BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 900
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:22
ทักแชทกลับผู้หญิงที่มาจีบแต่เราไม่ได้ชอบมั้ย
คือผู้หญิงกับผมเป็นเพื่อนของเพื่อนของเพื่อนไม่รู้กี่ทอด ก็คือรู้จักแค่ชื่อแต่ไม่เคยคุยกันมาก่อน

แล้วในช่วงหลายเดือนนี้เขาก็จะชอบมาชวนผมคุยในเรื่องที่ผมสนใจเช่นเพลง หนัง บางทีก็ เรื่องเรียนบ้าง เรื่องงานบ้าง

นานไปก็ทักถี่เรื่อยๆ และผมก็มั่นใจว่าเขาชอบผมชัวๆ (แบบไม่ได้หลงตัวเองนะ มีข้อมูล555)

สรุปก็คือเขาจีบผมแต่คือผมไม่ได้ชอบเขา แบบเขาก็น่ารักนะ โปรไฟล์ดี แต่ไม่ใช่สเปคเราเลย

เลยอยากรู้ปกติถ้าเป็นเพื่อนๆจะทักอีกฝ่ายไปก่อน หาเรื่องชวนคุยบ้างมั้ยครับ

เพราะผมไม่เคยทักเขาก่อนเลย ทุกครั้งที่คุยกันเขาจะทักมาก่อนตลอดทางแชท (ไม่เคยเจอตัวกันจริงๆ)

(แต่ผมก็คุยกับเขาไปปกตินะ ไม่ได้แบบตอบสั้นๆห้วนๆ หรือส่งแต่สติกเกอร์)

ผมก็ไม่รู้ว่าปกติควรชวนเขาคุยบ้างมั้ย กลัวจะเป็นการให้ความหวังเขารึเปล่า +กับไม่ได้กะจะเคลมเขาอยู่แล้วด้วย

ที่ถามดูโง่ไม่ใช่ไร แต่ผมไม่เคยเจอสถานการณ์นี้ 555 เพราะผมเป็นคนโคตรเก็บตัว introvert เพื่อนน้อย

ทุกวันนี้แทบไม่ได้คุยกับเพื่อนสนิท พอมีคนไม่รู้จักมาพยายามทำความรู้จัก มาจีบ เลยทำตัวไม่ถูก
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25641
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:25
Top Comment [RE: ทักแชทกลับผู้หญิงที่มาจีบแต่เราไม่ได้ชอบมั้ย]
อย่าดูแค่ภายนอก จงสำรวจดูภายในด้วยครับ
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:25
[RE: ทักแชทกลับผู้หญิงที่มาจีบแต่เราไม่ได้ชอบมั้ย]
อย่าดูแค่ภายนอก จงสำรวจดูภายในด้วยครับ
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19883
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:26
[RE: ทักแชทกลับผู้หญิงที่มาจีบแต่เราไม่ได้ชอบมั้ย]
ขึ้นกับนิสัย ผญ อ่ะ ไม่มีวิธีตายตัว
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:28
El tiburón พิมพ์ว่า:
ขึ้นกับนิสัย ผญ อ่ะ ไม่มีวิธีตายตัว  

คือผมก็บอกไม่ได้ไม่เคยสัมผัสตัวจริง แต่เท่าที่คุยกับดูอะไรต่างๆทางโซเชียลน่าจะเป็นคนเฟรนลี่ ชอบเข้าสังคม

เลยกลัวว่าเราจะดูเย็นชาไปมั้ย เขาจะเอาไปนินทาอะไรมั้ย

หรือปล่อยผ่านไปเลย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:28
System of Valentine พิมพ์ว่า:

มันจะดีหรอครับ
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19883
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:30
KenYokoyama พิมพ์ว่า:
El tiburón พิมพ์ว่า:

คือผมก็บอกไม่ได้ไม่เคยสัมผัสตัวจริง แต่เท่าที่คุยกับดูอะไรต่างๆทางโซเชียลน่าจะเป็นคนเฟรนลี่ ชอบเข้าสังคม

เลยกลัวว่าเราจะดูเย็นชาไปมั้ย เขาจะเอาไปนินทาอะไรมั้ย

หรือปล่อยผ่านไปเลย

ก็เป็นตัวเองไปนี่แหละครับ แค่เปิดใจคุยกันก็พอ
ย่าถึงขั้นไปหลอกเขาล่ะ

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2021
ตอบ: 1137
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:32
ถูกแบนแล้ว
ผมขอคุยนอกเหนือจากคำถามกระทู้หน่อยสิ ถามสัก 4-5 ข้อนะครับ

1.ลองเช็ครูปลักษณ์จิงๆเค้ามั้ย ลองเจอตัวจิงสักครั้ง หรือรูปเค้าที่ไม่ผ่านแอพอะ รูปลักษณ์เค้าโอมั้ยครับ ดุดีป่าว

2.ดูแล้วไลฟ์สไตล์เค้าเป็นพวกเชื่อไม่ได้ ไม่น่าคบ(เที่ยวเก่ง แต๊ะผู้ชายเก่ง ประมานนี้)ป่าว

3.คุณเคยอกหักจนกลัวความผูกพันมาถึงทุกวันนี้มั้ย

4.เป็นคนเก็บตัว ไม่เหงาบ้างเหรอครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:34
System of Valentine พิมพ์ว่า:

มันจะดีหรอครับ  

จาก ปสก นะครับ เคยเจอสาวคนนึงภายนอกแบบเรียบง่าย ดูไม่น่าเร้าใจเท่าไหร่ แต่พอถึงเวลานั้นอย่างประทับใจ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3388
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:39
[RE]ทักแชทกลับผู้หญิงที่มาจีบแต่เราไม่ได้ชอบมั้ย
คุยกันก็ดีนะ อาจจะมีมุมไหนของเค้าที่ทำให้ประทับใจแล้วหลงรักก็ได้ มี ญ น่ารักโปรไฟล์ดีมาชอบงี้ไม่ใช่จะหาโอกาสง่าย ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
4
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:42
.ดีใจจังขนมปังขึ้นรา. พิมพ์ว่า:
ผมขอคุยนอกเหนือจากคำถามกระทู้หน่อยสิ ถามสัก 4-5 ข้อนะครับ

1.ลองเช็ครูปลักษณ์จิงๆเค้ามั้ย ลองเจอตัวจิงสักครั้ง หรือรูปเค้าที่ไม่ผ่านแอพอะ รูปลักษณ์เค้าโอมั้ยครับ ดุดีป่าว

2.ดูแล้วไลฟ์สไตล์เค้าเป็นพวกเชื่อไม่ได้ ไม่น่าคบ(เที่ยวเก่ง แต๊ะผู้ชายเก่ง ประมานนี้)ป่าว

3.คุณเคยอกหักจนกลัวความผูกพันมาถึงทุกวันนี้มั้ย

4.เป็นคนเก็บตัว ไม่เหงาบ้างเหรอครับ  

1 เคยเห็นแล้วครับ โอครับหุ่น ตรงตามในโซเชียล ดูดี สะอาด แต่งตัวเรียบร้อยไม่โป๊ แค่ไม่ใช่สเปคผมอย่างเดียวเลย edit: ที่พิมว่าไม่เคยเจอคือไม่เคยคุยทำความรู้จักตัวจริงครับ

2 ไลฟ์สไตล์ผมไม่มั่นใจนะ แต่คือดูเป็นคนไม่เที่ยวเก่ง ไม่เต๊าะผช.ไปทั่วแน่นอน คือดูเรียบร้อยอะ ผมบอกไม่ถูก แบบเด็กเรียน + กะเขาจบจากม.ดังเกียรตินิยมด้วย

3 คิดว่ามีส่วนครับ ผมยอมรับว่าเป็นคนไม่ค่อยเปิดใจ เพราะครอบครัวมีปัญหาเห็นพ่อแม่ทะเลาะกันแต่เด็กด้วยแหละ
โตมาก็แทบจะโสดตลอด มีแฟนคนเดียวคือเขาเป็นเพื่อนสนิทมาก่อน แต่มีเหตุต่างๆก็คบกันได้ไม่นาน เป็นเพื่อนแบบเดิมแหละดีแล้ว แต่คนนี้ที่มาจีบคือที่ไม่ค่อยเปิดใจเพราะไม่ใช่สเปคล้วนๆครับ

4 ไม่เหงานะครับ จะว่าไม่เคยก็ไม่ใช่ ก็มีเหงาบ้าง แต่ส่วนใหญ่ก็อยู่ได้ เพราะชินแล้ว + กับไม่ต้องการขวนขวายที่จะมีครับ (ดู loser จังผม 555 )
แก้ไขล่าสุดโดย KenYokoyama เมื่อ Fri Mar 19, 2021 22:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2015
ตอบ: 9498
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:44
หาแฟนไม่เหมือนกันก็ดีนะครับ เพิ่มมิติใหม่ๆให้ชีวิต

ถ้าเลือกได้ผมก็อยากคบคน extrovert เหมือนกัน

จะได้คู่หยิน-หยาง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Feb 2021
ตอบ: 1137
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:47
ถูกแบนแล้ว
.ดีใจจังขนมปังขึ้นรา. พิมพ์ว่า:

1 เคยเห็นแล้วครับ โอครับหุ่น ตรงตามในโซเชียล ดูดี สะอาด แต่งตัวเรียบร้อยไม่โป๊ แค่ไม่ใช่สเปคผมอย่างเดียวเลย

2 ไลฟ์สไตล์ผมไม่มั่นใจนะ แต่คือดูเป็นคนไม่เที่ยวเก่ง ไม่เต๊าะผช.ไปทั่วแน่นอน คือดูเรียบร้อยอะ ผมบอกไม่ถูก แบบเด็กเรียน + กะเขาจบจากม.ดังเกียรตินิยมด้วย

3 คิดว่ามีส่วนครับ ผมยอมรับว่าเป็นคนไม่ค่อยเปิดใจ เพราะครอบครัวมีปัญหาเห็นพ่อแม่ทะเลาะกันแต่เด็กด้วยแหละ
โตมาก็แทบจะโสดตลอด มีแฟนคนเดียวคือเขาเป็นเพื่อนสนิทมาก่อน แต่มีเหตุต่างๆก็คบกันได้ไม่นาน เป็นเพื่อนแบบเดิมแหละดีแล้ว แต่คนนี้ที่มาจีบคือที่ไม่ค่อยเปิดใจเพราะไม่ใช่สเปคล้วนๆครับ

4 ไม่เหงานะครับ จะว่าไม่เคยก็ไม่ใช่ ก็มีเหงาบ้าง แต่ส่วนใหญ่ก็อยู่ได้ เพราะชินแล้ว + กับไม่ต้องการขวนขวายที่จะมีครับ (ดู loser จังผม 555 )  

งั้น อันนี้ความอยากส่วนตัวผมนะ

ห้ามทำนิสัยเห็นแก่ตัว จ้องเอาเปรียบใคร คิดใช้ใครเป็นเครื่องมือหาผลประโยชน์ตัวเองเด็ดขาดครับ ถ้ายังเป็นก็ให้เลิก(แต่ปกติคนเก็บตัวไม่เป็นแบบนี้อยู่แล้วล่ะ)

ผมว่าควรคุยครับ ควรอย่างยิ่งเลย ดูทรงแล้วถ้าคิดว่าเค้าน่าจะดี ไม่เกี่ยวกับสเป็คเลยครับ วันนึงเรารักเค้าได้แน่นอนแหละ

เห็นด้วยกับเม้นบนครับ โอกาสแบบนี้ไม่ควรพลาดเลย(แต่คุณก็ต้องพยายามอย่าทำให้เค้าเสียใจด้วยนะ)
แต่ถ้าเกิดผิดคาด เป็นเค้าที่ทำคุณเสียใจ ก็กลับมาระบายในบอร์ดนี้ได้ครับ ที่นี่มีคำปรึกษาและกำลังใจให้เสมอ
แก้ไขล่าสุดโดย .ดีใจจังขนมปังขึ้นรา. เมื่อ Fri Mar 19, 2021 22:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:49

1 เคยเห็นแล้วครับ โอครับหุ่น ตรงตามในโซเชียล ดูดี สะอาด แต่งตัวเรียบร้อยไม่โป๊ แค่ไม่ใช่สเปคผมอย่างเดียวเลย

งั้น อันนี้ความอยากส่วนตัวผมนะ

ห้ามทำนิสัยเห็นแก่ตัว จ้องเอาเปรียบใคร คิดใช้ใครเป็นเครื่องมือหาผลประโยชน์ตัวเองเด็ดขาดครับ ถ้ายังเป็นก็ให้เลย(แต่ปกติคนเก็บตัวไม่เป็นแบบนี้อยู่แล้วล่ะ)

ผมว่าควรคุยครับ ควรอย่างยิ่งเลย ดูทรงแล้วถ้าคิดว่าเค้าน่าจะดี ไม่เกี่ยวกับสเป็คเลยครับ วันนึงเรารักเค้าได้แน่นอนแหละ

เห็นด้วยกับเม้นบนครับ โอกาสแบบนี้ไม่ควรพลาดเลย(แต่คุณก็ต้องพยายามอย่าทำให้เค้าเสียใจด้วยนะ)
แต่ถ้าเกิดผิดคาด เป็นเค้าที่ทำคุณเสียใจ ก็กลับมาระบายในบอร์ดนี้ได้ครับ ที่นี่มีคำปรึกษาและกำลังใจให้เสมอ  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับท่าน รวมถึงท่านอื่นๆด้วยครับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26168
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 22:53
ไม่ครับ
ไม่ตอบกลับ?
ป่าว ไม่มีผู้หญิงมาจีบ
5
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3612
โพสเมื่อ: Fri Mar 19, 2021 23:03
เท่าที่อ่านรวมๆผู้หญิงคนนี้ดูดีเลย สเปคส่วนใหญ่มีไว้เพื่อให้อยากเข้าไปเรียนรู้ขั้นต่อไปแค่นั้นแหละ แต่อันนี้ดูเหมือนได้รู้ขั้นต่อไปแล้วว่าโอเค เป็นผมจะลองนะถึงที่สุดอาจจะไม่ใช่ แต่คิดว่าคุ้มที่จะลองแน่นอน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel