ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ขับรถยนต์เกียออโต้ ใช้เท้ากี่ข้างในการขับ
ใช้ 1 เท้า
???
ใช้ 2 เท้า
???
คะแนนทั้งหมด: 828
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9638
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 21:34
[RE: ขับรถเกียออโต้ ใช้เท้ากี่ข้างในการขับ]
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
ntnknr พิมพ์ว่า:
ผมใช้ 2 แล้วก็ไม่เคยเหยียบทับกันด้วย ผมแยกประสาทดีจัด 55+ เคยผ่านทุกสถานการณ์มาหมดละ เกือบชน เบรกกะทันหัน หรืออะไรก็ตาม 2 เท้าช่วยผมได้

แต่ถ้าแนะนำ ข้างเดียวแหละดีแล้วครับ ผมชิน 2 เท้า เพราะเล่นเกมขับรถมาตั้งแต่เด็ก ตอนฝึกขับเลยติด 2 เท้ามา  

ไม่ทราบว่าขับเกียร์ธรรมดาเป็นไหม ถ้าเป็นแล้วสามารถขับเกียร์ธรรมดาได้ปกติด้วยนี่คุณคือพวกอัจฉริยะชัดๆ  

ผมขับเกียร์ธรรมดาเป็นครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: Practice makes perfect
เข้าร่วม: 21 Apr 2021
ตอบ: 752
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 21:35
[RE: ขับรถเกียออโต้ ใช้เท้ากี่ข้างในการขับ]
คนที่บอกว่าสองเท้าแล้วเบรคไวอ่ะ

อย่าลืมว่าบนถนนไม่ได้ขับคนเดียวนะ
ผมคนนึงแหละ เวลาขับตามหลังก็คำนวณระยะ/สถานการณ์จากไฟเบรคคันหน้าด้วย

นึกจะเบรคก็เบรคเอาไวเข้าว่า
ข้างหลังจะชนตูดเอานะครับ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 717
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 21:42
Cargotoy พิมพ์ว่า:
ผมก็เท้าเดียว
แต่หลายจะคน ประหลาดใจผมหน่อย
เรื่องถอดรองเท้าขับรถ
เป็นเรื่องปกติไหมครับ ถอดรองเท้าขับรถ  

ถอดรองเท้าเมื่อก่อนผมก็ทำแต่มีครั้งนึงรองเท้ามันวิ่งไปขัดคันเร่ง ตั้งแต่นั้นใส่รองเท้าขับรถตลอดครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 21:44
skywalkerz15 พิมพ์ว่า:
พวกที่ใช้สองเท้าขอนะ เลิกเหอะวะ
มิน่าพวกกากๆเต็มถนนเลย ใครบอกว่าแล้วแต่ถนัดแสดงว่าแบบไม่รุ้จะพูดยังไง เอาเป็นว่าได้แต่ส่ายหัว  

เดี๋ยวๆท่าน เหตุผลที่ผมใช้ 2 เท้า ก็เพราะต้องการความปลอดภัยนี่แหละ เท้าผมกะน้ำหนักได้ดีทั้งคู่ ผมเป็นคนขับรถเร็ว เคยผ่านสถานการณ์เบรคกระทันหัน รถ สัตว์ตัดหน้า มาหมดทุกรูปแบบแล้ว เท้าซ้ายช่วยให้ผมเบรคเร็วขึ้นมากจริงๆ แล้วไม่ใช่การเบรคจึ้กด้วย เบรคแบบสมูทเลย เพราะเท้าซ้ายผมมันควบคุมได้ไม่ต่างกับเท้าขวาจริงๆ การแยกประสาทของผมก็ไม่เคยทำให้ผมมีปัญหา หรือสร้างปัญหากับการใช้ชีวิตบนท้องถนนเลยซักครั้ง

แล้วผมถามจริง พวกกากๆที่ท่านว่าอะ ท่านรู้ได้ไงว่าพวกนั้นขับ 2 เท้า? ผมเชื่อว่าพวกกากๆที่ท่านว่า ส่วนใหญ่ขับเท้าเดียวมากกว่านะ แล้วมันแทบจะไม่ได้อยู่ที่จำนวนเท้าที่ขับด้วย ถ้าพวกนั้นขี้ตกใจกันเอง ไม่มีสติกันเอง ขับเท้าเดียวก็ชนได้หมดอะ
6
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 21:46
Woodstock's friend พิมพ์ว่า:
คนที่บอกว่าสองเท้าแล้วเบรคไวอ่ะ

อย่าลืมว่าบนถนนไม่ได้ขับคนเดียวนะ
ผมคนนึงแหละ เวลาขับตามหลังก็คำนวณระยะ/สถานการณ์จากไฟเบรคคันหน้าด้วย

เวลาขับผมก็คิดถึงคันหลังนะครับ จะแตะเบรคให้ไฟขึ้นเตือนถ้าคันหน้ามีทรงแปลกๆ อีกอย่างคือไม่จี้ตูดครับ จะได้ไม่เสยท้าย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 21:47

คำว่าเบรคไวของผม คือ เท้าซ้ายช่วยให้ผมไวขึ้น แต่ทุกครั้ง ย้ำว่าทุกครั้งที่เบรค ผมเบรคแบบสมูทๆ และมองกระจกหลักทุกครั้ง ทุกครั้งที่กระทันหัน ผมจะเบรคจึ้กนึง ให้คันหลังเห็นไฟท้าย แล้วค่อยๆเบรคต่อ ผมกะระยะทุกครั้งที่เบรค ไม่ว่าสถานการณ์ไหน ทั้งคันหน้า และคันหลังครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1646
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 21:48
ถูกแบนแล้ว
พวกที่ใช้สองเท้าขอนะ เลิกเหอะวะ
มิน่าพวกกากๆเต็มถนนเลย ใครบอกว่าแล้วแต่ถนัดแสดงว่าแบบไม่รุ้จะพูดยังไง เอาเป็นว่าได้แต่ส่ายหัว  

เดี๋ยวๆท่าน เหตุผลที่ผมใช้ 2 เท้า ก็เพราะต้องการความปลอดภัยนี่แหละ เท้าผมกะน้ำหนักได้ดีทั้งคู่ ผมเป็นคนขับรถเร็ว เคยผ่านสถานการณ์เบรคกระทันหัน รถ สัตว์ตัดหน้า มาหมดทุกรูปแบบแล้ว เท้าซ้ายช่วยให้ผมเบรคเร็วขึ้นมากจริงๆ แล้วไม่ใช่การเบรคจึ้กด้วย เบรคแบบสมูทเลย เพราะเท้าซ้ายผมมันควบคุมได้ไม่ต่างกับเท้าขวาจริงๆ การแยกประสาทของผมก็ไม่เคยทำให้ผมมีปัญหา หรือสร้างปัญหากับการใช้ชีวิตบนท้องถนนเลยซักครั้ง

แล้วผมถามจริง พวกกากๆที่ท่านว่าอะ ท่านรู้ได้ไงว่าพวกนั้นขับ 2 เท้า? ผมเชื่อว่าพวกกากๆที่ท่านว่า ส่วนใหญ่ขับเท้าเดียวมากกว่านะ แล้วมันแทบจะไม่ได้อยู่ที่จำนวนเท้าที่ขับด้วย ถ้าพวกนั้นขี้ตกใจกันเอง ไม่มีสติกันเอง ขับเท้าเดียวก็ชนได้หมดอะ  

จริงครับ ผมก็ขับสองเท้า มา10 กว่าปีละ ไม่เคยมีอุุบัติเหตุสักครั้งเดียว สอบใบขับขี่ก็เกียร์กระปุกมาก่อน ที่จะมาออโต้ โค่ดสบายในการใช้สองเท้าเพราะมันชิน และชำนาญ ผ่านมาหมดละ และก็ช่ำกว่่าพวกที่ที่ปากดี ว่าคนอื่นบางคนด้วยซ้ำ การตัดสินคนอื่นทั้งที่ไม่ได้รู้ดีว่า ที่บางคนเค้าใช้ เพราะอะไร ถนัดตั้งแต่แรก เคยลองใช้เท้าขวาเหยียบเลยไม่ถนัด คือไม่ถามก่อนไง สักด่ากันไว้ก่อน สังคมSS จากที่ใช้เหตุผลถกเถียง แม่งเริ่มเรื้อนไปทุกวันละ
แก้ไขล่าสุดโดย Geonidus เมื่อ Sat Jan 01, 2022 21:51, ทั้งหมด 4 ครั้ง
4
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 21:51
Geonidus พิมพ์ว่า:

จริงครับ ผมก็ขับสองเท้าา มา10 กว่าปีละ ไม่เคยมีอุุบัติเหตุสักครั้งเดียว สอบใบขับขี่ก็เกียร์กระปุกมากก่อน ที่ จะะมาออโต้ โค่ดสบายในการใช้สองเท้าเพราะมันชิน และชำนาญ ผ่านมาหมดละ และก็ช่ำกว่่าพวกที่ที่ปากดี ว่าคนอื่นบางคนด้วยซ้ำ  

นั่นดิ ผมงงเลย มาเหมารวมคนขับรถ 2 เท้าว่ากากเฉย
4
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23862
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 22:08
แปลกใจที่มีคนใช้ 2 เท้าด้วย
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34035
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 22:18
ใช้2เท้าอย่าหาทำเลยชำนงชำนาญ ก็แค่คำพูดไม่ได้ขับคนเดียวบนถนน นะ ตอนสอบใบขับขี่เค้าให้คุณเหยียบ2เท้าไหมล่ะตอน ด่านเหยียบเบรคอ่ะ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 22:31
ไอที่ชนบนถนนเยอะแยะนี่ขับสองขาหมดและ ขำ ถถถ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 115
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 22:41
[RE]ขับรถเกียออโต้ ใช้เท้ากี่ข้างในการขับ
ผมขับ2เท้ามาตลอดนะครับ เพิ่งรู้ว่าตัวเองแปลก เจอมาทุกสถานการณ์ บนท้องถนน ไม่เคยหลงจังหวะนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
Ohjoth
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12313
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 23:38

ผมก็ไม่ได้เอาไว้เบรคไวทุกครั้งครับ ก็เบรคนิ่มๆน้ำหนักลงพอดี
แต่บางครั้งข้างหน้า(ที่ขับเท้าเดียว)อยู่ๆจะเบรคก็เบรค ผมก็มั่นใจว่าเท้าซ้ายผมจะเบรคทันไม่จิ้มตูดเท่านั้นเอง

คือจะมองแง่ร้ายขนาดนั้นฟะ มลพิษทางท้องถนนซะแล้วหนอ ไอ้พวก2เท้า
2
0
Status: ไม่รู้ว่าเธอเป็นใคร คนหรือไมโครเวฟ
เข้าร่วม: 16 Jan 2014
ตอบ: 378
โพสเมื่อ: Sat Jan 01, 2022 23:51
[RE]ขับรถเกียออโต้ ใช้เท้ากี่ข้างในการขับ
talents1628 พิมพ์ว่า:

ผมก็ไม่ได้เอาไว้เบรคไวทุกครั้งครับ ก็เบรคนิ่มๆน้ำหนักลงพอดี
แต่บางครั้งข้างหน้า(ที่ขับเท้าเดียว)อยู่ๆจะเบรคก็เบรค ผมก็มั่นใจว่าเท้าซ้ายผมจะเบรคทันไม่จิ้มตูดเท่านั้นเอง

คือจะมองแง่ร้ายขนาดนั้นฟะ มลพิษทางท้องถนนซะแล้วหนอ ไอ้พวก2เท้า

ใช่เลยครับๆอยู่ๆจะกลายเป็นมลพิษทางสังคมและก็พวกกากไปละ ผมเคยลองเท้าเดียวละครับ มันไม่ถนัดจริงๆ และไม่ปลอดภัย แต่ผมก็ไม่ได้ไปแนะนำใครให้ขับสองเท้าด้วยครับ ตามงานวิจัยก็มี ผมแค่เลือกสองเท้าเพราะชินและเบรกได้สมูทกว่าเท่านั้นครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
arsenal

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10225
โพสเมื่อ: Sun Jan 02, 2022 00:31
ขับรถเกียออโต้ ใช้เท้ากี่ข้างในการขับ
สองเท้าอันตรายนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel