ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5 ... 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:02
[RE: #saveวายาโม]
อเฟรดไวฟ์ซ พิมพ์ว่า:
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ ไปเล่นลุงโม ? ลุงโมกับลุงเฟิร์สเป็นคนท้ายๆของแฟนหงส์เลยที่ผมว่าจะมีโอกาสโดนคุกคาม

ตอนแรกผมคิดว่าแค่รู้สึกไม่ดีแค่นั้น ชักเริ่มกลัวละ แซวชาวแก๊งไว้เยอะด้วย

จอห์นเล่นหนอนน่าโดนก่อนเพื่อน  

อันนี้จริง ไม่เถียงเลย

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 7174
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:08
#saveวายาโม
newredkop พิมพ์ว่า:
อย่าว่าแต่ ลุงวายาโมเลย ผมก็ไม่เข้าบอร์ดบอลนอกมาเป็นเดือนละ ช่วงหลังๆ  

ผมก็ไม่เข้าครับ เวลาลิเวอร์แพ้ ถึงไม่ใช่แฟนบอยแท้ๆทีมนี้แต่ก็รู้สึกเหมือนกันเวลาโดนล้อโดนปั่น ก็ไม่เข้ามันเลยดีกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ★・:・。Honey。・:・★
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 9074
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:08
อืม เดี๋ยวก็มาตีหน้าใส หาว่าไม่มีหลักฐาน ไม่ได้ทำอีกแหละ

แต่พอมีคนที่โควทตอบโต้ทีไร โดนขุดเฟส โดนคุกคามขึ้นมาทันที มันต้องเป็นเรื่องบังเอิญเสมอๆแน่ๆ

ถ้าคุณเบนไม่คิดทำอะไร บรรยากาศบอร์ดมันก็คงวนเวียนอยู่แบบนี้แหละ ยูสอื่นต้องหลบๆซ่อนๆ คอยระวังไม่ให้โดนขุดชีวิตจริง

แต่กับพวกเขาจะพิมพ์เปิดเผยอะไรก็ได้เกี่ยวกับชีวิตเขา เพราะไม่มีใครไปบ้าคุกคามเหมือนที่พวกมันทำเองอยู่แล้ว
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8112
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:09
หนักแล้วไประรานถึงชีวิตจริงแล้วไปลงกับเด็กด้วย อยากให้สืบให้ได้ว่าคนไประรานคือใครแล้วขอให้พี่เบน red code ไปเลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 9518
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:10
พวกขยะ
0
0
#LFC
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 02 Jul 2009
ตอบ: 10687
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:11
เชี่ย โคตรน่ารังเกียจ มีไปคุกคามลูกสาวเขาอีก
0
0
Games Anime Football
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2597
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:11
ถูกแบนแล้ว
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ตอนแรกกะจะตั้งมู้ใหม่ให้ท่านวายาโม...แต่พอดีมีมู้นี้แล้ว ขอรบกวนพื้นที่ใช้มู้นี้ละกันนะฮะ..

ผมไม่แน่ใจว่าท่านโมได้ส่งข้อความถึงใครมั่งรึเปล่า แต่เมื่อคืนเค้ามาส่งลาผมก่อนลบยูสนะฮะ..

Spoil

เรื่องนี้แย่ยิ่งกว่าเรื่องมารยาทการใช้บอร์ด..แต่มันคือการคุกคามความเป็นส่วนตัว คุกคามครอบครัวที่ไม่ได้เกี่ยวข้องด้วยเลย

ผมยังไม่อยากไปกล่าวหาใครในนี้(เพราะข้อมูลมีน้อยมากๆ) ใจจริงก็อยากให้เข้าใจผิด อาจจะเป็นขยะโซเชียลจากที่อื่น ที่ไม่ใช่ SS

แต่พฤติกรรมซ้ำซากแบบนี้ มันเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำอีก ไอ้คนคุกคามก็ลอยตัว..เหยื่อก็ซวยเสียสุขภาพจิต แถมต้องเป็นคนหลบหนีแทน

การลบยูสเดิมเพื่อหนีจากการคุกคาม มันยากกว่าการโดนลบยูสซ้ำแล้วซ้ำอีกแล้วกลับมาลอยหน้าลอยตาได้ใหม่

เพราะไม่สามารถแสดงตัวเป็นยูสเดิมได้แล้ว(ทั้งๆที่ไม่ได้ทำความผิดอะไร) แต่ต้องระวังขยะตัวเดิมรู้แล้วกลับมาคุกคามอีก

ไม่ว่าจะใคร ถ้าอยู่ในนี้จริงและอ่านอยู่..เลิกเถอะฮะ พฤติกรรมแบบนี้ คุณอาจจะทำเพราะคะนอง รู้สึกได้โชว์พาวว่ากูเก่ง กูหามึงเจอ

แต่ในชีวิตจริงมันไม่ใช่อยู่แค่ในโซเชียล คนเค้ามีตัวตนจริงๆ ลูกเค้าก็มีตัวตนจริงๆ ผลกระทบมันเยอะ ไม่มีใครสนุกด้วย

===============================================================

ถึงท่านโม..ถ้าได้กลับมาอ่าน พอดีผมไม่ได้มีโอกาสลาท่านใน PM (เพราะท่านโดนลบไปซะก่อนแล้ว)

ยินดีที่ได้รู้จักท่านเช่นกันฮะ (ไม่นึกว่ายูสไม่มีพิษภัย ไม่ได้ระรานใครแบบท่านจะโดนเรื่องแบบนี้ได้)

ขอให้ท่านเจอตัว,ดำเนินคดีขยะโซเชียลตัวนั้นให้ได้นะฮะ..เป็นกำลังใจให้ครับ

ถ้ามีโอกาสกลับมาเล่นอีก PM มาก็ได้ฮะ (ผมว่าผมเก็บความลับได้อยู่นะ 555) เสียดายยูสรุ่นไล่เลี่ยกันค่อยๆหายไปทีละคน

ถ้าขอลบยูสก็เกรียนในบอร์ดนี่แหละ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 10340
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:15
กี่คนแล้วอะที่โดนขุดเรื่องส่วนตัวจนต้องลบยูสทิ้ง

แล้วนี่ก็ไม่ใช่คนแรกที่ลูกโดนคุกคาม

แล้วก็บังเอิ๊ญบังเอิญเรื่องมักจะเกิดหลังมีปากเสียงกับกลุ่มๆ หนึ่งเสมอ

นี่เราจะต้องเจอมาเฟียมันตั้งแต่ชีวิตจริงยันเว็บบอร์ดเลยใช่ปะ

ป.ล.ถ้าลบตู้กับข้าวด้วยเหตุผลแบบนั้นได้ ทำไมบุคคลกลุ่มนั้นถึงยังไม่โดนแม้แต่แบน ทั้งที่การกระทำก็แทบไม่ต่าง
รณรงค์ให้คัดลอกบทความจากที่อื่นมาแล้วช่วยลงลิงก์เต็มของต้นทางไว้ด้วยครับ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 6263
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:15
เวรกำ อ่านข้อความของลุงเฟิร์สแล้วหดหู่เลยว่ะ

ลุงโมเป็นแฟนหงส์ชั้นดีเลยนะ ผมรู้จักลุงโมจากทู้เพลงเก่าวันละเพลง

จนได้คุย ได้แซว ตบมุกกันอยู่บ่อยๆ เป็นยูสที่ไม่คาดคิดเลยว่าจะโดนเรื้อนสักเรื้อนนึงเลยนะ

คนที่ไปคุกคามลุงโมน่ะ จิตใจทำด้วยอะไร ถ้าเป็นแฟนบอลเกรียนๆ ก็ว่าไปอย่าง

ภาวนาว่าอย่าให้เป็นคนในนี้เลย ss เป็นบอร์ดที่ผมว่าน่าจะปลอดภัยที่สุดแล้วนะ อาจจะมีบางเคสบ้างที่เลยเถิดลามปามไปถึงเรื่องส่วนตัว

แต่เปอร์เซ็นต์มันน้อยมากที่จะเกิดขึ้นในบอร์ดนี้

สุดท้ายแล้ว อยากให้ลุงโมกลับมานะ จะเป็น v.2 อะไรก็ได้ แสดงตัวตนเดิมไปเลย อย่าไปกลัวพวกมันครับ

ถ้า wm คืนยูสให้ได้ ก็อยากให้คืนให้ลุงแกนะครับ ถ้าลุงโมแกเปลี่ยนใจจริงๆ

3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 5001
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:19
ถูกแบนแล้ว
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:
เวรกำ อ่านข้อความของลุงเฟิร์สแล้วหดหู่เลยว่ะ

ลุงโมเป็นแฟนหงส์ชั้นดีเลยนะ ผมรู้จักลุงโมจากทู้เพลงเก่าวันละเพลง

จนได้คุย ได้แซว ตบมุกกันอยู่บ่อยๆ เป็นยูสที่ไม่คาดคิดเลยว่าจะโดนเรื้อนสักเรื้อนนึงเลยนะ

คนที่ไปคุกคามลุงโมน่ะ จิตใจทำด้วยอะไร ถ้าเป็นแฟนบอลเกรียนๆ ก็ว่าไปอย่าง

ภาวนาว่าอย่าให้เป็นคนในนี้เลย ss เป็นบอร์ดที่ผมว่าน่าจะปลอดภัยที่สุดแล้วนะ อาจจะมีบางเคสบ้างที่เลยเถิดลามปามไปถึงเรื่องส่วนตัว

แต่เปอร์เซ็นต์มันน้อยมากที่จะเกิดขึ้นในบอร์ดนี้

สุดท้ายแล้ว อยากให้ลุงโมกลับมานะ จะเป็น v.2 อะไรก็ได้ แสดงตัวตนเดิมไปเลย อย่าไปกลัวพวกมันครับ

ถ้า wm คืนยูสให้ได้ ก็อยากให้คืนให้ลุงแกนะครับ ถ้าลุงโมแกเปลี่ยนใจจริงๆ

เดี๋ยวนะท่าน..ไม่ว่าใครก็ไม่สมควรโดนคุกคามทั้งนั้นนะครับ ไม่ว่าเขาจะเกรียนหรือไม่เกรียน
3
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16680
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:20
ลูกสาวเขานะเห้ย เด็กมันไปเกี่ยวอะไรด้วย ทำไมทำตัวระยำกันจังละครับ
3
0
Do you hear the people sing ?
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 45072
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:23
หนักแล้ว คือไม่อยากจะกล่าวหาคนในนี้หรอกนะ แต่มันจะมีอยู่คนหรือยูสเซอร์ประเภทหนึ่งในนี้ที่ทำเป็นรู้ดีและชอบพูดเกริ่นๆไล่โควทสมาชิกประมาณว่า

"เอาเวลาไปหาเช้ากินค่ำของเอ็งต่อเหอะ"

"ถ้าให้ผมเดา นายก็คงจะเป็นพนักงานเงินเดือนวุฒิภาวะต่ำสินะ"

คือไม่ว่าจะแค่ขู่ หรือไล่เล่นสืบไปถึงเฟสจริงตัวตนจริง(ซึ่งว่างมาก ) เจตนาไม่ได้จะแซวเรื่องบอลละ (ใช้เรื่องบอลเป็นสะพานเชื่อม ตัวเองดูเชียร์ทีมนั้นๆจริงๆรึเปล่าก็ยังไม่รู้)

เจตนาพวกนี้แค่อยากกวนตีนคนอื่นหาเรื่องคนอื่น แค่นี้จริงๆ

แล้วคือมันมีมาหลายเคสหลายเหตุการณ์ทำนองนี้ไม่จบไม่สิ้น ไอที่เล่นหลังไมค์กันนอกแพลตฟอร์มSS ซึ่งมันดำเนินคดีได้เลยนะเนี่ย ถ้ามันลามไปเบอร์นั้น แต่กับคนที่มีพันธะพันธนาการในหลายๆเช่นคนรอบข้างหรือทรัพย์สินสำคัญก็เข้าใจนะ ต่อให้เรื่องมันถึงขั้นเป็นคดีของทางตำรวจได้ แต่มันก็ทำลายคอมฟอร์ตโซนในการใช้ชีวิตไปแล้วทั้งต่อตัวเองและคนรอบข้าง กับเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องแบบนี้(มันไม่ควรเกิดขึ้นเลยดีกว่า)
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Fri Feb 26, 2021 15:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง

นักบอลถ้วย ข.
Status: hi_sseulgi
เข้าร่วม: 18 Jul 2010
ตอบ: 10719
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:23
ขยะจริงๆ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2812
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:24
คนป่าฮาเฮ พิมพ์ว่า:

ถ้าเล่นบอร์ดมานานไอ้ประโยค "แต่เปอร์เซ็นต์มันน้อยมากที่จะเกิดขึ้นในบอร์ดนี้" จะไม่หลุดออกมา เพราะมันเคยมีคนโดนในอดีตครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6410
โพสเมื่อ: Fri Feb 26, 2021 15:24
[RE]#saveวายาโม
อห.ขนาดยูสดีๆอย่างวายาโมยังโดนคุกคามยันครอบครัว เห็นด่าแต่ทีมกูเนี่ยพวกนางเอก
พฤติกรรมการเล่นบอร์ดพวกเอ็งนี่แม่งตัวชั่วชัดๆ ยูสไม่เกรียนยังไปคุกคามเค้าได้ ให้เดาเลยไม่ใช่ไอเล้าแน่ๆ

น่าจะไอเล้งตะแคงฟ้า นิสัยแบบนี้อ่า เห็นไปเม้นบายในลิงค์มู้ที่ยูสนี้ขอลบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5 ... 10, 11, 12
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel