ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Emirates Stadium
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 9269
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 21:50
ปิดมหากาพย์! 'เทพปรือ' ลาซบ 'เฟเนร์ฯ' ขอบคุณปืนกับช่วงเวลา 7 ปีครึ่ง
ขอบคุณจริงๆ ชอบตั้งแต่ FM2008 น่าจะเบรเมนตอนนั้น เพื่อนแนะนำให้ไปเซ็นมา หลังจากนั้นย้ายมามาดริดได้ตามดูมากขึ้น แล้วอยู่ดีดีมาปืนเฉยเลย คือรักที่สุดแล้วตั้งแต่ติดตามปืนมา คนอื่นย้ายออก ส่วนนานย้ายเข้ามา แล้วหยุดคำว่าไร้แชมป์ลงได้ซักที ขอให้ได้กลับมาลงเล่นสม่ำเสมออีกครั้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10445
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 21:50
[RE: ปิดมหากาพย์! 'เทพปรือ' ลาซบ 'เฟเนร์ฯ' ขอบคุณปืนกับช่วงเวลา 7 ปีครึ่ง]

เวลาดูแกเล่นแล้วเพลินตามาก จังหวะที่คิดว่าไม่มีอะไรกลายเป็นแอสซิสซะงั้น ถ้ากองหน้าคมๆคงแอสซิสถึงร้อย ลูกที่ส่งให้โคล่ายังติดตาอยู่เลย นึกว่าจะปั่นโค้งๆ โชคดีกับทีมใหม่ ตามเชียร์ Thank You Mesut
แก้ไขล่าสุดโดย Backspace เมื่อ Sun Jan 24, 2021 22:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ที่สิงของชาว SS https://discord.gg/na4eSHMd5n

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2014
ตอบ: 3408
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 21:53
[RE]ปิดมหากาพย์! 'เทพปรือ' ลาซบ 'เฟเนร์ฯ' ขอบคุณปืนกับช่วงเวลา 7 ปีครึ่ง
โชคดีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ARSENAL till i die
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4315
ที่อยู่: YG stan/ITZY/Taeyeon/BIBI/Zico/Jaypark/Sik-k/NewJeans
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 21:59
[RE: ปิดมหากาพย์! 'เทพปรือ' ลาซบ 'เฟเนร์ฯ' ขอบคุณปืนกับช่วงเวลา 7 ปีครึ่ง]
ลงชื่อๆๆ

#COYG โชคดีครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 8149
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:02
ย้ายเสร็จแล้วจัดหนักใส่ปืนทีเหอะว่ามันเกิดอะไรขึ้นบ้าง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6817
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:03

ขอบคุณที่เข้ามาตอนที่ทีมไม่มีแชมป์อะไรเลย มาเปลี่ยนทุกอย่างจริงๆ โครตดีใจที่ได้มาและเชื่อว่าแฟนปืนทุกคนก็โครตดีใจ

จะตามเชียร์อยู่ห่างๆ ขอบคุณอีกครั้งกับวลี "ตัวเดียวเสียวทั้งลีค" #YaGunnersYa
แก้ไขล่าสุดโดย Julaquille` เมื่อ Sun Jan 24, 2021 22:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2020
ตอบ: 2020
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:03
[RE: ปิดมหากาพย์! ปืนร่ำลา 'เทพปรือ' โยกซบ 'เฟเนร์ฯ' เรียบร้อย]
บิ๊กเนมรายแรกหลังจากยุคทอง ได้พี่มาประเดิมแชมป์แรกให้หลังจากร้างแชมป์มา9ปีเต็ม
ไม่เคยคาดคิดว่าจะได้เห็นยอดเพลย์เมคเกอร์แห่งยุคในเสื้ออาเซน่อลจริงๆ ขอบคุณจริงๆที่เต็มใจมาอยู่กับเรา

อาเซน่อลอาจจะไม่เป็นบ้านที่พร้อมซัพพอร์ตเมซุตในทุกๆอย่าง แต่ก็ช่วยดีที่สุดเท่าที่สโมสรทำได้แล้ว
ผมเชื่อว่าโอซิลไปอย่างเป็นที่รักและจดจำของแฟนบอลเสมอ

ยินดีต้อนรับกลับบ้านเกิดจริงๆสักทีครับ กู้ด..ลัก..โบร๋ so long #YAGUNNERYA

3
0
Arsenal till i die ,I'm Arsenal till I die ...I know I am ,I'm sure I am.

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2006
ตอบ: 1293
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:05
นายจะเป็นนักเตะของอริในดวงใจเสมอ
1
0
Status: อ่านอยู่ ขี้เกียจตอบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2007
ตอบ: 5679
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:19
Once gooner always gooner
0
0
ถึงเด็กปืนแต่ก็เลือดไทยโดยแท้!!

Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2020
ตอบ: 48
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:23
เจ็บปวด สตาร์คนแรกในยุคทีมยังร้างแชมป์
ขอให้โชคดีนะครับ นายจะอยู่ในใจแฟนปืนตลอดไป
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 4182
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:34
Once a gooner always a gooner Mesut .
0
0
ในความฝันผมเป็น"ราชา"

ผมตื่นขึ้นมาก็ยังคงเป็น"ราชา"

...King Henry...
Status: หลีกหน่อยค่ะ
เข้าร่วม: 30 Aug 2007
ตอบ: 1394
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:37

แด่ กูนเนอร์
7.5ปี เกือบ 3000วัน มันเป็นความรู้สึกที่แปลกประหลาดที่ต้องมาเขียนข้อความเหล่านี้หลังจากที่ได้มาอยู่ในลอนดอนมาอย่างยาวนาน ตั้งแต่ผมย้ายมา ผมรู้สึกเหมือนที่นี่เป็นบ้าน ผมถูกต้อนรับอย่างอบอุ่นจากทีมงาน เพือนร่วมทีม และโดยเฉพาะอย่างยิ่งแฟนคลับ ผมรู้สึกดีใจอย่างยิ่งที่ได้รับการทาบทามและไว้วางใจจากเวนเกอร์ในปี 2013 ผมเติบโตขึ้่นมากในลอนดอนเหนือแห่งนี้ ที่ๆผมสามารถเรียกได้เต็มปากว่าบ้าน และผมจะไม่มีวันลืมมันเลย

การได้อยู่กับอาร์เซน่อลมาอย่างยาวนาน ผมได้รับประสบการณ์มากมายทั้งดีและแย่ตลอด 250เกมส์ 44ประตู และการจ่ายบอล 71 ครั้ง ในที่สุดก็ถึงเวลาที่เราต้องแยกย้าย สิ่งที่เราทำมาร่วมกัน และสามารถคว้าแชมป์ให้กับสโมสรได้ หลังไม่ได้สัมผัสมันมา 9 ปี เป็นสิ่งที่แฟนๆของสโมสรควรได้รับมัน

มันยากมากที่จะเขียนเอื้อนเอ่ยถึงความรักที่มีต่อสโมสรแห่งนี้และแฟนคลับ ผมคงไม่สามารถบรรยาย8ปีที่ผ่านมาได้เพียงคำๆเดียว และถึงแม้ว่าผมจะไม่ได้เล่นให้กับสโมสรแห่งนี้แล้ว ผมจะยังคงติดตามสโมสรแห่งนี่ในทุกๆการแข่งขัน ผมจะเป้น GUNNER ตลอดไป ในสถานการณ์เช่นนี้เราจะต้องยิ่งให้การสนับสนุนแก่สโมสร จะเห็นได้ว่าฤดูกาลนี้เป็นฤดูกาลที่ยากสำหรับทุกทีม เราจึงต้องสนับสนุนเหล่านักเตะและสตาฟของทีมไม่ว่าผลการแข่งขันจะเป็นอย่างไรก็ตาม

สำหรับผมแล้ว มันเป็นความรู้สึกที่ดีมากที่ได้เห็นเด็กทีมเย่าวชนก้าวขึ้นมาเป็นตัวจริงในชุดใหญ่ อย่างที่เราๆรู้กันนั่นแหละ พวกเขาคืออนาคตของสโมสร ผมหวังว่าพวกเขาจะประสบความสำเร็จ!

การได้ยินเสียงเชียร์ชื่อของผมในเอมิเรตทำให้ผมขนลุกอยู่เสมอ และความทรงจำตลอดที่่ได้ใส่เสื้ออาเซน่อลจะอยู่กับผมตลอดไป
ผมควรจะเขียนถึงช่วงเวลาที่ผมได้อยู่อาเซน่อลโดยเฉพาะในช่วงหลังๆ สิ่งที่ผมรู้สึกเสมอคืออาเซน่อลคือสโมสรที่พิเศษและยิ่งใหญ่ ดังนั้น ผู้เล่น สตาฟ และ ผู้จัดการ ล้วนวนเวียนมาแล้วก็ไป แต่สโมสรและแฟนคลับจะอยู่ตลอดไป

คลาส ความเคารพ,เกียรติภูมิ เป็นสิ่งที่มิควรลืมเลือน มันเป็นสิ่งที่ทุกคนจะติดตัวไปจากสโมสร และแบกรับมันสิ่งนี้ติดตัวไปตลอดอาชีพ

อย่างที่กล่าวมา ในตลอดหลายๆเดือนที่มามันไม่ง่ายเลย ผมก็ต้องการที่จะเล่นฟุตบอลเพื่อสโมสรเหมือนกับผู้คนทุกๆคนๆ แต่ชีวิตเรานั้นมันไม่ได้เป็นไปดังที่เราหวังเสมอ สิ่งที่สำคัญคือเราต้องมองบวกเข้าไว้ นั่นเป็นเหตุผลที่ผมไม้เสียใจและผิดหวัง การได้อยู่อาเซน่อลเป็นมากกว่าเรื่องฟุตบอล มันไม่ใช่สถานที่และเป็นผู้คน ผมะพยายามเป็นส่วนหนึ่งของผู้คนในลอนดอนให้เหมือนกับที่ผมพยายามจ่ายบอลในสนาม

ลอนดอนเหนือหล่อหลอมให้ผมเข้าไปเป็นส่วนหนึ่ง ซึ่งในทุกฤดูกาลผมก็จะมีโปรเจค์มากมายที่จะนำความสุขมาให้กับผู้คนในลอนดอนเหนือแห่งนี้ และถึงแม้ว่าผมจะย้ายออกจากลอนดอนเหนือไปแล้ว มันจะยังดำเนินต่อไป

แม้ครั้งนี้มันจะเป็นการจากลา แต่ความสัมพันธ์ระหว่างผมกับสโมสรจะไม่มีวันเลือนไป มันอาจจะเป็นจากลา แต่ไม่ใช่การจากลาตลอดไป

ถึงแฟนคลับอาเซน่อลทั่วโลก

YaGunnersYa

โอซิล

แปลด่วนๆ ผิดก็ขออภัยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย serble เมื่อ Sun Jan 24, 2021 22:57, ทั้งหมด 3 ครั้ง
4
0
Status: เด็กปืนเต็มตัว
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:38
รอชมฝีเท้าครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: I'm Gunner
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 30866
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 22:54
ขอบใจมากเพื่อน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 17217
โพสเมื่อ: Sun Jan 24, 2021 23:00
ปิดมหากาพย์! 'เทพปรือ' ลาซบ 'เฟเนร์ฯ' ขอบคุณปืนกับช่วงเวลา 7 ปีครึ่ง
จนถึงตอนนี้ก็ยังงงว่าทำไมหลังๆ แกไม่ได้ลง ไม่ได้ตามข่าว ลูกยิงเหนือเทพใน ucl ยังตราตรึงที่ยกหลบโกล แล้วดึงจังหวะหลอกกองหลังอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel