ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 8696
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:10
ขอผู้หญิงเป็นแฟนแต่โดนปฏิเสธ
สปก.โดนปฏิเสธครั้งแรกสดๆร้อนๆเมื่อคืนนี้เลย

ผมคุยกับน้องคนนึงอายุ 23 น้องเป็นคนนิ่งๆ ไม่กล้าแสดงออก
น้องเคยมีแฟน 1 คน เป็น puppy love

หลังจากนั้นก็ไม่มีแฟนและไม่ได้ยุ่งกับผู้ชายคนไหนเลย
ผมรู้จักกับน้องเพราะเป็นรุ่นน้องของเพื่อน

คุยกันได้ 1 เดือน จากที่เจอกันแทบทุกวัน กลายเป็นไม่ได้เจอกันเลย เพราะน้องต้องกลับไปอยู่ต่างจังหวัด
ตอนนี้คุยกันมาได้ 6-7 เดือนแล้ว โทร+วีดีโอคอล
เรื่องเกิดจากเมื่อคืนนี้ อยู่ดีๆผมก็คิดว่าระยะเวลามันก็ไม่มากไม่น้อยไม่น่าเกลียดถ้าจะขอเป็นแฟน
แล้วผมก็ทำใจอยู่พักนึงแล้วก็ขอเลย จังหวะแรกน้องยิ้มแบบเขินมากๆ
ผมคิดในใจเอาละวะจะได้เป็นแฟนกันสักที คุยกันมามันต้องมีสถานะหน่อย
น้องไม่ยอมตอบ ผมเลยถามย้ำไปอีกว่าเป็นแฟนกันนะ
น้องยิ้มแบบเขินจริงจังอยู่5-10นาที แล้วบอกผมว่า "ยัง"
ผมแม่งหน้าเจื่อนเลย 5555

หลังจากนั้นน้องก็บอกเหตุผลมาว่า ตอนนี้รู้สึกดี ชอบเรามากๆ
แต่ขออีกนิดนึง ขอเวลาอีกนิดนึง

ผมก็ได้แต่ยิ้มๆหลังจากฟังน้องเขาพูด ก็จับประเด็นได้ว่าเขายังกลัวผมอยู่
เพราะก่อนหน้านี้ตอนผมเลิกกับแฟนเก่า เขาเห็นกระบวนการทุกอย่าง เห็นทุกอย่างที่ผมทำ ผมใจร้ายกับแฟนเก่า
(ไม่ได้ตั้งใจเลิกกับแฟนมาคบกับน้องคนนี้นะ)

หลังจากผมจับจุดได้ผมก็เปิดใจคุยกับเขาตรงๆทุกอย่าง
ณ ตอนนี้ผมว่าเขารู้สึกดีกับผมมากๆ เขาชอบผมมาก อาจถึงขึ้นรักแล้วแหละ
แต่เขากลัว ผมก็มั่นใจว่าถาผมขอเขาเป็นแฟนอีกครั้งเขาจะตอบตกลง แต่คงไม่ขอเร็วๆนี้ คงทิ้งระยะไปอีก 3-5 เดือนเลย

แชร์ประสบการณ์การโดนปฏิเสธกันหน่อยครับ
ของผมโดนปฏิเสธแต่ก็รู้สึกดีที่ได้เปิดใจคุยกัน
แล้วก็มั่นใจมากขึ้นว่าถ้าขออีกรอบเขาคงตอบตกลงแน่ๆ
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14237
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:13
[RE: ขอผู้หญิงเป็นแฟนแต่โดนปฏิเสธ]
มีเชิงนิดนึงฮะ ช่วงนี้ต้องถอยห่างออกมา ให้สาวมาง้อบ้าง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25581
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:14
[RE: ขอผู้หญิงเป็นแฟนแต่โดนปฏิเสธ]
เคยเจอแบบคุยกับเราดีทุกอย่าง วีดีโอคอลกันแทบจะทั้งวันทั้งคืน แต่พอขอเป็นแฟนบอกยังไม่พร้อม ไม่เป็นไร

พอผ่านไปอีก 3 เดือนต่อมา ลองขอเป็นแฟนอีกทีก็ยังได้คำตอบเดิม ตั้งแต่นั้นมาผมก็ขอเฟดตัวออกไปคุยกับคนอื่นเลย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4605
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:16
สมัยยังไม่ค่อยเข้าใจความรัก ผมเคยขอผญคนนึงที่คุยกันแค่ 1 อาทิตย์ได้เป็นแฟน เค้าทำหน้างงๆ ประมาณว่า เดี๋ยวนะ 5555555555
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:17
ไม่เคยเจอเลยแฮะแบบนี้ ถ้าเจอก็ไม่รู้จะทำไงต่อเหมือนกัน

ปล.แล้วจะยิ้มเขินๆทำไมวะ
0
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7500
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:18
ผมกำลังคุยกับน้องผู้หญิงคนนึงได้พักนึงแล้วน้องเค้าพึ่งย้ายกลับมาทำงานอยู่แถวบ้านกำลังไปได้ดีเห็นหน้ากินข้าวด้วยกันประจำ เดี๋ยวลองขอเขาเป็นแฟนดีกว่าเดี๋ยวโดนตัดหน้า
3
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:19
Gussst พิมพ์ว่า:
ผมกำลังคุยกับน้องผู้หญิงคนนึงได้พักนึงแล้วน้องเค้าพึ่งย้ายกลับมาทำงานอยู่แถวบ้านกำลังไปได้ดีเห็นหน้ากินข้าวด้วยกันประจำ เดี๋ยวลองขอเขาเป็นแฟนดีกว่าเดี๋ยวโดนตัดหน้า  
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ให้โอกาสครั้งแรกกับเค้าเราเกือบตาย...ให้โอกาสเค้าอ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 2883
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:21
แทบทุกบรรทัด ที่ผมอ่าน นึกว่าเป็นเรื่องของตัวเอง
ทั้งนิสัยที่ท่านเล่า
ทั้งที่ท่านเพิ่งเทแฟนเก่ามา
แต่ไม่ใช่เพราะจะมาคบน้องเค้านะครับ
แต่พอเลิกกับแฟนมันเป็นช่วงที่น้องเค้าเข้ามาพอดี
แล้วเราก็รู้สึกดีเช่นกัน
รวมถึงเรื่องที่น้องต้องย้ายไปต่างจังหวัดด้วย

แต่ต่างกันนิดหน่อยตรงที่น้องเค้าตอบตกลง
คือตอนผมขอเค้าเป็นแฟน น้องเค้าก็โอเค
แต่อาจลำบากอีกอย่างน้อย 2 ปีครึ่งต่อจากนี้
ที่อาจจะไม่ได้เจอกันบ่อย

1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 8064
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:23
ก็ยังมีโอกาสอยู่นะ เพราะ น้องเค้าขอเวลาอีกนิดนึง รอหน่อยๆ
0
0

ปูเป้ แก้ว ตาหวาน รตา แพนด้า มัยร่า เฟม แพมแพม ป๊อปเปอร์ เหมย แองเจิล คปิ๊ง
นักเตะเทศบาล
Status: เกรียนไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1126
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:26
[RE]ขอผู้หญิงเป็นแฟนแต่โดนปฏิเสธ
เรียกว่าสำเร็จ 80% แล้วครับ
เวลาถ้ายังมี รอก่อนได้ครับ ทุกอย่างต้องปรับตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:30
OPDER Ward พิมพ์ว่า:
แทบทุกบรรทัด ที่ผมอ่าน นึกว่าเป็นเรื่องของตัวเอง
ทั้งนิสัยที่ท่านเล่า
ทั้งที่ท่านเพิ่งเทแฟนเก่ามา
แต่ไม่ใช่เพราะจะมาคบน้องเค้านะครับ
แต่พอเลิกกับแฟนมันเป็นช่วงที่น้องเค้าเข้ามาพอดี
แล้วเราก็รู้สึกดีเช่นกัน
รวมถึงเรื่องที่น้องต้องย้ายไปต่างจังหวัดด้วย

แต่ต่างกันนิดหน่อยตรงที่น้องเค้าตอบตกลง
คือตอนผมขอเค้าเป็นแฟน น้องเค้าก็โอเค
แต่อาจลำบากอีกอย่างน้อย 2 ปีครึ่งต่อจากนี้
ที่อาจจะไม่ได้เจอกันบ่อย

พอๆกัน 2 ปีแน่ๆ ที่จะแทบไม่ได้เจอกัน
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11212
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:32
แบบนี้ยังมีโอกาสน่าพ่อหนุ่ม...

ขอผมนี่มีทั้ง..
- "ดำไม่เอาหรอก" แต่สาวไปคบเพื่อนผมที่ดำพอๆ กัน
- สาวพูดเลยว่า "คนที่ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่นะคะพี่.." อันนี้คืออึ้ง แต่เราไม่ได้ทันพูดขอนะ พอเราล้ำเส้นก็โดนทันที อันนี้แหละที่ได้เข้าใจว่า ผญ. คนนี้เป็นไง

แต่ที่ปฏิเสธ ผญ. ไปเยอะกว่านี้นะ ผมเป็นพวกชอบ ผญ. ลักษณะแปลกๆ คนที่เราชอบดันมักไม่ชอบเรา แต่สาวอื่นกับกระเทยนี่เยอะกว่า
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 4430
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:34
ของผมนะ กับคนปัจจุบันก้จีบมาสองเดือนกว่าสามเดือนละมั้ง ใช้ชีวิตด้วยกัน นอนด้วยกัน ช่วยงานเขา แต่ยังไม่ขอเป็นแฟน เพราะเค้าเคยเปรยๆมาว่าจะผ่านไตรมาสนี้ของเค้าได้ปะเพราะเค้าเป็นคนแปลกๆอารมณ์ขึ้นๆลงๆและเคยเป็นผุ้ป่วยทานยาระงับประสาท(เคยกรีดข้อมือก้ทำมาแล้ว) เลยทำคะแนนให้มากที่สุดก่อน จะผ่านไม่ผ่าน สิ้นปีรู้กัน

ทุกวันนี้ก็โอเคกับสิ่งที่ทำ อยุ่ด้วยกันทุกศุกร์เสาร์อาทิตย์ วันธรรมดาไปหาบ้างตอนเย็นถ้าไม่ติดงาน ทั้งเขาและผมไม่คุยกะคนอื่นเลย มีลายนิ้วมือกันและกันในไอแพดของทั้งสองคน คือแต่ละคนก้สามารถดูได้ว่าทำไรคุยกะใครแต่ก้ไว้ใจกัน ผมเข้าไปทานข้าวที่บ้านเขาได้สองสามครั้ง ครอบครัวดูโอเค

ก็รอวัดดวงสิ้นปีอ่ะ คือผูกใจไว้ละ เจ็บหรือสมหวังก็ไม่กลัวละ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 12075
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:35
ใจร้ายกับแฟนเก่าคือเรื่องอะไรหรือครับ ถึงทำให้เขากลัว
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1128
โพสเมื่อ: Tue Nov 09, 2021 13:36
ขอผู้หญิงเป็นแฟนแต่โดนปฏิเสธ
ลองขอผู้ชายเป็นแฟนดูครับ เผื่อจะสมหวัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel