ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รู้สึกตื่นเต้น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Jun 2009
ตอบ: 3353
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:46
[RE: คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ]
สมแหละ. พิมพ์ว่า:
aoffnott69 พิมพ์ว่า:
จะว่าสีสันมันก็ไม่เชิง แต่ซักวัน เมื่อถึงจุดอิ่มตัวก็จะหายไปตามกาลเวลาครับ ตอนนี้พวกเค้ายังสนุกกับการเล่นบอร์ด ซักวันพอถึงจุด ๆ นึงก็จะหายไปเอง  
ใช่ครับเมื่อก่อนผมก้เกรียน ตอนนี้ไม่รู้จักเกรียนไปทำไม มันไม่ดูเท่เลยผมว่ามันดูน่ารำคาญสำหรับคนอ่านข่าวหรือเม้นทั่วไป  

555ช่ายๆครับ ซักวันลองย้อนกลับมาดูที่ตัวเองเมนท์จะรู้เลยว่า แม่งโคตรเสร่อ อันนี้ผมดูของตัวเองนะ แต่น่าจะเป็นกับหลายๆคน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7757
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:48
คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ
เอาอะไรกับพวกนี้ ทีมฟอร์มแย่ก็ให้แฟนผีดีๆ รับกรรม

พอทีมฟอร์มดี ก็มาแขวะเหมือนเดิม

เหมือนแกงค์นี้ไม่สนว่าแฟนดีๆ จะต้องรับผลที่ตัวเองทำไว้ยังไง

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3229
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:49
[RE: คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ]
yagof พิมพ์ว่า:
เอาอะไรกับพวกนี้ ทีมฟอร์มแย่ก็ให้แฟนผีดีๆ รับกรรม

พอทีมฟอร์มดี ก็มาแขวะเหมือนเดิม

เหมือนแกงค์นี้ไม่สนว่าแฟนดีๆ จะต้องรับผลที่ตัวเองทำไว้ยังไง

อันนี้ผมเห็นบ่อย พอแพ้มีแต่แฟนผีดีๆคุยเหตุผลกัน ละก็โดนแฟนหงส์หลายยูสที่แค้นไปเกรียนใส่

วนไปวนมา ไม่จบที ก็มันไม่โดนแบนไปอะเนอะ555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6832
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:49
ถูกแบนแล้ว
จะว่าสีสันมันก็ไม่เชิง แต่ซักวัน เมื่อถึงจุดอิ่มตัวก็จะหายไปตามกาลเวลาครับ ตอนนี้พวกเค้ายังสนุกกับการเล่นบอร์ด ซักวันพอถึงจุด ๆ นึงก็จะหายไปเอง  
ใช่ครับเมื่อก่อนผมก้เกรียน ตอนนี้ไม่รู้จักเกรียนไปทำไม มันไม่ดูเท่เลยผมว่ามันดูน่ารำคาญสำหรับคนอ่านข่าวหรือเม้นทั่วไป  

555ช่ายๆครับ ซักวันลองย้อนกลับมาดูที่ตัวเองเมนท์จะรู้เลยว่า แม่งโคตรเสร่อ อันนี้ผมดูของตัวเองนะ แต่น่าจะเป็นกับหลายๆคน  
ใช่ครับ ตอนเกรียนไม่รู้ตัวหรอกว่าคนอื่นมองเราเป็นอย่างไร มารู้ตัวตอนเราอ่านคอมเมนท์คนอื่นถึงจะรู้ครับ55
0
0
Status: รู้สึกตื่นเต้น
เข้าร่วม: 22 Jun 2009
ตอบ: 3353
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:51

ใช่ครับ ตอนเกรียนไม่รู้ตัวหรอกว่าคนอื่นมองเราเป็นอย่างไร มารู้ตัวตอนเราอ่านคอมเมนท์คนอื่นถึงจะรู้ครับ55  

ต้องปล่อยให้เรียนรู้เองครับ ไปห้ามไปด่าก็เหมือนไปยุให้เพิ่มความเกรียนเปล่าๆ
1
0
Status: สนธิสัญญาแวร์ซาย
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:51
Borini 29 พิมพ์ว่า:
ลื่น8 พิมพ์ว่า:
Borini 29 พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
JCM พิมพ์ว่า:
LUCIFER_GT พิมพ์ว่า:
ไม่มีไรมากครับก็แค่ใช้อันนี้ไปไม่ให้รกสายตา

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ใช้หรอก เพราะปกติผมก็อ่านผ่านๆไป ไม่ได้สนใจอะไร

ถ้าได้ถาวรผมว่าจะดีมาก แต่จริงๆผมอยากให้บล็อกได้ฟรีๆ แล้วก็เลือกได้ทุกคนเลย

ผมจะได้ปิดการเห็นเกรียนๆให้หมด เจอก็ปิดทิ้ง ไม่รกสายตา มันจะพอเป็นไปได้ไหมหนอ อยากให้ท่านนายกมาอ่านทีครับ  
ไม่มีทางครับ นายแค่ปิดเขา แต่เขาไม่ปิดนาย ดังนั้น นายจะโดนโควทละก็เห็นอยุ่ดี

ดังนั้นนายต้อง จัดการความรุ้สึกตัวเองให้ได้ ถ้านายทำได้นายเอาไปใช้ในชีวิตประจำวันได้สบายๆเลยนะ  

ในนี้ลองเปิดใจคุยดีๆ หลายคนก็คุยดีตอบ

แต่ในชีวิตจริง สังคมงาน เพื่อนบ้าน หรือเพื่อนบางคน

มัน_แบบ ไม่ต้องไปหาเหตุผลไปเข้าใจมันเลย

จะไปปรองดองด้วยแม่งยิ่งได้ใจไล่บี้เรายับ 555

ในนี้อ่ะดีแล้วอย่างน้อยก็ชอบบอลเหมือนกัน  

คำต้องห้าม ระวังมีคนแจ้ง โดนแบนนะครับ

ท้าทาย WM อยู่ใช้มั้ย

กรรม นี่ผมไม่ได้ด่าคนในนี้หรือ ทีมไหนใดๆเลยนะ

จะไปแก้ละกันแต่ลื่นโควทไปแล้วนิถ้ามีคนแจ้งก็ซวยไป  

แก้ให้แล้ว วันนี้เราใจดี

แก้ไขล่าสุดโดย ลื่น8 เมื่อ Wed Dec 30, 2020 23:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2512
โพสเมื่อ: Wed Dec 30, 2020 23:56
คนพวกนี้คือกลุ่มเดียวกันใช่ไหมครับ
ผมพยายามจะสาระด้วยนะ

จขม. จริงจัง และแลดูอ่อนไหวเกินไปอ่ะนะครับ
ดูคิดเล็กคิดน้อยอะไรมากมายไปหมด แล้วไม่ยอมรับด้วยนะ เพราะคงกลัวพ่ายแพ้ เสียหน้าฝั่งตรงข้าม

- พิมยืดยาวด่ากลุ่มเกรียนแฟนผี พอมีคนด่าว่ามีทุกฝ่าย ก้ลงท้ายเล็กๆ ว่า ผมก้ไม่เห็นด้วยเหมือนกัน เพื่อแสดงตัวว่า กูเป็นกลางนะเว้ยยยยยย ถ้าจะกลางจริง รวบรวมตัวอย่างทุกทีมให้ครบละทำทีเดียวครับ แบบนี้ในการทำงานเรียกว่าชี้นำครับ

- ไอพวกที่คิดว่า กลุ่มคนมาตอบเร็วๆ คือแก๊งไลน์อ่ะ อาจจะมีจริงก้ได้ผมไม่รู้นะ แต่คนที่มันมาตอบเร็วๆ เพราะสิงอยู่ในบอร์ด เปิดบอร์ดบ่อยๆ อ่ะ ผมว่ามีเยอะแยะนะ มันแปลได้อยู่แล้วว่า มันมีคนรอเม้นเกรียนๆ อยู่แล้ว ขอแค่มู้เข้าทางอ่ะ

- บอร์ดที่เรียบร้อยเกินไปมันไม่สนุกหรอก อ่านเอามันไปเถอะครับ สีสันอ่ะ เข้าใจป่ะ สมมติผมเป็นคนจัดการบอร์ด ผมปล่อยกว่านี้อีก เค้าช่วยดูแลจนรำคาญ คุณยังเอาเรื่องหยุมหยิมๆ ไปใส่อีก นึกถึงโฆษณาตอนดูบอลเลยครับ "คืนนี้รวมตัวกันเม้นเบาๆ ป่ะล่ะ?"
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 34175
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:02
มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยเนี่ย ผมไม่เคยกดดูนอติอะไรเลย ดังนั้นจึงยากมากเวลาใครมาโควทตอบแล้วผมจะตอบกลับ ยกเว้นบางกระทู้ที่ผมซีเรียสหรือจริงจัง จะกดเปิดดูเลยว่ามีคนมาโควทเม้นผมมั้ย ซึ่งแทบทั้งหมดจะอยู่ในรวมมิตรกีฬาหรือกระทู้คุยเรื่องเพลง

อยากลองแนะนำวิธีนี้ดูครับเชื่อว่าสุขภาพจิตอาจจะดีขึ้นเยอะ ผมก็เป็นคนไม่สนใจโลกอยู่ละใครจะแซะอะไรยังไง ถ้าผมอยากดิสก็จะเกิดกระทู้เข้าไปดิสเอง 55555

0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 45168
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:10
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
JCM พิมพ์ว่า:
LUCIFER_GT พิมพ์ว่า:
ไม่มีไรมากครับก็แค่ใช้อันนี้ไปไม่ให้รกสายตา

ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ใช้หรอก เพราะปกติผมก็อ่านผ่านๆไป ไม่ได้สนใจอะไร

ถ้าได้ถาวรผมว่าจะดีมาก แต่จริงๆผมอยากให้บล็อกได้ฟรีๆ แล้วก็เลือกได้ทุกคนเลย

ผมจะได้ปิดการเห็นเกรียนๆให้หมด เจอก็ปิดทิ้ง ไม่รกสายตา มันจะพอเป็นไปได้ไหมหนอ อยากให้ท่านนายกมาอ่านทีครับ  
ไม่มีทางครับ นายแค่ปิดเขา แต่เขาไม่ปิดนาย ดังนั้น นายจะโดนโควทละก็เห็นอยุ่ดี

ดังนั้นนายต้อง จัดการความรุ้สึกตัวเองให้ได้ ถ้านายทำได้นายเอาไปใช้ในชีวิตประจำวันได้สบายๆเลยนะ  

อารมณ์เหมือนสำนวนซุกขี้ไว้ใต้พรมอะ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 2512
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:14
Gygee is the best พิมพ์ว่า:
มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยเนี่ย ผมไม่เคยกดดูนอติอะไรเลย ดังนั้นจึงยากมากเวลาใครมาโควทตอบแล้วผมจะตอบกลับ ยกเว้นบางกระทู้ที่ผมซีเรียสหรือจริงจัง จะกดเปิดดูเลยว่ามีคนมาโควทเม้นผมมั้ย ซึ่งแทบทั้งหมดจะอยู่ในรวมมิตรกีฬาหรือกระทู้คุยเรื่องเพลง

อยากลองแนะนำวิธีนี้ดูครับเชื่อว่าสุขภาพจิตอาจจะดีขึ้นเยอะ ผมก็เป็นคนไม่สนใจโลกอยู่ละใครจะแซะอะไรยังไง ถ้าผมอยากดิสก็จะเกิดกระทู้เข้าไปดิสเอง 55555

ผมเล่นในมือถือ ไม่เห็นนอติอะไรทั้งนั้นเลยอ่ะ ไม่เคยสนใจว่าใครจะมาโควทด้วย ถ้าว่างอยากคุยค่อยเข้าไปดูเอง

การปล่อยวางในโลกออนไลน์กะใครไม่รู้เป็นพันเป็นหมื่นคน มันเป็นเรื่องพื้นฐานมากเลยนะ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20212
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:16
ก็มันคือเว็บบอร์ดในโลกออนไลน์อะนะ

อยากเป็นคนแบบไหนก็เป็นไป คนไหนเราไม่เข้าใจเค้า อีกสิบปีก็ไม่เข้าใจหรอกครับ

คิดต่างกันจะให้เข้าใจตรงกันผ่านตัวอักษรมันก็ยากอยู่ เลยกลายเป็นจะเอาชนะคะคานกันไป

สำหรับผม เล่นเอาสนุก พูดคุยกับคนรักฟุตบอลด้วยกัน แชร์ชีวิตบ้างในวาไรตี้

มันก็โอเคแล้วครับ อย่าคิดมากเลยว่าทำไมใครเป็นงั้น เป็นงี้ ยังไงก็ไม่ได้คำตอบหรอก
2
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3229
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:26
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
ผมพยายามจะสาระด้วยนะ

จขม. จริงจัง และแลดูอ่อนไหวเกินไปอ่ะนะครับ
ดูคิดเล็กคิดน้อยอะไรมากมายไปหมด แล้วไม่ยอมรับด้วยนะ เพราะคงกลัวพ่ายแพ้ เสียหน้าฝั่งตรงข้าม

- พิมยืดยาวด่ากลุ่มเกรียนแฟนผี พอมีคนด่าว่ามีทุกฝ่าย ก้ลงท้ายเล็กๆ ว่า ผมก้ไม่เห็นด้วยเหมือนกัน เพื่อแสดงตัวว่า กูเป็นกลางนะเว้ยยยยยย ถ้าจะกลางจริง รวบรวมตัวอย่างทุกทีมให้ครบละทำทีเดียวครับ แบบนี้ในการทำงานเรียกว่าชี้นำครับ

- ไอพวกที่คิดว่า กลุ่มคนมาตอบเร็วๆ คือแก๊งไลน์อ่ะ อาจจะมีจริงก้ได้ผมไม่รู้นะ แต่คนที่มันมาตอบเร็วๆ เพราะสิงอยู่ในบอร์ด เปิดบอร์ดบ่อยๆ อ่ะ ผมว่ามีเยอะแยะนะ มันแปลได้อยู่แล้วว่า มันมีคนรอเม้นเกรียนๆ อยู่แล้ว ขอแค่มู้เข้าทางอ่ะ

- บอร์ดที่เรียบร้อยเกินไปมันไม่สนุกหรอก อ่านเอามันไปเถอะครับ สีสันอ่ะ เข้าใจป่ะ สมมติผมเป็นคนจัดการบอร์ด ผมปล่อยกว่านี้อีก เค้าช่วยดูแลจนรำคาญ คุณยังเอาเรื่องหยุมหยิมๆ ไปใส่อีก นึกถึงโฆษณาตอนดูบอลเลยครับ "คืนนี้รวมตัวกันเม้นเบาๆ ป่ะล่ะ?"  

กำ ผมดูเป็นคน ไม่ยอมรับ กลัวแพ้ กลัวเสียหน้า ขนาดนั้นเลยหรอ5555

จริงๆผมก็ไม่ได้คิดไรมากหรอก แค่อยากรู้ว่ามันแก้ได้ไหมแค่นั้นเอง

ถ้าจะบอกให้ผมรวม ผมก็ได้แค่บอกที่ผมเห็น ละที่ผมจะยกตัวอย่างส่วนใหญ่เป็นเกรียนผีก็ไม่แปลก

ผมเจอพวกนี้เยอะกว่าตามมุ้หงส์ ตามมู้ผีก็คงมีเกรียนหงส์เยอะแต่ผมไม่ค่อยได้เข้าไปอ่าน

ก็เลยดูเหมือนจะติฝ่ายที่เห็นบ่อยมากกว่า ถ้าอาจดูไม่เป็นกลาง ก็แล้วแต่ความเห็นทุกท่านเลย

คือไอเรื่องที่ผลักว่ายูสนี้ฝั่งนั้นฝั่งนี้ผมโคตรเบื่อเลย555

(คือเมื่อก่อนเคยร้อน ตั้งกระทู้ด่าคนที่อยากให้โมฆะ ละผมก็โดนยูสส่วนใหญ่บอกว่าด่าแฟนแมนยู

คือทั้งๆที่จริงผมร้อนจากเห็นเม้นแฟนสเปอร์ กับเชลซีท่านนึง5555 แต่เรื่องนี้ก็ไม่มีอะไรแล้ว555)

ส่วนใครจะบอกว่าชอบบอร์ดกรียน บางคนชอบแบบคุยสนุกมีเหตุผล บางคนชอบแบบผสม

ผมก็ว่าแล้วแต่ความคิดคน ผมก็แค่เสนอความเห็น ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร อย่าพยายามมาบอกให้คนอื่นคิดเหมือนตนเองเลยครับ555

ทุกคนมีความเห็นของตนเอง แต่ผมก็ย้ำนะ ผมแค่เสนอ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร

เรื่องหยุมหยิมๆไหม ผมก็ว่าอาจจะแบบนั้น แต่เห็นมีระบบแบนตั่งๆ แลยคิดว่าลองถามดู เพื่อจัดการตรงนี้ได้ด้วย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2011
ตอบ: 18064
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:33
กลุ่มเล่นดีแล้วโผล่มา

1
0
"Erised stra ehru oyt ube cafru oyt on wohsi"

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2020
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 00:42

ผมเฉยๆ

บอกเลยก็ตามวัยและวุฒิภาวะ แล้วการวางตัวในสังคม

1
0
ถ่อยและมันเท่ซินะ

ไม่เสวนากลับพวกตลาดล่าง ชอบเล่นหลายไอดี
ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นซะเอง

นักเตะตำบล
Status: ฉันเกิดในยุค 7-0
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1632
โพสเมื่อ: Thu Dec 31, 2020 01:17
อย่าเก็บมาคิดมากเลยครับ

อ่านผ่านๆไป อันไหนอ่านละถูกใจก็แผล่บ ไม่พอใจก็เรื้อนหรือปล่อยผ่านไป

เราแช่งทีมเค้า เค้าก็แช่งทีมเรา

ส่วนเรื่องล้อนักเตะเจ็บ อวยคนที่ทำร้ายเพื่อนร่วมอาชีพ เช่นกรณีฟาน ไดร์

ก็แล้วแต่เค้าจะทำครับ มันบ่งบอกสภาพจิตใจลึกๆของเค้าอยู่แล้ว ว่าเป็นยังไง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel