BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 14004
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 09:43
[RE: ชิง UCL ผมมองว่า Real Madrid มีภาษีดีกว่า Liverpool]
* ปี 2018 มีแต่แบ๊คสายควัน มาปีนี้กดบลัฟตัวพลังใบมาด้วย

ฝั่งซ้ายน่าสนุกอยู่อะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
♥ LFC
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 114
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 09:44
[RE: ชิง UCL ผมมองว่า Real Madrid มีภาษีดีกว่า Liverpool]
สำหรับผมปีนี้แมดริดดูน่ากลัวกว่าลิเวอร์พูล ก็ตรงปีนี้แมดริด พลิกนรก มาทุกรอบตั้งแต่รอบ 16 ทีม เลยครับ ซึ่งปกติทีมที่พลิกนรกมาได้ทุกรอบได้นี่มันเป็นทีมที่มีราศีแชมป์จับมาก ซึ่งมันต่างกับลิเวอร์พูลที่เหมือนเข้ารอบมาชิวๆกันทุกรอบ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 9033
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 09:44
LookGade พิมพ์ว่า:
Indyvirus พิมพ์ว่า:
มีประโยคกันเละบอกเป็นการวิเคราะห์แค่วันนี้ วันหน้าอาจมีเปลี่ยนแปลงด้วยแหะ !?  

มันต้องดูตัวผู้เล่นก่อนนัดชิงน่ะครับ
ถ้าเบนเซม่าเจ็บหรือติดโควิดนี่ก็ฉิบหายแล้วครับสำหรับมาดริด
หรือหงส์แดง ตัวหลักพวก VVD,Fabinho,Tiago สภาพร่างกายความฟิต อาการบาดเจ็บ หรือโควิด มันก็คาดเดาไม่ได้น่ะครับ ยิ่งต้องเตะมากกว่ามาดริดที่ไปรอนัดชิงแล้ว

แต่ถ้า Full Team ผมมองว่าทีมของ JK มันนิ่งและดุดันกว่าเยอะเลย แถมเจอเคสจาก 3 ศพที่ผ่านมา ที่โดนมาดริด come back แบบนี้ ยังไงก็เป็นบทเรียน เตือนใจได้อย่างดี  

ส่วนตัวบอลนัดเดียวจะจัดทีมแบบไหนก็ 50-50 ครับ คุณภาพนักเตะทั้งสองทีมไม่ได้ต่างกันมากจนจะมาบอกทีมไหนเหนือกว่าทีมไหนได้อยู่แล้ว วัดกันวันแข่งเลยว่าใครเล่นตามแผนที่ตัวเองเตรียมไว้ได้ โอกาสชนะมากกว่าอยู่แล้ว
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7736
แฟนหงส์ก็วเคราะห์ไปแบบนี้ลดแรงกระแทกแหละ อย่ามาเนียน

เอากันตามจริงหงส์ไม่เป็นรองใครหรอก ตั้งแต่หลังยันหน้า กองกลางมาดริดดีจริงแต่ก็มีภาพจำในอดีตมาบลัฟด้วย ทำให้เรารู้สึกว่านี่คือนัมเบอร์วันของโลก ส่วนใครบอกว่าหงส์เป็นต่อก็คิดผิด หงส์ยุคคล็อปไม่ได้เพอร์เฟค ไม่ได้เหนือกว่าใครขนาดนั้น แต่แค่สู้ได้ทุกทีม หงส์ยุคนี้มันมากกว่าสกิลคือเรื่องใจนี่แหละ
2
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: you are my home
เข้าร่วม: 11 Jul 2009
ตอบ: 85
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 09:51
ส่วนตัวผมว่าถ้าอยากจะเป็นแชมป์ UCL ยังไงก็ต้องก้าวผ่าน Madrid อยู่แล้วแหละครับ เป็นต่อหรือไม่พอถึงนัดชิงก็ต้องว่ากันอีกที ลิเวอร์ชนะก็จะได้ล้างตาสำเร็จซะที มาดริดชนะก็ยืนยันความเป็น King of UCL ต่อไป แล้วปีหน้าก็ว่ากันใหม่ ได้หมดเลย Klopp อยู่ต่ออีก 2 ปีนี่ผมก็สบายใจละ ดูบอลแล้วสนุกทุกนัด ชนะไม่ชนะหลังๆเริ่มเป็นผลพลอยได้ 5555
3
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:03
มีภาษี ก็จ่ายไปครับ
1
0
_____________Love Like the Galaxy ____________
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 18107
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:03
มาดริดตอนนี้รอเตะนัดชิงอย่างเดียวแล้ว พักตัวรอสบายเลย

ส่วนลิเวอร์พูล โปรแกรมชุกกว่าจะไปถึงนัดชิง
3
0

Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 45111
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:16
[RE]ชิง UCL ผมมองว่า Real Madrid มีภาษีดีกว่า Liverpool
สำหรับถ้วยนี้พลังบัฟ มาดริด คือ 200% สำหรับหงส์คือ 150% อ่ะ และบัฟพิเศษหงส์คือแอนฟิล 300% คือ พังบัฟไม่ต่างกันมาก เป็น 2 ทีมในยุโรปที่มีบัฟถ้วยนี้พิเศษเหมือนๆกันนะผมว่า ยังไงก็ 50/50
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Since 1892
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 514
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:19
แพ้ชนะวัดกันที่ความเร็วและความคม จุดบอดลิเวอร์พูลคือหลังลอยและกลางไม่ใช่สายครองบอล ถ้ากลางมาดริดเล่นจ่ายบอลยาวแล้วให้ Vinicius กับ Rodrygo วิ่งควายดี ๆ มีสิทธิ์โดนสอยได้เลย

กลับกันลิเวอร์พูลมีแบ็คสองข้างที่ครอสบอลได้ดี บวกกับ Thiago ท๊อปฟอร์มแล้วกองหน้าคม ๆ หน่อยก็มีสิทธิ์ทำประตูได้

สูสีแน่นอนคู่นี้
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11982
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:21
วันนั้นทีมไหนพร้อมกว่า เอาถ้วยไป
1
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20705
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:26
มาดริดในวันนี้ ไม่ใช่มาดริด2018. ชุดนั้นโครตโหด ชุดนี้พอได้ลุ้น
1
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:27
ไม่มีคาริอุสผมว่าพอสู้ได้
1
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: YNWA#
เข้าร่วม: 07 Nov 2007
ตอบ: 8642
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:28
Vagaboy พิมพ์ว่า:
มาดริดตอนนี้รอเตะนัดชิงอย่างเดียวแล้ว พักตัวรอสบายเลย

ส่วนลิเวอร์พูล โปรแกรมชุกกว่าจะไปถึงนัดชิง  

ก่อนนัดชิงได้พัก 7 วัน เท่ากันครับ
ลิเวอร์อาจจะเสี่ยงเรื่องตัวเจ็บหน่อย เพราะยังต้องจริงจังกับบอลลีก

ส่วนมาดริดเองก็จะไม่ส่งนักเตะลงเล่นเลยก็ไม่ได้ เพราะต้องคุมเรื่อง แมทช์ฟิตเนส
แต่ถ้ามาดริดกลัวไม่สด เก็บตัวหมด ไม่ส่งตัวจริงเล่นบอลลีกนัดที่เหลือแล้ว ผมนี่ลูบปากรอเลยอะ
เพราะถ้าพักนานมากไป พอลงมาเล่นอีกทีสนิมเกาะแน่
3
0

Status: ทำเพราะจัญไ... อย่าอยู่นาน
เข้าร่วม: 29 Jul 2021
ตอบ: 18107
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:31
sixhearts พิมพ์ว่า:
Vagaboy พิมพ์ว่า:

ก่อนนัดชิงได้พัก 7 วัน เท่ากันครับ
ลิเวอร์อาจจะเสี่ยงเรื่องตัวเจ็บหน่อย เพราะยังต้องจริงจังกับบอลลีก

ส่วนมาดริดเองก็จะไม่ส่งนักเตะลงเล่นเลยก็ไม่ได้ เพราะต้องคุมเรื่อง แมทช์ฟิตเนส
แต่ถ้ามาดริดกลัวไม่สด เก็บตัวหมด ไม่ส่งตัวจริงเล่นบอลลีกนัดที่เหลือแล้ว ผมนี่ลูบปากรอเลยอะ
เพราะถ้าพักนานมากไป พอลงมาเล่นอีกทีสนิมเกาะแน่

ผมแอบคิดถึงด้านหลังของท่านอยู่นะครับ หมายถึงประโยคด้านหลังนะครับ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2013
ตอบ: 489
โพสเมื่อ: Thu May 05, 2022 10:32
ต้องยอมรับแหละครับว่าถ้วยนี้มาดริดเค้ามีพลังแฝงขึ้นไปอีกเท่าตัว มีทั้งตัวประสบการณ์ที่คอยประคองและเด็กๆตัวจี๊ดก้อมี ที่สำคัญมาดริดเหลือนัดสำคัญแค่นัดชิงนัดเดียวแล้วที่เหลือก้อปล่อยสำรองลงไปเล่นเก็บแรงป้องกันตัวเจ็บสบายๆในขณะที่หงส์นัดที่เหลือยังต้องใส่เต็มทุกนัดเลยเกิดมีตัวเจ็บขึ้นมางานเข้าทันที ยังไงมาดริดก้อเป็นต่อ แล้วดูจากทางที่ผ่านมาทุกอย่างมันดูเข้าทางไปหมด จะตกๆหลายรอบก้อไม่ตก ดวงแชมป์มาเต็ม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel