BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 5133
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 18:54
[RE: Chelsea ชุดนี้เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร]
Frederick พิมพ์ว่า:
crazyingod พิมพ์ว่า:
surakank พิมพ์ว่า:
crazyingod พิมพ์ว่า:
ชุดนี้แค่พึ่งเริ่มนะ ยังต้องใช้เวลาพิสูจอีกสักพัก นักเตะบางคนยังไม่ถึงจุดพีคด้วยซ้ำ แต่ที่ชุดนี้ดีกว่าชุดอื่นผมมองว่าคือความสามัคคีของผู้เล่นแทบทุกคนไม่ว่าจะตัวจริงหรือตัวสำรองเนี่ยแหละ คือจำไม่ได้ละว่าสมัยก่อนเป็นยังไง แต่ชุดนี้ภาพรวมบรรยากาศในทีมดูเด่นจริงๆ  
ชุดอื่นก็ไม่น้อยหน้าครับ แค่ว่าเมื่อก่อนมันไม่มีทวิตเตอร์ ยูทูปให้ติดตามชีวิตส่วนตัวแบบยุคนี้ ต้องคอยอ่านตามบทสัมภาษณ์หรือหนังสือชีวประวัติเอา ไหนจะสมัยไวส์ที่ให้กัปตันแชมป์โลกอย่างเดสชองขึ้นโต๊ะร้องเพลงฮากันทั้งห้อง ยุคแลมป์เทอร์รี่ที่ไปซัมเมอร์ส่วนตัวกันทั้งทีมที่เดียวกัน หรือมาเกลเลเล่ที่เพื่อนๆมอบจุดโทษเกมท้ายๆฤดูให้แกยิงเป็นรางวัลส่วนตัวแม้จะยิงรอบแรกไม่เข้า ยุคอเนลก้าที่บ่นว่าเพื่อนๆชอบไปปาร์ตี้กันหลังซ้อม ยุคลุยซ์อาซาร์ที่จัดแข่งเกมแบบเวียนบ้านกัน คือมันต้องตามปะติดปะต่อจากคำสัมภาษณ์เป็นท่อนๆเอาน่ะครับ ไม่ง่ายแบบสมัยนี้ที่นักเตะอัพรูปมาโชว์แฟนๆให้เห็นจะๆ  

จะว่ายังไงดีก่อนอื่นผมเริ่มเชียร์ช่วงปี2007/2008 เก่ากว่านั้นผมคงไม่ได้รู้เรืองหรอกครับ ชีวิตการดูบอลผมโตมาเต็มๆกับยุคที่สโครารี่โดนหั่นขาเก้าอี้ด้วยซ้ำ แล้วก็ตามนั้นมีอีกหลายคนที่ตามๆกันมา สำหรับผมมันมีตำหนิครับ และในเม้นผมก็ใช้คำว่าสำหรับผมด้วย ก็แล้วแต่มุมมองของคนครับ แต่สำหรับผมทีมที่มีการหั่นขาเก้าอี้โค้ชเนี่ยสำหรับผมไม่ถือว่าเป็นทีมที่สามัคคีเท่าไหร่ เม้นข้างต้นผมอาจจะไม่ได้พูดถึงเรืองโค้ช แต่พูดตามตรงผมเอือมกับพฤติกรรมของการเตะไล่โค้ชมากๆ  

ชุดนี้ดีกว่าชุดอื่นในแง่บรรยากาศทีมจริงๆ ถ้ามองภาพรวมของทีมงาน ยังไงชุดอื่นก็สู้ไม่ได้

ขนาด Carvalho ที่หลายคนอวย ยกให้เป็นตำนาน ยังเคยออกมาด่าทีมเลยว่า ดูแลนักเตะเจ็บได้ห่วยมาก เหมือนบอร์ดกับสโมสรมองนักเตะเป็นแค่เครื่องมือ ใครเกิน 30 ต่อสัญญาปีเดียวงี้ บอร์ดตีกับแฟนบอลอีก ยิ่งถ้าย้อนไป 90 ไม่ต้องพูดถึงเลย นอกจากความคลาสสิค ไม่มีไรสู้ยุคนี้ได้

ผมไม่อยากให้ยึดติดกับคำว่าตำนานหรืออดีตครับ ยุคใหม่หลายเรื่องดีกว่ายุคก่อนเยอะ แต่คนดันชูมือให้กับอดีตกันซะส่วนมาก  

ผมขอแค่ทั้งสโมสรไปในทิศทางเดียวกันผมก็พอใจแล้วครับ ช่วงหลังๆโค้ชคนไหนเข้ามานักเตะก็พร้อมเล่นให้แบบเต็มที่ ด้านบอร์ดมีปีเตอร์เช็กเป็นสะพานให้กับทั้งสองฝั่ง ไหนจะเจ๊มารีน่าที่เริ่มปล่อยของออกมาเรื้อยๆ ผมมองว่าภาพรวมดีมากๆ ไม่ใช่เหมือนแต่ก่อนที่ไม่พอใจโค้ชก็พร้อมที่จะบูชาคะแนนลงไปอยู่อันดับ7-8แบบนั้น มันดูไม่เห็นใจกองเชียร์เลยอะแถมไปกดดันบอร์ดทางอ้อมอีก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2144
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 22:39
Chelsea ชุดนี้เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ชุดไหนแชมป์เยอะสุดละ ผมให้ชุดนั้นแหละ ตัดสินกันที่ผลงาน

ค่าของคนอยุ่ที่ผลของงาน

แชมป์ไม่ได้วัดว่าชุดไหนเก่งสุดนี่ อย่างชุด 2004-05 จุดพีคของหลายคนยังไม่ได้ UCL เลย มันมีอีกหลายองค์ประกอบมาผสม ทั้งตัวสำรองเอย ทีมเบื้องหลัง จังหวะและโอกาสอีก

ได้อ่านที่ผมวิเคราะห์ไหมครับ ผมลง 01.55 คุณตอบ 01.57 ไหนจะคอมเม้นกดเปลี่ยนสีอีก ผมอุตส่าห์พิมพ์ตั้งยาว

แรงงง 55555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2020
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Fri Aug 20, 2021 02:40
[RE: Chelsea ชุดนี้เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร]
patonga7 พิมพ์ว่า:
ชุดนี้ยังสู้ชุดดับเบิ้ลแชมป์ของอันเช่ยังไม่ได้เลย ยุคนั้นตัวสำรองแทนกันได้หมด ในลีคชนะทีมใหญ่หมด ชนะแบบไปกลับด้วยน่ะ มแพ้แค่แมนซิ  

ยุคน้ามูโดนจุดโทษปัญหานัดแมนซิเหมือนกันไม่งั้นไร้พ่ายนะปีนั้น แถมไม่แพ้ในบ้าน 3 ปีติด
0
0
Haters gonna Hate !!!
No body ^_^

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2020
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Fri Aug 20, 2021 02:45
04-05
ในลีคแชมป์แต่ไก่โห่ เสีย 15 ประตู แพ้จุดโทษเรือแบบมีปัญหา ไม่งั้นไร้พ่าย (ไปหาคลิปดู)

UCL เจอลูกผีหลุยกาเซียร์ ไม่งั้นชิงมิลาน ไม่มีโดนนำ 3:0 แล้วกลับมาแน่นอน

ยุคนั้นแกร่งทั่วแผ่น แต่แชมป์มันอาศัยโชคด้วย

ใครเกิดไม่ทันเชียร์แล้วเนิฟ แล้วบอกว่าเอาอดีตมาบลัฟ คือคนเขาดูตั้งแต่ยุคนั้นจนวันนี้ มันเลยมีคำตอบ ไม่เคยดูไม่เคยเชียแต่เนิฟอดีตดิแปลก
0
0
Haters gonna Hate !!!
No body ^_^

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2021
ตอบ: 497
โพสเมื่อ: Fri Aug 20, 2021 04:40
ถูกแบนแล้ว
EarLMourinho พิมพ์ว่า:
04-05
ในลีคแชมป์แต่ไก่โห่ เสีย 15 ประตู แพ้จุดโทษเรือแบบมีปัญหา ไม่งั้นไร้พ่าย (ไปหาคลิปดู)

UCL เจอลูกผีหลุยกาเซียร์ ไม่งั้นชิงมิลาน ไม่มีโดนนำ 3:0 แล้วกลับมาแน่นอน

ยุคนั้นแกร่งทั่วแผ่น แต่แชมป์มันอาศัยโชคด้วย

ใครเกิดไม่ทันเชียร์แล้วเนิฟ แล้วบอกว่าเอาอดีตมาบลัฟ คือคนเขาดูตั้งแต่ยุคนั้นจนวันนี้ มันเลยมีคำตอบ ไม่เคยดูไม่เคยเชียแต่เนิฟอดีตดิแปลก  

อ่อครับ พอดีผมเชียร์มาตั้งแต่ยังไม่ได้เป็นแชมป์ลีคอะครับ ปีแย่ๆผ่านมาหมดแล้วครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2021
ตอบ: 497
โพสเมื่อ: Fri Aug 20, 2021 04:44
ถูกแบนแล้ว
bpd14 พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ชุดไหนแชมป์เยอะสุดละ ผมให้ชุดนั้นแหละ ตัดสินกันที่ผลงาน

ค่าของคนอยุ่ที่ผลของงาน

แชมป์ไม่ได้วัดว่าชุดไหนเก่งสุดนี่ อย่างชุด 2004-05 จุดพีคของหลายคนยังไม่ได้ UCL เลย มันมีอีกหลายองค์ประกอบมาผสม ทั้งตัวสำรองเอย ทีมเบื้องหลัง จังหวะและโอกาสอีก

ได้อ่านที่ผมวิเคราะห์ไหมครับ ผมลง 01.55 คุณตอบ 01.57 ไหนจะคอมเม้นกดเปลี่ยนสีอีก ผมอุตส่าห์พิมพ์ตั้งยาว

แรงงง 55555  

เห็นเขาชอบเม้นเท่ๆเก๋าๆหลายทีละ กลวงเฉย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2020
ตอบ: 267
โพสเมื่อ: Fri Aug 20, 2021 05:41
Chelsea ชุดนี้เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร
ให้ยุคมูรินโญ่ครับ ยุคแรกเริ่มปลุกแชมป์ให้เซลซี เล่นยังไงให้เสียแค่ 15 ประตูฟ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel