BLOG BOARD_B
ติดต่อรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ Email: sale@soccersuck.com
ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9902
โพสเมื่อ: Mon Feb 08, 2021 15:22
Gundam นอกจากภาคseed และdestiny แล้วภาคไหนสนุกๆบ้างครับ
unicorn คนแนะนำเยอะเพราะเรื่องมันลงตัวสุดละมั้ง
thunderbolt มันส์จัดๆ ระเบิดภูเขาเผากระท่อม เพลงโคตรบิ้วด์
war in the pocket อันนี้ฟีลละครหลังข่าวที่มีกันดั้มเข้าฉาก แต่มันสนุกนะ แล้วก็ดูเรียลดี

ภาคอื่นๆที่เคยดูนะ
oo ก็สนุกดี แต่บางทีก็เบื่อความพระเอก
zeta ต่อยกันนัวดี
08ms ผมไม่ค่อยชอบตอนจบอ่ะ
uc ยุคเก่าๆผมเฉยๆนะ แต่จะดูเสพเนื้อเรื่องก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2006
ตอบ: 2226
โพสเมื่อ: Mon Feb 08, 2021 18:25
[RE: Gundam นอกจากภาคseed และdestiny แล้วภาคไหนสนุกๆบ้างครับ]
สนุกสุดๆคือ UC century ครับ

การเมืองเข้มสุดละ รวมทุก UC ไล่ดูให้หมดเลยนะครับ ดูแต่ Origin ก็ได้ สมัยชาร์เป็นนักเรียนฝึกหัด

ถ้าพอสนุกๆจบในตัวก็ Ironblood ทั้ง 2 ซีชั่น และ 00 ทั้ง 1 และ 2 ภาค มูวี่ด้วย

ดูแบบเรื่อยๆ ก็ Wing กับ X

AGE อันนี้ผมยังทำใจดูไมไ่ด้ 55555

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: it's so bad it's good
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1047
โพสเมื่อ: Mon Feb 08, 2021 18:32
[RE: Gundam นอกจากภาคseed และdestiny แล้วภาคไหนสนุกๆบ้างครับ]
อาทิตย์ก่อนผมพึ่งดูSeed กับ Destinyจบไปเลยครับ ก่อนหน้านี้ไม่เคยดูกันดั้มซักภาค
ตอนนี้ติดลมยาวๆละ

ล่าสุดพึ่งดูIron-Blooded Orphansจบไปหมาดๆ
ออกแนวดิบเถื่อน หุ่นนี่เน้นฟาดกันรัวๆ สนุก+ปวดตับดีครับ แล้วก็กำลังจะไปต่อด้วยOOอยู่
แก้ไขล่าสุดโดย Euphoria เมื่อ Mon Feb 08, 2021 18:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 742
โพสเมื่อ: Mon Feb 08, 2021 18:49
Wing
OO
Blood orphans

อีกเสียงครับ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel