย่างแม่นยำ

ทีมของเป๊ปถ้ายังเล่นบอลถ้วยจนรอบชิงหมดปีนี้ อาจจะเสร็จลิเวอร์พูลก็ได้แชมป์ลีค
0
0
Status: เถ่าเท่ากัน
เข้าร่วม: 21 Nov 2005
ตอบ: 2489
ที่อยู่: ใต้พื้นแผ่นดินที่พวกคุณยืนอยู่ สักวันพวกคุณก็ต้องลงมาอยู่กับผม โดยไม่มีอะไรติดตัวมาด้วย
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:32
แค่ JK คว้ากุนซือแห่งปี ยังมีประเด็น โอยยย บางทีก็หมกมุ่นเกินไปมั้ย
4
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8953
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:32
Peres พิมพ์ว่า:
neolfc พิมพ์ว่า:
Peres พิมพ์ว่า:

อัน​นี้ LMA เขาโหวต​ให้ถ้าอยากให้เป็ปได้มากๆคุณ​ก็ต้องไปบอกพวกผู้จัดการ​ทีมทั้ง19ทีมโหวต​เป็ปเลยครับถ้าจะแซะก็แซะแบบมีคลาสหน่อยเห็นหลายครั้งละยูสโคลนใครป่าวเนี่ย​ ถ้าจะแสดงแบบนี้ผมว่าเลอะเทอะ​นะ​คุณ​อ่ะ  

อ้าววว แสดงความคิเดเห็นก็ไม่ได้ ถ้าคิดว่ายูสโคลนก็แจ้งความให้ WM ตรวจสอบไป มางอแงไร ไม่เข้าท่า  

งอแง? 55ผมว่าจะไม่อะไรแล้วแต่คุณอ่ะมีปมอะไรป่าว
เรื่องยูสโครนไม่ต้องแจ้งความเขาก็ตรวจสอบได้​ ถ้าคุณไม่ใช่ยูสโครนใครผมขอโทษแล้วกัน​ แต่ผมเห็นคุณแชะหลายรอบแล้วนะ​ ผมกะจะไม่สนใจแล้ว​ ถ้าอยากให้เป็ปได้ไปบอกผู้จัดการทีม19ทีมโหวตเป็ปดิครับเพื่อโลกจะสงบสุขอ่ะ  

เด็กลิ้วสพุลนี่น้า มาว่าคนอื่นเลอะเทอะ แต่พอว่างอแงกลับ ดิ้นเฉย เอากับเค้าสิ โควทมาก็พิมข้อความเดิม โควทมาทำไม ตัวเองคอมเม้นพร้อมต่อว่าคนอื่อน พอคนอื่นว่ากลับบอกผมไม่มีอะไร มาว่าเรมีปมอีก เอากับเค้าสิ 555 ขำว่ะ  

บอกคนอื่นงอแง555​ ผมรอตั้งนานคำเจ็บๆมีแค่เนี้ยหรอครับ

เอ้า นี่ก็ชอบความเจ็บปวด โน่นก็เล่นขี้ เด็กทีมนี้มีดีๆกับเค้ามั้ยเนี่ย  

ทีมผมไม่มีอะไรดีหรอกคนเกลียดจะตาย​ คำข่มๆให้จมดินมีแค่เนี่ยหรอครับยังไม่เจ็บถึงกระดองใจเลย​ เอามาอีกดิครับยังไม่หนำใจ​เลย  

ขอนอกเรื่องผมตามอ่านที่คุณเถียงกัน ผมบอกเลยคุณไปหลงเหลี่ยมเขาแล้วหัวร้อนเอง เข้าใจว่าเจ็บจากการว่าวแชมป์ แต่ผมบอกเลยอย่าพยายามหลอกตัวเองครับ เจ็บก็คือเจ็บ คนนอกมองเข้าไปแบบผมมันดูน่าสมเพช  

มีแค่นี้หรอครับไม่เห็นจะเจ็บเลยอยากร้อนกว่านี้ครับ​ ผมต่อให้รุม2เลยครับ  

สติหลุดหมดแล้ว 555 หน้าแดงกำหมัด  

ไม่รู้​นะว่าใครร้อนกว่าวันนี้ผมว่างทั้งวันด้วย​ แค่มู้​ JK​ ได้ผู้​จัดการทีมยอดเยี่ยม​ เห็นคนอื่นเดือดร้อนนะครับ

ผมวันนี้ผมทั้งวันนะครับตอบกลับได้ระหว่างรอออร์เดอร์ครับ
ท่านประธานมาดริดเก่า
แก้ไขล่าสุดโดย neolfc เมื่อ Wed May 25, 2022 12:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1071
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:35
newgundum พิมพ์ว่า:
69_420 พิมพ์ว่า:
นึกว่าเป้ปจะได้นะเนี่ย  

ด้วยความเคารพ...ผมเชื่อว่าถ้าเป๊ปยอมถอยไปคุมทีมยักษ์หลับอย่าง สเปอร์ส, อาร์เซนอล, แมนยู แล้วทำให้กลับมาเบียดแย่งแชมป์ได้ แกได้รับการยอมรับมากกว่านี้แน่นอนครับ หรือไม่ก็คุมแมนซิตี้นี่แหล่ะ แต่ต้องได้มากกว่า 1 แชมป์เป็นอย่างน้อย หรือ เข้าชิงทุกรายการ  

ไม่เห็นเกี่ยวว่าเป๊บต้องไปคุมทีมยักษ์หลับเลยครับ

กวาดแชมป์บอลถ้วยในเกาะอังกฤษ ได้รองแชมป์ EPL โดยน้อยกว่าแค่ 1 คะแนน และลุ้นจนนัดสุดท้าย
บวกด้วยเข้าชิงถ้วยใหญ่บอลยุโรป

ผลงาน klopp นั้นยอดเยี่ยมกว่าเป๊บจริงๆ ในปีนี้ แค่นั้นแหละ

ลองคิดเล่นๆ สลับผลงานกันดู ผมว่าก็เป็นฝั่งที่ได้ 2 แชมป์ + เข้าชิง Big ear นี่แหละ ที่ควรได้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Apr 2021
ตอบ: 6341
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:37
ถูกแบนแล้ว
เหมาะสมที่สุดครับ
0
0
TRB
Status: หงษ์ทั้งใจ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 253
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:39
แล้วแป็ปล่ะ จืดอีกปีโดนปาด
0
0
Kitirat
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17211
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:43
[RE]เหมาสอง! JK คว้ากุนซือแห่งปีพรีเมียร์ลีก+LMA
งงว่า รางวัลผจก.แห่งปี “พรีเมียร์ลีค”

แต่ต้องเอาผลงานแชมป์ถ้วยอื่นๆมาคิดรวมด้วยเหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักบอลถ้วย ง.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8911
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:47
มันผิดที่เป๊ปเก่งเกินอ่ะ

อ่อ ได้แชมป์ลีคหรอเฉยๆ นะ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 1667
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:53
newgundum พิมพ์ว่า:
69_420 พิมพ์ว่า:
นึกว่าเป้ปจะได้นะเนี่ย  

ด้วยความเคารพ...ผมเชื่อว่าถ้าเป๊ปยอมถอยไปคุมทีมยักษ์หลับอย่าง สเปอร์ส, อาร์เซนอล, แมนยู แล้วทำให้กลับมาเบียดแย่งแชมป์ได้ แกได้รับการยอมรับมากกว่านี้แน่นอนครับ หรือไม่ก็คุมแมนซิตี้นี่แหล่ะ แต่ต้องได้มากกว่า 1 แชมป์เป็นอย่างน้อย หรือ เข้าชิงทุกรายการ  
เป๊ปแทบจะเป็นคนเดียวเลยที่คนชอบให้ถอยไปคุมทีมนู้นนี้ 555
คล็อปได้เหมาะสมแล้วครับ เข้าชิงทุกถ้วย ลีกก็เข้าชิงนัดสุดท้าย ยินดีด้วยครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:54
อิจฉาแฟนบอลแมนซิตี้เหมือนกันนะครับ แฟนบอลทีมอริร่วมเมืองรักมากๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4367
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:56
ผมเริ่มชื่อละว่า ถ้าหงส์ได้แชมป์ โลกจะไม่สงบสุข

แค่ผจกทีมยอดเยี่ยม ยังขนาดนี้เลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2534
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 11:56
ขอบคุณ เฟอร์กี้ ที่แนะนำ คล็อปป์ ให้ไปอยู่กับทีมที่มี ประวัติศาสตร์ ที่ยิ่งใหญ่ อย่าง ลิเวอร์พูล

ขอบคุณมากครับ เคยอยากได้ ทั้งเป๊ป และ คตล็อปป์ แต่แห้วแด๊ก ทั้งคู่

เฟอร์กี้ บอกเจ็บปวด เฟอร์กี้คงนอนตายตาไม่หลับ แงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย KloppPK เมื่อ Wed May 25, 2022 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 9, 10, 11, 12, 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel