BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Aug 2021
ตอบ: 497
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 02:56
ถูกแบนแล้ว
[RE: Chelsea ชุดนี้เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร]
TXI พิมพ์ว่า:
Frederick พิมพ์ว่า:
TXI พิมพ์ว่า:
ถ้าคิดแบบที่ท่านบอกเลยนะ อยากรู้ว่าทำไมถึงให้ฮาเวิรตซ์กับปูลิซิก 3/3? จากผลงานที่ผ่านมาผมให้แค่ 2/3 พอ ปีนี้จะปังไหมก็ไม่รู้ ช่วงพรีซีซั่นปูก็เล่นไม่ดี ลูคาคู่เพิ่งมา ผมขอให้ 2 ไว้ก่อน

ถ้าคิดแบบนี้ ก็ได้ 53/89 เอง ยังสู้ชุดปี 04-05 กับ 09-10 ไม่ได้อยู่ดี  

Havertz นี่ผมว่าเก่งสุดในบรรดาตัวรุกเชลซีเลยนะ ส่วน Pulisic ลงมาจากม้านั่งทีไรได้เสียวตลอดเลย ผมเลยให้เต็มครับ

เหมือนอย่าง 10 ปีที่แล้ว คนบ่น Malouda หรือ Sturridge ว่าขี้เลี้ยง เห็นแก่ตัว ผมก็ให้เต็ม 3/3 ครับ เพราะว่านักเตะย่อมมีเกมที่ไม่ดี แต่โดยรวมพวกเขามีมากกว่าคำว่าสอบผ่านครับ  

Havertz น่าจะเก่งจริงครับ แต่ยังไม่ได้พิสูจน์ให้เห็นเลย ถ้าวัดตามฟอร์มปีที่แล้วไม่นับที่ยิงรอบชิงควรให้แค่ 1 ด้วยซ้ำ แต่พอมีแววจะให้ 2 ก็ไม่แปลก

ส่วนปูนี่ ถ้าแค่ลงมาเป็นสำรองแล้วได้ลุ้นได้เสียวแล้วให้ 3 เลย คะแนนท่านเฟ้อมากเลยนะสำหรับผม เพราะถ้าใช้เกณฑ์นั้นจริงๆ ปี 09/10 กาลูก็ควรได้ 3 นะ จ. โคล ก็ควรจะได้ซัก 2 เพราะลงมาก็เล่นวูบวาบตลอด แค่เจ็บบ่อย

หรือว่าถ้างั้า Johnson กับ Bridge ก็ควรได้ 3/3? เพราะลงมาก็ทำได้ตามมาตราฐานตลอด

แต่นั่นแหละ จะมาให้คะแนนกับผลงานที่ยังไม่มีเลยก็คงจะเร็วไป มันก็เป็นได้แค่ ถ้า และ อาจจะ คงต้องให้เวลาเมื่อจบฤดูกาลนี้เป็นเครื่องพิสูจน์  

ผมมองว่า Havertz/Pulisic แบกเกมได้ด้วยครับ ในเกมใหญ่ก็โดดเด่น แต่อย่าง Kalou ไม่ใช่

ส่วน Johnson นี่ผมเกือบจะให้แค่ 1 แล้วครับ บ่อน้ำมันเลย ภาพจำเราอาจจะต่างกัน

แต่ท่านก็พูดถูกครับว่าให้คะแนนตอนนี้อาจจะเร็วไป ผมให้ตามสิ่งที่ผมเห็นที่ผ่านมาครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: THE BLUE
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 309
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 03:02
[RE]Chelsea ชุดนี้เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร
แต่ผมชอบชุด 14/15 น้ามูภาค 2 ที่สุดครับ แต่ล่ะคนฟอร์มสุดยอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 03:03
ถูกแบนแล้ว
[RE: Chelsea ชุดนี้เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร]
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ชุดไหนแชมป์เยอะสุดละ ผมให้ชุดนั้นแหละ ตัดสินกันที่ผลงาน

ค่าของคนอยุ่ที่ผลของงาน

แชมป์ไม่ได้วัดว่าชุดไหนเก่งสุดนี่ อย่างชุด 2004-05 จุดพีคของหลายคนยังไม่ได้ UCL เลย มันมีอีกหลายองค์ประกอบมาผสม ทั้งตัวสำรองเอย ทีมเบื้องหลัง จังหวะและโอกาสอีก

ได้อ่านที่ผมวิเคราะห์ไหมครับ ผมลง 01.55 คุณตอบ 01.57 ไหนจะคอมเม้นกดเปลี่ยนสีอีก ผมอุตส่าห์พิมพ์ตั้งยาว

แล้ววัดจากอะไรละครับ แบบนั้น ก็ไม่มีที่สิ้นสุด อ้างนั้นนี่ได้หมดแหละครับ โชค ทามมิ่ง นักเตะ ทีมงาน มันมีหลายองค์ประกอบไม่จบไม่สิ้น สุดท้ายแล้วทุกทีมเป้าหมายคือแชมป์ นั้นละคำตอบ

สรุปท่านไม่ได้อ่านที่ผมวิเคราะห์สินะครับ ถึงเลี่ยงไม่ตอบคำถาม  
ผมอ่านแล้วนะครับ รอบนี้อ่านจนจบ ไม่อ่านผ่านๆตา ก็ตอบเหมือนเดิมวัดที่แชมป์ แต่ถ้าพี่ชายอยากได้ จากความเห็นภาพจำผมให้ยุคน้ามู เก่งสุด สุดท้ายละก็แล้วแต่ความเห้นอยุ่ดีใช่ไหมละครับ แต่ถ้าชุดน้าทู ได้บอลพรีเมียจะให้ชุดน้าทูเก่งกว่าครับ
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 03:08
ถูกแบนแล้ว
hidoric55 พิมพ์ว่า:
แต่ผมชอบชุด 14/15 น้ามูภาค 2 ที่สุดครับ แต่ล่ะคนฟอร์มสุดยอด  

Cahill เถื่อนมากครับยุคนั้น Terry อ่านเกมพลาด แกตะบันหน้ามาสกัดได้อย่างบ่อย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 22538
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 03:20
ตัดเกรดแบบนี้ไม่ได้มาตรฐาน เพราะเหตุผล2ข้อ

1. ระดับต่างกันน้อยไปแค่1,2,3 มันต้องซอยละเอียดกว่านี้เอาซัก7ขั้นไปเลย

เก่งมากสุด เก่งมากรองมา แล้วไล่ไปจนห่วย ไอสอบผ่านมันมีหลายระดับอยุา

2. ตัวจริงกับสำรอง

สมมติชุด1
มือ1 = 3
มือ2 = 2
มือ3 = 1

ชุด2
มือ1 = 1
มือ2= 2
มือ3 ฤ= 3

คะแนนออกมาเท่ากัน ทั้งๆที่มือ1 ลงแทบทุกนัด แล้วจะมีคะแนนมือสามไปทำไม
0
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะเทศบาล
Status: สุดดดดยอดดดดดครับ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1348
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 03:58
ยังไงผมก็มองว่าชุดสมัยก่อนดีกว่าปัจจุบันนะครับ

ปัจจุบันผมให้เครดิตที่โค้ชมากกว่าทำได้ ucl
1
0
ทุกครั้งที่นิวคาสเซิลลงเล่นในถิ่นเซนต์เจมส์พาร์ค เราประทับใจทุกครั้งจนบางทีแทบกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ ภาพการชูมือดีใจของอลันเชียเรอร์ยังติดตรึงตาใจเราอยู่เสมอ...
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 17 Jul 2020
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 05:34
ชุดไหนแชมป์เยอะสุดละ ผมให้ชุดนั้นแหละ ตัดสินกันที่ผลงาน

ค่าของคนอยุ่ที่ผลของงาน

แชมป์ไม่ได้วัดว่าชุดไหนเก่งสุดนี่ อย่างชุด 2004-05 จุดพีคของหลายคนยังไม่ได้ UCL เลย มันมีอีกหลายองค์ประกอบมาผสม ทั้งตัวสำรองเอย ทีมเบื้องหลัง จังหวะและโอกาสอีก

ได้อ่านที่ผมวิเคราะห์ไหมครับ ผมลง 01.55 คุณตอบ 01.57 ไหนจะคอมเม้นกดเปลี่ยนสีอีก ผมอุตส่าห์พิมพ์ตั้งยาว

แล้ววัดจากอะไรละครับ แบบนั้น ก็ไม่มีที่สิ้นสุด อ้างนั้นนี่ได้หมดแหละครับ โชค ทามมิ่ง นักเตะ ทีมงาน มันมีหลายองค์ประกอบไม่จบไม่สิ้น สุดท้ายแล้วทุกทีมเป้าหมายคือแชมป์ นั้นละคำตอบ

ถ้าวัดแชมป์ปีเลสเตอร์แชมป์นักเตะคือเก่งสุดในลีกทุกตำแหน่งสินะ? องค์ประกอบปีนั้นคือไร คือทีมใหญ่ทุกทีมฟอร์มตก ผลัดใบ ดูคะแนนแต่ละทีมได้ มันไม่เกี่ยวว่าแชมป์เยอะแล้วนักเตะดีสุด อเจนปีแชมป์นี้นักเตะดีกว่าหลายปีก่อนหรอ?
1
0
Haters gonna Hate !!!
No body ^_^

ดาวซัลโวยุโรป
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 14305
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 05:39
น้ามูนะ โหดแบบโหดมาก
3
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 734
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 06:12
ฮาแวด กับ เมาส์ ใครเก่งกว่ากันครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 06:24
ถูกแบนแล้ว
Chelsea ชุดนี้เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร
Banknote8 พิมพ์ว่า:
ฮาแวด กับ เมาส์ ใครเก่งกว่ากันครับ  

Mount ออกแนวยืดหยุ่น เข้าใจภาพรวมมากกว่า ครบเครื่องดี ไม่แปลกเลยที่ได้ลงบ่อย

แต่ Havertz เซ้นเกมรุกพื้นที่สุดท้ายดีกว่า ดูเล่นจังหวะยากๆให้ง่ายไปเลย รู้สึกถึงคำว่าพรสวรรค์สูง จากที่เคยแอนตี้เพราะค่าตัวแพงเกิน กลายเป็นดีใจที่มีอยู่ในทีม

สรุปไม่รู้เหมือนกัน ถ้าต้องเลือก คงเลือก Mount เพราะเป็นลูกหม้อ ถ้าตัดเรื่องนี้ไป ก็คงเลือกไม่ถูก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 4240
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 06:37
Chelsea ชุดนี้เก่งที่สุดในประวัติศาสตร์สโมสร
อะไรเนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2007
ตอบ: 1344
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 07:00
ยุคดิมัตเตโอน่าจะดรอปสุดแล้ว
นักเตะก็เริ่มโรยรา สู้ด้วยแรงฮึดและกำลังใจ
อย่างที่หลายเม้นว่านั่นแหละครับ
1
0

IU
นักเตะอบจ.
Status: Lee Ji Eun My Love
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2352
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 07:01
ให้เครดิตเสี่ยหมีทุกยุคเลย มหาเศรษฐีในโลกฟุตบอลก็มีหลายคน แต่เสี่ยหมีและบอร์ดก็จัดการทุกอย่างเพื่อให้ทีมดีขึ้นตลอด แม้บางเรื่องมันอาจจะทำร้ายจิตใจแฟนบอลไปบ้าง

คิดว่าบอร์ดคงเอาปัญหาที่ผ่านๆมา มาแก้ไขตามแต่ละยุคสมัยเพื่อให้ทีมมันดีขึ้น ใครจะรู้อนาคตทีมอาจจะพีคไปมากกว่านี้ก็ได้

ส่วนตัว ผมให้ทีมชุดนี้ดีสุดเพราะมันทำให้รู้สึกว่า ยังไปได้อีก
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2007
ตอบ: 1344
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 07:05
ยุคทูเคิล
ผมว่านักเตะยังไม่แกร่งเท่ายุคมู
แต่เล่นดี เพราะระบบทูเคิลด้วย
ตอนนี้ยังไม่มีตัวพลิกฟ้าพลิกดิน
เหมือนรอบเบน อาซาเลยครับ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Oct 2006
ตอบ: 2052
โพสเมื่อ: Thu Aug 19, 2021 07:19
ยุคเสีย 15 ประตูในลีคอ่ะ the best

ไม่ใช่แค่ในนามสโมสร แต่ในนามของลีคเลย

สถิติเกมรับเสียน้อยขนาดนี้ อีกกี่สิบปี จะมีใครทำได้อีก
4
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel