BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15411
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:20
[RE: VAR ไม่โปร่งใส?]
lolipower พิมพ์ว่า:
Jayseter พิมพ์ว่า:
โดนกันทุกทีม  

แต่บางทีมมันก็บ่อยกว่าทีมอื่นไง โดนเหมือนกัน ทีมนึงเสียประโยชน์ 5 ครั้ง ทีมนึงครั้งเดียว มันเทียบกันได้ไหมล่ะ  

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรหนิครับ ก็บอกอยู่ว่าโดนกันทุกทีม
มาตรฐานมันไม่มีมันห่วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 9277
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:20
ถูกแบนแล้ว
อย่าเป็นนางเอกนะ ตำแหน่งนี้เด็กหงส์จอง
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2011
ตอบ: 7842
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:21
มันแปลกแต่จริงครับ
ไม่รู้ว่า FA เขามีการดูเทปย้อนหลังเพื่อพัฒนาการตัดสินของกรรมการบ้างไหม ตั้งแต่มี VAR มันมีดราม่าบ่อยกว่าตอนไม่มี VAR ซะอีก
คือแต่ก่อนเราอาจจะยอมรับใน human error ของกรรมการนะ อย่างล้ำหน้าหรือจุดโทษบางครั้งมันก็เลื่อมหรือเร็วจนกรรมการมองไม่ทันหรือบางมุมกรรมการก็โดนบัง แต่พอมี VAR กรรมการมีเทคโนโลยีช่วยขึ้นมาเยอะมากๆแต่ผลงานการตัดสินในสายตาแฟนบอลยังมีข้อกังขาอยู่เยอะแล้วเราก็ไม่ยอมรับ human error แล้ว(ก็แหงกรรมการมีคนช่วยดูภาพช้าให้ดู) เลยทำให้เรารู้สึกว่ากรรมการไม่ได้ตัดสินดีขึ้นทั้งที่มี VAR
0
0
i mania
นักบอลถ้วย ง.
Status: YOU WIN OR YOU DIE
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 4583
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:25
VAR ไม่โปร่งใส?
กากและมั่วกว่าตอนไม่มีvarซะอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
เข้าร่วม: 30 Dec 2020
ตอบ: 3606
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:26
Allez Les Bleus พิมพ์ว่า:
BabyHunter พิมพ์ว่า:
ผมไปดู highlight premier ของ TrueVisions

ไม่มีจังหวะนี้ตัดมาให้ดูเลย คือน่าเกลียดมากเลยหรอครับ สงสัย  

กางมาแบบนี้  

FA มันอาจจะมอง บอลยังกลับมาในการครอบครอง กับจังหวะยก กับโดนแขน ไปยังทิศเดิม นี่คือ FA อาจแถ ลง มาแบบนี้

แต่กองหลังส่วนใหญ่ มือไพล่หลัง ในกรอบเขตโทษหมดอ่ะ นี่มาอย่างด้านๆ ไม่มีทรงเลย
ส่วนตัวผมเป็นจุดโทษนะ ไม่มีทรง แขนกาง ถึงบอลจะกลับมาไปในการครอบครอง แต่เจตนากับกางแขนมางี้ อือหื้อออออออ

เข้าใจเลย นี่ถ้าแมนยูโดน ผมก็หัวร้อนอ่ะ
1
0

Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2007
ตอบ: 745
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:28
Polymono~ พิมพ์ว่า:
ไม่ใช่ว่างอแงอะไรนะ แต่จังหวะกางแขนแบบนั้น ในห้องVAR ไม่ได้เหมือนกรรมการในสนาม มีเป็น10จอ ยังไงก็ต้องเห็นอยู่แล้ว เป้ยกมือฟ้อง 2 จังหวะติดๆเลยด้วย แต่ไม่เรียกกรรมการ?

จังหวะโดนไหล่ แจกใบแดง+โทษไปแล้ว ทำไมตาดีขึ้นมา?  

หรือว่าพวกเราโดน "พรีเมียร์ลีก" หลอก ?
เซอร์อเล็กซ์เฟอร์กูสันเคยพูดไว้ประมาณว่าการขับเคี่ยวแบบที่มีดราม่าระหว่างผีกับปืนในช่วงนั้นทำให้บอลพรีเมียร์อังกฤษเติบโตไปมาก ยุคนั้นส่วนหนึ่งที่เกมส์มันดราม่ามากๆ เว็บล่มบอร์ดหลังเกมส์คนคอมเม้นต์ถล่มถลาย มีหลายยูสโดนแบนโดนขังเพราะมันไม่มีVARนี้แหละ (คือ มันไม่แฟร์)

ในยุคปัจจุบัน ที่มีVARแล้ว แต่ก็ยังมีความผิดพลาดของกรรมการ ที่วันนี้พิสูจน์ว่าไม่ใช่ความผิดพลาด
ที่พวกเราเข้าใจกันว่ามาตราฐานของกรรมการฟุตบอลอังกฤษต่ำ ไม่เป็นความจริง
กรรมการทุกคนรับงานจากคนที่อยู่สูงกว่ามาให้ทำดราม่าด้วย ทั้งกรรมการคนที่เป็นกรรมการในสนามและคนที่ดูจอ VAR มันเป็นความตั้งใจของเจ้าของลีค ของเจ้าของกิจการความบันเทิงท่ไม่ได้ขายความrealจริงๆ ไม่ใช่ความผิดพลาดของมนุษย์บุคคลใดบุคคลหนึ่งอย่างที่เราเคยเข้าใจกันหรอกครับ
นี่เรายังไม่ได้พูดถึงบริษัทรับพนันในอังกฤษด้วยซ้ำไปนะว่าจะมีอิทธิพลต่อFA และมีอิทธิพลต่อกรรมการอย่างไรบ้าง

เกมส์วันนี้ทุกคนเห็นหมดว่าแฮนด์บอล แต่กรรมการซึ่งเป็นคนของFA ซึ่งยังคงต้องการเลี้ยงให้ฟุตบอลมีสิ่งที่ในอดีตบางคนเรียกว่า “เสน่ห์ฟุตบอล” ที่คนยุคนี้เรียกว่า “ดราม่า” เพื่อหล่อเลี้ยงคนดู/ดึงให้คนดูแฟนบอลมีอารมณ์ร่วมกว่าดูกีฬาปกติ ที่ต้องการแก้แค้นจะเอาคืน ต้องการรอดูนัดต่อไป เสพติดการดูฟุตบอลลีคนี้ ต้องการความยุติธรรม

อารมณ์ร่วมที่รุนแรงเกดิขึ้นกับคนดูโดยเฉพาะแฟนบอลที่เป็นคนระดับชนชั้นแรงงานหรือชั้นชั้นกลางระดับล่างที่โดนกดขี่ในโลกความเป็นจริงอยู่แล้วก็ยิ่งรู้สึกว่ายอมไม่ได้ คือในชีวิตจริงก็ไม่ยุติธรรมแล้ว ในเกมส์ฟุตบอลที่เป็นด้านวัฒนธรรมก็ยังไม่แฟร์อีก

สรุปแล้วคนดูทั่วโลกก็โดนFAหรือพรีเมียร์ลีกหล่อเลี้ยงดราม่าแล้วหลอกพวกเราไม่มากก็น้อยว่าเกมส์แข่งขันฟุตบอลมีมาตราฐาน มีกรรมการที่มีความยุติธรรม/แฟร์กับทุกทีม หลอกพวกเราแฟนบอลที่ดูในสนามแล้วการถ่ายทอดทั่วโลกซ้ำแล้วซ้ำอีก
0
0
ลุ้นอยู่ห่างๆ
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5362
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:32
กรรมกาก แห่งลีกอังกะลาแลนด์อังกฤษ
เหนื่อยที่จะด่า ไม่มีวันพัฒนาหรอกถ้ายังมีองค์กรล้าหลังอย่างFAอยู่ ทำตัวอย่างกับหน่วยงานในไทยเรา
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: While the sky is blue
เข้าร่วม: 26 Mar 2008
ตอบ: 3597
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:33
ผมไปดู highlight premier ของ TrueVisions

ไม่มีจังหวะนี้ตัดมาให้ดูเลย คือน่าเกลียดมากเลยหรอครับ สงสัย  

กางมาแบบนี้  

FA มันอาจจะมอง บอลยังกลับมาในการครอบครอง กับจังหวะยก กับโดนแขน ไปยังทิศเดิม นี่คือ FA อาจแถ ลง มาแบบนี้

แต่กองหลังส่วนใหญ่ มือไพล่หลัง ในกรอบเขตโทษหมดอ่ะ นี่มาอย่างด้านๆ ไม่มีทรงเลย
ส่วนตัวผมเป็นจุดโทษนะ ไม่มีทรง แขนกาง ถึงบอลจะกลับมาไปในการครอบครอง แต่เจตนากับกางแขนมางี้ อือหื้อออออออ

เข้าใจเลย นี่ถ้าแมนยูโดน ผมก็หัวร้อนอ่ะ emo_2019_09 4  
ลูกนี้พอบอลโดนแขน เบิรนลี่ได้บอลเล่นต่อเลยนะครับ เป้โดนเเย่งบอลจากการใช้แขน
0
0

WE'LL BE IN LEAGUE ONE JUST FOR TOUR!

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 28786
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:38
TheKop_08 พิมพ์ว่า:
เด็กหงส์บ่นไม่ได้นะครับ

โดนยับ  

พอบ่นก็หาว่าอ้าง
0
0

#FSGOUT
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:39
skybluewat พิมพ์ว่า:

กางมาแบบนี้  

เข้าใจเลย นี่ถ้าแมนยูโดน ผมก็หัวร้อนอ่ะ emo_2019_09 4  
ลูกนี้พอบอลโดนแขน เบิรนลี่ได้บอลเล่นต่อเลยนะครับ เป้โดนเเย่งบอลจากการใช้แขน  

เอ้า ผมดูจากคลิปที่ตัดมาคิดว่าได้เล่นต่อ ถ้างั้นจุดโทษชัวร์แล้วละครับ

0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:39
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
อย่าเป็นนางเอกนะ ตำแหน่งนี้เด็กหงส์จอง  

ทีมดิชั้น เป็นน้องสาวนางเอกค่ะ
1
0
หัวหน้าแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 27393
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:41

กางมาแบบนี้  

เอ้า ผมดูจากคลิปที่ตัดมาคิดว่าได้เล่นต่อ ถ้างั้นจุดโทษชัวร์แล้วละครับ

https://streamable.com/0nh51n

เหมือนจะโดนสองทีด้วยครับ

ไม่ชัวร์ว่าแฉลบทีแรกอาจจะไม่โดน หรือไม่นับ (บอลทูแฮนด์ไป) แต่จังหวะสองนี่ผมว่าค่อนข้างชัวร์ว่าแฮนด์แน่นอน
1
0
I choose to live, not just exist.

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17651
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:45
VAR ไม่โปร่งใส?
จังหวะนี้อยากฟังกรรมการชี้แจงมากว่าเพราะอะไร อธิบายไม่ได้ก็ไม่สมควรเป่าลีคอาชีพอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 22:46
Radiant พิมพ์ว่า:

กางมาแบบนี้  

https://streamable.com/0nh51n

เหมือนจะโดนสองทีด้วยครับ

ไม่ชัวร์ว่าแฉลบทีแรกอาจจะไม่โดน หรือไม่นับ (บอลทูแฮนด์ไป) แต่จังหวะสองนี่ผมว่าค่อนข้างชัวร์ว่าแฮนด์แน่นอน  

ขอบคุณครับ เห็นจังหวะทั้งหมด จุดโทษแน่นอน กางไม่มีทรงเลย กรรมการลีคมันเป็นไรของพวกเค้าเน้ย

จะทำให้มาตรฐานไม่มีมาตรฐานทำไมหว่ะเน้ย

1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2008
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Sat Mar 06, 2021 23:06
เคสกองเต้ นัดลิเว่อ-เชลซี ยังไม่มีมู้เลยคับ แค่แบบเขาชินชากันไปหมดแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel