ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช C-License
Status:
: 4 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13592
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:38
หมาพันธุ์ เยอรมัน เชพเพิร์ด ภาพลักษณ์ปัจจุบันยังถือว่าดุ/น่ากลัว อยู่ไหมครับ

พอดีดูคลิปหมาเรื่อยเปื่อย เจอมาพันธุ์นี้แล้วนึกขึ้นได้ คือผมมีความเจ็บปวดฝั่งใจตอนเด็กๆนั้นก็คือ ซอยบ้านผมมีบ้านหลังหนึ่ง เลี้ยงหมาพันธุ์นี้แหละครับ ตอนนั้นแค่เห็นแบบนั้นก็กลัวสุดๆครับ ตัวโย่ง+ใหญ่มาก มันเห่าผมรัวๆ ผมกลัวมาก จนผมไม่กล้าเดินผ่านซอยนั้นเลย ถ้าผมจะไปแถวนั้น ผมจะเดินอ้อมต่อให้ต้องเดินอ้อมไกลแค่ไหนก็ตาม

ก็เลยอยากรู้ว่าโดยรวมพันธุ์นี้ยังดุอยู่ไหมครับ อีกอย่างเวลานึกถึงพันธุ์นี้ส่วนใหญ่ก็เป็นหมาเอาไว้ช่วยตำรวจ ผมยิ่งกลัวเข้าไปใหญ่

แก้ไขล่าสุดโดย สายลมขย่มศีลธรรม เมื่อ Wed Mar 24, 2021 12:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 866
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:53
Top Comment [RE: หมาพันธุ์ เยอรมัน เชพเพิร์ด ภาพลักษณ์ปัจจุบันยังถือว่าดุ/น่ากลัว อยู่ไหมครับ]
ผมว่าสายพันธ์ุนี้ดีเลยนะ รักเจ้าของ ฉลาด คอยดูแลบ้านและคนในบ้านได้เลย

แต่ผมเลี้ยงเป็นพันธ์ุผสม ไม่ดุกับคนเลยแต่ตัวใหญ่ ไม่แน่ใจว่าผสมโกเด้น รึลาบาดอร์ เพราะผมขอเขามาเลี้ยงอีกที เจ้าของเก่าไม่ค่อยดูแล เห็นแล้วทนไม่ไหว แต่ตอนเขาโตแล้วนะ 4 ขวบกว่า พอเอามาเลี้ยงดูแลดีๆเลยจะขี้อ้อนมากกกก น่ารักกกก ชื่อน้องบิงซู
Spoil

แก้ไขล่าสุดโดย KArchi เมื่อ Wed Mar 24, 2021 15:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2007
ตอบ: 10863
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:40
[RE: หมาพันธุ์ เยอรมัน เชพเพิร์ด ยังถือว่าดุอยู่ไหมครับ]
เคยเลี้ยงแล้วตายไปแล้ว นิสัยไม่ดุครับ
0
0
1 เดียวคือผีแดง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:42
ถูกแบนแล้ว
[RE: หมาพันธุ์ เยอรมัน เชพเพิร์ด ยังถือว่าดุอยู่ไหมครับ]
มันก็ดุอยู่นะครับในบางที แต่เอาจริงๆมันไม่ใช่หมาดุโดยธรรมชาติอะ อาจจะดุกับคนแปลกหน้าและคนที่มารุกล้ำถิ่นมัน แต่ก็ขึ้นอยู่กับคนเลี้ยงด้วย มันไม่ได้กัดมั่วซั่ว และฉลาดมาก มันต่างกับพวก บางแก้ว พิตบลู อยู่

แล้วเคยได้ยินมานานละว่าพันธุ์นี้ต้องฝึก และควรจะฝึก ผมไม่รู้ว่าเพราะอะไรนะ อาจจะเลี้ยงยากหรือเปล่า

แก้ไขล่าสุดโดย Luckyy เมื่อ Wed Mar 24, 2021 12:43, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2011
ตอบ: 3995
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:43
[RE: หมาพันธุ์ เยอรมัน เชพเพิร์ด ภาพลักษณ์ปัจจุบันยังถือว่าดุ/น่ากลัว อยู่ไหมครับ]
อยากเลี้ยง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:50
ถูกแบนแล้ว
[RE: หมาพันธุ์ เยอรมัน เชพเพิร์ด ภาพลักษณ์ปัจจุบันยังถือว่าดุ/น่ากลัว อยู่ไหมครับ]
ไม่ดุเท่านัขรับใช้หรอกครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: hurt by self again and again...!!!~
เข้าร่วม: 21 May 2008
ตอบ: 4419
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:52
ตอนเด็กๆ ประมาณอนุบาล เคยโดนมันขย้ำเข้าขมับ เจาะเกือบถึงสมอง
พ่อผมโกรธไม่คุยกับเจ้าของอีกเลย ส่วนหมาไม่ต้องพูดถึง
จากนั้นมาตลอดทั้งชีวิต ไม่เคยถูกชะตากับหมาอีกเลย (เหมารวมแมวไปด้วย)
ไม่ว่าจะตัวเล็กตัวใหญ่ หมาเด็กหมาโต พันธุ์ไหนก็เถอะ

เหมือนมันเป็นปมรู้สึกแหยงๆฝังอยู่ในจิตใต้สำนึก
1
0
"คลื่นลูกใหม่...จะก้าวข้ามพ้นคลื่นลูกเก่าเสมอ"

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 866
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:53
ผมว่าสายพันธ์ุนี้ดีเลยนะ รักเจ้าของ ฉลาด คอยดูแลบ้านและคนในบ้านได้เลย

แต่ผมเลี้ยงเป็นพันธ์ุผสม ไม่ดุกับคนเลยแต่ตัวใหญ่ ไม่แน่ใจว่าผสมโกเด้น รึลาบาดอร์ เพราะผมขอเขามาเลี้ยงอีกที เจ้าของเก่าไม่ค่อยดูแล เห็นแล้วทนไม่ไหว แต่ตอนเขาโตแล้วนะ 4 ขวบกว่า พอเอามาเลี้ยงดูแลดีๆเลยจะขี้อ้อนมากกกก น่ารักกกก ชื่อน้องบิงซู
Spoil

แก้ไขล่าสุดโดย KArchi เมื่อ Wed Mar 24, 2021 15:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: LFC
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 3579
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:54
ไม่เท่าไหร่มั้ง ผมว่ายังไม่ดูเป็นหมาดุเท่าพวกร็อต พิทบูล ติดภาพในหนังกันด้วย แสดงเป็นหมาโหดทั้งนั้น

แต่จากปสก.ส่วนตัวไม่เคยมองว่าหมาพันธุ์ไหนดุเลยยกเว้ยบางแก้ว
0
0
โค้ช C-License
Status:
: 4 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13592
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:56
KArchi พิมพ์ว่า:

Spoil

โหหห โครตชัดเจน ตั้งแต่หัวถึงประมาณเอว โกลเด้นแน่ๆ หลังจากเอวถึงหาง เยอรมันชัดๆ

1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 2786
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:57
[RE]หมาพันธุ์ เยอรมัน เชพเพิร์ด ภาพลักษณ์ปัจจุบันยังถือว่าดุ/น่ากลัว อยู่ไหมครับ
หมาบ้านคนรุ้จัก เคยไปบ้านเค้า ไปบ่อยจนลูบหัวได้
แต่อยุ่มาวันนึง เดินไปบ้านเค้า แล้วจะลูบหัว สักหน่อย(ไม่ได้แบบคุกคามไรด้วยนะ ตอนนั้น ป6 ม1 เนี่ยะ)งั่ม เข้าแขน เลยรู้สึกว่าพันธ์ นี้ไม่น่าเลี้ยง
รวมถึงถ้าคนรุ้จักมาบ้านเพื่อนมาบ้านก้คงไม่เวริคอ่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

Status:
เข้าร่วม: 02 Dec 2020
ตอบ: 2306
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:57
KArchi พิมพ์ว่า:

Spoil

ท่าทางน่ารักมากก ไม่ค่อยเห็น พันธุ์นี้แนวผสมเลย ผมก็ว่าหมาทุกพันธุ์ อยู่ที่คนเลี้ยงล้วนๆ ยกเว้นหมาเล็ก พวกหมาเล็กนั้นแหละตัวเห่าตัวดุเลยผมละอย่างเกลียด ผมเลี้ยงหมาใหญ่ครับ หมาใหญ่ใจดี การันตีอีกเสียง
2
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2604
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 12:58
ที่บ้านเลี้ยงตัวนึงครับ ไม่ดุกับคน ดุกับสัตว์ด้วยกัน ไล่กัดหมด 555

เฉพาะตัวที่บ้านผมนะครับ เพราะเคยเห็นตัวอื่น ดุครับ

ยกเว้นพวกที่ฝึกมา ลูบหัวมันได้เลยครับ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 9946
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 13:00
ผมฝังใจกับหมาพันนี้มากเพราะแม่งเคยแง่มขาผม
คือปกติก็เล่นกันธรรมดานะเพราะเป็นหมาบ้านลุง
แต่มีอยู่วันนึงผมก็เดินไปบ้านลุงของผมปกติจะไปเล่นกับพวกพี่ๆ
หมาแม่งไม่รู้ไปโมโหใครมาจากไหนวิ่งตรงเข้ามาแง่มเลยเหวอแดกนั่งร้องให้งอแงเลยจังหวะนั้น
กลายเป็นเด็กลัวหมามายันโตเลยคือเห้นหมาแล้วต้องระวังหลังตลอด
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4729
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 13:07
หมาพันธุ์ เยอรมัน เชพเพิร์ด ภาพลักษณ์ปัจจุบันยังถือว่าดุ/น่ากลัว อยู่ไหมครับ
ในบรรดาหมาเฝ้าบ้านที่สู้กะโจรได้ ผมว่าพันธุ์นี้เป็นมิตรอันดับต้นๆละนะ ไม่น่ากลัวมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2009
ตอบ: 732
โพสเมื่อ: Wed Mar 24, 2021 13:12
สายพันธุ์มันไม่ดุ ถ้าดุส่วนใหญ่อยู่ที่สภาพแวดล้อมการเลี้ยง หมาถ้าได้เข้าสังคมแต่เด็กส่วนใหญ่มาสายฮาหมด นอกเสียจากตัวนั้นนิสัยดุจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel