ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1219
โพสเมื่อ: Fri Jun 04, 2021 23:50
สาเหตุที่ "ธนวัฒน์" ล้มยาก
Sergio_Bale11 พิมพ์ว่า:
เอาจริงผมเห็นนักบอลญี่ปุ่นเกาหลีหลายๆคนตัวไม่ได้หนาอะไรเลยเเบบพวก คามาดะ มินามิโนะ โอซาโกะ
หรือซอนเฮืองมินพวกนี้ ตัวออกจะเท่าเราเลยด้วยซ้ำไป เเต่เล่นบอลเก่งชิบ เเต่ผมว่าที่สำคัญเลยคือเรื่องความฟิต
พวกนี้ต้องยอมเขาเลย อย่างเพื่อนบ้านเราก็ลองดูเวียดนาม ผลงานเขาดีจริงนะอันนี้ต้องยอมรับ ลองดูดิ พวกวิ่งบดทั้งเกมส์จริงๆไม่มีหมด ส่วนไทยตอนนี้ไม่มีอะไรเด่นซักอย่าง  

เว้น ซอน ไว้สักคนเถอะ ตัวอย่างใหญ่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
YOKOHAMA,JAPAN
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4817
โพสเมื่อ: Sat Jun 05, 2021 00:38
[RE: สาเหตุที่ "ธนวัฒน์" ล้มยาก]
ความหนาทำให้ความคล่องตัวลดลง และต้องแบกน้ำหนักมากขึ้น ข้อต่อต้องทำงานหนักขึ้น ลองดู cr7 สมัยอยู่ชุดขาวแรกๆกล้ามใหญ่มาก พอสักปี 2015 เป็นต้นมาจะเห็นว่าโด้ตัวบางลง หุ่นเพียวลงเยอะ เพราะต้องการถนอมร่างกายให้ค้าแข้งไปได้นานๆ+หัวเข่าเริ่มมีปัญหา
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Sat Jun 05, 2021 02:42
[RE: สาเหตุที่ "ธนวัฒน์" ล้มยาก]
พวกมโน เห็นเค้าข้อมือบางแล้วไปเหมาว่าตัวบาง

เจอคนหารูปถอดเสื้อเข้าไป หนากว่านักบอลไทย มุดลงรูแทบไม่ทัน

คุณ....มีธงติดทีมชาติ แต่มาเกรียนใน SS

เอาเวลาเล่นบอร์ดไปพัฒนาเซ็นซ์บอลเถอะ

ไม่ต้อง PM มานะครับ ผมไม่ได้เป็นนักบอลอาชีพ

แต่ในสายงานผม อาชีพผม ก็ไม่โดนใครมาตั้งกระทู้วิจารณ์แบบคุณ

1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2013
ตอบ: 1439
โพสเมื่อ: Sat Jun 05, 2021 10:03
Lanoxin พิมพ์ว่า:
พวกมโน เห็นเค้าข้อมือบางแล้วไปเหมาว่าตัวบาง

เจอคนหารูปถอดเสื้อเข้าไป หนากว่านักบอลไทย มุดลงรูแทบไม่ทัน

คุณ....มีธงติดทีมชาติ แต่มาเกรียนใน SS

เอาเวลาเล่นบอร์ดไปพัฒนาเซ็นซ์บอลเถอะ

ไม่ต้อง PM มานะครับ ผมไม่ได้เป็นนักบอลอาชีพ

แต่ในสายงานผม อาชีพผม ก็ไม่โดนใครมาตั้งกระทู้วิจารณ์แบบคุณ

1.คุณวางกาวลงก่อน
2.เป็นเกียรติมากที่คิดว่าผมเป็นนักบอลทีมชาติซะได้ ขอบคุณครับเเต่ผมเป็นเเค่แฟนบอลไทยคนนึง
3.ถามจริงมันเป็นขนาดนั้นเลยป่ะกับการที่บอกว่านักบอลระดับโลกตัวเท่านักบอลไทย นี่มันคือจะไม่ได้เลยป่ะ คือเอามาเทียบกับคนไทยไม่ได้เลยป่ะ คือยอมไม่ได้เลยทั้งๆที่หุ่นก็พอๆกัน แต่ต้องบอกว่าเขาหนากว่าให้ได้ ขาบ้าง เเขนบ้าง คือมันจะเป็นอะไรมากป่ะถามจริง ถ้าผมบอกว่าอดาม่าตราโอเล่กับศุภโชคตัวหนาพอกัน อันนี้คุณค่อยร้อนตัว จะมาเเข่งกล้ามใครใหญ่กว่าใครอะไรก็ไม่รู้
5.เชิญมุดลงรูคุณไปได้ละ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: วันแต่งงานเรา พี่จะคั่วกลิ้งวัว
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 551
โพสเมื่อ: Sat Jun 05, 2021 14:49
Lanoxin พิมพ์ว่า:

อยากแซะแต่ป๊อด ไม่กล้าโควท55555555555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 10826
โพสเมื่อ: Sat Jun 05, 2021 22:16
ที่บอกเห็นหนาๆเหมือนกันเนี้ยจริงๆไม่เหมือนนะครับ มันมีเรื่องของบาลานซ์ การฝึกกล้ามเนื้อแกนกลางส่วนลึกที่มองไม่เห็น(เห็นล่ำๆอาจเพราะเด่นที่อก หัวไหล่ก็ได้) ความทนทาน ความสามารถในการเก็บไกโคเจน(พลังงาน)ของกล้ามเนื้อ ซึ่งมันก็เกี่ยวไปถึงการฝึกใช้ชีวิตเลย

กล้ามเหมือนกันไม่ได้เเข็งเเรงเท่ากันครับ
0
0
Allez Allez Allez!!!

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 23059
โพสเมื่อ: Sat Jun 05, 2021 23:08
YOKKUB พิมพ์ว่า:
ที่บอกเห็นหนาๆเหมือนกันเนี้ยจริงๆไม่เหมือนนะครับ มันมีเรื่องของบาลานซ์ การฝึกกล้ามเนื้อแกนกลางส่วนลึกที่มองไม่เห็น(เห็นล่ำๆอาจเพราะเด่นที่อก หัวไหล่ก็ได้) ความทนทาน ความสามารถในการเก็บไกโคเจน(พลังงาน)ของกล้ามเนื้อ ซึ่งมันก็เกี่ยวไปถึงการฝึกใช้ชีวิตเลย

กล้ามเหมือนกันไม่ได้เเข็งเเรงเท่ากันครับ  

ตามนี้แหละ

ถ้าอ่านการ์ตูนสึบาสะกัน เฮียวงะ ที่ว่าแข็งๆ ใน ญป ยังต้องไปโดนเทรนบาลานซ์ใหม่เลย
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2021
ตอบ: 373
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 11:33
มะดอย หัวขวด พิมพ์ว่า:
นักบอลไทยที่สิงตัวอยู่ในบอร์ดนี้

ก็ลดอีโก้ตัวเองลงเยอะๆนะครับ

แล้วดูน้องเขาเป็นตัวอย่าง

โลกใบนี้มันกว้างใหญ่นัก

ผมก็อยากเห็นทีมชาติไทยไปบอลโลก

แต่ท้ายที่สุดมันก็ขึ้นอยู่กับการพัฒนาของพวกคุณ

เมื่อวาน เบสิคคุณ กับ น้อง ต่างกันฟ้ากับเหวเลยนะครับ

อยากให้พัฒนาเรื่อง ความเเข็งเเกร่งของร่างการกับความฟิตก่อนเลยครับ คนไทยตัวสูงๆน้อย ต้องพัฒนา2ข้อนี้ก่อน เงินเดือนนักบอลลีกไทยไม่ใช่น้อยๆ เเมร่มเเฟนก็เเจร่ม เเต่เล่นทีมชาติทีไรวิ่ง60-70นาทีก็ไม่ไหวเเล้ว หรือเงินเดือนมันเยอะไป ความสามารถผมเคยดูในทีวีที่โค้ชต่างชาติวิจารย์ไว้ว่า นักเตะไทยเทคนิคดี เเต่ผมว่าคนไทยอ่อนเรื่องทีมเวิร์คหรือทำงานหลายคนร่วมกัน ดูอย่างกีฬาที่เล่นคนเดียวซิ ระดับโลกหลายคน พอเป็นทีมเเค่นั้น ผมว่าเราควรเปลี่ยนทัศนคติใหม่ ปลูกฝังตั้งเเต่เด็ก เหมือนฟุตบอลเมื่อหลายปีก่อน พวกยู 16 19 ขึ้นมา เคยได้เเชมป์เอเชียด้วยถ้าจำไม่ผิด ทำไมโตมามันไม่พัฒนาให้ไปในเเนวทางนั้น หรือมันอยู่ที่ระบบภายในไปเเล้วก็ไม่รู้ ถ้าลองเปรียบกับระบบราชการ พอเข้ามาทำงานเจอของจริง วัยรุ่นไฟเเรงโดนระบบกลืนไปหมด เเค่เสนอะเเนะข้อคิดเห็นนะครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2021
ตอบ: 373
โพสเมื่อ: Mon Jun 07, 2021 11:38
nickvicpark พิมพ์ว่า:
ปีโป้อย่างหนา ทำไมล้มง่าย  

ถ้าค่าในเกมส์ เรียก balance ผมว่าส่วนนึงอยู่ที่การกินการเจริญเติบโต ส่วนนึงผมว่าฝึกกันได้ ผมว่าต้องมีจังหวะการเข้าปะทะว่าควรทำอย่างไร ควรจะเหลี่ยมไหน ผมว่านักเตะระดับอาชีพน่าจะฝึกตั้งเเต่เด็กจนร่างกายเคยชิน เเละทำอัตโนมัติ ดูอย่างนักเเตะที่มีความเก่งเเละพรสวรรค์ดีสุดในโลกอย่างเมสซี่ ตัวเล็ก กล้ามเนื้อไม่บึกเท่าโด้ เเต่ทำไมมันล้มยากจัง นี่เเหละที่เราต้องวิเคราะห์เเละช่วยกันพัฒนา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel