BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4628
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:00
[RE]2021 แล้วอย่าใส่แบบนี้ (ล่าสุดยับ)
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
Trafalgar Law11 พิมพ์ว่า:
[W]eaThe[R] พิมพ์ว่า:
อดิดาสกับไนกี้ทำไมถึงใส่ด้วยกันไม่ได้อ่ะ

ทำไมต้องยัดเยียดความเกลียดระหว่างบริษัทมาให้ผู้บริโภคต้องเกลียดตามด้วยล่ะ

งี้ถ้ากินเป๊ปซี่ก็ต้องห้ามกินโค้กหรือกิน KFC ก็ต้องห้ามกิน MC ด้วยไหม

บางคนเค้าอาจจะชอบดีไซด์ของแต่ละอย่างไม่เหมือนกัน เช่นชอบรองเท้าไนกี้ ชอบเสื้อผ้าของอดิดาส แล้วทำไมจะใส่ด้วยกันไม่ได้

ไร้สาระ

ยิ่งเอามาเปรียบเทียบกับฟุตบอลยิ่งมั่วเข้าไปอีก อันนั้นเค้าแข่งขันกันเป็นกีฬา คนละเรื่องกับแบรนด์เสื้อผ้าเลย  

อันนี้ผมก็งงมาก บางคนบอกไม่ได้จริงๆๆ คือผมเห็นคนใส่มันก็ได้ มันก็เท่นะ คือถ้าต้องมาตั้งกฎอะไรขนาดนั้น ว่ามันไม่ได้ ผมว่ามันไม่ใช่แฟชั่นละ มันคือกฎระเบียบไร้สาระมากกว่า จะมาอ้างว่าคอนเท้นเมืองนอกทำ แล้วคือทุกคนที่เมืองนอกเค้าเชื่อไอ้คอนเท้นนั้นหมดเลยหรอ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะว่าคอนเท้นเมืองนอกมันมีอิทธิพลต่อคนของเค้าขนาดไหน  

ผมเรียนเชิญเค้ามากระทูัใหม่ละไม่รู้จะมามั๊ย คนอะไรอธิบายยากชิบหาย5555

แล้วผมก็งงว่าไอคนที่ทำคลิปdo dontที่เค้าเชื่อเนี่ย รู้ได้ไงวะว่ามันถูก55555  

จริงครับ เหมือนเชื่อคอนเท้นพวกนี้ทุกอย่าง ถือว่ามันเป็นตัวกำหนดกฎทุกอย่าง ซึ่งผมว่ามันไม่ใช่จริงๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: เปียกปอนฉันภาวนา
เข้าร่วม: 01 Sep 2009
ตอบ: 6624
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:00
[RE: 2021 แล้วอย่าใส่แบบนี้ (ล่าสุดยับ)]
เคยดูคลิปเกี่ยวกับน้ำหอม ก็แนะนำดีนะ ทำไมคลิปนี้มันพังยับขนาดนี้
0
0

Bnk48 - Korn, Jib, Noey, Can, Pun, Jane
Twice - Jeongyeon, Chaeyoung

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 33981
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:02
[RE: 2021 แล้วอย่าใส่แบบนี้ (ล่าสุดยับ)]
มันเป็นใครหน้าคุ้นๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status: ดึกจนเช้า
เข้าร่วม: 22 Jun 2009
ตอบ: 3391
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:03
ก็รับกันไป ออกไปไหนได้ไหมเนี่ย

คุ้มหรอ ?

1
0
My Heart Became A Bomb
ดาวเตะลา ลีกา
Status: โง่ก็แค่เงียบโน๊ะ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16920
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:05
ใครมันจะสปอนต์คนที่มีกระแสลบวะผมงง
2
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 26683
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:05
John Mayer พิมพ์ว่า:
ก็รับกันไป ออกไปไหนได้ไหมเนี่ย

คุ้มหรอ ?

คนน่าจะขัดจอร์แดนรอไว้เยอะเลยครับ555
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 40931
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:13
[RE]2021 แล้วอย่าใส่แบบนี้ (ล่าสุดยับ)
ผมฟังทันตอนยังไม่ลบ ประเด็นอื่นๆทั่วไปยังพอรับได้ แต่ที่หนักจริงๆคือการเหยียดคนใส่แตะอะ นั่นแหละทำให้โดนถล่ม ละยังทิ้งท้ายว่าถ้าเจอหน้าจะขอใส่จอแดนไปเตะ คือล้อมาจากเพลงทีเจแหละ แต่มันไม่ฮา

สุดท้ายโดนถล่มยับ ตรรกะก็พังๆพอสมควร
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

แข้งบุนเดสลีกา
Status: toru taka miracle-
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 14740
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:14
ใส่แตะผิดอะไรวะผ้าใบมันเหม็นอับโว๊ยไอห่า
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3406
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:19
เดินออกจากบ้านน่าจะไม่ได้ กทินเพียบ คนรอเตะยอดหน้าบานผมว่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:22
ถูกแบนแล้ว
คุณเคยใส่กางเกงแมนยู เสื้อลิเวอร์พูลออกไปข้างนอกไหมละครับ มันไม่ใช่เรื่องความเกลียดชังอะไรกับแบรนที่ตัวเองชอบหรือเกลียดเลย มันคือการทิกแอนแมตแค่นั่นเอง ผมยังไม่เคยเห็นอินฟูล ดารา เซเลบที่ไหนใส่ถุงเท้าอดิดาสแบบแปะโลโก้ แล้วรองเท้าไนกี้เลย หรือกางเกงวอมอดิดาส แล้วใส่รองเท้าไนกี้อะ ใครเจอคนดังๆใส่ไปหามาให้ผมดูหน่อย เผื่อผมจะเปลี่ยนความคิดผมบ้าง
แก้ไขล่าสุดโดย บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ เมื่อ Mon Apr 12, 2021 11:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:32
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:
คุณเคยใส่กางเกงแมนยู เสื้อลิเวอร์พูลออกไปข้างนอกไหมละครับ มันไม่ใช่เรื่องความเกลียดชังอะไรกับแบรนที่ตัวเองชอบหรือเกลียดเลย มันคือการทิกแอนแมตแค่นั่นเอง ผมยังไม่เคยเห็นอินฟูล ดารา เซเลบที่ไหนใส่ถุงเท้าอดิดาสแบบแปะโลโก้ แล้วรองเท้าไนกี้เลย หรือกางเกงวอมอดิดาส แล้วใส่รองเท้าไนกี้อะ ใครเจอคนดังๆใส่ไปหามาให้ผมดูหน่อย เผื่อผมจะเปลี่ยนความคิดผมบ้าง  

ผมเดินสยามบ่อย ก็เห็นพวกสายแฟชั่นใส่กันบ่อยนะ แล้วมันก็ดูดีไม่ได้แย่ แล้วดาราที่คุณว่าที่ไม่เคยเห็นใส่ ผมคิดว่าบางทีมันเป็นเพราะเค้าเป็นพรีเซ็นเตอร์อะไรงี้รึป่าวครับ เค้าเลยใส่ปนกันไม่ได้ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ แล้วที่คุณเอามาเทียบกับ แมนยูกับลิเวอร์พูล ผมว่ามันต่างกันมั้ยครับ แบรนด์ กับทีมฟุตบอลส่วนตัวผมว่ามันคนละกรณีเลยนะ ผีกับหงส์มันคนส่วนมากรู้กันอยู่แล้วว่าเกลียดกัน แข่งขันกันโดยตรง ซัดกันให้คนเห็นทุกฤดูกาล ทุกปี ถ่ายทอดให้คนทั้งโลกได้เห็น คือคนทั้งโลกรู้ว่าเค้าแข่งกันตรงๆ ชัดเจน ไม่ถูกกัน คอมเม้นแฟนบอลมีให้เห็นเป็นประจักษ์ว่าไม่ถูกกัน การใส่รวมกันมันก็ไม่ได้ผิด แต่ถ้าคนเห็นอาจดูแปลกอาจมีแซวว่าตกลงมึงแฟนทีมไหน แต่กับแบรนด์ adidas กับ nike ผมว่ามันไม่ใช่ ถ้าจะบอกว่าไม่ถูกกันผมก็พึ่งรู้นี่แหละ
แก้ไขล่าสุดโดย Trafalgar Law11 เมื่อ Mon Apr 12, 2021 11:38, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4916
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:35
กว่าจะออกมาเป็นคลิปนี่ ผ่านทั้งการ บรีฟ เขียนบท อัดคลิป ตัดต่อ เช็คงาน มีเวลาเช็คตั้งเยอะ
แต่ที่คลิปยังออกมาได้แสดงว่านิสัยธรรมชาติเหยียดคนอื่นระดับนึงเลยถึงไม่รู้ว่าสิ่งที่พูดมันทะแม่งๆ

แต่น่าด่าสุดคืออดิดาสไนกี้อ่ะ ทำไมมันจะใส่ด้วยกันไม่ได้คนใส่แล้วมันเวิร์คมันก็มีให้เห็นอยู่
แฟชั่นมันมาไกลได้เพราะการมิกซ์ไปเรื่อยๆจนมันเกิดสไตล์ใหม่ๆไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่การวัดทุกอย่างเป็นไม้บรรทัด

การที่ต้องรอแบรนด์คอลแลปส์กันถึงจะใส่ได้ เค้าคือคนที่เป็นทาสการตลาดดีๆนี่เอง
ไม่น่าใช่สายแฟชั่นเพราะคนที่แต่งตัวสายแฟชั่นเค้าจะไม่พูดงี้

2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:36
ถูกแบนแล้ว
บอกให้แบนไม่ใช่ให้ลบ พิมพ์ว่า:

ผมเดินสยามบ่อย ก็เห็นพวกสายแฟชั่นใส่กันบ่อยนะ แล้วมันก็ดูดีไม่ได้แย่ แล้วดาราที่คุณว่าที่ไม่เคยเห็นใส่ ผมคิดว่าบางทีมันเป็นเพราะเค้าเป็นพรีเซ็นเตอร์อะไรงี้รึป่าวครับ เค้าเลยใส่ปนกันไม่ได้  

ผมก็เดินบ่อยครับ เอาแค่ไปร้านหน้ารีเซล หรือวันรองเท้าออก ในแถวผมเคยเห็นแค่คนเดียวมั้ง นอกนั้นพวกรีเซลหรือในแถวผมยังไม่เคยเห็นเลยครับ คือมันไม่ใช่ผิดถูกหรือเรื่องน่าเกลียด หรือว่ากฏของการแต่งตัวอะไร มันแคในบางสถานการณ์มันไม่ควรมาอยู่ด้วยกันแค่นั่นเอง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:40

ผมเดินสยามบ่อย ก็เห็นพวกสายแฟชั่นใส่กันบ่อยนะ แล้วมันก็ดูดีไม่ได้แย่ แล้วดาราที่คุณว่าที่ไม่เคยเห็นใส่ ผมคิดว่าบางทีมันเป็นเพราะเค้าเป็นพรีเซ็นเตอร์อะไรงี้รึป่าวครับ เค้าเลยใส่ปนกันไม่ได้  

ผมก็เดินบ่อยครับ เอาแค่ไปร้านหน้ารีเซล หรือวันรองเท้าออก ในแถวผมเคยเห็นแค่คนเดียวมั้ง นอกนั้นพวกรีเซลหรือในแถวผมยังไม่เคยเห็นเลยครับ คือมันไม่ใช่ผิดถูกหรือเรื่องน่าเกลียด หรือว่ากฏของการแต่งตัวอะไร มันแคในบางสถานการณ์มันไม่ควรมาอยู่ด้วยกันแค่นั่นเอง  

เหตุผลที่ไม่ควรมาอยู่ด้วยกันคืออะไรหรอครับ เพราะคนส่วนมากไม่ค่อยใส่หรอครับเลยไม่ควรมาอยู่ด้วยกัน?
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Apr 12, 2021 11:44
ถูกแบนแล้ว

เหตุผลที่ไม่ควรมาอยู่ด้วยกันคืออะไรหรอครับ เพราะคนส่วนมากไม่ค่อยใส่หรอครับเลยไม่ควรมาอยู่ด้วยกัน?  
ผมลองยกตัวอย่างนะครับ รถbmw ใส่ล้อแม็ก benz ท่านเห็นท่านว่ามันขัดๆไหม มองข้ามเรื่องผิดถูกนะ เพราะมันไม่ผิดอยู่แล้ว ลองตอบผมหน่อยแค่นั่นละ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel